ผู้เขียน หัวข้อ: งานแรง กับดูแล ต่างกันยังไงคะ?  (อ่าน 3227 ครั้ง)

Snowprincess

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
งานแรง กับดูแล ต่างกันยังไงคะ?
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 08:33:39 PM »
เอาความหมายที่เข้าใจกันในเว็ปนี้นะคะ **34**

งานแรง กับดูแล ต่างกันยังไงคะ?

ขอคำอธิบายความต่างก็พอค่ะ

**25**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: งานแรง กับดูแล ต่างกันยังไงคะ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 08:49:42 PM »
งานแรงก็จ่ายๆไป
ดูแลก็จ่ายเป็นรายเดือน เจอกันกี่ครั้งต่ออาทิตย์ก็แล้วแต่ตกลงครับ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: งานแรง กับดูแล ต่างกันยังไงคะ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 09:58:54 PM »
งานแรง ก็จ่ายค่าขนมๆ ตามที่เจอ

ส่วนดูแล ก็เหมาจ่ายเป็นรายเดือน หรือครึ่งเดือน
เจอกันได้อาทิตย์ละกี่ครั้ง ก็แล้วแต่ตกลงกัน
พี่ไม่มาเจอเอง ก็ต้องจ่ายตามที่ตกลง

ประมาณนี้ครับ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 10:10:25 PM »
สิ่งที่ได้จากการดูแล นอกเหนือจากรายได้ที่แน่นอน ต่อเนื่องแล้ว
คือจะมีความใส่ใจกันและกันครับ การดูแลที่ดี ไม่ใช่แค่ต่างฝ่ายต่าง
ได้ความสุขทางกาย แต่มีความรู้สึกดีต่อกันทางใจเพิ่มมาด้วย
สิ่งที่ควรระวังคือ อย่าให้เป็นความผูกพันมากไป อย่าไปเป็นเจ้าของ
อีกฝ่ายนึง เพราะถึงวันนึงก็ต้องไปจากกัน ตอนนั้นจะได้ไม่เสียใจมากไป

ดีต่อกันให้มากๆ ระหว่างที่ยังดูแลกันคือสิ่งที่ควรทำครับ

ไม่ได้ตอบเรื่องงานแรงแต่พี่ๆ หลายท่านก็มาบอกแล้วว่า
คือจ้าง ไม่ผูกพัน ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรกัน จบแล้วแยกย้ายครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

chowkoon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2019, 02:16:36 PM »
อธิบายได้แจ่มชัดทุกท่านเลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2019, 08:54:00 PM »
แล้วประเภทที่ชอบติดต่อไปขอดูแลน้องๆ โดยอ้างตัวพี่มีความสามารถในการ”ดูแล” แต่...!!!

- ต้องคบกับพี่ท่านนั้นๆก่อน จนพี่พอใจถึงจะจ่าย? (โดยอ้างยังไม่รู้นิสัยใจคอน้อง)

- เอาเรทน้องไปหาร แล้วจะจ่ายเท่าที่เจอ (โดยอ้างกลัวน้องหาย) >>> อย่างนี้มันต่างกับงานแรงตรงไหน? **40**

- บางคนบอกให้ไปคบกับพี่เป็นแฟนก่อน แล้วให้รวมค่าใช้จ่ายระหว่างคบให้เท่าจำนวนเรทเอา

- พี่บางคนบอกมีประสบการณ์ดูแล เพราะเคยพาน้องที่รู้จักไปเลี้ยงข้าว อยู่เป็นเพื่อนตอนน้องคนนั้นอกหัก เลยติดต่อมาขอดูแลน้องๆในWLG?

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2019, 09:13:08 PM »
(โพสต์ไม่ขึ้น ลงอีกที)

แล้วประเภทที่ชอบติดต่อไปขอดูแลน้องๆ โดยอ้างตัวพี่มีความสามารถในการ”ดูแล” แต่...!!!

