ข่าว

• #ประเภทของสมาชิก
    - สมาชิกทั่วไป ตั้งกระทู้ถามตอบห้องปกติได้
    - สปอนเซอร์ ปักหมุดกระทู้ได้ เดือนละ 1,200 บาท
    - Verified เข้าห้อง VIP ได้เป็นสมาชิกผู้หญิงที่ยืนยันตัวตนแล้ว
    - SuperVIP เข้าห้อง VIP ได้ ค่าสมัครปีละ 10,000 บาท ฟรีกระทู้ปักหมุดทั้งปี
    - VIP ไม่ยืนยันตัวตน เข้าห้อง VIP ได้ ค่าสมัครปีละ 5,000 บาท/เดือนละ 500 บาท
    - VIP ยืนยันตัวตน เข้าห้อง VIP ได้ ค่าสมัครปีละ 3,000 บาท/เดือนละ 300 บาท

☑ ห้ามโพสต์ซื้อขายบริการทางเพศอย่างเด็ดขาด   
    ☑ ลงเบอร์ ลงไลน์ = ลบกระทู้ กรุณาใช้ระบบ PM แทนนะครับ
    ☑ งดลบกระทู้ทุกกรณี กรุณาคิดก่อนโพสต์ 
    ☑ ก่อนให้ข้อมูลกับใคร ระวังด้วย มิจฉาชีพ โรคจิต เยอะมาก
    ☑ นัดเจอ ขึ้นรถ คนแปลกหน้า  เสี่ยงมาก!! อาจเสียเงิน เสียตัว
    ☑ โอนเงินให้คนไม่รู้จัก โอกาสถูกหลอก 99.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: หาเงินเข้าเว็บยังไงดี  (อ่าน 5985 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Hero Member
  • Thank You
  • -Given: 74
  • -Receive: 70
  • People Like This 10096
    • WELOVEGIG
หาเงินเข้าเว็บยังไงดี
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 06:20:21 PM »
เราเปิดให้เล่นฟรีกันมาหลายปีละครับ ถ้าตอนนี้ไม่มีคนสนับสนุนการปักหมุด เกินเดือนละ 10 คน
เว็บจะปิดภายในเดือน ตค.นี้นะครับ เพราะตอนนี้ค่าใช้จ่ายเราสูง ไม่สามารถเปิดให้เล่นฟรีๆได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เล่นเว็บนี้มาตลอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2020, 12:23:46 PM โดย admin »

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • Thank You
  • -Given: 28
  • -Receive: 40
  • People Like This 46
เสนอให้มีการเก็บค่าสมาชิก

ในอัตราที่. ผ่านการvote 
จากเพื่อนสมาชิกครับ

Monin_II

• Full Member
  • Thank You
  • -Given: 13
  • -Receive: 94
  • People Like This 113
เก็บจากกระทู้ปักมุดนี้
พี่ส่วนใหญ่เป็นสายซุ่ม ไม่ค่อยโพสอะไรหาน้อง
พี่ผช.ส่วนใหญ่รอแอดน้อง น้องผญ.จะปักมุดเดือนล่ะหลายพันมันก็เยอะไป
อีกอย่างการปักมุดเป็นเดือน คือต้องเป็นกระทู้ที่หาบ่อยๆ
แต่เค้าจะยอมจ่ายไหมก็อีกเรื่อง มันไม่ใช่เชิงบังคับ
เพราะถ้าปิดเว็บจริง ก็มีเว็บอื่นให้เล่นอีก
ถ้าแอดมินอยากให้เว็บอยู่ต่อ
ลองมองวิธีอื่น อย่างเช่นเก็บเงินค่าสมาชิค
โดยเก็บเป็นIPไป ป้องกันตะกวดได้ด้วย
คุณอยากเปลี่ยนหลายๆIP เอาหลายไอดีมาเล่น
ก็เสียเงินเพิ่ม หรือเสียค่าสมาชิคแล้วแถมสิทธิอย่างอื่น
เช่นการกดดูไอดีผู้เล่นคนอื่น แล้วเห็นกระทู้ย้อนหลัง
ที่เคยโพสๆมา แบบแต่ก่อนที่เคยกดดูได้
อันนี้ความเห็นส่วนตัวอยากให้มันมีแบบเดิม555
หรือมีสิทธิกดลบกระทู้เองได้ เดือนล่ะไม่เกินกี่ครั้งก็ว่าไป
อย่างเว็บเพื่อนบ้านนี้ ใครจะลบโพสเสียเงิน
พี่ผช.จะตั้งกระทู้เสียเงิน คือมันมีอีกหลายวิธีที่เป็นเชิงบังคับอ่ะค่ะ 
ถ้ามีสมาชิคเสียเงินหลายเดือน/ปี ก็อยากให้แอดมิน
เข้ามาเข้มงวดฃบกระทู้สุ่มเสี่ยง หรือแบนIPคนที่ดูเป็นตะกวด แบบนี้มีคนให้ความร่วมมือแน่นอนค่ะ

