ผู้เขียน หัวข้อ: ดูแลน้องแล้ว ต้องเอาใจเค้าด้วยนะ  (อ่าน 2779 ครั้ง)

WhyDoI

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
  • Have a good day
ดูแลน้องแล้ว ต้องเอาใจเค้าด้วยนะ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 01:58:31 AM »
พาไปกินข้าวเย็น บรรยากาศโรแมนติก จิบไวน์เคล้าบรรยากาศเอ้าดอร์ ได้ไม่นาน ฝนเทลงมา

ย้ายร้านหนีฝน น้องพาไปผับติ้ดชึ่ง คนเยอะมากกก วัยรุ่นทั้งนั้น เราเข้าไปต้องเป็นตัวประหลาดแน่นอน โชคดีที่นั่งเต็ม

ขับวนไปหาร้านอื่นที่ไม่เปียกฝน เจอร้านนึง ดูน่าจะมีที่นั่ง พอเข้าไป โอ้โห เหมาะเจาะ วงเล่นเพลงรุ่นเรา ถูกใจสิ

ลูกค้าในร้านก็รุ่นเก๋าทั้งนั้น ลุงป้าน้าอา มาครบ

ดนตรีเล่นเพลงอัสนีย์วสันต์ ใหม่ เจริญปุระ สาวสาวสาว พิ้งแพนเธอร์ แหวน ธิติมา

แต่เธอนั่งเล่นมือถือ ไม่มองวงดนตรีด้วยซ้ำ เราจับสัญญาณได้เลย ว่าร้านนี้ไม่ถูกใจเธอ

แต่ว่ามันถูกใจเรา ฟังเพลง ร้องตาม ดูโต๊ะอื่นลุกมาเต้นรำกันสักพัก

ก็เลยถามว่าย้ายร้านมั้ย กลับไปร้านเดิมที่คนแน่นๆ มั้ย

แต่มันก็ใกล้เวลาร้านปิดแล้ว จะเที่ยงคืน สรุปคืนนี้เราถูกใจวงดนตรี

แต่เราทำไม่ถูกใจเธอ...

แบบนี้ คืนนี้ ตูอดแน่ ว่าจะจัดซักหน่อย เฮ้อ!!
Life's short

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ดูแลน้องแล้ว ต้องเอาใจเค้าด้วยนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 07:49:58 AM »
ท่านอาจจะโชคไม่ดี เจอน้องที่ไม่รู้จักหน้าที่ครับ
ถ้าเป็นไปตามที่เล่านะครับ หรือมีอะไรที่ทำให้น้องเค้าเซ็ง อันนี้ไม่ทราบได้

แต่อยากบอกว่างานแบบนี้ ต่างฝ่ายต่างควรต้องดูแลความรู้สึกกันครับ
งานจ้างเที่ยว หรือดูแล มันมีต่างจากการซื้อขายของ หรืองานบริการอื่นๆ
มันเป็นงานที่ต้องมีความรู้สึกดีๆ ต่อกันในการเจอัน

ขอให้ต่อไปท่านเจอน้องๆ ที่น่ารักทั้งรูปร่างหน้าตา และนิสัยนะครับ

น้องๆ ที่ผมไปตอบชื่นชมในกระทู้ รับรองว่านิสัยดีทุกคน ลองเจอดูครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

Re: ดูแลน้องแล้ว ต้องเอาใจเค้าด้วยนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 04:07:29 PM »
สัจธรรม

ผมเจอมาหลาย
น้องมาแบบ หุ่นยนต์

มาจะเอาเงิน ลืมเอาวิญญาณมา

เคสแบบนี้ ผมเช็คบิลเลย
เอาไปแค่ค่ารถพอ (ดูออกตั้งแต่ไม่กี่นาทีหลังเจอ)

มีใครเคยนัดพี่คนนี้ มาบอกหน่อยครับ
ไม่มีใครเชื่อว่าคนจิตใจต่ำแบบนี้จะจ้างใคร
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 09:25:18 PM »
ผมไม่เคยเป็นพระเอก แต่ไม่เอาแต่ด่าว่าน้องๆ ไปทุกคนแบบว่าเหมารวม
มีกระทู้ไหนมั้ยที่สร้างสรรค์ ตั้งแต่ละครั้งส่อสันดานทั้งนั้น

t26man

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 09:56:14 PM »
ผมไม่เคยเป็นพระเอก แต่ไม่เอาแต่ด่าว่าน้องๆ ไปทุกคนแบบว่าเหมารวม
มีกระทู้ไหนมั้ยที่สร้างสรรค์ ตั้งแต่ละครั้งส่อสันดานทั้งนั้น

ถ้าการถามตอบ ตรงไปตรงมา
จี้จุดตรงๆ
ทำให้บางคนรู้สึกจี้ด

แสดงว่า คนนั้นล่ะ ไม่ธรรมดา

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 05:43:43 PM »
น้องของพี่อาจจะไม่รู้จักเพลงเหล่านั้นรึเปล่าคะ แบบเกิดไม่ทัน เลยหยิบโทรศัพท์มาเล่นแก้เก้องี้ (คิดในแง่ดี)  **30** **30** **30**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

t26man

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 05:33:11 AM »
น้องของพี่อาจจะไม่รู้จักเพลงเหล่านั้นรึเปล่าคะ แบบเกิดไม่ทัน เลยหยิบโทรศัพท์มาเล่นแก้เก้องี้ (คิดในแง่ดี)  **30** **30** **30**

เท่าที่อ่านจากเหตุการณ์ข้างต้น
ผมว่าน้องคนนี้ ไม่เหมาะกับการรับจ้างเที่ยวเท่าไร
กรณีติดมือถือเวลาอยู่ด้วยกัน ผมมองแปบเดียวก็รู้ว่า ไม่ enjoy และอยากให้การรับจ้างเที่ยวตรงนั้นผ่านไปไวๆ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 05:49:20 PM »
พาไปกินข้าวเย็น บรรยากาศโรแมนติก จิบไวน์เคล้าบรรยากาศเอ้าดอร์ ได้ไม่นาน ฝนเทลงมา

ย้ายร้านหนีฝน น้องพาไปผับติ้ดชึ่ง คนเยอะมากกก วัยรุ่นทั้งนั้น เราเข้าไปต้องเป็นตัวประหลาดแน่นอน โชคดีที่นั่งเต็ม

ขับวนไปหาร้านอื่นที่ไม่เปียกฝน เจอร้านนึง ดูน่าจะมีที่นั่ง พอเข้าไป โอ้โห เหมาะเจาะ วงเล่นเพลงรุ่นเรา ถูกใจสิ

ลูกค้าในร้านก็รุ่นเก๋าทั้งนั้น ลุงป้าน้าอา มาครบ

ดนตรีเล่นเพลงอัสนีย์วสันต์ ใหม่ เจริญปุระ สาวสาวสาว พิ้งแพนเธอร์ แหวน ธิติมา

แต่เธอนั่งเล่นมือถือ ไม่มองวงดนตรีด้วยซ้ำ เราจับสัญญาณได้เลย ว่าร้านนี้ไม่ถูกใจเธอ

แต่ว่ามันถูกใจเรา ฟังเพลง ร้องตาม ดูโต๊ะอื่นลุกมาเต้นรำกันสักพัก

ก็เลยถามว่าย้ายร้านมั้ย กลับไปร้านเดิมที่คนแน่นๆ มั้ย

แต่มันก็ใกล้เวลาร้านปิดแล้ว จะเที่ยงคืน สรุปคืนนี้เราถูกใจวงดนตรี

แต่เราทำไม่ถูกใจเธอ...

แบบนี้ คืนนี้ ตูอดแน่ ว่าจะจัดซักหน่อย เฮ้อ!!

อ่านแล้วยัง งง นิดหน่อย  สรุปว่าเป็นน้องจ้างเที่ยว หรือน้องดูแลครับ ท่าน จขกท

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

t26man

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 04:15:59 PM »
ผมว่าน้องจ้างเที่ยว จำนวนไม่น้อย ไม่เข้าใจนะว่าจ้างเที่ยวต้องทำตัวอย่างไร

โดยเฉพาะ น้องรูปร่างหน้าตาดี บางคนคิดว่าสวยทำอะไรก็ได้

มีจริงๆ

(ไม่ใช่ทุกคน)