ผู้เขียน หัวข้อ: ตะลุยเที่ยว กิน ช็อป แบบล้มละลาย (แอท) โอซาก้า กับ 3 สาว  (อ่าน 2141 ครั้ง)

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
เขียนแบบย่อ ๆ สั้น ๆ ดึกแล้วง่วง

ก็เช่นเคย หาเรื่องเที่ยวต่างประเทศกับน้องดูแล แต่พิเศษเดือนนี้ เป็นเดือนเกิด  ก็เลยชวนน้องอีก 2 คนไปด้วย
หลังจากที่เคยพาทั้ง 2 คนไปเกาหลีมาเมื่อปีก่อน    ปีนี้รับปากว่าจะพา ทั้งสองนางไปญี่ปุ่น
แหละแล้ว ก็มาคิวลงตัวกันพอดี  สรุปกันที่ทริปโอซาก้า 12-16 กค. 

วันเดินทาง ก็นัด 2 สาว ที่สนามบิน  และ ไปรับน้องดูแลที่คอนโด ก็โดนเซอร์ไพร์วันเกิดเล็ก ๆ ไม่คิดว่า
นางจะทำให้ขนาดนี้  "ขอบคุณนะครับ รักนะตัวแสบ"

เดินทางถึงสนามบินคันไซ โอซาก้า วันแรกเที่ยวชิล ๆ ตามโปรแกรม เที่ยว ถ่ายรูป ชมวิว ตามประสาสาว ๆ
พอค่ำ ๆ ก็ออกตะลอนราตรี เดินเที่ยวชมเมือง แสง สี หาของอร่อยกิน โชคดี ที่โรงแรมอยู่ใกล้แหล่งช็อปปิ้ง
แหล่งร้านอาหาร และ แหล่งท่องเที่ยว

วันต่อมา ก็เที่ยวปราสาท วัด สถานที่ท่องเที่ยวสำคัญ ๆ ตามโปรแกรม เริ่มทะยอยช็อปปิ้งกันบ้าง เล็ก ๆ น้อย ๆ
คนละหลาย ๆ ถุง ตกค่ำ ก็ตะลุยราตรี ไปยืนตากฝนรอคิวร้านอาหาร ซึ่งก็คุ้มค่ากับการรอคอย อาหารอร่อย
ถูกใจกันทุกคน  ขากลับแวะร้านปาจิงโกะ  ร้านคีบตุ๊กตา หลังจากแรงเชียร์ หนึ่งสาวก็หนีบโมเดลมาได้ 1 ตัว
เป็นที่ภาคภูมิใจยิ่งนัก

วันต่อมาฟรีเดย์  2 สาว ออกไปช็อปปิ้งกันแต่เช้า ตามออเดอร์ ที่ได้รับมอบหมายมา ของแต่ละคน
 ผมกับน้อง ไม่มีอะไรต้องซื้อ ก็เลยว่าง ตะลุย เข้าตลาดปลา แค่มื้อเช้า ก็กินกัน 3-4 ร้าน และตามไปเจอ
2 สาว ที่แหล่งช็อปปิ้ง ซึ่งแต่ละนาง ก็ช็อปปิ้งกันแบบล้มละลายทุกนาง  แล้วก็แยกย้าย ไปหาของอร่อยกิน อีกเช่นเคย
ผมกับน้องก็เดินซื้อตุ๊กตาแมว แบบต่าง ๆ ที่น้องอยากได้นิด ๆ หน่อย ๆพอได้ของเต็มมือ ก็หาที่พัก 
ไเลยได้พักที่คาเฟ่แมว ซึ่งก็ถูกใจน้องอีกเช่นเคย
แมวน่ารัก และมีแมวเยอะมาก พอนั่งจนหายเหนื่อย  ก็เดินกลับเอาของไปเก็บที่โรงแรม พักขา พักเหนื่อยเล็กน้อย  พอค่ำ ๆ ก็ออกมา
หาของอร่อยกินอีก 2-3 ร้าน อิ่มจนเดินกลับแทบไม่ไหว