- ต้องคบกับพี่ท่านนั้นๆก่อน จนพี่พอใจถึงจะจ่าย? (โดยอ้างยังไม่รู้นิสัยใจคอน้อง)

- เอาเรทน้องไปหาร แล้วจะจ่ายเท่าที่เจอ (โดยอ้างกลัวน้องหาย) >>> อย่างนี้มันต่างกับงานแรงตรงไหน? **40**

- บางคนบอกให้ไปคบกับพี่เป็นแฟนก่อน แล้วให้รวมค่าใช้จ่ายระหว่างคบให้เท่าจำนวนเรทเอา

- พี่บางคนบอกมีประสบการณ์ดูแล เพราะเคยพาน้องที่รู้จักไปเลี้ยงข้าว อยู่เป็นเพื่อนตอนน้องคนนั้นอกหัก เลยติดต่อมาขอดูแลน้องๆในWLG?

- พี่บางคนติดต่อมาsubjectว่าสนใจ > พอน้องถามกลับ > ตอบแต่หายาว ระยะยาว ยาวๆ > (อะไรยาวคะ?) > พยายามเลี่ยงใช้คำว่าดูแล เพื่อ?

ประเภทนี้ล่ะคะ..

เรียกว่าอะไร??????

**09**

จริงๆน้องเคยมีคนดูแลมาก่อนแล้ว (คนเก่าก็จ่ายรูปแบบตามที่พี่ๆด้านบนชี้แจง) ไม่เห็นมีปัญหา?

แต่ที่มาตั้งกระทู้ถาม เพื่ออยากให้พี่ๆจำนวนหนึ่ง(ที่เยอะมากกกกก) >> เข้ามาอ่านเอง!

ว่าน้องเข้าใจผิด หรือพี่ >>> งงอะไร?

ปล.
ขอบคุณพี่ๆด้านบนทุกท่านที่ช่วยเข้ามาให้คำตอบด้วยค่ะ

**10**

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2019, 11:43:35 PM »
ตอบสั้น ๆ เรียกว่า .... ตะกวด ครับ

**30**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 10:20:52 AM »
   คนจะตัดสินใจตกลงดูแลกัน คงต้องพอใจกันและกันมากแล้วนะครับ เพราะต้องคบหากันไปหลายเดือน
หรือเป็นปีๆ ถ้าน้องเจอพี่ๆ ที่ตั้งกฎเกณฑ์อะไรแบบที่กล่าวมา ตัดสินใจง่ายเลยครับว่าควรตกลงมั้ย
ตกลงไปแล้วเราจะสบายใจมั้ย หรือแค่ได้เงินมาบรรเทาความเดือดร้อน ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะได้นานเท่าไหร่ หรือไม่

พี่ๆ บางคนเค้ามาตั้งกติกาเพื่อเอาเปรียบ ซึ่งก็ดีนะครับที่ได้เห็นกันก่อนว่าเป็นแบบนี้ ดีกว่าตกลงกันไป
โดยไม่รอบคอบหรือหยวนๆ เพราะคนแบบนี้ คบไปก็ไม่มีความสุข เค้ามาตักตวงความสุขฝ่ายเดียวมากไปครับ

แต่ในทางตรงข้าม พี่ๆ บางคนที่ใจดี จ่ายก่อน จ่ายโดยไม่ตกลงรายละเอียดให้ดีพอ น้องๆ บางคนที่นิสัยไม่ดี ก็มักไม่ทำตาม
ความคาดหวังพี่เค้าเลย นัดก็ยาก มาแล้วก็อิดออด มีการขอเงินเพิ่มตลอด โดยที่ไม่ได้ใส่ใจกันและกัน
แบบนี้พี่ๆ เค้าก็เซ็ง และเข็ดครับ กลับไปหารา  ยครั้ งง ดีกว่า ไม่ต้องเป็นภาระ ไม่ต้องเหนื่อยหน่ายหัวใจ

การดูแลกัน เหมือนเป็นแฟนกันนั่นแหละครับ แค่พี่ที่เป็นแฟน ต้องมีหน้าที่จ่ายเงินตามที่ตกลงกับน้องไว้ด้วย
ที่เหลือก็คือใส่ใจ รับผิดชอบกันและกัน ดีต่อกันให้มากๆ จะได้คบกันได้ยาวนานพอ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 08:04:34 PM »
ตะกวดหัวหมอที่มารูปแบบนี้เยอะมากค่ะ (90%เลยก็ว่าได้)
ประเภทมาขอทดลองขับ 1 ครั้งก็มี? (อ้างอยากลองว่าถูกจริตกันก่อนดูแล)[/b
ทุกประเภทที่ว่ามาทั้งหมดนี้ หนูก็ยังไม่เคยเจอตัวพวกมันหรอกค่ะ เพราะแค่อ่านข้อต่อรองก็ขยาดแล้ว  **09**

