ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับงานนั่งทานกาแฟ.....แบบว่าไม่ได้สัมผัสตัวน้องเลย แต่ฟินแฮะ ยังงงๆอยู่  (อ่าน 1857 ครั้ง)

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
ด้วยเวลาที่ไม่ค่อยมี แต่ก็ยังอยากพบเจอน้องๆ เลยลองโพสแบบงานที่ใช้เวลาน้อยๆ เรทไม่แพง แต่เน้นเลยว่าพี่ไม่สัมผัสตัวน้องเลย นั่งทานกาแฟเฉยๆ ปรากฏว่ามีน้องแอดมาพอสมควร จากโพสนั้นทำให้พี่ได้เจอน้องทั้งหมด 3 คนมันก็ฟีลน่ารักดี เผื่อใครชอบโมเม้นแบบนี้ก็ลองดูได้ครับ

......คนที่ 01 : น้องไม่บอกอะไรเลย บอกแค่ว่าหนูเรียนแถว....ไม่เคยรับงาน แต่สะดุดตรงไทมไลน์จริง รูปก็เยอะมาก แถมมีแต่รูปฮาๆ เลยลองทักไป พอบอกไปตามตรงว่าพี่ก็ลุ้นว่าจะพัฒนาการรับงานนะ แต่ขอเจอก่อนตามโพสเลย ไม่ไปต่อกันนะ ทานกาแฟรับค่าขนม แล้วกลับไปนอนคิดก่อนว่าเราทั้งคู่อยากพัฒนาต่อรึป่าว ถ้าสนใจค่อยว่ากัน น้องบอกสนใจ เลยนัดเจอกัน ตอนเจอบอกเลยว่าแอบขำนิดๆเพราะเราแกล้งน้องไปหน่อยนึงว่า "รบกวนใส่ที่คาดผมมานะครับ เดี๋ยวพี่ทักคนผิด" ปรากฏน้องใส่มาจริงๆด้วย ตัวจริงน้องน่ารักมาก ยิงมุขอะไรก็เขิลตลอด ดูแล้วก้อฟินดี น้องออกจะหนักไปทางถามเรื่องเรียนซะมากกว่าเนื่องจากเรียนคณะเดียวกัน สุดท้ายก็แยกย้าย เหมือนไม่อีอะไรจะสานต่อ แต่พอทักกลับไปคุยอีกปรากฏว่าน้องโอเคและเราก็นัดเจอกันหลังจากนั้น แล้วงานหลังจากนั้นมันก็ฟีลแฟนโดยไม่ต้องคุยกันเยอะ ทำผมแปลกใจเหมือนกัน

.....คนที่ 02 : น้องสายอวบ แต่ดูคัสโนวี่มากๆ นัดเจอกันเพราะความรู้สึกตอนคุยเรากลับเหมือนเป็นคนโดนหยอดตลอดเวลา แถมน้องก็ส่งรูปตอนทำงานมาให้ ปรากฏว่าผมเคยไปซื้อของร้านนั้น แต่จำน้องไม่ได้ เลยทำให้การคุยออกรสมากขึ้น เพราะคุยเรื่องของในร้านกันสนุกเลย แต่ด้วยตามเงื่อนไข ไม่เกิน 60 นาที พอใกล้จะครบเวลาผมก็รีบขอตัว และให้ค่าขนม ตอนน้องรับและผมเรียกคิดเงินค่าเครื่องดื่มน้องดูเงียบๆไป ผมก็เลยถามว่าเป็นอะไร เมื่อกี้ยังคุยเก่งอยู่เลย น้องก็บอกรู้สึกแปลกๆ แต่คุยกันแล้วสนุกดี พี่รีบกลับมั้ย หนูเลี้ยงขนมพี่ได้มั้ย ไปทานเป็นเพื่อนหนูหน่อย แต่ด้วยเวลาที่จำกัดผมจึงบอกปฏิเสธไป แต่ด้วยเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ผมเดาไปเองว่าคงพัฒนารับงานต่อได้ แล้วก็แอบยิ้มในใจอย่างมีความสุข แต่หลังจากนั้นผมก็คุยกันสนุกสนานกะน้องต่อมาอีกหลายวันจนน้องบอกเองว่าหนูไม่สามารถพัฒนาต่อได้นะคะ เนื่องจาก....ผมก็ตอบไปว่าไม่เปนไร เราก็เปนเพื่อนคุยกัน หนูคุยสนุกดีออก