อยากให้แอดมินลองเปิดโหวตถามคนในเว็บ
เพื่อหาวิธีอื่นๆดูค่ะ เพราะนี้ไม่รู้จะตั้งกระทู้ปักมุดอะไร

Monin_II

• Thank You
ขออภัยในการปักมุด ทำไมไม่หมุดอ่ะ555 **25**

kaptan

• Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 1395
  • People Like This 1716
เก็บค่าสมาชิกเถอะครับ ปีละ xxx ก็ว่ากันไป
ลดตะกวดได้ด้วย จะไปปักหมุด เหตุผลของพี่ๆ ก็ตามที่ยูส MONIN ว่าไว้แล้ว
ส่วนน้องๆ ที่โพสต์บ่อยๆ เค้าก็เดืออดร้อนนอยู่แล้ว จะให้มาเสียเงินอีก คงไม่ได้แน่

ถือโอกาสล้างป่าช้าล่าตะกวดไปเลยทีเดียว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 1128
  • People Like This 1428
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เก็บค่าสมาชิกเถอะครับ ปีละ xxx ก็ว่ากันไป
ลดตะกวดได้ด้วย จะไปปักหมุด เหตุผลของพี่ๆ ก็ตามที่ยูส MONIN ว่าไว้แล้ว
ส่วนน้องๆ ที่โพสต์บ่อยๆ เค้าก็เดืออดร้อนนอยู่แล้ว จะให้มาเสียเงินอีก คงไม่ได้แน่

ถือโอกาสล้างป่าช้าล่าตะกวดไปเลยทีเดียว
เห็นด้วยกับท่านกปตันครับ เก็บค่าสมาชิกครับ
ความเห็นเพิ่มเติมคือ อาจเก็บเฉพาะ ยูสพี่ๆ ผช (มีเงินจ้างน้องๆ มันก็ต้องมีจ่ายค่าสมาชิก)
ส่วนน้องๆ ผญ เขาเดือดร้อนมาไม่ต้องจ่ายก็ได้

คือมีสัญลักษณ์ให้สังเกตุว่า ยูสไหนจ่ายสมาชิกแล้ว ยูสไหนไม่จ่าย
ถ้ายูส สาวๆ ไม่จ่ายก็ไม่เป็นไร
 ถ้ายูส ผช แล้วไม่จ่ายสาวๆคงไม่อยากทักไปเพราะขนาดค่าสมาชิกยังไม่จ่าย
จะเอาอะไรมาจ้างจริง....ตะกวดจะอยู่ยากขึ้นครับ

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

โมเลกุล

• Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 219
  • People Like This 291
 ถ้าเวปจำเป็นต้องใช้งบ 12000 ต่อเดือน ปีละ 144000 บาท ถ้าเก็บค่าสมาชิก คนละ 500 บาทต่อปี คงต้องเก็บอย่างน้อย 300 คน   ถ้าเลือกระหว่างหาคนมาจ่ายแค่สิบคน ต่อเดือน admin คงเห็นว่าน่าจะง่ายกว่า ?

