ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ 3 ปีที่แล้ว จากหญิงขี้เหงาสู่คู่ชีวิตและการจากลา  (อ่าน 1866 ครั้ง)

talktalktalk.988

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ได้ข่าวว่าเว็ปกำลังจะปิดลง ไม่รู้ว่าจริงเท็จยังไง ???
 **07**
เลยคิดว่าจะแชร์ไดอารี่ความรู้สึกดีๆไว้ที่นี่
อย่างน้อยก็เป็นความทรงจำดีๆของชีวิตผู้หญิงธรรมดาคนนึง

ขอเรียกตัวเองว่าฟ้านะคะ
ฟ้าเล่นเว็ปนี้มาเกือบ 6 ปีได้ละ

เล่นเพราะเหงานั่นแหละ ดูหนัง กินข้าวบ้าง
เจอทั้งคนดีคนไม่ดีก็เยอะ แต่ส่วนมากดวงจะเจอแต่พี่ดีๆ

จนมาตกหลุมรักพี่คนนึง เมื่อ 3 ปีที่แล้ว
แอบ งงๆกัน ว่าเอ๊ะ เรารู้สึกกันตั้งแต่เมื่อไหร่ ไม่ทันจะตั้งตัวเลย
แต่ก็เนอะ ความรักมันห้ามกันได้ที่ไหน
 **25**

ก็เลยคบกันแบบ งงๆ
ตอนคบกันแรกๆก็เหมือนจะแฮปปี้ ทะเลาะกันบ้างเป็นเรื่องปกติ
แต่โชคดีคือพี่เขาน่ารักมาก ใจเย็นมากเลยอยู่ด้วยกันได้

คบกันได้ปีนึง ก็เจอแจ๊คพอตเข้าให้
เพราะธุรกิจพี่เขาล้ม ยอมรับเลยว่าเครียดมาก
มากจนถึงขั้นพี่เป็นซึมเศร้าแล้วไล่ให้เราไปรักคนอื่น

ฟ้าก็ด่าสิจะรออะไร  **05** มาทำให้รักแล้วจะทิ้งฟ้าง่ายๆเพราะกลัวฟ้าจะลำบากงี้
โชคดีที่ฟ้าเป็นลูกคนจีน ป๊าม๊าสอนให้ขยันอดทน เลยไม่ค่อยกลัวอะไร

ฟ้าก็ยื่นมือช่วยพี่เขา ทำงานๆๆๆๆๆๆ
ทำงานชนิดที่ฟ้านอน 4-5 ชม เกือบทุกวัน
ฟ้าบอกถ้าฟ้าโทรม พี่ไปหาน้องสวยๆมาแก้เหงาก็ได้ ฟ้าจะไม่โกรธ
แต่พี่เขาก็ไม่ยอมไป บอกชีวิตเขามีฟ้าก็พอใจแล้ว
ก็ยิ้มอ่อนบ่อยแหละ  **02** เฮ้ออออ จะหาพี่ที่น่ารักแบบนี้คงไม่มีอีกละ

จนเข้าต้นปี 62 ธุรกิจพี่ดีขึ้นแบบก้าวกระโดด
จนสามารถปลดหนี้ xx,xxx,xxx ให้พี่ได้สำเร็จ
เราทั้งคู่ก็กอดกันร้องไห้ ไม่คิดว่าจะมีโมเม้นนี้เกิดขึ้น

พี่บอกรอฟ้าอยากแต่งงาน พี่จะขอฟ้าแต่งงาน พี่ไม่แก่สำหรับฟ้าเกินไปใช่มั้ย
แต่เอาจริงๆใจฟ้าคือคิดไปยันภาพลูก 2 แล้ว  **30**
ก็เลยตกลงกันว่าจะแต่งงานกันปี 64

ตอนนั้นยอมรับว่าดีใจสุดๆไปเลย
มันคงจะตลกมากๆที่กำลังจะเห็นภาพตัวเองกำลังใส่ชุดสีขาวยาวๆ ซึ่งฟ้าไม่ชอบมากๆ เอาตรงๆ 555

จนเมื่อเดือนมีนา ฟ้าปวดท้องแบบหนักมาก
ชนิดที่ปวดจนต้องไปอ้วก ปวดหลัง ปวดหัว
เพื่อนก็แซวๆกันว่าแพ้ท้องรึเปล่า

ก็บ้าจี้เชื่อเพื่อนไปโรงพยาบาลจะตรวจครรภ์
แต่พอไปตรวจจริงๆหมอบอกฟ้าปกติ แต่คือตอนนั้นฟ้าปวดท้องจนทนไม่ไหวขอยาฉีดแก้ปวด
คุณหมอเอะใจเลยส่งฟ้าไปตรวจอะไรบางอย่างโดยใช้อุปกรณ์ส่อง

นั่นแหละ สิ่งที่ฟ้าได้คำตอบจากหมอ ฟ้าเป็นมะเร็งลำไส้

เรื่องนี้ฟ้าสตั๊นไปเกือบครึ่ง ชม เพราะมันลุกลามจนน่ากลัวขอไม่อธิบายเพิ่ม
ฟ้าน้ำตาไหลตลอดทาง เหมือนจะเสียใจ หรือ เศร้า หรือตกใจ ตอนนั้นคือแยกไม่ออก
เพราะสิ่งที่ฟ้าถามหมอ คือฟ้าจะอยู่ได้นานแค่ไหน

ใครจะคิดเนอะว่าส่วนนึงมันมาจากการที่คนเรานอนน้อยสะสมมากๆ
แต่ฟ้าไม่เคยโทษว่าเป็นความผิดพี่เขานะ
มันมาจากใจเราเอง นี่ก็ร่างกายเราโทษเขาไม่ได้

สิ่งที่ฟ้าทำ คือฟ้าบอกพี่ว่าฟ้าคงไม่ได้ใส่ชุดสีขาวยาวๆแล้วหละพี่
ตลอด 3 ปี ของฟ้าคือฟ้ามีความสุขมาก
แต่ฟ้าจะไม่ดราม่าในนี้นะ 555 เพราะดราม่าไปหมดแล้ว

ก่อนที่จะจากกันพี่เขาก็ขอมาดูแลฟ้า แต่ฟ้าทนไม่ได้ ฟ้าอยากให้พี่จำตอนฟ้ายังสวยๆ หุ่นเซี๊ยะๆ
มาเจอฟ้าสภาพผี ฟ้าไม่อยากให้พี่มองฟ้าแบบเศร้าๆ ถ้าพี่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ก็อย่าโกรธฟ้าเลย

ในเรื่องความโชคร้ายยังมีเรื่องดีๆอยู่ โชคดีที่ฟ้าถ่ายรูปเป็นความทรงจำไว้เยอะมาก
ฟ้าแฮปปี้มาก เวลาเห็นรูปเก่าๆ เหมือนไดอารี่เล่มนึง
ถึงฟ้าจะอายุน้อย แต่การเดินทางชีวิตกับพี่เป็นอะไรที่ฟ้ามาไกลมาก ฟ้าสนุกมาก

ฟ้าเชื่อว่าคงมีพี่หรือน้องน่ารักๆ ที่รักใครสักคน ความรักเป็นพลังบวกที่ดีมากๆ
ใครเจอคนที่เป็นพลังบวกรักษาเขาไว้ให้ดีๆ อยู่กับเขานานๆนะคะ ชีวิตคนเรามันสั้นจะตาย

ฟ้าขอบคุณเว็ป wlg ที่ทำให้ฟ้ารักใครคนนึงมากๆ
เอาจริงๆฟ้าก็ไม่คิดว่าจะรักใครได้มากขนาดนี้เลยล่ะ

ฟ้ารักพี่มากๆๆๆๆ
เขียนอาจจะสั้นไปหน่อย  **25**
แต่ขอบคุณที่เข้ามาอ่านไดอารี่ของฟ้านะคะ
 **35**

