ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านฉบับแรก ก่อนเว็ปจะปิดลงเพือชมเชยพี่ที่ดี  (อ่าน 1643 ครั้ง)

Pumpuii2562

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
อันยองอันเซโย... ได้ข่าวว่าเว็ปจะปิดตัวลง ฝนตกๆ ขอเขียนอะไรดีๆ มีสาระเหมือนคนอื่นบ้าง
ขอแทนตัวเองว่า “หนู” นะค่ะ มันน่ารักดี หนูก็แฝงตัวอยู่ในเว๊ป ได้หลายเดือนละก็มีรับเที่ยวบ้าง ตามเวลา และอารมณ์ ซึ่งก็ได้พบกับพี่หลายคน หลาย สไตล์ แต่ส่วนมากก็จะแนว ผู้ใหญ่ 35+น่ารัก มือ ซุกซน แต่ก็ไม่มาก พอกรุบกริบด้วยความที่เราไม่หยิ่ง ก็ชิลๆกันไป ประเด็นที่มาส่งการบ้านเพราะ รู้สึกว่าพี่ดีๆในจ้างเที่ยว ก็มีนะ และงานจ้างเที่ยวก็ยังคงอยู่เพราะแอบเห็นมีคนเคยตั้งกระทู้ว่า มีแต่งานแรง งานเป่า (55555) จริงๆพี่ก็น่ารักหลายคน แต่ทีหนูประทับใจและรู้สึกดี ก็มี อยู่3คน
คนแรก สาวๆในเว็ปน่าจะรู้จักหลายคน เพราะพี่เค้าน่าจะดัง หนูขอเรียกพี่เค้าว่า พี่ไอติมมาจากรูปโปรไฟล์ไลน์ พี่คนนี้ เป็นผู้ใหญ่ละ ก็นัดดูหนัง กันเซลทรัลลาดพร้าว เรื่องปรสิต นัดกัน 18.00 ก็คิดว่าจะทานมื้อเย็นก่อน ละค่อยดู แต่สรุปพี่เค้ารถติด มาสายจ้าาาจากมื้อเย็น ที่จะจัดหนัก เหลือเป็นชาStarbucks ตามด้วยเค้กละก็ตามด้วยพูดคุย พี่เค้าน่ารักมาก ช่วยเตือน และก็สอนว่าดูคนยังไง หาพี่แบบไหน ต้องระวังตัวยังไง ตอนนั้นให้10 คะแนนเลยในใจ ต่อมาก็ดูหนัง ระหว่างที่ดูพี่เค้าก็สุภาพไม่มีมือซุกซน พอดูหนังจบด้วยความที่ดึกละ พี่เค้าก็ขับรถไปส่งอีกที่นึง เพราะหนูจอดรถไว้อีกที่ และก็พูดว่าไว้เจอกันใหม่  สาวๆที่เจอพี่คนนี้ หนูขอconfirmเลยว่าแกดีมาก (เขียนสั้นหน่อย เพราะmoment มันสั้น)
คนที่สอง หนูขอเรียกว่า พี่นก ตามรูปโปรไฟล์อีก พี่นกเนี่ยนัดเจอกันครั้งแรก ร้านคาราโอเกะ เพราะหนูชอบร้องเพลงมาก และพี่เค้าก็ตามใจไปอีก คนนี้ ตอนนัดเจอหนูไปสาย ซึ่งก็เริ่มกลัวละ แบบไปสายครั้งแรกแต่พี่เค้าไม่ว่าเลยแถมสั่งอาหารรอให้ด้วยกลัวหนูหิว (ใจดี๊ดี)เริ่มร้องเพลงตั้งแต่21.00-00.00 คือจริงๆแล้ว เราต้องtack care พี่ที่จ้างถูกมั้ย แต่พี่คนนี้ คือมาดูแล หนูซะงั้น เป็นคนกดเพลง ควบคุบเครื่องเสียง ชงเบียร์ บลาๆ จนร้านปิด พี่เค้าก็มาส่ง สำหรับพี่นก หนูให้คะแนนความน่ารัก ใจดี และความสุภาพ เกิน 10 เอาใจไปเลย รัว รัว แน่นอนถ้าสาวๆ ในห้องจ้างเที่ยวได้เจอพี่นก นะต้องประทับใจแน่ ปล.พี่เค้าหน้าตาออกโหดนะ แต่ใจดี confirm ka
คนที่สาม คนนี้ขอเรียกพี่หมอ พี่เค้าไม่ใช่หมอหรอก แต่วงเก่ง และแม่นด้วย คนนี้ประทับใจที่สุด เริ่มจากนัดดูหนังกัน ดูfast ไปแบบ งงๆ และไกลมากซึ่งปกติหนูไม่เคยรับเที่ยวไกลขนาดนั้น พี่เค้าก็มารอรับที่BTS คนนี้ อายุ40 ตอนแรกก็ตะลึงทำมัยหน้าเด็กมากกกกกก ภาพโปรไฟล์พี่เค้าจะสวมแว่น ใส่สูท หลังจากนั้นก็ขับรถไปห้าง ดูหนัง เมเจอร์อะไรละลืม5555ก่อนดูหนังก็ทานข้าว อยากบอกว่า พี่คนนี้ เป็นคนที่ดูหนังด้วยละหัวใจเต็นแรงมาก พี่เค้ามือจะซุกซนหน่อย แต่ก็ไม่มากดูหนังไป ใจลุ้นไป 555 พอดูหนังจบ พี่เค้าก็มาส่งหนูถึงบ้านด้วยการจอดรถที่สถานีและนั่ง BTS มาเป็นเพื่อนเพราะสุขุมวิทรถติดมาก (มีความนั่งมาส่งระหว่างทาง พี่หมอก็วงให้ตลอด)
จะบอกว่า พี่เค้าเป็นเฮฮา อยู่ด้วยแล้วมีแต่เสียงหัวเราะ มีมุกให้หนูขำอยู่เรื่อยจริงๆมันมีอะไรดีๆอยู่อีกมาก แต่เขียนละมันจะยาวละก็confirmความน่ารัก ขี้เล่น เอาไปเลย10++++
          จริงๆที่ส่งการบ้านเพราะอยากให้สาวๆที่รับเที่ยว ไม่ท้อใจ ว่ามีพี่ดีๆพร้อมที่จะจ้าง อะมีเยอะ อย่างเช่นพวกพี่ๆเหล่านี้และก็อยากขอบคุณพี่ๆที่เคยจ้างเที่ยวหนูด้วย เป็นการเที่ยว ดูหนัง ร้องเพลง ทานข้าว shopping กับคนแปลกหน้าต่อกัน ที่สนุกมากและหนูก็ได้ทัศนคติที่ดีมากมาย ไว้มีโอกาสก็เที่ยวกันใหม่ ตอนฝนไม่ตก รถไม่ติด บ้างนะค่ะ555555        ****เป็นการบ้านฉบับแรก เขียนผิดเขียนถูก เขียนวกวนไปมา หากใช้คำไม่เหมาะสมก็ต้อง ขอ อภัยมา ณโอกาสนี้ด้วย********

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
สงสัยถ้าเขียนถึงพี่คนที่ 4 ยิ่งซุกซนมาก น้องน่าจะ +++++++++ มากขึ้นไปอีก
หัวใจจะเต้นรัว...

Pumpuii2562

• Newbie
  • *
หรืออาจจะต้องถึงขั้นเรียกรถ แอมบูแลน ก็ว่ากันไป55555555

Termaraofin

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
เป็นการบ้านที่ดีมากครับ

Pumpuii2562

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะพี่......