ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ 5 ปีกับ WLG..... อดีต ปัจจุบัน และอนาคต  (อ่าน 4863 ครั้ง)

Harry 83

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
Re: แชร์ประสบการณ์ 5 ปีกับ WLG..... อดีต ปัจจุบัน และอนาคต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 05:25:18 AM »
ถ้าบทสรุปเป็นเรื่องดี ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
ถ้าบทสรุปเป็นเรื่องเศร้า ก็ขอให้อดทนและมีกำลังใจครับ

ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ :)

Harry 83

• Newbie
  • *
Re: แชร์ประสบการณ์ 5 ปีกับ WLG..... อดีต ปัจจุบัน และอนาคต
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 05:26:13 AM »
อ่านแล้วได้ประสบการณ์ดีครับ
ขอบคุณมากนะครับ

ขอบคุณครับผม

Harry 83

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 05:52:51 AM »
.... การเข้ามาของน้องเอ คือ มือที่3 หรือไม่? ...95% คงบอกว่า น้องเอ คือ มือที่3 คือคนที่ทำให้ผมเลิกกับแฟน แต่ผมกลับมองอีกมุมนึง ผมว่า ผมคือ 5% ที่เหลือ น้องเอ ไม่ใช่มือที่3 เพราะผมไม่ได้ชอบน้องเค้า เจตนารมณ์ของผมที่มีต่อน้องเอ ชัดเจนมากครับ คือ ตามที่ผมได้โพสต์ไว้ทุกประการ

...แต่น้องเอ คือ 1ในหลายสาเหตุ ที่ทำให้การเลิกกันเกิดขึ้น ด้วยประโยค คำถามที่ว่า "ถ้าพี่ไม่คิดจะแต่งกับแฟนพี่ พี่ควรจะบอกเค้านะค่ะ"....

เล่ามาถึง เรื่องของน้องเอ ..... ผมขอเขียนถึง น้องเอ หน่อยครับ เพราะ อาจจะให้เเง่คิด หรือ มุมมองกับทุกท่านได้.... จากการที่ได้คุยกับน้องเอสักระยะนึง น้องบอกว่าน้องเข้ามาในเวปนี้เพราะเลิกกับแฟน เลยทำให้เข้ามาในนี้ (แต่ผมคิดว่า น้องโดนพี่ที่เลี้ยงดูอยู่เทครับ) ...น้องบอกว่า น้องไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน (แต่ตลอดเวลาที่ผ่านมา รายได้หลักของน้อง มาจากแฟน หรือ คนเลี้ยงดู).... น้องไม่ได้ทำงาน... น้องอยู่คอนโดเฉยๆ.... น้องอยู่ในสังคมไฮโซ ในสังคมนักเรียนนอก แต่ตัวเองไม่ได้จบนอก.. ซึ่งตลอดเวลาที่ผมคุยกับน้องเอ น้องเอจะบอกว่า น้องเป็นคนธรรมดา ติดดิน (แต่หาได้เป็นเช่นนั้นไม่) น้องจะสมัคร แอร์โฮสเตส น้องจะบลาๆๆๆ .... น้องบอกพี่หน้าตาไงไม่สำคัญ น้องโอเค 55555  แต่ถึงเวลาจริง ผมโดนน้องเทครับ น้องขับเบนซ์มารับผมที่สนามบินที่ไทยไปส่งผมที่บ้าน แต่ตลอดระยะทางไม่มีคำพูดจา ไม่มีบทสนทนา มีแต่ความเงียบ

.... ถ้าน้องได้มาอ่านการบ้านนี้ ผมอยากจะบอกน้องครับว่า น้องครับ อยากได้อะไร ต้องการอะไร ในWLG บอกพวกพี่ทุกคนตรงๆๆ ไปเลยครับ ทุกฝ่ายได้ไม่เสียเวลา .... อย่าพยายามสร้างภาพ (ผมเป็นคนปากหมาในระดับนึง 5555) .... สิ่งที่สำคัญที่สุด ของการหาพี่ หรือ หาน้อง ในโลกเทาๆนี้ คือ ความจริงใจครับ ... คุยกันตรงๆครับ อย่าสร้างภาพ สวยก็บอกสวย ไม่สวยก็บอกไปเลยไม่สวย .... ผมเห็นถามกันมาก ในหลายๆโพสต์ ทำไมหนูถึงโดนเท? ทำไมพี่ไม่มาตามนัด? ตะกวดหรือเปล่า?.... แล้วน้องหล่ะครับ ตรงปกไหม

... ในทางตรงกันข้าม พวกพี่ๆผู้ชายก็เช่นกันครับ จะนัว จะงานแรง ก็บอกน้องเค้าไปตรงๆ ไม่ต้องสร้างภาพเป็นคนดี บางท่านผมเห็นโพสต์ว่า "หาน้องจิบไวน์ แช่อ่าง No Sex" 55555555 มันใช่ไหม.... สังคมในWLG จะสวยงาม ถ้าไม่โกหกใส่กัน แล้วน้องจะเจอพี่ที่ดีๆ และพี่ๆก็จะเจอช้างเผือก....