Icing

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
ขอบคุณฟ้าที่เข้ามาแชร์เรื่องราวก่อนเว็บปิดนะคะ
ไม่แน่ใจว่าจะบอกให้หายป่วยไวๆนะคะได้ไหม
แต่โรคแบบนี้ก็เคยเจอคนที่เป็นแล้วหายได้ จากการดูแลตัวเองที่ดี
ก็อยากให้กำลังใจกัน ว่าให้สู้กับมัน อย่าเครียดนะคะ ใช้ชีวิตให้มีความสุข
ถ้ากำลังใจดี อะไรก็ดี
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

kaptan

• People Like This 1734
  สู้ๆ ครับ อย่าเพิ่งถอดใจ อย่ายอมแพ้นะครับ
เราอาจจะมีทางรักษาก็ได้ ช่วงนี้ลดเนื้อสัตว์ ทานอาหารสุขภาพ
นั่งสมาธิ แผ่เมตตาครับ ปาฎิหาริย์มีจริง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

incarnationman

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
มาเป็นกำลังใจนะ ทำใจ อารมณ์ให้สงบ  อย่าเครียด เพราะมะเร็งนี่ชอบพวกที่เครียด อารมณ์รุนแรง  ทานอาหารพวกผัก เลี่ยงเนื้อสัตว์ กินพวกนมอัลมอน มีคนรู้จักก็เป็นที่เดียวกับน้อง ไปผ่าออก แล้วดำเนินชีวิตแบบไม่เครียด สงบ ก็เห็นเขาอยู่มา ห้าหกปีละ สิ่งที่เราคิดว่าร้าย อาจจะไม่เป็นอย่างงั้น สู้ๆ นะครับ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
กลับไปหาพี่เขาเถอะครับ **03**
น้องไม่จำเป็นต้องสวยหรือีสำหรับพื่เขา เพราะสำหรับเขาน้องสวยมาจากข้างใน

ก็เหมือนพี่เขาไม่จำเป็นต้องรวยสำหรับน้อง เพราะเขาดีพอ(ต่อให้ไม่รวยก็ดีพอ)
น้องก็ดีพอ(ต่อให้ไม่สวย)

เรื่องมะเร็ง สมัยนี้โอกาสหายมันมีสูงขึ้น ถ้าไม่หายก็แค่ตายไว
หนังดีไม่จำเป็นต้องยาว....เพลงเพราะไม่จำเป็นต้องยาว....
รูปสวยไม่จำเป็นต้องขนาดใหญ่....
มีแฟนที่ดี มีเงินใช้ ลำบากผ่านมาได้แล้ว ก็ต้องฉลาดใช้เวลาให้ดีมีความสุข...เวลาจะมากจะน้อยเราอาจกำหนดไม่ได้
แต่เรากำหนดให้มีความสุขเบิกบานได้
(ช่วยกันกับแฟนหาวิธีมีชีวิตอย่างมีความสุขให้เจอ...ถ้าไม่เจอก็เพราะ"โง่" ไม่ใช่เพราะมะเร็ง)

เอาใจช่วยครับ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

C.718

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
คุณเป็นคนน่ารักมาก ทั้งคู่ต่างโชคดีที่เคยได้มีช่วงเวลาดีๆด้วยกัน

มะเร็งและโรคหลายอย่างสมัยนี้หายได้ กำลังใจของคนรอบข้างและจิตใจของผู้ป่วยสำคัญที่สุด

เราขอเอาใจช่วย และขอให้พระเจ้าคุ้มครองคุณฟ้านะคะ ❤️

Sleepforrst

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
โอ โห เอาไปทำหนังได้นึง้เรื่องสบายๆเลยนะเนี้ย น่าสนใจดี ทำให้รู้ว่าชีวิตมันเป็นอะไรที่อยาก ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ

pink gin

• Newbie
  • *
    ไม่สำคัญหรอกว่าจะอยู่ด้วยกันได้นานแค่ไหน  ขอแค่ช่วงที่มีกันและกันอยู่เรามีความสุขกันแค่ไหน  ทำทุกวันให้เหมือนเป็นวันสุดท้ายของชีวิต
รักให้บอก เกลียดให้ถาม มีปัญหาให้เคลียร์ ชีวิตมันยากพอแล้ว อย่าทำอะไรให้มันซับซ้อน เป็นกำลังใจให้นะคะ

kan_kan

• Jr. Member
  • **
อ่านแล้วรู้สึกดีตาม ต้องบอกว่าขอให้รักษาสุขภาพมากๆนะคะ
และควรใช้ทุกช่วงเวลาให้มีค่าด้วย คนเรากว่าจะได้เจอ ได้รักกัน มันไม่ง่ายเลยจริงๆค่ะ
ไม่สวย ไม่ใส แต่หัวใจมุ้งมิ้ง