ถึงวันกลับ  ทั้งสองสาวคงเหนื่อยกับการช็อปปิ้ง จนมาขึ้นรถสาย เป็นคนสุดท้าย แต่หลังจากเช็คอินที่สนามบินเสร็จ
ก็ยังไม่หยุดช็อปปิ้ง ยังเดินหาซื้อขนม ของฝาก กลับอีกหลายถุงใหญ่ จบทริปล้มละลายกันถ้วนหน้า

กลับถึงกรุงเทพฯ โดยสวัสดิภาพ

ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ทีแรกผมก็สงใสนะ.....อย่างท่านจะลมละลายเพราะพาสาวไปเที่ยวไปกินได้อย่างไร....
แต่พออ่านการบ้านอีกกระทู้  รู้ว่าท่านพาใครไป... **25**

ผมเปลี่ยนข้อสงใสแล้ว...ท่านล้มละลายไปกี่หนคราบบบบบย....... **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Empty2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
ขอบคุณสำหรับทริปนี้นะคะลุงที่รัก
ในที่สุดก็ได้ไป2ประเทศที่อยากไป บอกเลยว่าล้มละลายคะ
เป็นคนญาติเยอะของฝากเลยเยอะตาม
ขอบคุณที่ลุงไม่รำคาน2จอที่ตีกันทุกๆชม.
แล้วก็ขอสาระภาพเค้ามะรู้ว่าลุงเกิดวันไหน **25**น่าตืบตัวเอง
เป็นอีก1ทริปที่สนุกมากถึงแม้จะเดินจนขาลาก
ถึงแม้จะตีกันตลอดทุกชม.แต่ก็รักกันๆน่ะป้าแจน
รักลุง รักน้องดูแลลุงด้วย

ปล.น้องขอโตดที่ลงมาช้า ก็แค่อยู่ในห้องน้ำนานไปหน่อย **26**
ปล.2 อยากไปเล่นหิมะ  **36**

บัวบุรา

• Hero Member
  • People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
ก็บอกไปตรงๆว่าอึ๊อยู่  เค้าก็คงเข้าใจ ใครๆก็อึ๊กันนิ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

misterX

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เท่าที่อ่านหลายๆกระทู้ที่ผ่านมา น้องดูแลน่าจะคนเดียวกับผมนะท่าน man_bkk ผมก็ว่าเหมือนนางมีความลับอะไร **19**
ปล.ตุ๊กตาแมวที่ห้องน่ารักทั้งนั้นเลย

,,,,,

• Newbie
  • *
  • People Like This 25
เท่าที่อ่านหลายๆกระทู้ที่ผ่านมา น้องดูแลน่าจะคนเดียวกับผมนะท่าน man_bkk ผมก็ว่าเหมือนนางมีความลับอะไร **19**
ปล.ตุ๊กตาแมวที่ห้องน่ารักทั้งนั้นเลย

เป็นเรื่องปกติที่พบเจอในเว็บ
สาวสวยๆ ใครๆ ก็อยากใกล้ชิด แต่อาจไม่ใช่คนเดียวกันก็ได้นะ

misterX

• Newbie
  • *
  • People Like This 2

เป็นเรื่องปกติที่พบเจอในเว็บ
สาวสวยๆ ใครๆ ก็อยากใกล้ชิด แต่อาจไม่ใช่คนเดียวกันก็ได้นะ
คนเดียวกันครับ อย่างน้อยเวลาเพื่อนสมาชิกส่งการบ้านก็เป็นข้อดีเหมือนกันเนาะ เราจะได้รู้ว่าใครเป็นยังไง อยู่วงการสีเทาต้องมีภูมินิดนึง55 ผมยอมใจลุงแกนะ แกใจดีมาก