กลับมาต่อครับ 555.... ในที่สุดผมก็บอกเลิกกับน้องแนนครับ เป็นการบอกเลิกที่เลวร้ายที่สุด ผมทิ้งน้องไว้กลางทาง ทิ้งอนาคตระหว่างเรา ไม่มีแม้แต่คำบอกลา มีแต่คำบอกเลิก ... ไม่มีโอกาสให้น้องได้แก้ตัว (เราไม่เคยทะเลาะกันเลย)... ไม่มีเวลาให้น้องทำใจ... ทุกอย่างกระทันหันมาก .... แต่เรื่องคุณแม่ของน้อง ผมก็ยังดูแลอยู่ ยังคงส่งยาให้อยู่ (แต่หลังจากผมบอกเลิกได้ 1 เดือน ท่านก็เสีย...เสียเพราะโรคที่ท่านเป็นนะครับ).... ผมกลายเป็นคนเห็นแก่ตัว เลวแบบที่ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะเลวขนาดนี้ .... น้องถามผมว่า จะให้น้องทำยังไง จะให้น้องอยู่ยังไง..... แล้วชีวิตที่เหลือจะให้น้องทำยังไง...

แต่แล้วก็มี ประโยคนึงออกมาจากปากน้อง...
 "เลิกกันแล้ว ยังส่งเงินให้อยู่ไหม!!!!"
WTF!!!!

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 10:04:58 AM »
อ่านแล้วแบบว่าต้องมองย้อนตัวเองบ้างละ อยู่ในเวปนี้มาก็นานได้อะไรจากในเวปบ้าง....

**21** **21** **21** **21**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Harry 83

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 02:34:53 PM »
อ่านแล้วแบบว่าต้องมองย้อนตัวเองบ้างละ อยู่ในเวปนี้มาก็นานได้อะไรจากในเวปบ้าง....

ขอบคุณนะครับที่ติดตาม... ผมว่าพี่ดีๆที่หาจริงๆมีไม่น้อย แต่จะเจอหรือป่าว?

**21** **21** **21** **21**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 02:53:04 PM »
   เป็นเรื่องที่ชอบครับ ชอบตรงมันจริงแบบที่ท่านจขกท.เล่ามานี่แหละครับ
คนในเวป ถ้าไม่หลอกกัน ผมถือว่าใช้ได้แล้วทั้งนั้น ไม่ว่าหญิงหรือชาย
ที่ดีๆ เป็นพ่อพระ แม่พระ หาได้ยากครับ ไม่งั้นคงไปใฝ่ทางธรรมกันหมดแล้ว

ชอบตรงที่ท่านเขียนว่า พี่ๆ ที่โพสต์ว่า หาน้องจิบไวน์ แช่อ่าง NO SEX....
ทั้งๆ ที่เป้าประสงค์คือตรงนั้น ชัดเจนไปเลยดีกว่า มีน้องๆ  2 - 3 คนมาเล่าเหมือนกัน
ว่าพี่ที่อบอุ่น ใจดี ชวนหลงใหล ชวนน้องไปด้วยบอกว่า NO SEX แต่สุดท้ายก็เกินเลย
หรือน้อง

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Harry 83

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 03:21:20 PM »
   เป็นเรื่องที่ชอบครับ ชอบตรงมันจริงแบบที่ท่านจขกท.เล่ามานี่แหละครับ
คนในเวป ถ้าไม่หลอกกัน ผมถือว่าใช้ได้แล้วทั้งนั้น ไม่ว่าหญิงหรือชาย
ที่ดีๆ เป็นพ่อพระ แม่พระ หาได้ยากครับ ไม่งั้นคงไปใฝ่ทางธรรมกันหมดแล้ว

ชอบตรงที่ท่านเขียนว่า พี่ๆ ที่โพสต์ว่า หาน้องจิบไวน์ แช่อ่าง NO SEX....
ทั้งๆ ที่เป้าประสงค์คือตรงนั้น ชัดเจนไปเลยดีกว่า มีน้องๆ  2 - 3 คนมาเล่าเหมือนกัน
ว่าพี่ที่อบอุ่น ใจดี ชวนหลงใหล ชวนน้องไปด้วยบอกว่า NO SEX แต่สุดท้ายก็เกินเลย
หรือน้อง

ขอบคุณนะครับที่ติดตาม และชื่นชอบ.... K.kaptan  นี่ถึงเป็นรุ่นใหญ่ในWLG...

