ผู้เขียน หัวข้อ: งานแรง กับดูแล ต่างกันยังไงคะ?  (อ่าน 3265 ครั้ง)

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
Re: งานแรง กับดูแล ต่างกันยังไงคะ?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 08:42:38 PM »
ตอบไม่ตรงกระทู้นะครับ(เพราะท่านอื่นๆตอบชัดเจนแล้ว) เลยมาตอบในสไตล์ที่ผมจะทักหางานแรงหรือดูแลแทน
ปกติ ผมติดต่อน้องๆสิ่งแรกที่ผมทำคือ แนะนำตนเอง,บอกสิ่งที่ต้องการและข้อจำกัด จากนั้นตามด้วยขอทราบเงื่อนไขและข้อจำกัดของน้องๆ แล้วมักจะบอกว่าถ้าน้องokที่ผมระบุทั้งหมด ติดต่อมาครับ
หลังจากนั้น ถ้าน้องๆเค้าสนใจตอบกลับ ก็มักคุยกันในเรื่องการนัดเจอ เพื่อดูตัวกันและกัน แลกเปลี่ยนทัศนคติกัน เมื่อพอใจทั้งสองฝ่ายก็จะสรุปกันในข้อตกลง ใช้เวลาคุยทางไลน์ก็แค่10นาที ส่วนวันนัดเจอกันใช้เวลาไม่นานในตอนนั่งทานอะไรด้วยกันก็แค่นั้น (โม้ซะหน่อย แต่จากประสบการณ์ที่พบ น้องๆมักรีบตกลงทันที ไม่รีรอ 55555)

เมื่อเจอคนสไตล์ตามที่น้องจขกท.กล่าวถึงเหล่านี้ ถ้าอยากศึกษาก็ควรคุยไปเรื่อยๆเก็บข้อมูล แต่ถ้าไม่ต้องการศึกษาอะไรควรทำแบบนี้ครับ...ด่าไปเลย
"อ้ายเชี่ย" "อ้ายควาย" ราวๆนี้...แล้วบล้อคไลน์(ขออภัยที่ยุให้หยาบคาย) 55555

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: งานแรง กับดูแล ต่างกันยังไงคะ?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 08:45:45 PM »
พี่เค้าอาจจะคิดว่า น้องที่มาหาพี่ดูแล
โชกโชนน้อยกว่า น้องที่รับงานแรงประจำ
จึงอยากขอทดลองขับดูก่อนมั๊งครับ

**30** **30** **30** [size=78%] [/size]
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 09:42:51 PM »
 ส่วนมาก กะทู้ดีๆแบบนี้..
คนไม่อ่านหรอกคับ ตะกวดก็ไม่อ่าน
เพราะมันเอาเวลาไปนั่งหลอกน้อง

แล้วน้องยุคนี้ก็หลอกพี่กันเยอะ...
เรียกว่ากลายเป็นโคดเซียน
แบบไม่ต้องเตือนว่ากลัวโดนพี่หลอก
กันละ

คนที่มาอ่าน ส่วนมากเป็นพี่ที่มีน้องๆ
ในดวงใจแล้ว รึไม่ก็ น้องๆที่มีพี่ดูแล
แล้ว ว่างจึงเข้ามาอ่านมากกว่า...

ผมกลับคิดว่า การกรองคนยุคนี้
มันง่ายนะ...

1.ถ้าหาดูแล แต่พี่มาถามดูแล
   ก็คัดทิ้ง

2.ถ้าลงรายละเอียดครบ ละพี่
   มาถามซ้ำคัดทิ้ง

3.ถ้าพี่คุยลามก เจาะลึกเกิน ตัดทิ้ง

4.ถ้าคุยเป็นปี เป็นชาติ ไม่นัด ตัดทิ้ง

พี่ๆที่เค้าหาน้องจริงๆ ถ้าเจอน้อง
ที่ถูกใจ ก็อยากจะรีบปิดจ็อบ
ทั้งนั้นล่ะครับ ไม่มีใครมานั่ง
ดูนิสัยใจคอนาน ไม่ได้หาแม่ของลูก

ถ้าไม่ถูกใจ ดูแลเดือนเดียวเฟด
กันไปก็ได้ ง่ายดี...
ตัวร้าย-สายDark

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 09:45:35 PM »
แก้ไข..
ถ้าหาดูแล แต่พี่มาถาม
งานแรง หรือขอเทส
ก็คัดทิ้งครับ
ตัวร้าย-สายDark

