ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความคิดเห็นค่ะ..  (อ่าน 5943 ครั้ง)

pomeloo.oo

• Full Member
  • People Like This 26
Re: อยากขอความคิดเห็นค่ะ..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2019, 11:28:31 PM »
ก่อนหน้านี้ก็เขียนแสดงความเห็น สุดท้ายเกรงว่าโพสต์แล้วสถานการณ์อาจแย่ลงเลยลบทิ้ง
พออ่านถึงตรงนี้ ก็ขอแสดงความเห็นแบบถ้าเป็นผมแล้วเจอแบบนี้
1.ผมถือดีว่าผมน่าจะเป็นพี่ผช.ที่น้องๆอยากพบและผมเลือกได้
2.เมื่อเกิดแบบนี้คือเตือนแล้ว เตือนหลายครั้งก็ยังไม่ยอมหยุด ตรงนี้สำหรับตัวผมจะมี 2 เงื่อนไข
2.1.ถ้าใจยังคงไม่อยากเลิก ก็จะสอนบทเรียน คือ หายไป แกล้งเงียบบ บางครั้งเป็นเดือน แต่สิ่งที่จะบอกว่ายังมีใจมั๊ยคือ ยังโอนให้ตลอดตามที่เคยทำ
2.2.ถ้าใจอยากเลิกอยู่แล้ว แต่เกรงจะถูกหาว่าไม่แฟร์ก็จะทำตามข้อ2.1.สักระยะจากนั้นเมื่อถึงเวลาที่กำหนดในใจก็จะแจ้งขอจบขาดจากกันหรือถ้าไม่เกรงถูกหาว่าไม่แฟร์ก็จะเป็นแบบเงียบไปเลย
3.ถ้าเป็นแบบ2.1. แน่นอนว่าถ้าน้องกลับตัวได้ ผมก็จะให้โอกาสแต่ถ้าหลังจากกลับมาคบกันอีกถ้ายังเป็นเหมือนเดิมอีก ก็คงจบสนิท
ขออภัยนะครับถ้าคห.นี้ทำให้อะไรแย่ลง
แต่อยากย้ำว่าสิ่งที่น้องจขกท.พยายามและมาโพสต์แบบนี้เป็นสิ่งดีครับ
พยายามๆๆต่อไปนะครับ

เฮียเขาคงไม่กลับมาแล้วค่ะ หนูจะเดินหน้าใช้ชีวิตต่อไป **24**

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2019, 10:05:49 AM »
ก่อนหน้านี้ก็เขียนแสดงความเห็น สุดท้ายเกรงว่าโพสต์แล้วสถานการณ์อาจแย่ลงเลยลบทิ้ง
พออ่านถึงตรงนี้ ก็ขอแสดงความเห็นแบบถ้าเป็นผมแล้วเจอแบบนี้
1.ผมถือดีว่าผมน่าจะเป็นพี่ผช.ที่น้องๆอยากพบและผมเลือกได้
2.เมื่อเกิดแบบนี้คือเตือนแล้ว เตือนหลายครั้งก็ยังไม่ยอมหยุด ตรงนี้สำหรับตัวผมจะมี 2 เงื่อนไข
2.1.ถ้าใจยังคงไม่อยากเลิก ก็จะสอนบทเรียน คือ หายไป แกล้งเงียบบ บางครั้งเป็นเดือน แต่สิ่งที่จะบอกว่ายังมีใจมั๊ยคือ ยังโอนให้ตลอดตามที่เคยทำ
2.2.ถ้าใจอยากเลิกอยู่แล้ว แต่เกรงจะถูกหาว่าไม่แฟร์ก็จะทำตามข้อ2.1.สักระยะจากนั้นเมื่อถึงเวลาที่กำหนดในใจก็จะแจ้งขอจบขาดจากกันหรือถ้าไม่เกรงถูกหาว่าไม่แฟร์ก็จะเป็นแบบเงียบไปเลย
3.ถ้าเป็นแบบ2.1. แน่นอนว่าถ้าน้องกลับตัวได้ ผมก็จะให้โอกาสแต่ถ้าหลังจากกลับมาคบกันอีกถ้ายังเป็นเหมือนเดิมอีก ก็คงจบสนิท
ขออภัยนะครับถ้าคห.นี้ทำให้อะไรแย่ลง
แต่อยากย้ำว่าสิ่งที่น้องจขกท.พยายามและมาโพสต์แบบนี้เป็นสิ่งดีครับ
พยายามๆๆต่อไปนะครับ

เฮียเขาคงไม่กลับมาแล้วค่ะ หนูจะเดินหน้าใช้ชีวิตต่อไป **24**
การหึงหวงแม้มากเกินไปแต่ก็เป็นการแสดงออกอย่างหนึ่งของคนที่ถูกหวงว่านั่นคือ คุณมีค่ามากๆของคนที่หวง หลังจากเดินหน้าต่อไป น้องจขกท.ก็นำปสก.นี้ไปปรับปรุงการแสดงออก
ก่อนแสดงคห.ส่วนนี้ เมื่อวานเย็นได้พาน้องที่เจอกันประจำไปทานอาหารค่ำ
หนึ่งในหัวข้อสนทนาคือเคสแบบน้องจขกท.บทสรุปคือ
-ถ้าผมเจอแบบนี้ ผมก็คงทำตามที่แสดงคห.ตามที่เขียนไป(แต่ในใจจะรู้สึกดีมากๆที่ตัวผมเองมีค่าและจะให้โอกาสน้องๆจนกว่าจะไม่ไหว)ส่วนเหตุการณ์จะดำเนินการไปอย่างไรก็ขึ้นกับการเลือกของฝ่ายน้องๆ
-ส่วนน้องที่สนทนาก็บอกว่า มันเป็นเรื่องปกติที่ต้องหวงเพราะว่ากว่าจะเจอใครที่ดีต่อตนและตรงกับที่เราหาไม่ใช่เรื่องง่าย เพียงแต่ตามธรรมชาติของน้องๆที่อ่อนเยาว์หรือยังไม่มีบทเรียนชีวิตก็จะเป็นคล้ายกันกับเรื่องของน้องจขกท. แต่ถ้าเคยมีปสก.ก็จะทราบว่าการล้ำเส้นจะทำให้สูญเสียและเส้นที่ว่าก็ไม่จำเป็นที่ฝ่ายพี่ๆที่ต้องบอกออกมา น้องๆต้องรู้เองและขีดเอง

ถือโอกาสบอกเล่าเรื่องตนเองเผื่อน้องจขกท.นำไปเปรียบ
เคสของผมที่คบกับน้องๆอาจโชคดีกว่าใครๆคือ น้องๆเป็นฝ่ายกลับเข้ามาหาเมื่อผมตอบรับการกลับเข้ามา หลังจากนั้นการคบกันน้องๆจะเปิดอิสระให้ผมเต็มที่ที่จะทำอะไรๆแต่ผมเองก็ระลึกตลอดว่าก็ต้องให้เกียรติหรือคอยสังเกตุว่าไม่ควรทำอะไรๆที่ทำให้น้องๆเสียความรู้สึกและถ้าเริ่มมี(สังเกตุพบได้บ่อยมาก เช่น พี่อยู่ไหนหรา อยู่กะใครรึป่าว หรือหนักหน่อยก็ พี่...เห็นสาวที่นั่งตรงนั้นมั๊ยไรๆงี้ ถ้าตอบผิด แขนจะเป็นจ้ำๆจากนิ้วมือน้องๆ คิดแล้วก็รู้สึกดีนะที่น้องหวงแต่ไม่ใช่ซาดิสนะที่เจ็บต้นแขน 555555 แต่บางกรณีก็นอยด์คล้ายๆ ต้องถ่ายภาพยืนยันแบบพี่ถ่ายภาพมาให้ดูหน่อยจิ หุหุหุ เลยแกล้งถ่าย...ให้ดู ติดเรทนิดๆ 555555 ) และการกลับมาคบกับน้องๆจนถึงวันนี้ก็เกือบปีโดยที่ไม่มีการกระทบกระทั่งแบบรุนแรงเลยเพราะต่างฝ่ายต่างไม่ล้ำเส้น ข้อจำกัดหรือเงื่อนไขที่ซีเรียสจะถูกคุยกันอย่างชัดเจน อีกทั้งการให้เกียรติน้องๆ(ยิ่งผมให้เกียรติให้ค่าต่อน้องๆผมยิ่งได้รับสิ่งที่ดีตอบกลับมาจากน้องๆเป็นทวีคูณ) นี่คือเหตุการณ์ที่ดำเนินมาเกือบปีและก็ยังไม่มีสัญญาณอะไรที่จะบอกถึงความร้าวฉานครับ

ก่อนจบคห.ยาวๆนี้ ขอบอกว่าการจากกันเสมือนว่าได้รับโอกาสที่จะพบสิ่งที่ดีกว่า
ขอให้เดินหน้าต่อไป ถ้าเราน่ารัก รู้จักกาลเทศะ อ้อนเก่ง หาพี่ดีๆคงไม่ยาก และ อย่ารีบร้อนจนพลาดพลั้งล่ะครับ
ขอให้โชคดีพบพี่ที่ใช่

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2019, 10:41:15 PM »
ไม่มีแล้วค่ะ แม้แต่1%
ดีไม่ดีเฮียมีใหม่ไปแล้ววจ้าาาาา  **13**

แนะนำได้เพียงอย่างเดียวเท่านั้น คือส่องกระจกแล้วทบทวนว่าเราพลาดอะไรไปตรงใหน  ดูแลตัวเองให้สวยที่สุดเท่าที่จะทำได้ แล้วหลังจากนั้น หาเฮียคนใหม่จ้าาาาา รถเมย์คันเดิมเลิกวิ่งตาม นั่งรอคันใหม่สวยๆไปเลย

สำคัญที่สุดในการรักษาเฮียคนใหม่คือ อะไรที่ไม่น่ารักก็ให้เลิกทำ ...

ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2019, 10:57:49 PM »
คิดถึง...ทิบบี้แฮะ....
ชอบอ่านเม้นที่นางตอบ...
ตรง และจริงใจดี !!!!

ส่วนตัวเข้าเวปนี้มา...
หาพี่ดูแล ถ้าได้พี่แล้ว
จะถือว่าพี่เป็น...ผัวคนนึง
ของนุ ถ้าพี่อนุญาติ..

แล้วก็จะรักพี่ แบบผัวจริงๆ
ถึงแม้พี่จะให้เราได้แค่ไหน
ก็ตาม I don't care ค่ะ
ถ้าพี่รักตอบก็ดี...

ถ้าไม่รัก ให้ได้แค่ไหน
ก็ขอรับไว้เพียงแค่นั้น

ส่วนเรื่องหึงหวง เป็นของธรรมดา
ส่วนตัวมองว่า ถ้าน้องปล่อย
ยอมพี่ แปลว่าไม่แคร์ คิดแค่เงิน

ไม่ได้ให้ใจ คนเรามีใจมันต้องหวง
แต่ถ้ามากเกินไป ถึงขั้นเตือนกัน
พี่ก็อาจรำคาญ ควรตกลง
กันแต่แรก และปรับให้พอดี

ถือว่าเป็นบทเรียน แล้วกันค่ะ
พี่แต่ละคน ก็คนละแนว

บางคนคบแค่ sex
บางคน อยากเป็นแฟนจริงๆ
บางคนอยากให้คบเป็นกิ๊ก
เอาที่จริตถูกกัน เป็นพอ
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2019, 11:05:44 PM »
คิดถึง...ทิบบี้แฮะ....
ชอบอ่านเม้นที่นางตอบ...
ตรง และจริงใจดี !!!!

ส่วนตัวเข้าเวปนี้มา...
หาพี่ดูแล ถ้าได้พี่แล้ว
จะถือว่าพี่เป็น...ผัวคนนึง
ของนุ ถ้าพี่อนุญาติ..

แล้วก็จะรักพี่ แบบผัวจริงๆ
ถึงแม้พี่จะให้เราได้แค่ไหน
ก็ตาม I don't care ค่ะ
ถ้าพี่รักตอบก็ดี...

ถ้าไม่รัก ให้ได้แค่ไหน
ก็ขอรับไว้เพียงแค่นั้น

ส่วนเรื่องหึงหวง เป็นของธรรมดา
ส่วนตัวมองว่า ถ้าน้องปล่อย
ยอมพี่ แปลว่าไม่แคร์ คิดแค่เงิน

ไม่ได้ให้ใจ คนเรามีใจมันต้องหวง
แต่ถ้ามากเกินไป ถึงขั้นเตือนกัน
พี่ก็อาจรำคาญ ควรตกลง
กันแต่แรก และปรับให้พอดี

ถือว่าเป็นบทเรียน แล้วกันค่ะ
พี่แต่ละคน ก็คนละแนว

บางคนคบแค่ sex
บางคน อยากเป็นแฟนจริงๆ
บางคนอยากให้คบเป็นกิ๊ก
เอาที่จริตถูกกัน เป็นพอ

จะ2ปีแล้วมั้งไม่ได้เจอ น้ำหนักขึ้นจะ20โลแล้ววววแนทเอ้ยยยยยย  **30**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

HelloKittySri

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 02:33:43 PM »
อ่านแล้วก็รู้สึกเห็นใจ จขกท. นะคะ เพราะส่วนตัวเป็นคนงอแงชอบคิดมาก เหมือนกัน เท่าที่จำได้ขอโอกาสมาประมาณ 3 ครั้ง พี่เขาก็ให้โอกาสนะคะ ตอนนี้เริ่มปรับตัวเองเลิกงอแง เลิกคิดมาก และทุกอย่างมันก็ดี ขึ้นจริง ๆ ค่ะ สู้ ๆนะคะเป็นกำลังใจให้ ถ้าเหงาอยากหาเพื่อนคุย หรืออยากระบาย หลังไมค์มาได้นะคะ

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 07:48:35 AM »
อ่านเเล้วเพลงของลุลา เรื่องที่ขอ ก็ดังขึ้นมาในหัว

ไม่รู้จะหาวิธีไหนเหมือนกันครับ
มาอวยพรขอให้เป็นไปดังหวังครับ

pomeloo.oo

• People Like This 26
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 11:51:51 PM »
อ่านเเล้วเพลงของลุลา เรื่องที่ขอ ก็ดังขึ้นมาในหัว

ไม่รู้จะหาวิธีไหนเหมือนกันครับ
มาอวยพรขอให้เป็นไปดังหวังครับ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ต้องเพลงเจ็บแต่จบ พร้อมเบียร์10ขวด