ผู้เขียน หัวข้อ: นักท่องประสบการณ์  (อ่าน 1584 ครั้ง)

Bananaba36

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
นักท่องประสบการณ์
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2019, 03:24:47 PM »
สวัสดีคะทุกๆคน(หลงมาอ่านแล้วถ้าอ่านจนจบ จะแชร์ประสบการณ์ หรือจะให้แนะนำได้เลยนะคะ) ยินดีจ๊าดนัก(จัดหนัก555)เจ้า อินกับละครกลิ่นกาสะลองคะช่วงนี้555

เข้าเดือนที่8ของปีแล้วเชื่อว่าทุกๆคนคงได้พบเจอ เรียนรู้ ประสบการณ์ไม่มากก็น้อยกันในปีนี้ไม่ต่างกันใช่ไหมคะ หนูเองก็เช่นกันคะ
ตั้งแต่สิงหาคมปี61 เข้าช่วงเบญจเพศพอดีเลยคะ ถามว่าเชื่อเรื่องนี้ไหม ก็ไม่มาก แต่ก็ไม่น้อยที่เชื่อคะ
โชคดีที่ไม่ได้พบเจออุบัติเหตุร้ายแรง แต่เจอเรื่องปัญหาชีวิต ที่เรียกได้ว่า เป็นช่วงที่ตกต่ำที่สุดเหมือนตกลงไปในเหวเลยคะ

เท้าความก่อนว่า เมื่อช่วงต้นปี61บีอยู่ในช่วงชีวิตเฟื่องฟูระดับหนึ่งเลยคะ หุ้นเปิดร้านเหล้ากับเพื่อนประสบผลสำเร็จ ยอดขาย6หลักเกือบจะทุกๆวัน เรียกได้ว่า คนแน่นร้านตั้งแต่ 4ทุ่ม แถมยังมีคนชวนไปเล่นหนังสั้นส่งประกวด เรียกได้ว่า อายุยี่สิบต้นๆแต่ชีวิตไปไวมากๆกว่าเพื่อนในรุ่น

แต่ด้วยความที่ ตอนนั้นแฟนที่คบกันอยู่เขาอยากจะขยับสถานะจากแฟนมาเป็นครอบครัว
และสิ่งที่บีเป็นอยู่ในตอนนี้ แน่นอนว่าบ้านเขาที่มี พ่อแม่เป็นตำรวจ พยาบาล รับว่าที่ลูกสะใภ้คนนี้ไม่ได้แน่นอน
ตอนนั้นหนูมั่นใจมากว่าเราจับมือกันแน่นพอที่ก้าวผ่านปัญหานี้ บีถอนหุ่นออก เพื่อมาทำงานออฟฟิต ทำงานกลางวัน กะว่าจะคอยๆถอยออกมาจากสังคมกลางคืน จากแต่งตัวเปรี้ยวๆก็เปลี่ยนพยายามเปลี่ยนคาเรคเตอร์ตัวเอง
บีพยายามเปลี่ยนแปลงได้ไม่กี่เดือน เขาก็ขอให้พอ โดยให้เหตุผลว่า ต่างคนต่างฝืน และเหนื่อย

55555555(หัวเราะอย่างคนจะเสียสติ)
ถามตัวเองว่า แล้วชีวิตที่เราเลือกทิ้งไปล่ะ ถ้าคุณเหนื่อยถ้าคุณฝืน ทำไมไม่มาบอกก่อนเราที่จะเลือกเปลี่ยนชีวิตเพราะคุณ

และพอเลิกกันได้สองเดือน เหมือนในละครเลยคะ "ท้อง"ใช่คะหนูท้องกับเขา และแน่นอนที่บ้านเขาไม่รับว่าเป็นหลานเขา หนูเองก็คิดหนักมากๆมากๆคิดหลายๆด้าน หลานๆทาง และผลสรุปคือ น้องหยุดการเจริญเติบโต เพราะโคโมโซนของน้องเองไม่พต่อ

ช่วงนั้นที่ต้องให้น้องออกมา ทรมานมากๆๆๆเลยคะ ไปรพ.คนเดียว เข้าใจอารมณ์แม่ที่ปวดท้องคลอดลูกเลยคะ การที่ต้องอยู่ในสถานะการณ์ตอนนั้นคนเดียว มันทรมานกาย ทรมานใจมากๆ มากจนขอให้พยาบาลมาปลอบใจจนได้เวลาเข้าห้องผ่าตัด
ถามว่าเพื่อนล่ะไปไหนไม่มีหรอ พอต่างคนต่างมีหน้าที่ของตัวเองทั้งนั้น และที่ รพ. ก็มีพยาบาลอยู่แล้ว

ช่วงเวลานั้นมันทำให้หนูเอง มีมุมมองเรืองของการคบแฟน

ซึ้งก่อนหน้านี่ ก็มีที่รับงานเที่ยวกับพี่ๆในเว็บนี้บ้างเวลาเหงาๆ เจอพี่ที่ถูกชะตากันให้ความช่วยเหลือดูแลกันได้เจอพี่ๆที่น่ารักมากๆ ความรู้สึก ความห่วงใย มันก็ไม่ต่างจากที่ได้คบกับแฟนเลย แถมยังคอยซัพพอตกัน และเรายังรู้ความชัดเจนของความรู้สึก ของการทุ่มเท ระยะห่างที่ชัดเจน
มันทำให้หนูรู้สึกว่า บางทีการคบกันแบบนี้ มันดีกว่าการคบกันในโลกจริงซะอีก ในโลกจริงๆ เราไม่มีรู้เลยว่าที่เราทุ่มเทให้ไปนั้นเขาจะรู้สึกเท่ากันไหมมันมีการคาดหวังว่าเราจะไปด้วยกันได้นาน วางแผนอนาคตกลางอากาศ และพอถึงตอนเลิกกัน สิ่งที่ทุ่มเท สิ่งที่ตั้งใจไว้ ก็พังและได้ความเจ็บปวดกลับมา

ถ้าในมุมมองของหนูตอนนี้ ถ้าจะคบกัน ก็ต้องแลกเปลี่ยนกันทั้งสองคน และปัจจัยในการแลกเปลี่ยนมันก็คงไม่พ้นเรื่องของเงิน ส่วนเรื่องความสุข ความสบายใจมันจะค่อยๆตามอยู่ที่ว่า เรามีการปรับเปลี่ยนไปในทางไหน

พี่ๆบางคนแาจจะคิดว่า มันคือการคบกันแบบผลประโยชน์ มันก็แน่นอนสิคะ การคบกันแบบไม่มีเรื่องเงินค่าดูแล มัน็คล้ายๆการคบกันแบบผลประโยชน์เหมือนกันต่างกันตรงที่ สถานนะนั้นใช่ความสบายใจ ความสุข เป็นการแลกเปลี่ยนกัน ซึ่งหนูมองว่า มันเสี่ยงกับการลงทุ่นความรู้สึก ความทุ่มเทให้ไป

การเดินทางเส้นนี้ มันต้องระวังเรื่อง ความผูกพันธ์ ความหวั่นไหว ระวังระยะห่างของความรู้สึกไว้พอสมควร

พี่บางคน มีครอบครัวแล้ว แต่ให้ความรู้สึกการเทคแคร์ได้เสมือนกับเป็นแฟนเราจริงๆ พี่บางคนก็เลือกที่จะหยุดความสัมพันธ์ก่อนที่มันจะเกินเลยหรือเจ็บกันไปมากกว่านี้

พี่บางคนก็เลือกที่จะพูดตรงๆกับเรา เลือกที่จะปรับความเข้าใจกับเราว่าได้แค่ไหนมากน้อยแค่ไหน เพื่อให้ไปด้วยกันได้ต่อ และมีความสุขทั้งสองคน

พี่บางคนก็เหมือนคนเริ่มเรียนรู้กัน ค่อยๆนับ1ไปพร้อมๆกัน ไม่ได้เข้ามาเน้นเรื่องsex ไม่เน้นเรื่องระยะเวลาที่ต้องเจอ ไม่เน้นเรื่องผลประโยชน์
แต่เน้นเรื่อง ความรู้สึกที่ดี ความสบายใจ ความจริงใจของเราและเขา แม้แต่การเทคแคร์เรื่องเล็กๆน้อยๆ
ก็เลยทำให้มองข้ามเรื่องของผลประโยชน์ที่เป็นตัวเลขไป

แต่การจะเป็นแบบสุดท้ายนี้ ก็ต้องผ่านการพิสูจน์ตัวเองกันทั้งสองคน

• พี่ๆคะ หนูว่า ผญ. ไม่มากก็น้อยมองออกว่าคุณเข้ามารูปแบบไหน และการที่พยายามคุยให้น้องทำอย่างที่พี่อยากได้ กับบางคน ไม่ก็คือไม่การคุยตกลงกันขั้นแรก ถ้าความต้องการต่างกัน ไม่ว่าเรื่องจำนวนเงิน เรื่องลักษณะการเจอกัน หรืออะไรอื่นๆ ถ้าไม่ตรงกันก็อย่าเสียเวลาคุยต่อลองเลยคะ เมื้อยนิ้วเวลาพิมตอบ
• ถ้าไม่ ก็คือไม่ ถ้าได้ก็คือได้
• เงินถึงจะจำนวนมากหรือความสวย แต่ถ้าไม่ความสบายสบายใจ ก็ไปต่อไม่ได้
หนูเองก็วนเวียนในเว็บนี้มาสักระยะ บางทีก็ได้รู้กันสถานะพี่ชาย บางทีก็หลงไปรักบางแต่พอได้สติก็ตั้งหลักใหม่

หนูเชื่อว่า ความไม่หวังดี คนที่ตั้งใจจะหลอก มันสามารถสัมผัสได้ ถึงจะเห็นแค่ตัวหนังสือคะ

ตอนนี้ เข้าสู่เดือนสิงหาอีกปีแบ้วคะ เบญจเพศกำลังจะผ่านพ้นไปในเดือนนี้ เลยมีคำถามข้อนึงมาถามพี่ๆหน่อยคะว่า
"ใครเคยอายุ26บ้างคร้าาาาา เขาใช้ชีวิตกันแบบไหน เขาทำอะไรกันบ้างหรอคะ พอดีหนูไม่เคยอายุ 26 แต่กำลังจะถึงคร้า~~~~~"

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: นักท่องประสบการณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2019, 04:17:47 PM »
อ่านเพลินๆมาถึงตอนท้ายเจอคำถามยากกกกกกก......
อายุ26เป็นอย่างไร.....
เฮ้ออออออ.....มันนาาาาาาาาน มากแล้วจำไม่ได้....
ถ้าเปลี่ยนคำถามเป็นสาวๆอายุ26เป็นอย่างไรตอบง่ายกว่าเยอะ.....กำลังน่าหลอกเลยครับ
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Bananaba36

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2019, 05:02:07 PM »
อ่านเพลินๆมาถึงตอนท้ายเจอคำถามยากกกกกกก......
อายุ26เป็นอย่างไร.....
เฮ้ออออออ.....มันนาาาาาาาาน มากแล้วจำไม่ได้....
ถ้าเปลี่ยนคำถามเป็นสาวๆอายุ26เป็นอย่างไรตอบง่ายกว่าเยอะ.....กำลังน่าหลอกเลยครับ
 **38**

5555ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ถ้าสาวอายุ26กำลังน่าหลอก ง๊านนนนน มีที่ขายที่ป้องกันการโดนหลอกไหมคะ เอ๋~~~จะโดนหลอก หรือไปหลอกเขาวหว่า~~~~

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2019, 06:31:48 PM »
ชีวิตก็แบบนี้ครับ เพราะมันไม่เคยแน่นอน
เพราะสุข หรือทุกข์ล้วนผ่านมา แล้วผ่านไป
ตอนพี่อายุ 25 เป็นปีที่ดีมากๆ ปีนึง งานไปเรื่อยๆ
ถูกหวยบ่อยกว่าไม่ถูก....คนรักก็ดีมีความสุข

แล้วความผันแปรก็มาถึง ลำบากบ้าง ทุกข์ทั้งใจและกายบ้าง
แค่โชคดีทุกข์ที่มีไม่หนักหนา เหมือนสุขที่มาก็แค่นิดหน่อย
ถัวๆ กันไป ใช้ชีวิตกับการเดินทางท่องเที่ยว
อายุ 27 ไปครบทุกจังหวัดในเมืองไทย