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 09:48:31 PM »
ขอโทษนะครับ ไม่ได้อ่านที่ทุกคนเขียน ทั้งหมด อ่านบ้างไม่อ่านบ้าง แต่จะขอตอบแบบผู้มีประสบการณ์ทั้งสองอย่างเลย
อย่างแรก งานแรง เป็นงานฉาบฉวย แต่ถ้าติดใจ ก็อาจจะมีการพูดคุยเป็นดูแล
แตสำหรับการดูแล จะแบบไหนก็แล้วแต่ จะฟิลแฟนหรือไม่ ถามว่ามันจำเป็นไหมว่าจะต้องรู้สึกผูกพันก่อนที่จะรับดูแล หลายคนอาจจะว่าจำเป็น แต่ถ้าคนที่อยากช่วยเหลือน้องเป็นหลัก มันก็ไม่ได้จำเป็นเท่าไหร่ การคุยกัน มันก็อยู่ที่รายละเอียดว่า เจอกันบ่อยแค่ไหน แบบไหน ช่วยเหลือกันแบบไหน ซึ่งแต่ละรายก็ไม่เหมือนกัน
สิ่งหนึ่งที่บอกได้ น้องบางคนที่นิสัยดีๆ จะแคร์ความรู้สึกพี่ แต่พี่ ต้องแคร์ความรู้สึกน้องเหมือนกัน รวมทั้งต้องนึกถึงและช่วยแก้ไขปัญหาในชีวิตของน้องเขาด้วย เวลาเกิดสิ่งที่ไม่คาดฝันขึ้นมา และรับรองได้ น้อยคนนัก ที่ไม่ขอเงินเพิ่ม
สุดท้าย ไม่ว่าจะเป็นแบบไหน สิ่งที่ต้องมีคือความจริงใจ ถ้าคิดจะดูแลจริง ก็ต้องจริงใจต่อกัน
อย่างที่รู้ ในเวปแบบนี้ คนที่ชอบหลอกคนอื่น มีเยอะมาก เขาไม่สนใจหรอกว่าอีกฝ่ายจะรู้สึกยังไง จะเป็นยังไงหลังโดนหลอก เขาแค่สมหวังกับสิ่งที่เขาต้องการเท่านั้นเป็นพอ เพราะฉะนั้น ทุกฝ่ายต้องระวังตัวเอง คนดีมีครับ แค่ต้องเปิดใจ และมองหาให้เจอ

Snowprincess

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2019, 12:16:03 PM »
แวะมาบอกว่ามีศัพท์ใหม่มาอีกแล้วคร่าาา มีการเล่นคำให้น้องเข้าใจว่า"ดูแล" แต่อ่านดีๆจะรู้ว่าไม่ใช่นะ!!!

มันหาช่องไปได้ทุกทางจริงๆพวกนี้ ศีพท์เดืมที่บอกแต่ระยะยาว, ยาวๆ, คบยาว (โดยเลี่ยงคำว่าดูแล) พวกนี้มีตลอด แต่อย่างง!!! มีศัพท์ใหม่อีกพวกใช้คำว่า"หาแบบประจำ"

ต่างจากงานแรงตรงไหน แค่เรียกมาใช้ซ้ำ??? 
  **40**

พี่หางานแรง ก็บอกงานแรงสิ!
หัวหมอติดต่อหาน้องโพสต์ดูแล เล่นคำทำเพื่อ???

**08** **08** **08**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2019, 12:35:31 PM »
   กับพี่ๆ บางคนก็คงเป็นอย่างที่น้องบอกไว้นะครับ แต่พี่ๆ อีกหลายคนก็เป็นแบบที่ระบุว่า "ประจำ"
พี่ก็มีน้องๆ ที่ "ประจำ" คือจ่ายเมื่อเจอ ซึ่งตรงนี้น้องเค้าพอใจแบบนี้ น้องเค้ามีอิสระที่ไม่มีใครมาผูกมัด
ไม่ต้องว่างทุกครั้งที่พี่ๆ สะดวกจะไปหา ต่างฝ่ายต่างต้องว่างตรงกันจึงจะนัดกัน แต่ถ้าห่างเกินไปหรือพี่ไม่ได้
ไปหาตามระยะเวลาที่เหมาะสม เช่นเดือนละ 1-2 ครั้ง พี่ก็จะโอนเงินไปให้ใช้ หรือตามที่น้องขอมา
น้องๆ ประจำแบบนี้พี่คบหามานานเกิน 3 ปีแล้ว 2-3 คน