....คนที่ 03 : น้องนางฟ้า ใช่ครับไม่ใช่เธอสวยเหมือนนางฟ้า แต่เธอใส่ยูนิฟอรมนางฟ้าครับ ตามนั้นเลย น้องคนนี้คือล่าสุดที่ไปเจอ สิ่งที่จำได้จากบทสนทนาตอนที่ผมขอรูปไป น้องพิมพ์บอกกลับมาทันทีว่า "พี่หนูสวย" ผมอึ้งไป เลยนึกสนุกบอกไปว่า "งั้นพี่ไม่ดูรูปแระ มาเจอกันเลย"  ผมไม่ได้ดูรูปจริงๆ แต่ที่รู้เรื่องชุดเพราะเมื่อหลังจากเจอตัวจริงน้องผมจึงเปิดดูไทมไลน์ ก่อนเจอน้องก็ถามผมย้ำๆประมาณว่าทานกาแฟเฉยๆนะคะ ผมก็บอกว่าใช่ครับ ไม่มีต่อไม่มีอะไรเลย เรานัดเจอกันแบบลุ้นๆ เพราะผมบอกว่าจะไม่ติดต่อไปอีกเลยจนเจอกันให้บอกมาเลยว่าน้องจะใส่ชุดอะไร แต่พอถึงเวลาจริงๆปรากฏมีคนแต่งตัวเหมือนน้องประกอบกับผมไม่กล้าทักและไม่แน่ใจ เลยต้องติดต่อกันอกีที แต่ตอนลุ้นนี่สนุกดีครับ ฟินเหมือนเป็นเด็กวัยรุ่นเลย เจอตัวจริงอึ้งไปแป้บนึง น้องแต่งตัวดี สวย แบบผู้หญิงทำงานแล้ว หุ่นดี สูง คุยสนุกเสียงน้องเหมือนเด็กๆ น้องคุยเก่งยิ้มเก่งชอบอำ แต่แล้วสถานการณ์ก็พลิกไปเมื่อเธอพูด "พี่ลองลูบแขนหนูดู ผิวหนูยังตึงอยู่เลยนะ" ผมลังเลนิดนึง แต่พอมองหน้าน้องก็เลยทำตาม หลังจากนั้นฟีลมันออกแนวผู้ใหญ่ๆหน่อย ผมเลยบอกน้องไปว่า "สนใจพี่มั้ย แล้วครั้งหน้ามาพัฒนาต่อได้มั้ย" น้องเงียบไปแป้บนึง "หนูโอเคนะ เจอกันได้" แล้วน้องก็บอกวันเวลาที่น้องว่างมา ผมรู้สึกเหมือนว่าเราโอเคกันมากจึงขออณุญาติเธอเหมือนเดทในหนังฝรั่ง ประมาณว่าขอคิสในเดทแรกได้มั้ย เธอยิ้มๆ แล้วก็ไม่พูดอะไร แต่สุดท้ายเราก็คิสกันจนได้ หลังจากคิสผมก็บอกว่าโอเคครับ งั้นแยกย้ายเนอะ น้องบอกประมาณอ้าวไล่หนูเลยน้า เราเลยนั่งคุยกันต่ออีกพักนึง กลับมาผมก็เริ่มเปิดไทมไลน์น้องเค้า เพราะตอนนั่งคุยก็ขอเค้าไว้ก่อน ก็ปรากฏว่าสิ่งที่น้องเล่ากะไทมไลน์ก็ดูสอดรับกันอย่างดี สุดท้ายตอนนี้ไม่รู้ว่าจะได้นัดกันต่อมั้ย แต่รู้แค่ว่าตอนนั้นฟิน และตอนนี้เธอก็ยังทักทายกันด้วยรอยยิ้ม ก็คงต้องลุ้นกันต่อไป

บทสรุป ถ้าไม่มีเวลา อยากหาน้องที่เราจะไปกอดด้วยได้แบบเต็มใจแล้วน้องก็เต็มใจเริ่มแบบนี้ก้อน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่ผมไม่เคยทำ มันก็ใช้เวลาในครั้งแรกไม่มาก เลือกได้ตรงฟีล เพราะน้องที่ทักมามักจะคุยเยอะกว่าจะยอมรับนัด ไม่รีบรวบรัด มันทำให้รู้สึกดี ไม่ได้เขียนการบ้านมานาน แต่มันได้ฟีลใหม่ๆ เลยอยากลองแชร์ครับ

viverini

• Newbie
  • *
  • People Like This 10

pomeloo.oo

• People Like This 26
อ่านแล้วน่ารักจังเลยค่ะ 41

truedate

truedate

อ่านแล้วน่ารักจังเลยค่ะ 41

ขอบคุณนะคร้าบ คนอ่านก้อเม้นได้น่ารักครับ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
อ่านแล้วยิ้ม อารมณ์เหมือนวัยแรกแย้ม
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

marymay

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
อยากมีโม้เม้นแบบนี้บ้างจัง....ไม่ลึกเกินไป ฟินนนคะ