ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์ไหนกัน เมื่อฝนตกทั้งวัน  (อ่าน 1246 ครั้ง)

Burin Burin

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อารมณ์ไหนกัน เมื่อฝนตกทั้งวัน
« เมื่อ: กันยายน 22, 2019, 10:18:31 PM »
ฝนตกบ่อยจัง ช่วงนี้ ไม่ค่อยชอบ หนาวๆ เหงาๆ เบื่อๆ ไปไหนลำบาก รู้สึกไม่สบายตัวเลยค่ะ ห่มผ้าทั้งวันเลยค่ะ คนอื่นรู้สึกไงกันบ้างคะ เป็นเหมือนกันไหมคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: อารมณ์ไหนกัน เมื่อฝนตกทั้งวัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 09:23:30 AM »
   ทำใจกับธรมชาติครับ อีกไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์ฝนก็คงหมดแล้ว
ปีนี้ถ้าปลายฟดูฝนไม่มามากขนาดนี้ บ้านเมืองเราลำบากแน่ๆ เพราะจะแล้งมาก
และประเทศที่พึงพาการเพาะปลูกพืชแบบไทย ถ้าขาดน้ำจะเป็นปัญหามาก

เราก็อดทนนอนห่มผ้ากันหน่อยนึงเนาะ เดี๋ยวฤดูหนาวที่เรารอคอยก็มาถึงแล้ว
รอพบความสุขครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Burin Burin

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: อารมณ์ไหนกัน เมื่อฝนตกทั้งวัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2019, 11:25:45 AM »
   ทำใจกับธรมชาติครับ อีกไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์ฝนก็คงหมดแล้ว
ปีนี้ถ้าปลายฟดูฝนไม่มามากขนาดนี้ บ้านเมืองเราลำบากแน่ๆ เพราะจะแล้งมาก
และประเทศที่พึงพาการเพาะปลูกพืชแบบไทย ถ้าขาดน้ำจะเป็นปัญหามาก

เราก็อดทนนอนห่มผ้ากันหน่อยนึงเนาะ เดี๋ยวฤดูหนาวที่เรารอคอยก็มาถึงแล้ว
รอพบความสุขครับ
ขอบคุณนะคะ สำหรับพยากรณ์อากาศ เช้านี้
อากาศดี เย็นดีค่ะ
ไม่มีอะไรแน่นอนกับธรรมชาติ เสมอค่ะ
งั้นก็ต้องนอนห่มผ้าต่อไปก่อนค่ะ แต่นอนสองคนน่าจะอุ่นกว่านะคะ