อย่างไรก็ตาม น้องก็ต้องมั่นใจก่อนว่า พี่คนที่บอกว่าจะประจำนั้น เค้ารับผิดชอบต่อการมาประจำ
จริงหรือไม่ ซึ่งก่อนจะตกลงกันน้องๆ ควรเจอพี่เค้าในแบบ NO SEX ซักพักนึงก่อน มั่นใจว่าพี่เค้าพอใจน้องจริง
น้องก็พอใจพี่เค้า เชื่อถือพี่เค้าค่อยไปตกลงกันว่าจะประจำแบบไหน ดูแลกันแบบไหน อย่ารีบตกลงในการเจอเพียง
ครั้ง 2 ครั้งครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2019, 01:04:35 PM »
แวะมาบอกว่ามีศัพท์ใหม่มาอีกแล้วคร่าาา มีการเล่นคำให้น้องเข้าใจว่า"ดูแล" แต่อ่านดีๆจะรู้ว่าไม่ใช่นะ!!!

มันหาช่องไปได้ทุกทางจริงๆพวกนี้ ศีพท์เดืมที่บอกแต่ระยะยาว, ยาวๆ, คบยาว (โดยเลี่ยงคำว่าดูแล) พวกนี้มีตลอด แต่อย่างง!!! มีศัพท์ใหม่อีกพวกใช้คำว่า"หาแบบประจำ"

ต่างจากงานแรงตรงไหน แค่เรียกมาใช้ซ้ำ??? 
  **40**

พี่หางานแรง ก็บอกงานแรงสิ!
หัวหมอติดต่อหาน้องโพสต์ดูแล เล่นคำทำเพื่อ???

**08** **08** **08**

ใช่เลย... เห็นหลายคนบ่นมา
ส่วนตัวมีผัวละ ไม่ได้มาหา..

แต่เข้ามาอ่านเล่นละรู้สึกว่า..
คนหา "ดูแล" ก็คือ ดูแล!!!

นั่นหมายความว่า "ได้เงินเป็นก้อน"
ถึงพี่จะมา รึไม่มาก็ตาม ซึ่งพี่บางคน
เค้าก็ ไม่ได้เน้นsex ไม่ได้เน้นว่าต้องเจอ
มีแต่ให้ ใจดี ไม่เอาเปรียบ
บางเดือนพี่ไม่มา เงินก็ได้อยู่ดี

มันต่างจาก...."ประจำ"
ซึ่งหมายถึง "จ้างประจำ"
เจอกัน เอากัน ถึงได้ตังค์
คือยังไงก็ต้องเจอ !!!!

เราว่า พี่ควรแยกแยะนะ
ว่า "น้องเค้าตั้งใจหาแบบไหน"
เค้าอยากได้ "เงินก้อน" รึ
"เงินบางส่วน" มันแล้วแต่
ความจำเป็น ควรแอดให้ถูกพ้อยท์

ไม่ใช่ คนหา "รายเดือน"
แต่มาขอ "ประจำ" มันตลกอ่ะ

หัวหงอกกันแล้ว ยังแยกคำ
ไม่ถูก... อันนี้ด่าเลยจ๊ะ

หลังๆเพื่อนๆแคปมาให้อ่าน
พี่ๆ งี่เง่ามาก ไม่น่าเชื่อ
ว่าอายุกันปูนนี้แล้ว

หน้าแย่ แก่ ยังหวังเอาฟรีก็มี
หลอกเพื่อนคุยเป็นเดือนๆ

สติค่ะๆๆๆ สตังค์ไม่มีสติก็ต้องมานะคะ

บางคนก็นะ พ่อพระ แต่พี่ผู้ชาย
ด้วยกันมาแฉจนยับเยิน...

เบื่อจะฟัง สังคมเฟค...

แต่ส่วนตัว สนุกมากกับเวปนี้
และได้รับสิ่งดีๆตลอด..

รึเพราะไม่ค่อยสนใจใคร
ก็ไม่รู้สินะ...
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา