ผู้เขียน หัวข้อ: น้องครับ พี่ทำอะไรผิดเหรอครับ?  (อ่าน 1706 ครั้ง)

นพ นพ นพ

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
น้องครับ พี่ทำอะไรผิดเหรอครับ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 03:55:21 PM »

ลองไล่อ่านดูน่ะครับ ผมไม่รู้ผมทำผิดอะไร (หรือถ้าผมทำอะไรพลาด รบกวนพี่ๆน้องๆคนอื่นแนะนำด้วย)
สรุปโดยประมาณ ผมทักน้องคนหนึ่งไป เค้ารับงานเที่ยว ผมเห็นรูปโปรไฟล์ผม ว่าน้องเค้าน่ารัก สวยเลยล่ะ ผมก็ขอรายละเอียด น้องก็ไม่สะดวก ขอถามวันว่างก่อน ผมก็แจ้งไป แล้วน้องก็บอก "เราอ้วนนะ 165/60" ผมก็แค่ "อ้าวเหรอครับ" "งั้นพี่ขอผ่านน่ะครับ"

ผมก็ว่าผมเห็นว่ารูปน้องน่ารัก แต่มาบอกว่าอ้วนผมเองก็ไม่ได้ต่อว่าอะไรน้อง แต่น้องก็ว่าผม ตามด้านล่าง

เผื่อพี่ๆคนอื่นได้คุยกับน้อง ฝากถามให้หน่อยน่ะ ว่าผมทำอะไรน้องโกรธแบบนั้นครับ

ขอบคุณครับ

นพ นพ นพ

• Newbie
  • *
Re: น้องครับ พี่ทำอะไรผิดเหรอครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 04:01:23 PM »

ลองเอารูปน้องไปค้นดู ที่แท้รูปโปร์ไฟล์ไม่ใช่รูปน้องแน่ๆ น่าจะเป็นดาราเวียดนาม หรืออะไรนี่แหละครับ  **08** **08**

นพ นพ นพ

• Newbie
  • *
Re: น้องครับ พี่ทำอะไรผิดเหรอครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 04:11:28 PM »
มีพี่หลังไมล์มาบอกว่าผม โดนตะกวดแพน ครับ

นพ นพ นพ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 04:12:54 PM »
มีน้องอีกคนแสดงความยินดีกับผมว่าผมได้เป็นสมาชิกเต็มตัวแล้ว เพราะ ผมโดนตะกวดแพน ด่า  **04**

SOme body

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 08:05:49 PM »
ดีแล้วล่ะค่ะ แค๋โดนด่้า ไม๋โดนหลอก

focusrite

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 10:05:34 AM »
ผมก็เจอแบบนี้หลายครั้ง  เราทักไปเฉยๆ แต่กลับตอบมาแบบมองโลกในแง่ร้ายมากๆ แต่ก็เข้าใจได้เพราะเค้าไม่รู้ว่าเราเป็นใคร ซึ่งผมมองว่า น้องๆหลายคนในนี้มีสองกรณี
1. คือเคยเจอคนไม่ดีมาเยอะ จนการตอบกลับและการแสดงออก จะออกไปในทางก้าวร้าว โดยอัตโนมัติ ซึ่งกรณีนี้ถ้าเราคุยดีๆ น้องเคาก็อ่อนเอง
2. คือน้องเป็นพวกตั้งใจมาหลอกอยู่แล้ว กรณีนี้คงไม่ต้องพูดถึงนะ

ทำใจครับ ถ้าคุณได้เจอคนดีๆ น้องๆที่น่ารัก ก็ควรดูแลให้ดี  ขอให้โชคดี