Konba501

• Thank You
  • -Receive: 55
  • People Like This 65
เรามาสู่จุดนี้ได้ยังใง

Jjo

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 0
  • People Like This 0

เห็นด้วยกับท่านกปตันครับ เก็บค่าสมาชิกครับ
ความเห็นเพิ่มเติมคือ อาจเก็บเฉพาะ ยูสพี่ๆ ผช (มีเงินจ้างน้องๆ มันก็ต้องมีจ่ายค่าสมาชิก)
ส่วนน้องๆ ผญ เขาเดือดร้อนมาไม่ต้องจ่ายก็ได้

คือมีสัญลักษณ์ให้สังเกตุว่า ยูสไหนจ่ายสมาชิกแล้ว ยูสไหนไม่จ่าย
ถ้ายูส สาวๆ ไม่จ่ายก็ไม่เป็นไร
 ถ้ายูส ผช แล้วไม่จ่ายสาวๆคงไม่อยากทักไปเพราะขนาดค่าสมาชิกยังไม่จ่าย
จะเอาอะไรมาจ้างจริง....ตะกวดจะอยู่ยากขึ้นครับ

**38**

เห็นด้วยกับ2ท่านนี้ครับ
ผมว่ามีพี่คอยสนับสนุนเว็บอยู่ครับ

A WayBackIntoLove

• Thank You
  • -Given: 193
  • -Receive: 255
  • People Like This 278
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
เก็บค่าสมาชิกพี่ ๆ ผช ที่เข้ามาใช้บริการเวป
น่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่า การปักหมุดกระทู้
ส่วนจะเก็บปีละเท่าไหร่ ก็นำเสนอกันดูครับ

อาจจะเก็บอัตราเดียว หรือ หลายอัตรา
โดยมัสัญญลักษณ์แสดง เลเวล ของยูส
ตามอัตราที่จ่ายค่าสมาชิก ก็สามารถทำได้

สมมุติว่าให้เป็นระดับดาว ตามอัตราที่จ่าย
พี่คนไหนจ่ายอัตราสูงสุด ก็เอาไป 5 ดาว
น้อง ๆ ก็คงอยากคุยกับพี่ ๆ ที่มีดาวเยอะ ๆ
เป็นการ verify พี่ ผช ได้อีกทางหนึ่งครับ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กลับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

tawans

• Thank You
  • -Receive: 1128
  • People Like This 1428
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เก็บค่าสมาชิกพี่ ๆ ผช ที่เข้ามาใช้บริการเวป
น่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่า การปักหมุดกระทู้
ส่วนจะเก็บปีละเท่าไหร่ ก็นำเสนอกันดูครับ

อาจจะเก็บอัตราเดียว หรือ หลายอัตรา
โดยมัสัญญลักษณ์แสดง เลเวล ของยูส
ตามอัตราที่จ่ายค่าสมาชิก ก็สามารถทำได้

สมมุติว่าให้เป็นระดับดาว ตามอัตราที่จ่าย
พี่คนไหนจ่ายอัตราสูงสุด ก็เอาไป 5 ดาว
น้อง ๆ ก็คงอยากคุยกับพี่ ๆ ที่มีดาวเยอะ ๆ
เป็นการ verify พี่ ผช ได้อีกทางหนึ่งครับ
เห็นด้วยครับ พี่ๆดาวเยอะน้องๆก็อยากเจอ หาน้องนัดน้องๆก็ง่ายขึ้น
เวปก็มีรายได้...
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

chowkoon

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 11
  • People Like This 13
เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกครับ

Seeknong

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • People Like This 4
เสนอแนวทางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 03:03:56 PM »
ถ้าจะเป็นข้อเสนอแนะหน่อย ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
จากค่าใช้จ่ายที่ลงเพื่อปักหมุดต่อเดือน
เปลี่ยนเป็นสามาชิก และ เปิดห้องที่สมาชิกที่จ่ายเงินสามารถโพสได้น่าจะดีครับ
และหักจากการโพสไปเช่น ค่าสมาชิก1000โพสในห้องสมาชิกโพสละ200ก็จะโพสได้5ครั้งประมาณนี้
ใครโพสบ่อยก็สมัครเยอะหน่อย แล้วแต่ความต้องการ
คนที่เคยสมัครสมาชิกก็สามารถเข้าได้อยู่ถ้าเงินหมดแต่จะโพสในห้องสมาชิกไม่ได้ กันกระทู้ไหลไปในตัวครับ
ค่าสมาชิกขั้นต่ำในการเข้าห้องก็อาจจะเก็บแค่การโพส1ครั้งเพื่อให้น้องๆสามารถเข้าห้องได้ครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆเพื่ออาจจะเป็นแนวทางครับ

marty_mcfly

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • People Like This 2
ขอออกความเห็นว่า    น่าจะมีระดับชั้นสมาชิกที่จ่ายเงิน

