ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมีใครเคยเจอน้องสาว หรือพี่ชายในนี้จริงจังบ้างไหมคะ?  (อ่าน 6044 ครั้ง)

Babymineee

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ตามหัวข้อเลยค่ะ...

แบบสาวๆเข้ามาหาพี่ชายดูแลระยะยาว มีใครเคยเจอบ้างไหมคะ

หรือพี่ชายเข้ามาหาน้องสาวดูแลระยะยาว ได้ดูแลจริงๆบ้างไหม

รู้สึกเหมือนจะไม่มีเลย รบกวนขอรีวิวกันหน่อยค่ะ

cantona101

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
หามานานแล้วครับ ยังหาน้องที่จริงจังไม่เจอเลยครับ  **12**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
น้องหมายถึง น้องสาว แบบน้องสาวจริงๆ หรือพี่ชาย แบบพี่ชายจริงๆ
หรือแค่เป็นแค่คำพูด ไม่ได้หมายความตามนั้น
ถ้าเป็นการถามว่า มีพี่ชายมาหาน้องสาวดูแล แบบแลกเปลี่ยน หรือน้องสาวมาหาพี่ชายดูแล แบบแลกเปลี่ยนตามความเหมาะสม มีแน่นอน  ระยะเวลา สั้นหรือยาว แค่ไหน ขึ้นอยู่กับความสัมพันธ์ และการอะลุ่มอล่วย การยอมรับในตัวตนของอีกฝ่าย และอีกหลายๆ อย่าง
อย่างน้อย ผมคนนึง ดูแลน้องที่เจอจากในนี้ มามากกว่า 3 ปีแล้ว และเท่าที่ทราบ ก็มีคนอื่นที่ดูแลกันนานกว่านั้น
ถ้าน้องมาหา ก็ใช้ความพยายาม ใช้การพูดคุยกับคนที่ทักเข้ามา อย่าตัดสินใจใครโดยฟังจากคนอื่นอย่างเดียว เปิดใจคุย แล้วน้องอาจจะโชคดีเจอคนๆ นั้น ที่เขายินดีที่จะดูแลน้อง และอาจจะดูแลน้องไปยาวๆ
โชคดีครับ

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
เคยครับ แต่นานมาแล้ว

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
เมื่อก่อนก็มี เดี๋ยวนี้หายาก จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ...หาคนเคมีตรงกันหายากเข้าไปทุกที
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

lenovo.limited

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 0
จริงจังแบบไหนครับ ถ้าคุยกันมาเป็นปีๆ ก็มีนะ เชื่อมั้ย น้องบางคนที่พี่คุยด้วยบางคนยังไม่เคยเจอกันเลย 555++  **25**

One_By_One

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
เราจริงจัง แต่สุดท้ายเจอคบซ้อนครับ หมดไปหลายหมื่นกว่าจะรู้ตัว

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
หลายปีก่อน ก็หาแบบ จ้างเที่ยว ดูแล งานแรง แต่ก็ไม่พบที่ใช่ คบๆกันไปก็จากกัน

พอกลับเข้ามาใหม่เมื่อปีที่แล้ว ก็หานะ เจอแต่แบบนี้
-ทักไปโดยพยายามเขียนบอกว่าตนเองเป็นอย่างไร ต้องการเจอสาวแบบไหน และ...ยาวพอควร ถูกตอบกลับด้วยคำสั้นๆ สวัสดีค่ะ ไม่ก็สติ๊กเกอร์โดดๆหรือไม่ก็ ไม่อ่าน เงียบ รวมๆแล้วก็เป็นส่วนใหญ่อะ ราว9ใน10 เป็นแบบนี้(จนคิดแบบนี้ เดือดร้อนจิง หาจิงป่าววะเนี่ยหรือกำลังหาสมาชิกชมรมคนกินหญ้าอยู่ 555)
-ส่วนที่เหลืออีก1ใน10 เป็นสาวที่สเปคไม่ตรงกับที่ผมอยากพบ

พอหามาหลายเดือนเลยเบื่อหน่าย ช่วงที่เบื่อโชคดีมีน้องๆที่เคยรู้จักติดต่อทักทายกลับเข้ามาใหม่และรู้สึกว่า น้องๆรุ่นเก่าๆแม้วัยจะสูงขึ้นแต่การง้อ แคร์ ออดอ้อนเรา ดีมาก เลยหันมาเลือกเจอน้องๆที่เคยคบกัน คุ้นเคยกัน เหล่านี้ ทำให้เดิมที่เวลาเหลือว่างก็เริ่มไม่พอที่จะไปคอยค้นหาคนใหม่ๆ

โชคดีตรงที่ถึงตอนนี้มีน้องๆในกลุ่มนี้ที่ยังคอยติดต่อมาคุย มาขอให้พาเที่ยว ฯลฯ อย่างเช่นล่าสุดพอก้าวเท้าออกจากgate น้องคนหนึ่งแอบมาทำเซอร์ไพร์ส ยกป้ายสูงๆที่เขียนว่า
 "พิมยุตงนี้คร่า" มารับผมพาผมไปให้เลี้ยงข้าวเทอซะงั้น(ยอมรับเลยว่าเทอลงทุนเสี่ยงพลาดแค่รู้ไฟล์ทกับวันกลับ เทอก็ลองมาดักรอ)แบบนี้จะเทแล้วไปหาใหม่ได้ไงจิงปะ

เขียนมาเพื่อบอกว่า การดูแลยาวคงมีครับ แต่ผมเองโชคดีตรงที่ไม่ต้องดูแลแม้คบยาว เพราะสาวๆที่คบกันทุกวันนี้เทอพอใจสถานะกับรายได้ที่เป็นอยู่แล้วครับและถ้าถามว่า ถ้าเทอขอให้ดูแลล่ะ ผมก็ยินดีครับ( คิดว่าถ้าดูแลน่าจะจ่ายน้อยกว่าเยอะเลยแหละ 555)

เขียนถึงตรงนี้ก็ถือโอกาสขอบคุณและขออภัยน้องๆที่ทักมาโดยที่ยังไม่เคยคุยกันและทักมาตอนที่ผมไม่สะดวกและพรุ่งนี้ก็ต้องเดินทางกลับไปอีก

และขอให้น้องจขกท.เจอคนที่ใช่นะครับค่อยๆหาต่อไปนะครับ ถ้าเราน่ารักและใช่ อะไรๆมันก็จะมาเอง ระมัดระวังให้มากๆละกัน

misterX

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
น้องผู้หญิงคนนึงก็เล่าให้ผมฟังนะตอนเค้าบอกเลิกกับพี่คนนึง แกร้องไห้หนักมาก ถึงกับต้องอ้อนวอนขอไปเที่ยวด้วยกันก่อนในช่วงวันเกิด ถึงแม้ว่าจะเลิกกัน แสดงว่าก็ยังมีคนที่ต้องการดูแลแบบจริงจังอยู่ครับ ขอให้ จขกท เจอคนที่ต้องการดูแลไวๆนะครับ

MM.z

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
น้องผู้หญิงคนนึงก็เล่าให้ผมฟังนะตอนเค้าบอกเลิกกับพี่คนนึง แกร้องไห้หนักมาก ถึงกับต้องอ้อนวอนขอไปเที่ยวด้วยกันก่อนในช่วงวันเกิด ถึงแม้ว่าจะเลิกกัน แสดงว่าก็ยังมีคนที่ต้องการดูแลแบบจริงจังอยู่ครับ ขอให้ จขกท เจอคนที่ต้องการดูแลไวๆนะครับ

55 มั่นใจนะครับ