น้องเอง ผ่านร้ายผ่านดีมาเยอะ ใช้ทางผ่านไว้เป็นแง่คิดครับ
อะไรแย่ๆ ก็แค่คิดว่าเดี๋ยวมันก็ไป อะไรดีๆ ก็อย่าเพลินเดี๋ยวก็ไปเหมือนกัน

ตอนอายุ 26 ชีวิตพี่ราบเรียบ เรื่อยๆ และย้อนมองคนวัยนี้
ว่าเป็นผู้ใหญ่เต็มตัว รู้ผิด รู้ชอบแล้ว จะทำอะไร หรือไม่ทำอะไร
ใช้สติ และเหตุผลก่อนอารมณ์ ความรู้สึกในเรื่องงานและชีวิต
ผสมผสานอารมณ์ เหตุผล ความรู้สึกให้พอเหมาะในด้านหัวใจ
แล้วหากว่ามีอะไรมากระทบทั้งทางบวกและลบ เราจะไม่ดีใจ หรือ
เสียใจจนเกินไปครับ

สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้านะครับ ร่ำรวย สวยวันสวยคืน
คนรักรอบกาย ชายหนุ่มรอบตัวครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Bananaba36

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2019, 12:05:31 PM »
ชีวิตก็แบบนี้ครับ เพราะมันไม่เคยแน่นอน
เพราะสุข หรือทุกข์ล้วนผ่านมา แล้วผ่านไป
ตอนพี่อายุ 25 เป็นปีที่ดีมากๆ ปีนึง งานไปเรื่อยๆ
ถูกหวยบ่อยกว่าไม่ถูก....คนรักก็ดีมีความสุข

แล้วความผันแปรก็มาถึง ลำบากบ้าง ทุกข์ทั้งใจและกายบ้าง
แค่โชคดีทุกข์ที่มีไม่หนักหนา เหมือนสุขที่มาก็แค่นิดหน่อย
ถัวๆ กันไป ใช้ชีวิตกับการเดินทางท่องเที่ยว
อายุ 27 ไปครบทุกจังหวัดในเมืองไทย

น้องเอง ผ่านร้ายผ่านดีมาเยอะ ใช้ทางผ่านไว้เป็นแง่คิดครับ
อะไรแย่ๆ ก็แค่คิดว่าเดี๋ยวมันก็ไป อะไรดีๆ ก็อย่าเพลินเดี๋ยวก็ไปเหมือนกัน

ตอนอายุ 26 ชีวิตพี่ราบเรียบ เรื่อยๆ และย้อนมองคนวัยนี้
ว่าเป็นผู้ใหญ่เต็มตัว รู้ผิด รู้ชอบแล้ว จะทำอะไร หรือไม่ทำอะไร
ใช้สติ และเหตุผลก่อนอารมณ์ ความรู้สึกในเรื่องงานและชีวิต
ผสมผสานอารมณ์ เหตุผล ความรู้สึกให้พอเหมาะในด้านหัวใจ
แล้วหากว่ามีอะไรมากระทบทั้งทางบวกและลบ เราจะไม่ดีใจ หรือ

สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้านะครับ ร่ำรวย สวยวันสวยคืน
คนรักรอบกาย ชายหนุ่มรอบตัวครับ

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำอวยพร สาธุๆคะ

ความหมายสั้นๆของประโยคนี้ ก็คง "อย่า อิน เกิน"
มันก็จริงและจริงที่สุดเลยนะคะ อินมากเกินไป มันก็ล้นนนนนจนย้อนมาทำร้ายความรู้สึกเรา
happy day ka

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 11:54:26 AM »
26  กำลังเริ่มสนุกกับการทำงาน ไฟแรง มองโลกสวยงาม มีความหวัง

โลกนี้มีใว้ให้เราเหยียบ ใม่ได้มีใว้ให้เราแบก ตามกฎแอฟเปิ้ล

อย่าไปคาดหวังอะไรกับอนาคตมาก มันมีปัจจัยหลายอย่าง

โลกเราปัจจุบันซัปซ้อนใม่ใช่แค่เราตั้งใจทำ หวัง แล้วมันจะได้เหมือนที่เราทำไป

Let it bee.