สมาชิกจ่ายเงินระดับต้นๆ อาจเข้ากลุ่มลับได้

สมาชิกระดับ VIP หรือ Premium ก็จะได้เห็นโปรไฟล์และการบ้านของน้องๆผ่านมาตรฐาน
หน้าตาดีจริง   งานดี  หรือ แอดมินช่วยเช็คให้ ที่ของดีๆจริง
เว็บอื่นเห็นเก็บค่าสมาชิกเป็นหมื่นเลย   สำหรับคนที่อยากอุปการะจริงๆ

เพราะ รู้สึกว่าที่โพสต์กันในห้องรวมตอนนี้  ไม่มีมาตรฐานอะไรมารับรองเรื่องความเชื่อถือ  ความปลอดภัย
ทั้งฝั่งน้อง และ ฝั่งพี่ครับ

icecreamka

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Given: 5
  • People Like This 1
~อย่าตัดสินใคร เพียงแค่เห็น สเตตัสของเค้า เพราะฉันคือ The Sun ผู้พิชิต~

Termaraofin

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Given: 15
  • -Receive: 19
  • People Like This 21
เก็บค่าสมาชิกครับเป็น VIP, Premium Member เพื่อให้มีความแตกต่างจากสมาชิกอื่นๆ
ผมคนนึงล่ะที่พร้อมจ่าย

magiggunna

• Thank You
  • -Given: 35
  • -Receive: 25
  • People Like This 31
เห็นด้วยกับเก็บค่าสมาชิกvipครับ แต่จะเก็บเท่าไหร่แบบไหน และ vipจะได้รับอะไรเป็นพิเศษบ้าง จริงๆผมก็มีแนวคิดในใจเหมือนกันแต่แอดคงจะเหนื่อยหน่อยนะครับ

ivax

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • People Like This 2
เก็บค่าสมาชิกพวกผมเลยครับ
ส่วนน้องขอให้ยืนยันตัวตนก่อนถึงจะโพสได้

nt2686

• Newbie
  • *
  • Thank You
Re: หาเงินเข้าเว็บยังไงดี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 08:12:50 AM »
จัดมีทติ่งครับ

petchh

• Newbie
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 01:20:11 PM »
เห็นด้วยกับเก็บค่าสมาชิก อีกหนึ่งเสียงครับ

Deepdown

• Newbie
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 11:51:21 PM »
ตอบแบบจริงจังนะครับ

1.หา partner ร่วมทุน ที่support ค่าใช้จ่าย
ไม่ก็ให้มาจัดการเริ้องพื้นที่ banner เวป แบ่งส่งนต่างรายได้จาก banner กับ admin ในส่วนที่เหลือจากค่าใช้จ่าย fix cost 12,000

ไม่ก็ขายขาดไปเลย แต่ให้มีสัญญาเรื่องค่าตอบแทนในการที่ admin ยังดูแลเวปอยู่

ผมหาคนมาลงทุนให้ได้นะ หรือถ้าดีลกันได้ผมรับเองก็ได้

2. ระดมทุนจากสมาชิก เก็บค่าสมาชิก หรืออสจจะรับ donate รายปี จัด party meeting ฯลฯ

3.ถ้ามีเงิน 100,000 เด๋วสอนทำกำไรง่ายๆเดือนละ12,000 ได้ชัวร์ 100% แต่อาจจะออกแนวเทาๆหน่อย 

