ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ 5 ปีกับ WLG..... อดีต ปัจจุบัน และอนาคต  (อ่าน 4857 ครั้ง)

Harry 83

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
Re: แชร์ประสบการณ์ 5 ปีกับ WLG..... อดีต ปัจจุบัน และอนาคต
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2019, 07:16:31 PM »
Feed back after this topic!!!

ไม่น่าเชื่อนะครับว่า หลังจากการที่เขียนกระทู้นี้ มีคนติดต่อเข้ามาเยอะมากกกกกกก...ทั้งน้องๆที่ทักมา ขอความช่วยเหลือ...น้องติดต่อมา ขอให้ผมดูแลก็มี....มีคนขอเอาเรื่องไปเขียนหนังสือก็มี....พี่ๆ ทักมาขอคำปรึกษาก็เยอะ...

ที่หนักสุด เพื่อนผม เข้ามาอ่าน มันไปบอกเลิกคนที่คุยด้วย หลังจากเข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วว... เอิ่มมมมม....เกิดความระแวงผู้ ขึ้นมาทันที555

อย่างไรก็ตามนะครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ติดตามมาจนตลอด

สำหรับน้องคนปัจจุบันที่คุยกันอยู่ตอนนี้ จะมาเขียนต่อไหมนั้น?.... ขอคิดก่อนครับ ไม่อยากให้น้องรู้สึกไม่ดี ...น้องน่ารัก น้องขี้งอน และขี้น้อยใจมากครับ เดี๋ยวงานจะเข้า!!!!

ขอขอบคุณอีกทีนะครับ ที่ติดตาม

Maythavee

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: แชร์ประสบการณ์ 5 ปีกับ WLG..... อดีต ปัจจุบัน และอนาคต
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 09:57:03 AM »
หนูคือน้องแนนที่พี่เขาพูดถึงคะ ไม่รู้อะไรดลใจให้เข้ามาดู ได้อ่านทั้งหมดที่พี่เขาเขียนถึงหนูแล้ว ณ วันนี้รู้สึกเสียใจมากจริงๆคะ

Maythavee

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 03:12:08 PM »
..ตอนบอกเลิก ก็เลิกง่ายๆเหมือนทิ้งขยะ ไม่มีคำอธิบาย ..
10 เดือนผ่านไปมาระบายในเว็บ ต่อหน้าเรื่องที่ควรพูดไม่พูดกันตรงๆไม่เคลียร์และไม่เคยรู้

วันนี้เหมือนมีอะไรดลใจให้เข้ามาอ่าน และก็เห็นทุกคำพูดที่มาจากใจของเขาจริงๆ

ผู้หญิงที่มีคำสัญญาว่าจะแต่งงานวางแพลนอนาคตนับรอเวลาไปอยู่ด้วยกัน วันนี้สูญเสียโอกาสบางอย่างในชีวิต
เราจะไปกล่าวโทษอะไรเขาได้ในเมื่อเขาไปแล้ว เราโดนทิ้งไว้ข้างหลังแบบงงๆ
10 เดือนผ่านไปเราเริ่มดีขึ้น แต่พออ่านโพสนี้ความเสียใจก็บังเกิดอีกครั้ง เหมือนเสียใจซ้ำแล้วซ้ำอีก
เรารู้ว่ามันผ่านมาแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว เราได้แต่จำเป็นบทเรียน
ตอนเป็นแฟนอะไรก็ดี ทุกอย่างบอกเต็มใจให้พอเลิกกันอ้าปากก็พูดถึงแต่เรื่องของ เรื่องเงินที่เคยให้
เป็นเรื่องที่คาใจเขาซึ่งเราไม่เคยรู้
พอติดต่อไปขอคืนเงิน คืนของก็บอกปฎิเสธไม่รับไม่ต้องคืนไม่ได้คิดอะไร เรื่องมันผ่านไปแล้ว
คุณเสียทรัพย์ส่วนเราเสียหายทางจิตใจในทางธุรกิจคุณได้กำไรด้วยซ้ำนะ คิดดีๆเพราะคุณเป็นนักธุรกิจ
ให้เล่าประสบการณ์พูดได้เป็นฉากๆ เล่าเฉพาะในส่วนของตัวเอง
 แล้วอย่าตั้งคำถามว่าเรารักคุณรึป่าว?
อย่าเอาความลังเลของตัวเองมาตั้งคำถามกับคนอื่น
เพราะผู้หญิงที่ยอมคบแบบไม่ได้เจอกันเลยเป็นปีๆ
ยอมรอตามคำสัญญาที่คุณบอกว่าเราจะเเต่งงานกัน
ยอมนั่งเครื่องบินเป็นสิบชม.ไปหาคุณทุกปี
ยอมรอไม่เคยนอกใจคุณเลย อย่าถามว่ารักรึป่าว?
เพราะสุดท้ายคุณเป็นคนบอกกับเราเองว่าหมดรักเราแล้วไม่เอาแล้วเลิกเถอะ! ต้องให้เรารู้สึกยังไงหรอ?
      สุดท้ายนี้ เราไม่เคยกล่าวโทษใครในเรื่องที่เกิด ยอมรับสภาพ ยอมรับความจริง อวยพรให้คุณโชคดี
5 ปีที่ผ่านไปไม่มีอะไร นอกจากคำว่า”บุญคุณต้องตอบแทน” ขอบคุณคะ