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 05:23:18 PM »
่อ่านไปลุ้นไป และสะเทือนใจ

ผลทุกอย่างย่อมเกิดมาจากเหตุ

พี่ๆ น้องๆ ในเวป ถ้าจะเลือกคบกัน รู้จุดยืนของกันและกัน
จริงใจให้กันและกันคงคบกันได้นาน 

WLG จะได้คงอยู่ต่อไป   ไม่งั้นคงโดน disrupt และหายไปในที่สุด

**30** **30** **30**

Harry 83

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 06:12:18 PM »
่อ่านไปลุ้นไป และสะเทือนใจ

ผลทุกอย่างย่อมเกิดมาจากเหตุ

พี่ๆ น้องๆ ในเวป ถ้าจะเลือกคบกัน รู้จุดยืนของกันและกัน
จริงใจให้กันและกันคงคบกันได้นาน 

WLG จะได้คงอยู่ต่อไป   ไม่งั้นคงโดน disrupt และหายไปในที่สุด

**30** **30** **30**

ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะครับ .... สะเทือนใจ 55555

Harry 83

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2019, 07:21:43 AM »
มาต่อครับ...

จากประโยคคำถามที่น้องแนนถามผม ตอนผมบอกเลิก น้องถามว่า "ถ้าเลิกกันแล้ว ยังส่งเงินให้อยู่ไหม!!!!" เป็นคำถามที่น้องถามหลังจากผมบอกเลิก.... ทำไมอ่ะครับ? ทำไมมีคำถามนี้ออกมาจากคนที่ผมเคยคิดจะแต่งงานด้วย? ...วินาทีนั้นคือ อึ้งกับคำถามครับ จากที่กำลังเสียใจ.... กลายเป็นงงแทนครับ ...4ปีที่คบกัน เหมือนไม่รู้จักกัน

....หลังจากเลิกกันแล้ว เกิดอะไรขึ้นบ้าง? ...
น้องแนนพยายามตามง้อผมตลอดเวลา, พยายามถามหาเหตุผลว่าทำไมถึงเลิก, พยายามขอโอกาสต่างๆนาๆ... ผมก็ใจแข็งอย่างเดียวครับ ทั้งๆที่ปกติเป็นคนใจอ่อนมากครับ ...ผมไม่เคยบอกเหตุผลน้องเลย ว่าทำไมผมถึงเลิก ทำไมผมถึงทิ้งเธอ...ผมเลือกที่จะอยู่เงียบๆ ไม่พูด ไม่ตอบ

..ผมเขียนมาถึงตอนนี้ อยากจะขออนุญาตใช้พื้นที่ตรงนี้ เพื่อบอกเล่าเหตุผลทั้งหมด ว่าทำไมถึงเลิกกับน้องแนน เผื่อวันนึงน้องได้เข้ามาอ่าน (ถ้ามีวันนั้น)

สาเหตุของการเลิกกัน?
1) ผมมองว่า "ผลประโยชน์" ...
- น้องๆทุกท่านครับ ถ้าน้องคิดจะรักพี่ๆในWLG ผมขอแนะนำนะครับว่า ...น้องต้องพิสูจน์ ให้ได้นะครับว่า น้องรักพี่เค้าจริงๆ ไม่ได้รักเพราะสิ่งที่พี่เค้าให้กับน้อง
....  เพราะในสังคมนี้ มันมีเรื่องของตัวเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง เพราะฉะนั้น ถ้าน้องคิดจะสร้างครอบครัวกับพี่ๆผู้ชายในนี้ น้องต้องลองพยายามยืนด้วยลำแข้งของตัวน้องเองให้ได้ก่อนนะครับ (ลองเปลี่ยนความคิดจากขอ เป็นร่วมกันสร้าง) เพื่อเป็นการพิสูจน์ว่า น้องรักพี่เค้าจริงๆ ไม่ได้รักที่ตัวเงิน (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

.... ความรักออกแบบไม่ได้ และความรักไม่เลือกสถานที่ น้องๆหลายท่าน คงคิดตำหนิผมอยู่ในใจ (พี่ค่ะ อย่ามาโลกสวยค่ะ ถ้าหนูไม่เดือดร้อน หนูไม่เข้ามาหรอกค่ะ... ใช่ครับ ผมไม่ปฎิเสธ แต่คุณอย่าลืม ตอนคุณเข้ามา คุณเข้ามาเพราะเดือดร้อนเรื่องเงิน ....แต่ตอนนี้ คุณกำลังมีความรัก ซึ่งมีค่ามากกว่าตัวเงิน เวลาเปลี่ยน สถานะการณ์เปลี่ยน ดังนั้นความคิดคุณต้องเปลี่ยนด้วยครับ!!!)

2) ผมมองว่า "ความจริงใจ".. ประเด็นนี้ทั้งฝ่ายน้องผู้หญิง และพี่ผู้ชาย ต้องทำทุกวิถีทางให้อีกฝ่ายเชื่อให้ได้ว่า เราจริงใจ เราไม่ได้หลอก.... อย่าลืมนะครับว่า เรามาเจอกันในWLG เรามาเจอกันที่โลกสีเทาๆนี้ เราไม่ได้รู้จักกันมาก่อน เราต่างไม่รู้หัวนอนปลายเท้าของอีกฝ่าย...อีกฝ่ายจะมีครอบครัวหรือยัง?  ถ้าคิดจะคบหากัน ประเด็นนี้ต้องเคลียร์..... การพิสูจน์ความจริงใจมีมากมายหลายวิธี ถ้าคิดไม่ออก ทักมาถามได้ครับ.

3) เรารู้จักกันดีพอแล้วหรอ? ....อนาคตของผมทั้งหมดจะฝากไว้กับผู้หญิงที่ผมยังมีความสงสัยไม่ได้!!!!!

4) น้ำหนักตัว? ... เป็นอีกความจริงที่ปฏิเสธไม่ได้ ผู้ชายชอบผู้หญิงสวย ดังนั้นผู้หญิงต้องอย่าหยุดสวย (ผมบอกแล้ว ว่าผมเลวว)

เหตุผลทั้ง4ข้อ คือ เหตุผลที่ผมเลิกกับน้องแนนครับ

อยากขอบคุณน้องแนน..... สำหรับความรู้สึกดีๆที่ผ่านมาตลอดระยะเวลา ที่คบกัน, ที่เรามีกันและกัน

อยากขอโทษน้องแนน... ที่บอกเลิกช้าไป ทำให้เสียเวลา (น้องบอกว่า "พี่ทำให้หนู เสียเวลารู้ไหม")

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ จะคบกับน้องแนนไหม?
....คบครับ ... ผมไม่เคยมีความรู้สึกว่า ผมเสียเวลาเลยที่คบกับน้องแนน .... ผมไม่เคยมีความรู้สึกว่า ผมเสียดายเงินเลย ที่ได้ให้กับน้อง ...เพราะฉะนั้นไม่มีเหตุผลใดที่จะไม่คบกับน้องแนนครับ

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ จะเลิกกับน้องไหม?...
...เลิกครับ... ทันทีที่ผมบอกเลิกกับน้องเค้า ผมรู้สึกโล่งอย่างบอกไม่ถูก คำถามต่างๆนาๆ มันไม่ต้องการคำตอบแล้ว มันจบแล้ว เพราะฉะนั้น เลิกครับ... เพราะเราไปต่อไม่ได้แล้วจริงๆ

แต่อย่างไรก็ตาม!!!! ถ้าย้อนกลับไปได้ (และ เป็นสิ่งที่ผมอยากแนะนำให้สมาชิกทุกท่านทำครับ ถ้าพี่ๆน้องๆ ในWLGเกิดความรัก ระหว่างสมาชิกในนี้ด้วยกัน)....
มีอะไรคุยกันตรงๆครับ บอกเค้าไปเลย ว่าเราสงสัยอะไร มีอะไรที่ไม่สบายใจ.... จริงใจต่อกันมากๆ และให้โอกาสกันและกัน...ถ้าวันนั้นผมถามเรื่องเงิน100,000...ถามเรื่องเงิน250,000 วันนี้เราอาจไม่เลิกกัน!!!

ท้ายที่สุด ความรักระหว่างผม กับ น้องแนน ก็สิ้นสุดลงครับ กับคำถามที่ว่า "น้องแนนเคยรักผมไหม? หรือ เพียงแค่ต้องการผลประโยชน์???"

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่าน "อดีต"ของผมในWLG ตลอด5ปีที่ผ่านมาที่ผมได้ฝังตัวอยู่ในโลกเทาๆนี้

ขอบคุณแอดมินที่สร้าง WLG ขึ้นมา ให้ผมได้เจอกับน้องแนน.... และให้ผมได้เจอกับใครบางคน!!!!!!! (ถูกต้องแล้วครับ ความรักของผมกำลังเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง !!! เราเจอกันในWLG)

.ขอบคุณทุกท่านมากครับ