เจ้าเหมียว

• Thank You
  • -Receive: 28
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 01:32:02 AM »
เว็บอยู่ได้ด้วย ยอดคนที่เข้ามาดูเยอะๆ คนที่แวะเวียนเข้ามา แล้วทำรายได้จากการรับโฆษณา
แต่ถ้าต้องเสียเงินเข้ากลุ่มอะไรสักอย่าง มีอยู่แล้วคนที่พร้อมจะเสียเงิน แต่คงเป็นส่วนน้อย เพราะที่เข้ามาก็เพราะเว็บนี้ฟรี
และถ้าจะมีกลุ่มvip adminก็จะต้องเหนื่อยเนื่องจากต้องคัดกรองคนมากขึ้น และรับผิดชอบถ้ามีการโกงกันมากขึ้นกว่าเดิม แอดมินต้องทำงานเยอะขึ้นในส่วนนั้น และคงเป็นส่วนน้อย และหนูคิดว่าถ้าแอดมินเพิ่มหน้าที่ในการคัดคนก็ไม่ต่างจากโมเดลลิ่งที่มีธุระจัดหานะคะ หรือพี่บ้างคนอาจจะบอกว่าให้ระบบคัดกรองคนไม่ต้องใช้แอดมิน เดียวนี้ก็มีแอพลิเคชั่นมากมายในการหาคู่ เพื่อซื้อ...หรือจ้างเที่ยวเยอะแยะนะคะ ใช้แอพไม่ดีกว่าหรอถ้างั้น หรือถ้าจะทำแบบนี้ควรทำให้ดีๆและแตกต่างจากแอพอื่นจะได้เป็นจุดขายค่ะ

หนูว่าเสน่ห์​ในเว็บนี้ที่หนูยังเข้ามา หนูเข้ามาอ่านสารทุกข์สุกดิบ​ของคนอื่น อ่านว่าเข้าหาอะไร หรือบ้างที่ก็มาอ่านเรื่องราวดีๆ

หนูนะ อยากให้พัฒนาเว็บไซต์ให้มีเรื่องหน้าสนใจมากขึ้นดีกว่านะคะ คนก็จะเข้ามาดูเข้ามาแวะเวียนเว็บไซต์เยอะขึ้น
พัฒนาให้มีแชทก็ดีนะคะ  สร้างคอนเทนที่น่านสนใจ มีการอัพเดต​ข่าวสารในแต่ละหมวดหมู่ก็ดีนะคะ ไม่ใช่แค่เรื่อง...
คนจะเข้ามาเว็บเยอะขึ้นค่ะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

เจ้าเหมียว

• Thank You
  • -Receive: 28
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 01:46:51 AM »
เว็บอยู่ได้ด้วย ยอดคนที่เข้ามาดูเยอะๆ คนที่แวะเวียนเข้ามา แล้วทำรายได้จากการรับโฆษณา
แต่ถ้าต้องเสียเงินเข้ากลุ่มอะไรสักอย่าง มีอยู่แล้วคนที่พร้อมจะเสียเงิน แต่คงเป็นส่วนน้อย เพราะที่เข้ามาก็เพราะเว็บนี้ฟรี
และถ้าจะมีกลุ่มvip adminก็จะต้องเหนื่อยเนื่องจากต้องคัดกรองคนมากขึ้น และรับผิดชอบถ้ามีการโกงกันมากขึ้นกว่าเดิม แอดมินต้องทำงานเยอะขึ้นในส่วนนั้น และคงเป็นส่วนน้อย และหนูคิดว่าถ้าแอดมินเพิ่มหน้าที่ในการคัดคนก็ไม่ต่างจากโมเดลลิ่งที่มีธุระจัดหานะคะ หรือพี่บ้างคนอาจจะบอกว่าให้ระบบคัดกรองคนไม่ต้องใช้แอดมิน เดียวนี้ก็มีแอพลิเคชั่นมากมายในการหาคู่ เพื่อซื้อ...หรือจ้างเที่ยวเยอะแยะนะคะ ใช้แอพไม่ดีกว่าหรอถ้างั้น หรือถ้าจะทำแบบนี้ควรทำให้ดีๆและแตกต่างจากแอพอื่นจะได้เป็นจุดขายค่ะ

หนูว่าเสน่ห์​ในเว็บนี้ที่หนูยังเข้ามา หนูเข้ามาอ่านสารทุกข์สุกดิบ​ของคนอื่น อ่านว่าเข้าหาอะไร หรือบ้างที่ก็มาอ่านเรื่องราวดีๆ

