ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยจัง ทำไมเจอแต่คนหลอกนัด  (อ่าน 1830 ครั้ง)

SOme body

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 15
เหนื่อยจัง ทำไมเจอแต่คนหลอกนัด
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 07:16:29 PM »
หาเงินไม่ได้เลย เหนื่อยมาก
อยากได้เงินไม่มาก รับงานก็ลดราคาก็แล้ว คนนัดก็ไม่มี
ต้องทำยังไงคะจะมีคนช่วยเหลือ
นี่ยังไม่ได้จ่ายค่าที่อยู่ที่กิน  ค่าน้ำค่าไฟ ยังไมไ่ด้จ่ายเลยสักบาท เขาจะมาล็อกอยุ่แล้ว
งวดรถก็จะยึด โทสับจำนำก็จะหลุด

จนปัญญาไปหมดแล้ว ลดราคาค่ารับงานก็มีแต่คนหลอกนัดบ้าง เงียบใส่บ้าง
ถ้าไม่เดือดร้อนจะไม่กลับมาทำเลย ตอนนี้การเงินสะดุดจริงๆ เงินสักบาทยังไม่มี

ต้องทำยังไงคร้าถึงจะเจอคนดีๆดูแลแบบคนอื่นเขาบ้าง

อยากได้ เงินมาใช้จ่าย มาไว้กินบ้างหาสักคนช่วยยังไม่มีเลย

บางคนมีคนช่วยเหลือก็ปหลอกเขา คนรับงานจริงๆก็ต้องแย่ไปด้วย

เหนื่อยใจอยากตายมากกกก

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
Re: เหนื่อยจัง ทำไมเจอแต่คนหลอกนัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 12:32:02 PM »
ลองหางานพิเศษทำดูมั้ยค่ะ
พวก PC BA  หรือ PR อะไรแบบนี้อะคะ

ระหว่าง หา พี่ดูแล

SOme body

• *
Re: เหนื่อยจัง ทำไมเจอแต่คนหลอกนัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 08:04:44 PM »
เราก้มีงานทำเอกสารอยุ่ค่ะ แต่เงินช่วงนี้ค่อนข้างเลทมากๆ หมุนไม่ทัน

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 10:03:59 AM »
 **34**
เป็นกำลังให้นะคะ  พึ่งพาตนเองก่อน แล้วถ้ามีนัดก็มีโอกาสที่เจอคนหลายรูปแบบ
บางคนดีเสมอตนเสมอปลาย บางคนดีช่วงต้นๆเลวช่วงปลายๆก็มี  บางคนเจอครั้งแรกก็หลอกๆเลวๆก็มี
พี่ที่เขาดูแลกันได้จริงๆ เขาก็มีตัวตนแฝงอยู่ในเว็บนี้แหละคะ
น้องที่อยากมีคนดูแล น้องก็ต้องอยู่ให้เป็น ทำตัวให้ประทับใจเมื่อเจอใครในโลกสีเทาแห่งนี้
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

takecarejing

• Full Member
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 12:22:44 PM »
ลองเปลี่ยนแบบมีห้องให้ไปหา คิดว่าได้พี่ตรึม ครับ

chowkoon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 03:18:57 PM »
มีหลายปัจจัยที่พี่ๆ จะเลือก/ไม่เลือก น้องสักคน เช่น รูปร่าง หน้าตา นิสัย พฤติกรรมของน้อง เวลา สถานที่ สถานการณ์ สภาพเศรษฐกิจ ฯลฯ แต่ละคนก็มีปัจจัยไม่เหมือนกัน  ราคารับงานก็เป็นปัจจัยหนึ่ง ซึ่งน้องก็ได้พยายามแล้ว คงต้องสำรวจปัจจัยอื่นๆเพิ่มเติมด้วยนะครับ ปรับปรุงสักหน่อย น่าจะมีพี่หลายๆ คนอยากช่วยนะครับ ขอให้พบเจอในเร็ววัน เป็นกำลังใจให้ครับ

SOme body

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 07:01:20 PM »
**34**
เป็นกำลังให้นะคะ  พึ่งพาตนเองก่อน แล้วถ้ามีนัดก็มีโอกาสที่เจอคนหลายรูปแบบ
บางคนดีเสมอตนเสมอปลาย บางคนดีช่วงต้นๆเลวช่วงปลายๆก็มี  บางคนเจอครั้งแรกก็หลอกๆเลวๆก็มี
พี่ที่เขาดูแลกันได้จริงๆ เขาก็มีตัวตนแฝงอยู่ในเว็บนี้แหละคะ
น้องที่อยากมีคนดูแล น้องก็ต้องอยู่ให้เป็น ทำตัวให้ประทับใจเมื่อเจอใครในโลกสีเทาแห่งนี้

ใช่ค่ะคนดีๆก้เยอะ แต่เจอน้องหลอกเขาก้กลัวๆกันไป

SOme body

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 07:01:56 PM »
ลองเปลี่ยนแบบมีห้องให้ไปหา คิดว่าได้พี่ตรึม ครับ

คือเคยคิดจะเปิดห้องรอเพื่อรับงาน แต่มองแล้วไม่คุ้มค่ะ
แล้วก้ไม่สะดวกห้องตัวเอง

SOme body

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 07:02:55 PM »
มีหลายปัจจัยที่พี่ๆ จะเลือก/ไม่เลือก น้องสักคน เช่น รูปร่าง หน้าตา นิสัย พฤติกรรมของน้อง เวลา สถานที่ สถานการณ์ สภาพเศรษฐกิจ ฯลฯ แต่ละคนก็มีปัจจัยไม่เหมือนกัน  ราคารับงานก็เป็นปัจจัยหนึ่ง ซึ่งน้องก็ได้พยายามแล้ว คงต้องสำรวจปัจจัยอื่นๆเพิ่มเติมด้วยนะครับ ปรับปรุงสักหน่อย น่าจะมีพี่หลายๆ คนอยากช่วยนะครับ ขอให้พบเจอในเร็ววัน เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุนค่ะ นู่ก้เข้าใจยิ่งเรื่องเศณษฐกิจอ่ะ นู่ก้พยายามลดราคาลง ก้ยังเจอเหมือนเดิม ไม่สะดวกนัดไม่ว่า แต่หลอกนัดนี่คือแย่เกินไป

onlyone123

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2019, 04:42:17 PM »
chaitad แอตมานะ