ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่าบ้าง 55555  (อ่าน 3972 ครั้ง)

Gabrielle

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อยากเล่าบ้าง 55555
« เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 09:42:45 PM »
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่าน
กะทู้นี้ไม่มีอะไรมากแค่อยากมาแชร์ประสบการณ์ที่พบเจอจากในเว็บนี้บ้าง เห็นคนอื่นเล่าก็อยากเล่าบ้าง อิอิ
ใส่สีใส่ไข่บ้างนะคะ เพื่ออรรถรสในการอ่าน

ไปค่ะ…

ขออนุญาตเรียกตัวเองว่าหนูนะคะ น่ารักดี ฟังดูตัวเล็กดีค่ะ555555555555

หนูรู้จักเว็บนี้ได้อย่างไรจำไม่ได้แล้วค่ะ จำได้แค่ว่ารู้จักตอนปี4 จริงๆแล้วหนูไม่ได้เดือดร้อนนะคะ หนูแค่เหงา คนมาจีบก็พอมีบ้างแต่ก็ยังไม่satisfy หนูเท่าไหร่ค่ะ จนกระทั่งมาเจอกับพี่คนนึงในนี้ค่ะ นามสมมุตว่า พี่ ช.

พี่ช.(ณ ตอนนั้น พี่เค้าอายุ38ค่ะ ห่างกับหนูรอบครึ่งเอง555) หน้าตา ผิวพรรณดี การศึกษาดี ฐานะดี ทัศนคติดีมาก โสด (ได้ไงไม่รู้) พี่เค้าหาน้องไว้ดูแลค่ะ เรานัดเจอที่พารากอน พี่เค้าบอกว่าหนูนิสัยน่ารัก อยู่ด้วยแล้วรู้สึกดี พี่ช.ก็ขอดูแลหนู ณ วันนั้นเลยค่ะ หนูตอบตกลงแบบใช้สติไตร่ตรองอย่างดีแล้ว เราคบกันได้2ปีค่ะ พี่ช.เป็นคนที่สบายๆ ทำตัวติดดิน ตามใจหนูทุกอย่าง พาไปเที่ยวต่างประเทศบ่อยมาก (เดือนเว้นเดือน) เราเข้ากันได้ดีมาก พี่ช.คอยสอนหนูในเรื่องการใช้ชีวิต การเลือกคบเพื่อน การทำงานต่างๆ จนผ่านไป1 ปี หนูเรียนจบพอดีค่ะ พอเริ่มทำงาน เราก็ได้เจอกันน้อยลง แต่ความรู้สึกก็ไม่ได้เปลี่ยนไปนะคะ พอหนูเริ่มทำงานได้ปีนึง ก็เบื่องานค่ะ…

ความเบื่อนี้ มันทำให้หนูคิดจะหางานที่ต่างประเทศค่ะ แล้วหนูก็ได้งานที่อยากทำจริงๆ ทุกอย่างเปลี่ยนไป หนูกับพี่ ช.หยุดความสัมพันธ์กันค่ะ ด้วยtime zone , distance etc.ไม่รู้ฟ้าเล่นตลกหรืออะไร หนูทำไลน์พี่ช.หาย แล้วพี่เค้าก้ไม่ทักมาเลย ทำให้หนูขาดการติดต่อกับพี่ ช.ไป2ปีค่ะ  จนกระทั่ง หนูลาออกจากงานมา..

วันที่หนูกลับไทยมา ก็มีไลน์นึงทักหนูมาค่ะ เค้าคือพี่ช.นั่นเอง หนูดีใจมากกกก เรานัดเจอกัน พี่เค้าก็ขอหนูคบเหมือนเดิม เราคบกันได้สักพัก พี่ช.บอกหนูว่าเค้าอยากแต่งงานและมีลูกกับหนูค่ะ หนูอึ้ง (เพราะ 1.หนูไม่ชอบรับผิดชอบใคร 2.กลัวขาดความอิสระ เพราะหนูชอบเที่ยวมากๆ) หนูได้แต่บอกว่าขอคิดดูก่อน เพราะหนูยังอยากทำอะไรอีกตั้งหลายอย่าง

เราเริ่มเถียงกันบ่อยค่ะ คนนึงก็อยากมีลูก อีกคนก็ยังอยากสนุกกับชีวิต พอโดนรบเร้าบ่อยๆหนูก็รำคาญ จนเราเลิกกันไปค่ะ ตัวเบาๆหวิวๆพูดไม่ถูก เสียใจแต่ก็อยากกำหนดชีวิตตัวเอง5555
ระหว่างที่หนูกำลังสนุกกับงานที่ใหม่ที่ไทย ก็มีคนมาจีบบ้าง แต่รู้สึกไม่ใช่สักคนเลยค่ะ จนมีวันนึง จู่ๆหนูก็นึกถึงเว็บนี้อีกครั้ง ก็เลยเข้ามาดู…

หนูได้เจอกับพี่คนนึงค่ะ นามสมมุตพี่ อ. ทุกอย่างตรงสเป็คมากกกกกกกกก (สุภาพ เอาใจเก่ง การศึกษาดี ฐานะดี แต่ก็เจ้าชู้พอตัว แต่ก็มีสิ่งหนึ่งที่ทำให้เรารู้สึกแปลกๆคือ พี่อ.มีครอบครัวแล้วค่ะ) เรานัดเจอกัน ในครั้งแรกพี่ อ.ก็ขอดูแลเลยค่ะ พี่อ.เป็นคนที่ทำให้หนูเขินได้ ทั้งๆที่ปกติไม่ใช่คนขี้เขิน555 ในเดือนแรกทุกอย่างไปได้สวย หนูติดพี่เค้ามากกกก พี่อ.โทรมาปุ้บหนูรับปั้บ ต่อให้ประชุมอยู่หรืองานยุ่งมากก็ตาม ไลน์มาหาหนูก็ตอบแบบทันที เรียกได้ว่าหลงเลย555555 แต่แล้ว พอเข้าเดือนที่2-3 ทุกอย่างก็เริ่มน้อยลงค่ะ ไม่ค่อยโทรมา ไม่ค่อยตอบไลน์ หนูพยายามทำให้ทุกอย่างเป็นเหมือนเดิม แต่ก็ไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้นเลย พี่อ.ให้เหตุผลว่าไม่ค่อยว่าง ซึ่งหนูก็ไม่รู้ว่าจริงมั้ย แต่ก็ไม่คิดจะไปหาคำตอบ  ตอนนั้นยอมรับว่าเสียใจมากกก จนสุดท้าย เราก็ไม่ได้คบกันต่อค่ะ แต่ก็ไม่มีวันไหนที่หนูไม่คิดถึงพี่ อ.เลย..

ระหว่างที่กำลังเสียใจอยู่นั้น พี่ช.ก็กลับมาง้อค่ะ เค้าบอกอยากอยู่กับหนูไปจนแก่ อยากแต่งงาน อยากให้หนูลาออกจากงานอยู่บ้านเลี้ยงลูกค่ะ แต่นั่นไม่ใช่ชีวิตที่หนูคิดว่าจะมี หนูไม่ชอบเด็ก5555555 แต่ถ้าถามว่ารักพี่ช. มั้ย ก็ตอบได้ว่ารัก งงตัวเอง555

ที่เล่ามานี้ แค่อยากจะแชร์ประสบการณ์ชีวิตให้ฟังเฉยๆค่ะ ในบางครั้งเราอยากเล่า อยากระบายให้ใครฟัง แต่ก็ไม่สามารถเล่าให้ฟังได้ ด้วยเหตุผลต่างๆ เช่น กลัวเพื่อนถามว่า ทำไมอายุห่างกันเยอะจัง ไปเจอกันที่ไหน ทำไมเค้าเปย์จัง ไปเจอกันได้ยังไง บลาๆ แต่สุดท้ายแล้ว การที่ได้มารู้จักเว็บนี้ ก็ทำให้หนูเจอคนดีๆ อย่างพี่ช.และพี่อ. ทั้งนี้ทั้งนั้น เราก็ต้องพินิจพิจารณาเลือกคบคนอย่างมีสตินะคะ ถ้าถามว่าเคยเจอคนมาหลอกคุยมั้ย เคยค่ะ แต่จะรู้ตัวก่อน ถ้าถามว่าดูยังไงว่าเค้าหลอกหรือไม่หลอก ใช้สมองค่ะ ไม่ยากเลย สุดท้ายนี้ เราเชื่อว่าถ้าเราดีกับใคร คนนั้นก็จะดีตอบค่ะ treat people like the way you want to be treated.

ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ อิอิ

RainBow.

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
Re: อยากเล่าบ้าง 55555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 10:06:55 PM »
ถ้าวันไหนเบื่อพี่ ช. เดี๋ยวเราอาสาดูแลต่อเอง  **34** **34**
ชอบผู้ใหญ่

Gabrielle

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 10:16:21 PM »
ถ้าวันไหนเบื่อพี่ ช. เดี๋ยวเราอาสาดูแลต่อเอง  **34** **34**

5555 สวัสดีค่ะ
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ

ตอนนี้ไม่ได้คุยกับพี่ช แล้วค่ะ way of lifeต่างกัน ^^

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 11:13:33 PM »
สนใจจะลองคบพี่ ต. ไหมครับ
รับรองว่าไม่ตื้อให้มีลูกชัวร์....
ไม่น่าเบื่อแน่นอนครับ....ปรกติพี่ ต. เทสาวๆไว ไม่ทันเบื่อก็เทแล้ว.... **24**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Gabrielle

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 11:20:36 PM »
รับรองว่าไม่ตื้อให้มีลูกชัวร์....
ไม่น่าเบื่อแน่นอนครับ....ปรกติพี่ ต. เทสาวๆไว ไม่ทันเบื่อก็เทแล้ว.... **24**

555น่าสนใจค่ะ แต่พอรู้ว่าต้องโดนเท ก็คิดหนักเลย อิอิ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 12:10:26 PM »

555น่าสนใจค่ะ แต่พอรู้ว่าต้องโดนเท ก็คิดหนักเลย อิอิ
ธรรมดาครับ สาวๆที่แอบชอบพี่ ต.  พอรู้ว่ามีโอกาสโดนเท....ก็คิดหนักครับ... **10**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 08:47:44 AM »
ทำไมคุ้นจขกท. จัง เรารู้จักกันใช่มั้ยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 07:34:22 AM »
คนเช้าชู้มักมีเสน่ และชวนให้หลงไหล

ส่วนคนดีที่จริงจังและจริงใจ ก็น่าคบหา

เรื่องราวต่างๆที่น้อง ได้พรรณณา

เก็บรักษาใว้เป็นความทรงจำ และหาคนที่คู่ควร

Gabrielle

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 05:39:10 PM »
ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษจริงป่าวค้าา

ธรรมดาครับ สาวๆที่แอบชอบพี่ ต.  พอรู้ว่ามีโอกาสโดนเท....ก็คิดหนักครับ... **10**

Gabrielle

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 05:44:20 PM »
ใช่ค่ะคุณพี่
ทำไมคุ้นจขกท. จัง เรารู้จักกันใช่มั้ยครับ

Gabrielle

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 05:46:03 PM »
โอโห มาเป็นกลอนเลย  **36**
คนเช้าชู้มักมีเสน่ และชวนให้หลงไหล

ส่วนคนดีที่จริงจังและจริงใจ ก็น่าคบหา

เรื่องราวต่างๆที่น้อง ได้พรรณณา

เก็บรักษาใว้เป็นความทรงจำ และหาคนที่คู่ควร