หนูนะ อยากให้พัฒนาเว็บไซต์ให้มีเรื่องหน้าสนใจมากขึ้นดีกว่านะคะ คนก็จะเข้ามาดูเข้ามาแวะเวียนเว็บไซต์เยอะขึ้น
พัฒนาให้มีแชทก็ดีนะคะ  สร้างคอนเทนที่น่านสนใจ มีการอัพเดต​ข่าวสารในแต่ละหมวดหมู่ก็ดีนะคะ ไม่ใช่แค่เรื่อง...
คนจะเข้ามาเว็บเยอะขึ้นค่ะ

เดียวถ้าวันนี้หนูถูกหวย หนูจะมาซื้อโฆษณาพี่เลยยยย หนูรักเว็บนี้ เวลาหนูเหงาหนูก็เข้ามาอ่านอะไรเรื่อยเปื่อย ไม่อยากให้เว็บถูกปิดเลยนะคะ หนูมีความทรงจำมากมาย หนูเรียนเรื่องพวกพัฒนาเว็บไซต์และแอพมา ถึงแม้เว็บนี้จะไม่มีความน่าสนใจอะไรเมื่อเทียบกับยุคปัจจุบัน แต่หนูเชื่อนะว่าพี่ที่เคยได้น้องดีๆ น้องที่เคยได้พี่แสนดีเปย์ อยากให้เว็บนี้คงอยู่เหมือนกับหนู ถ้าแอดมินเปิดกลุ่มvip หรือ จัดกิจกรรมดีๆเพื่อหารายได้เข้าเว็บ ต้องมีพี่ๆเยอะแยะที่พร้อมใจกันเข้าร่วมแน่นอน
จริงๆการหาเงินเข้าเว็บไม่จำเป็นต้องเฉพาะในเว็บก็ได้นะคะ พี่แอดมินลองคิดกิจกรรมที่มีค่าใช้จ่าย แล้วมีผู้ชนะ แล้วหักค่าใช้จ่ายไว้ นอกนั้นเป็นรางวัลของผู้โชคดี หนูว่าต้องมีคนเข้ารวมแน่นอน ถ้าพี่คิดไม่ออกปรึกษาหนูได้นะ หนูจะช่วยคิด
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

Konba501

• Thank You
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 07:27:35 AM »
เห็นด้วยกับการจัดมีตติ้ง   เก็บเงินไปสมาชิกเหลือน้อยแน่ๆใม่นานก็เงียบอีก

ปัญหาตอนนี้คือ ใม่มีรายได้เข้าเวปเพราะ คนดูเวปน้อยหรือเปล่า

ทำใมยอดดูน้อยลง โฆษณา น้อยลง  แก้ตรงนี้ดีกว่า

Mumo

• Thank You
  • -Receive: 84
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 11:28:07 AM »
ก็ติดต่อขอซื้อเวปไป...แอดมินยังเงียบ....ถ้าไม่สะดวกดูแลจัดการบริหาร ยังมีคนที่ยังอยากสานต่ออีกหลายคนค่ะ แอดมินว่าไงคะ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Konba501

• Thank You
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 11:45:56 AM »
ก็ติดต่อขอซื้อเวปไป...แอดมินยังเงียบ....ถ้าไม่สะดวกดูแลจัดการบริหาร ยังมีคนที่ยังอยากสานต่ออีกหลายคนค่ะ แอดมินว่าไงคะ

โห ปก จะเทคโอเวอร์ ยังใม่ตอบ งั้นก็ เอวัง

Dark knight

• Thank You
  • -Receive: 2
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 06:11:49 PM »
ให้สมาชิกช่วยบริจาคครับ...ใครมีกำลังก็ช่วยกัน
แล้วให้สถานะคนบริจาคเป็นผู้สนับสนุนเวป อาจมีสิทธิพิเศษ ซึ่งอันนี้ทางแอดมินเอาไปพิจารณาว่า มีอะไรบ้าง...
เช่น บางเวป อาจมีห้องพิเศษ ที่สมาชิกปกติ จะไม่เห็นเลย

