ผู้เขียน หัวข้อ: อีกหนึ่งร้านอาหารทะเล ที่ผ่านทีไรไม่เคยพลาด  (อ่าน 3300 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก

ที่รัก มีงาน Jazz ที่หัวหิน ไปกันมั้ยคะ วันที่ .. นี้
เสียงตอบรับจากปลายสาย  ไปสิค่ะ แต่ขอแวะร้าน .... ด้วยนร้า
โอเค งั้นพี่จองโรงแรมเลยนะคะ 

ร้านที่ว่าคือ แดงอาหารทะเล เจ้าเก่า แม่กลอง ที่ผ่านทีไรต้องได้แวะทุกที

**34**

เช้าวันเดินทางขับรถไปรับน้อง 8 โมงครึ่ง กว่าจะถึงร้านแดงเกือบ 11 โมง
ข้าวเช้ายังไม่ได้ทาน แต่โด๊ป กาแฟสตาร์บั๊คกันมาคนละแก้ว
ท้องกำลังหิวพอดีไม่รอช้า น้องสั่งอาหารมา 2 อย่าง ปูไข่นึ่ง
และข้าวผัดกุ้ง (จานเล็ก) ต้องขอบอกว่ามันไม่ได้เล็กหรอกนะ 555
ส่วนเราสั่ง ปลาจาระเม็ดทอดน้ำปลา มาหนึ่งตัว

**04**

ข้าวผัดกลิ่นหอมเตะจมูก กุ้งเด้งมาก จานเล็ก แต่ใส่กุ้งขนาดตัวเขื่อง ๆ
มาสิบกว่าตัว ปูไข่นึ่ง กับ ปลาจารเม็ดทอดน้ำปลา ก็ชวนน้ำลายสอ

เรากับน้องช่วยกันจัดการ ปูไข่นึ่ง กับ ปลาจาระเม็ดจนหมดเกลี้ยง
ส่วนข้าวผัดกุ้ง เราต้องห่อกลับ  (มาอุ่นกินกันได้อีกหนึ่งมื้อเลยเทียว)

**25**

ของหวานทีเด็ดของร้านนี้ที่เราไม่เคยพลาดอีกอย่างคือ ขนมใส่ไส้
กะทิรสเค็มกำลังดี ตัดกับไส้มะพร้าวรสหวาน หอมกลิ่นเทียนอบ
ฟินทุกครั้ง ที่ได้ทาน จริง ๆ

**06**

ไปหัวหินครั้งนี้ เราไปรำลึกถึงความหลังกัน
ได้เล่นน้ำทะเล ได้ฟังเพลงเพราะ ๆ ได้ทานอาหารอร่อย ๆ 
และที่สำคัญได้ทำกิจกรรมฟิน ๆ ร่วมกัน หลายต่อหลายครั้ง
จนมาส่งน้องที่คอนโด ก็ยังฟินด้วยกันอีกรอบ

**39** **39**

เอาสเต็กมาแลก ก็ไม่ยอม

**36** **36** **36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

aboriginal

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 37
Re: อีกหนึ่งร้านอาหารทะเล ที่ผ่านทีไรไม่เคยพลาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 08:10:31 AM »
ร้านแดง เวลาผมไปต้องสั่ง
ข้าวผัดกุ้ง
กุ้งซอสมะขาม
ปูทะเลผัดผงกะหรี่
ทุกครั้งเลย พูดๆแล้วก็หิวทันที    **34**
อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง

kaptan

• People Like This 1734
Re: อีกหนึ่งร้านอาหารทะเล ที่ผ่านทีไรไม่เคยพลาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 10:16:40 AM »
    ไปแถวนั้นผมมีอีกร้านที่แนะนำนะครับ
ชื่อร้าน เพื่อน ขายอาหารทะเล เมนูที่เด็ดมากคือแกงส้มปูไข่
และปูทะเลหลน อร่อยมากๆ ครับ แต่ถ้าไปแค่ 2 คนคงทานไม่หมดแน่ๆ
ร้านนี้สมเด็จกรมพระเทพฯ เคยเสด็จไปเสวยครับ การรันตีความอร่อยได้แน่นอน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 11:37:05 AM »
อิจฉาคนมีอิสระ จะไปเที่ยวฟังเพลงแจ๊สก็ได้ไป ขอให้มีความสุขมาแบ่งปันเรื่อยๆ นะครับ

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:27:12 PM »
ร้านแดง เวลาผมไปต้องสั่ง
ข้าวผัดกุ้ง
กุ้งซอสมะขาม
ปูทะเลผัดผงกะหรี่
ทุกครั้งเลย พูดๆแล้วก็หิวทันที    **34**

อยากสั่งทุกอย่างเลยครับ
แต่ไปแค่สองคน กินไม่หมด
จานใหญ่มาก 55

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:29:55 PM »
    ไปแถวนั้นผมมีอีกร้านที่แนะนำนะครับ
ชื่อร้าน เพื่อน ขายอาหารทะเล เมนูที่เด็ดมากคือแกงส้มปูไข่
และปูทะเลหลน อร่อยมากๆ ครับ แต่ถ้าไปแค่ 2 คนคงทานไม่หมดแน่ๆ
ร้านนี้สมเด็จกรมพระเทพฯ เคยเสด็จไปเสวยครับ การรันตีความอร่อยได้แน่นอน

ขอบคุณครับพี่ Kapton รอบหน้าจะลองแวะไปชิมครับ

41

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:32:38 PM »
อิจฉาคนมีอิสระ จะไปเที่ยวฟังเพลงแจ๊สก็ได้ไป ขอให้มีความสุขมาแบ่งปันเรื่อยๆ นะครับ

ขอบคุณพี่เข้ เช่นกันครับ
ผมก็พยายามหาเวลาไปทำกิจกรรมร่วมกันนอกสถานที่บ้าง
เป็นการเปลี่ยนบรรยากาศไปในตัวครับ

**04**

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 11:26:30 PM »
อาหารน่าทานมากค่ะ แต่ก็แพ้ราบคาบไปเมื่อเจอกิจกรรมฟินๆ   **34** **34**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2019, 03:31:42 PM »
อาหารน่าทานมากค่ะ แต่ก็แพ้ราบคาบไปเมื่อเจอกิจกรรมฟินๆ   **34** **34**

กินข้าวก็ฟินเหมือนกัน จร้า

**25**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 08:24:56 PM »
ผมไม่เคยกล้าไปทานร้านอร่อย
ที่คนเยอะๆเเบบนี้เลยครับ

เกรงว่าจะโป๊ะเเตก **25**

ขอเเนวทาง พี่A หน่อยครับ
ว่ามีวิธีการอย่างไร
m a k e    l o v e     n o t     w a r