ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้หาพี่จ้างเที่ยวยากจังค่ะ มีแต่พี่ๆทักมาสนใจงานแรงทั้งนั้นเลย เฮ้ออออ  (อ่าน 3620 ครั้ง)

Chammy

• Newbie
  • *
  • People Like This 3

น้องเองก็ไม่ใช่หน้าใหม่ที่ไหน เคยทำจ้างเที่ยวพักนึงเมื่อ2ปีก่อน ตอนนี้เริ่มอยากหารายได้เพิ่ม กลับมาทำจ้างเที่ยวอีกครั้ง นึกว่าจะเหมือนสมัยก่อน โพสจ้างเที่ยวที มีพี่ส่งข้อความมาเยอะมากกๆๆๆ เดี๋ยวนี้คือน้อยมาก

เวลาโพสหาพี่เที่ยวที ไม่ค่อยได้พี่คนใหม่ๆเลย
มีแต่พี่จ้างเที่ยวประจำที่เวลาเห็นเราโพสละรู้ว่าเราช็อตก็จะมาช่วยบ้าง ให้ยืมบ้าง แต่จะให้เรายืมพี่คนเดิมๆทุกอา.มันก็ไม่ใช่
แต่พี่หน้าใหม่ๆก็ไม่ค่อยมีเลย น้อยสุดๆ พอลองเปลี่ยนมาหาพี่ดูแลบ้าง โอโหห รายชื่อแต่ละไลน์ที่ให้มามันตรงกับรายชื่อตะกวดที่เคยมีคนเอามาโพสแฉไว้ทั้งนั้น ไหงมีแต่ตะกวดขนาดนี้ เฮ้ออออ เหนื่อยใจ **07**

Sweettooth

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ตอนนี้ถ้าเจอพี่น่ารักจะอ้อนให้อยู่นานๆเลยค่ะ
จ้างเที่ยวจริงๆลดไปมากเลย
เราก็เจอคำถามงานแรงซะส่วนใหญ่เหมือนกัน
 **25**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เดี๋ยวนี้หาพี่จ้างเที่ยวยากจังค่ะ มีแ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2019, 12:48:14 PM »
   พี่ๆ เมื่อก่อนมาจ้างเที่ยวมากกว่าตอนนี้จริงครับ
แม้ว่าจริงๆ แล้วการจ้างเที่ยวก็เหมือนการดูตัวน้องๆ นั่นแหละ
ว่าน่าสนใจที่จะ ต่อยอด มั้ย แต่ตอนนี้พี่ๆ ใจร้อนขึ้น อยากได้แบบสำเร็จรูปเลย
น้องๆ เองก็คงเดืออดดร้อนมากขึ้น ก็รับงานมากกว่าเที่ยวกันเยอะ

ถ้ายังจำเป็นต้องรับงานแค่จ้างเที่ยว อดทนหานิดนึงครับ
บอกคุณสมบัติที่น่ารักของน้องเอาไว้ เชื่อว่ายังมีพี่ๆ ที่อยากแค่จ้างเที่ยว "ก่อน"
ส่วนจะมากกว่านั้น ค่อยว่ากันในโอกาสต่อไป ...ยังพอมีอยู่ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
จ้างเที่ยว มันก็แค่หนทางนึง
ที่ว่าจะคลิ้กกัน เพื่อดูแล รึไปต่อไหม
ถ้ามาจ้างเที่ยวเฉยๆ ก็คงจะอ้อน
พี่ได้ 2-3 ครั้ง

เพราะพี่ๆก็ไม่รู้จะจ้างไปควงเล่น
คุยเฉยๆทำไมเหมือนกัน
เด็กในสังกัดเยอะแล้ว

ใครๆก็อยากลงงานลึกๆทั้งนั้นล่ะ
ถ้าเจอน้องถูกใจ...คงไม่อยากได้
แค่ดม แล้วปล่อยให้จากไปหรอก
ตัวร้าย-สายDark

KOKOKO

• Full Member
ตอนนี้ เรทจ้างเที่ยว พอกับ งานแรง
ดังนั้น ผช เลือก แรง แน่นอน (ส่วนใหญ่)

ลอง จ้างเที่ยวเรทน้อยกว่า งานแรง สิครับ
รับรอง จ้างเที่ยวเพียบ เช่นกัน

เห็นด้วยเลย rate พอๆ กัน ...ใจมันเลยเถิดไปก่อนเลยดีกว่า  **11**

Sweettooth

• Newbie
  • *
ตอนนี้ เรทจ้างเที่ยว พอกับ งานแรง
ดังนั้น ผช เลือก แรง แน่นอน (ส่วนใหญ่)

ลอง จ้างเที่ยวเรทน้อยกว่า งานแรง สิครับ
รับรอง จ้างเที่ยวเพียบ เช่นกัน

เรทน้อยกว่าตอนนี้คือเท่าไรหรอคะ
อันนี้หนูอยากทราบจริงๆว่าเดี๋ยวนี้เท่าไรคือเหมาะสม
อย่างหนูเองก็จ้างเที่ยว1500

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734

เรทน้อยกว่าตอนนี้คือเท่าไรหรอคะ
อันนี้หนูอยากทราบจริงๆว่าเดี๋ยวนี้เท่าไรคือเหมาะสม
อย่างหนูเองก็จ้างเที่ยว1500

สำหรับผม คิดไว้นะ
- จ้างเที่ยว 500 ถึง 1000
- งานแรง 1500+

น้องคนนึงฝากมาบอกว่า ถ้า 500 น้องอยู่บ้านรับหาเห็บหมาให้เพื่อนบ้านดีกว่า
หรือถ้าพี่จะให้หาให้จะคิดราคาพิเศษ
ส่วนงานแรง ถ้าค่าตัวน้องๆ ที่ไม่ใช่ทำเป็นอาชีพ อยู่ในเรทนี้ ชาติหน้าพี่ช่วยเป็นผญ.นะ
คงมีคนสนใจเยอะ เว้นแต่อัปลักษณ์จนดูไม่ได้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Monin_II

• People Like This 115
จ้างเที่ยวมันคือการดูตัวสะแล้ว **11**
คิดสะว่าเราสวยล่ะกันนะคะ ถึงมีพี่ถามให้ความสนใจ
อยากจะสานต่อ

the stranger

• People Like This 304
จ้างเที่ยว มันก็แค่หนทางนึง
ที่ว่าจะคลิ้กกัน เพื่อดูแล รึไปต่อไหม
ถ้ามาจ้างเที่ยวเฉยๆ ก็คงจะอ้อน
พี่ได้ 2-3 ครั้ง

เพราะพี่ๆก็ไม่รู้จะจ้างไปควงเล่น
คุยเฉยๆทำไมเหมือนกัน
เด็กในสังกัดเยอะแล้ว

ใครๆก็อยากลงงานลึกๆทั้งนั้นล่ะ
ถ้าเจอน้องถูกใจ...คงไม่อยากได้
แค่ดม แล้วปล่อยให้จากไปหรอก

คำตอบนี้ clear สุดแล้ว

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
จ้างเที่ยวมันใม่จบแค่นั้นด้วย  ใหนจะค่าทาน ค่าหนังค่าอื่นๆอีก อะไรที่มาแบบเหมาจ่ายก็จบเลย

ปัจจัยที่เงียบ คือ สภาพธุรกิจตอนนี้ และ คู่แข่งทางอ้อมหรือตรง คือ ร้านนวด ทุกตรอกซอกซอย

โลกที่พัฒนาขึ้น เช่น เวปหาคู่ เวปแชท แยอะมาก