แต่เพราะมันจะมีประเภทหัวหมอแบบนี้ ทักวนเวียนเข้ามาหาเหยื่ออยู่เรื่อยๆ
เลยตั้งเป็นกระทู้ไว้ให้พวกมันมาอ่านเอง ว่าพฤติกรรมแบบนี้เขาเรียกว่าอะไร
เผื่อ มัน ยัง ไม่ รู้ จัก ตัว มัน เอง ค่ะ!

น้องคนไหน ที่ไม่ยอมทำตามข้อต่อรองของมัน? (มันก็หัวหมออีกนะ)
โบ้ยฝ่ายหญิงทันที ว่าถ้าไม่ทำตามข้อต่อรองปะหลาดๆเหล่านี้
แปลว่าน้องๆไม่บริสุทธิ์ใจซะงั้น?????

แบบว่าน้องไม่รับงานแรง แต่พี่จ่ายแบบดูแลไม่เป็น? (หรือกวดไม่รู้นะ)
คุยกี่ชาติก็คุยกันไม่รู้เรื่องค่ะแบบนี้ ทั้งที่มีคนเสี่ยงเหมือนๆกันทั้ง2ฝ่าย
ทำไมถึงคิดว่าคนจ่ายเสี่ยงข้างเดียว?

พี่กลัวเจอน้องนิสัยไม่ดี น้องก็กลัวเจอพี่นิสัยไม่ดีเช่นกัน
หลังตกลงดูแลพี่จะทำกับน้องอย่างวิตรถารไหม? น้องจะโดนเมียพี่ยิงหัวไหม? พ่อแม่น้องจะรู้ไหม?
เสี่ยงมากพอ เท่าพี่กลัวเงินค่าจ้างน้องรายเดือนหายไหม?

ถ้าเงินหาย ไม่ตายก็หาใหม่ได้นะคะ
แต่ถ้าชีวิตน้องพัง คุณเอาเงินมาซื้อคืนแทนน้องๆได้ไหม?

ถ้าพี่จะเยอะ ขนาดต้องคบหาดูนิสัยใจคอกันก่อนตัดสินใจดูแล?
คุณก็จ้างเที่ยวน้องๆไปก่อนสิคะ หรือไปหาจีบสาวคบเองเลย อยากดูใจนานกี่ปีเอาเต็มที่
ไม่ใช่มาใช้วิธีหลอกคนเดือดร้อนแบบนี้ มันตลกอ่าาาา (บางคนรู้จักกันสิบปี ยังไม่รู้นิสัยที่แท้กันเลย)

กลัวเสี่ยง ไม่อยากจ่ายเป็นก้อน?
คุณก็ไปอ่าง จ้างSL หรือโบกข้างทางไปสิ!!!
ไม่เห็นต้องมาหลอกน้องๆที่หาพี่ดูแลเลย

พี่ๆด้านบนเขาก็อธิบายไว้ชัดเจน งานแรงกับดูแลจ่ายไม่เหมือนกัน
แบบที่บอกน้องตรงๆว่าไม่ไหว ยังหน้าเลื่อมใสกว่าพวกแถเลย

โดยส่วนตัวเจอแต่พี่ดูแลที่ให้เกียรติกันมาตลอด พอมาได้ยินข้อต่อรองหน้าด้านๆแบบนี้เยอะหนัก
กลัวจะมีสาวๆท่านอื่นตกเป็นเหยื่อ เลยต้องพึ่งท่านอื่นๆมาตอบในกระทู้ให้เห็นชัดๆแบบนี้แหล่ะค่ะ
มีภัยรูปแบบใหม่มาเสมอ ระวังตัวกันด้วยนะคะสาวๆ

**38**