ผู้เขียน หัวข้อ: แค่อยากระบาย...เคยรักพี่ที่ดูแลบ้างไหมคะ  (อ่าน 1237 ครั้ง)

pomeloo.oo

• Full Member
  • People Like This 26
เมื่อต้นปีเข้ามาหาพี่ที่ดูแล เจอพี่คนนึงนัดเจอกันตกลงรายละเอียดตกลงดูแลกันมาหลายเดือน เฮียงานยุ่งมากจนหนูงอแงอยากเจอ เฮียเตือนหนูหลายครั้งแต่หนูก็ไม่ฟัง จนมาถึงจุดที่เฮียปวดหัวกับหนูจนขอเลิกดูแล หนูอยากขอโทษ หนูอยากบอกว่าหนูชอบที่จะไปหาได้นั่งคุยกันและอยากขอบคุณที่ดูแลหนูเป็นอย่างดี ผ่านมานานแล้วแต่หนูยังเลิกคิดถึงเฮียไม่ได้เลย...ความรู้สึกคิดถึงที่มันไม่มีทางเจอกันอีกมันทรมานจัง  **07**

หนูเศร้ามากแค่อยากระบาย...

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: แค่อยากระบาย...เคยรักพี่ที่ดูแลบ้างไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 11:53:30 AM »
    สิ่งที่ยากอย่างนึงสำหรับการดูแลกัน คือการอยู่ในขอบเขตที่ฝ่ายหนึ่งเห็นว่าเหมาะสมครับ
พี่ๆ บางคนก็โดนน้องว่าหรืออยากเลิก เพราะก้าวก่ายตัวน้องมากไป น้องๆ บางคนก็เป็นแบบ
น้องจขกท.ที่ล้ำเส้นที่พี่เค้ากำหนดไว้ แม้พี่เค้าเตือนแล้วน้องก็ยังหยุดไม่ได้

บางทีเราต้องตั้งมั่นในระยะห่างให้พอดีซึ่งกันและกันนะครับ ไม่งั้นเวลาโดนเท
มันก็จะยิ่งทำให้เรากับคนที่เราต้องพึ่งพาจะยิ่งห่างไกลกันมากขึ้น หรือไกลจนเกินจะกลับมาเหมือนเดิมได้อีก

จากนี้ไปก็ตั้งสติ อยู่ในความพอดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา