Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

อยากฝากถึงพี่ๆดูแลที่คิดว่าตัวเองรวย มีกำลังจ่าย แล้วจะทำยังไงกับน้องก็ได้

(1/2) > >>

Sushijaa:
สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องจะมาแชร์ค่ะ
ตอนนี้เรามีพี่ดูแลอยู่คนนึง รู้จักผ่านโม ปกติเราจะหาผ่านโมอย่างเดียวค่ะ สเป็คเราคือหาแต่พี่ที่จ่ายหนักได้จริงๆ เพราะเราต้องผ่อนรถ ผ่อนคอนโด ค่าใช้จ่ายส่วนตัวเราอีก ถ้าพี่ตรงเรา เราตรงพี่ก็ดิว จ่าย%โม เป็นอันจบ

ก็มาดิวกับพี่คนนี้แหล่ะ บอกเลยพี่คนนี้ถือว่ารวยมาก จ่ายหนักได้ ขอตอนนี้ได้ตอนนี้ แต่ๆๆๆๆ คบมาได้สามสี่เดือน เหมือนนิสัยเพิ่งออกมาจริงๆ แรกๆพี่เขาน่ารักดูแลดี พี่เขาดีมา10เท่า แน่นอนเราก็อ้อนเป็น100เท่าอยู่แล้ว

แต่พอผ่านมาจนถึงตอนนี้ พี่แกเหมือนแสดงธาตุแท้ เอาแต่ใจ ไม่ฟังใคร ยึดตัวเองถูกอย่างเดียว แรกๆเราก็ตามน้ำนะ ไม่อยากขัดใจพี่แก ถึงจะรู้ว่าเรื่องนี้พี่แกผิดเต็มๆ เราก็เออออว่าเราเป็นคนผิด เป็นคนขอโทษเอง
แต่พอเป็นบ่อยๆชักไม่ไหว

อย่างเราอยู่สุขุมวิท แต่พี่แกดันอยู่สมุทรปราการ คืออยู่ไกลกัน เวลามาหาควรนัดกัน บอกกันก่อนใช่ไหม นี่ไม่บอกไม่กล่าว มามาเลย ถ้าเราอยู่คอนโดคงไม่มีปัญหาใช่ไหม แต่บังเอิญเราไปทำธุระข้างนอก เราก็โดนเต็มๆอีก คือ...? ควรจะบอกไหมว่ากำลังมา
แล้วก็มีแนวนี้อีกหลายเรื่องค่ะ อยากทำไรทำตามใจตัวเอง ไม่สนอีกฝ่าย พอเกิดเรื่องก็พูดเหมือนตัวเองถูก
คุณอย่าคิดว่าคนอื่นเขาโง่จนแยกแยะไม่ได้สิคะ

แล้วพี่คนนี้เขามีน้องดูแลหลายคนค่ะ ไม่รู้ว่าคนอื่นทนได้ยังไง เราเคยอยู่กับพี่เขาวันนึงละน้องอีกคนไม่ตอบไลน์พี่แกก็คอลไปบ่นน้องคนนั้นตอนนั้นเลย เราเดาว่าน้องคนอื่นของพี่เขาอาจไม่ได้ผ่านโม คอนเนคชั่นน้อย เจอคนจ่ายหนักได้ก็ต้องทนไว้ประมาณนี้

ไม่รู้เราเดาถูกไหม แต่เราเดาว่าการที่พี่เขาเป็นคนที่ยึดตัวเองเป็นหลัก ไม่ฟังใคร เพราะคิดว่าตัวเองรวย ไม่มีใครจ่ายหนักได้ขนาดนี้
แต่อย่าลืมสิ ประเทศนี้มันไม่ได้มีคนรวยที่หาดูแลแค่คนเดียวนะ ยิ่งถ้าน้องคนไหนที่มีโมดูแล ยิ่งไม่ต้องทนเลย คอนเนคชั่นเยอะแยะ เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ
สมัยนี้พี่ที่รวย จ่ายหนักได้ นิสัยดี ไม่เรื่องมากมีอีกเยอะนะ แค่คุณไม่รู้แล้วมโนไปว่ามันไม่มี: )

ใครที่คิดว่า เพราะเราเป็นคนจ่าย เราจะทำยังไงกับน้องก็ได้ จะถูกจะผิดยังไงน้องต้องเป็นฝ่ายผิดเสมอ น้องต้องฟัง ต้องเชื่อเสมอ ควรคิดใหม่นะ ไม่งั้นคุณก็จะเจอแต่คนที่ทนไปให้ผ่านไปเดือนๆก็เท่านั้น วันไหนเขาได้มากพอ แน่นอนว่าเขาจะสะบัดตูดหนีคุณแทบไม่ทัน