Monin_II

• Thank You
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 09:06:19 PM »
แอบชื่นใจแทนเจ้าของเว็บนะคะ
ที่มีสมาชิคหลายๆคนอยากซัพพอร์ตเว็บ
ออกมาร่วมแสดงวิธีสนับสนุนเว็บที่หลากหลาย
แต่ ไม่เห็นความกระตือรือร้นของแอดมินเลย
เหมือนเป็นนินจามาแว็บๆก็หายไป
ไอ้เราก็คิดว่า "เออ เว็บเค้าให้เล่นฟรี
ก็อย่าไปเรียกร้องไรมาก"
แต่ถ้าวันใดวันนึงมีการจ่ายเพื่อสนับสนุนเว็บ
เราก็คาดหวังว่าหน้าเว็บมันจะดีกว่านี้
มีระบบแบนตะกวด มีลบกระทู้กวนๆออก
ก่อนจะไปถึงขั้นนั้นอยากให้แอดมิน
มาอ่านความเห็นในกระทู้นี้สักนิด
ถ้าเจ้าของเว็บเค้ายังอยากเปิดเว็บต่อ
นอกเสียแต่ว่า อยากปิดไปให้มันจบๆ
นี้มองว่าถ้าบริหารดีดีเว็บนี้มีเงินเข้าได้ตลอดนะ

katha

• Newbie
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 08:06:48 PM »
ขออกความเห็นบ้าง
ลองดูใจกันสักตั้งก่อนไหมครับ
บกกันสักหน่อยว่าปีนึงต้องมีค่าใช้จ่ายสักเท่าไหร่จึงจะอยู่ได้ชิลล์ๆ

แล้ว......

เปิรับสมทบช่วยเหลือเลยครับ ไม่ต้องมี vip หรืออะไรทั้งนั้น ดูใจกันว่าเพื่อนๆที่แอบอ่าน แอบใช้บริการ เงียบๆ หรือจะร่วมบ่น ร่วมส่งการบ้าน จะช่วยกันคนบะไม้ละมือสักเท่าไหร่ ซัพพอร์ตคนละสองสามร้อยผมว่าได้ไม่น้อยหรอกครับ

ที่สำคัญ ควรรับเป็น รหัส True Money หรือ e-wallet อะไรที่คนโอนจ่ายไม่ต้องแสดงตนมากไปกว่าชื่อสมาชิก

ลองพิจารณาดูนะครับ

สู้ๆ
 **19**

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2019, 09:31:12 PM »
แนะนำว่าสำหรับพี่ชายที่จะเข้ามาหาน้อง ๆ ก็ให้มีการเก็บค่าสมาชิกตามสมควรค่ะ
จะได้เป็นตัวการคัดกรองคนด้วย ส่วนใครที่อยู่ในห้องคุยเล่นเฉย ๆ ก็อาจจะแค่ให้ Verify ตัวตนก็พอ
ส่วนน้องสาวทั้งหลายที่เดือดร้อนก็ให้ทำการ Verify ตัวตนไม่ว่าจะวิธีใดก็ตาม เพราะลำบากอยู่แล้วน่าจะจ่ายค่าสมาชิกไม่ไหว
หรือถ้าใครสะดวกใจก็ให้ Donate ผ่านช่องทางต่าง ๆ ที่ไม่ระบุตัวตนก็ได้ เช่น รหัส truemoney หรือยังไงก็ว่ากันไป
แล้วก็เวลามีการโกงหรือเบี้ยวนัดหรือไม่ทำตามกฎ เช่น โพสต์หาพี่ชาย/น้องสาวในห้องคุยเล่นก็ให้รายงานไปยังแอดมินพร้อมหลักฐาน
แล้วก็บล็อกออกจากเว็บ/ขึ้นแบล็กลิสต์เตือน ซึ่งแอดมินอาจจะต้องทำงานหนักขึ้นนิดนึง แต่คิดว่าน่าจะช่วยได้ค่ะ
มีคนที่พร้อมจะซัพพอร์ตเว็บนี้เยอะค่ะ พร้อมช่วยเหมือนกันถ้าจะทำจริง ๆ

Mouyymy

• Newbie
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2019, 08:20:32 PM »
จัดมิตติ้งค่ะ  เสียค่าเข้าแล้วแจ้งจุดประสงค์