ส่วนเราตอนนี้สถานะคือกำลังให้โมดิวกับพี่คนนึงอยู่ ถ้าตกลงได้เมื่อไหร่ คือบอกเลิกค่ะ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ระบาย อัดอั้นน5555

Cherry Bomb:
พี่ที่ดูแลที่คุณพูดถึง เขาไม่ได้มีศักยภาพถึงจริงค่ะ!
เพราะถ้าเขาศักยภาพถึงจริง เขาจะไม่มาเกาะคอนโดน้องอยู่แบบที่คุณเล่ามาเลย

พี่รวย กับพี่ที่ศักยภาพถึงนั้นต่างกัน
เมื่อก่อน เราก็เคยให้โมจัดการให้เหมือนกัน (แต่วิธีนี้ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย)

ข้อดีคือ น้องไม่ต้องเสียเวลาโต้ตอบตะกวด หรือพวกคุยเล่น
ข้อเสียคือ โมสกรีนได้แค่คนจ่ายจริง และบวกเพิ่มกับพี่ดูแลเยอะมากโดยที่เราไม่รู้

เพราะเคยเกิดปัญหาแบบที่จขกท.เจอ
เราเลยเลือกสกรีนเอง เพราะคนจ่ายได้ ไม่ได้หายากสำหรับเราแล้ว

แต่พี่ที่มีมารยาท และทัศนคติดีต่างหากที่หายากกว่า
ซึ่งแบบนี้ โมสกรีนให้ไม่ได้ค่ะ ต้องสกรีนเอง

พี่ที่ศักยภาพถึงจริง จะไม่ใช้เงินแบบคนไม่เคยมีค่ะ!
พี่ที่ศักยภาพถึงจริง จะมีต่อมเคารพเวลาส่วนตัวคนอื่น หากเขาต้องการความสะดวก เขาจะจัดแจงคอนโดให้น้องเอง (ไม่ใช่หัวหมอจ่ายแค่ค่าดูแลน้อง ประหยัดค่าโรงแรมแล้วยังยกตัวเองเป็ูนย์กลางจักรวาลในคอนโดคนอื่น)

เท่าที่อ่านดูก็รู้เลย ผู้ชายคนนี้เห็นแก่ตัว
คนเห็นแก่ตัว จ่ายบาทนึงมันเอาคืนจากคุณเป็นร้อยค่ะ

ปล่อยเขาหลงอำนาจเงินที่เขาถืออยู่ ในโลกของเขาต่อไป
อะไรที่รู้สึกไม่แฟร์ ก็แค่เดินออกมานะคะ^^

**04**

A WayBackIntoLove:
อยากทราบเป็นความรู้จาก จขกท หน่อยครับ

"จ่ายหนัก" ในความหมายของ จขกท
คือ เท่าไหร่?  ครับ

**32**

the stranger:
เลิกไปเขาก็แฮปปี้ดิ หาใหม่แปปๆ ก็ได้ คนมีเงินมีเยอะ แต่คนจ่ายเงินหนักๆ กับเรื่องแบบนี้เยอะไหม ไม่แน่ใจ แต่น้องหาคงใหม่คง ไม่ง่าย  ผมว่า   ถ้าไม่พอใจ ก็โกยมาเยอะๆก่อนชิ่งดิ  เช่นอ้อนๆ สตอๆ ทำเป็นตามใจเขาไป  ให้เขาจ่ายเป็นก้อนเอาไปปิดรถ หรือคอนโดบางส่วนได้  จนเราไม่เดือดร้อนค่อยชิ่งก็ได้  **34**

Sushijaa:

--- อ้างจาก: A WayBackIntoLove ที่ กรกฎาคม 01, 2019, 01:18:54 AM ---อยากทราบเป็นความรู้จาก จขกท หน่อยครับ

"จ่ายหนัก" ในความหมายของ จขกท
คือ เท่าไหร่?  ครับ

**32**

--- End quote ---

ไม่ใช่สองสามหมื่นตามเว็บแน่ค่ะ บัตรเครดิต ค่าคอน ค่ารถแยกต่างหาก ค่าดูแลอีกเป็นก้อนทุกเดือนค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version