ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมีใครเคยเจอน้องสาว หรือพี่ชายในนี้จริงจังบ้างไหมคะ?  (อ่าน 6025 ครั้ง)

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
มีพี่ดูแลมาตลอดนะคะ
ตั้งแต่เล่นเวปมา....
คนแรก 1ปี 9เดือน
คนสอง 1ปี 5เดือน
คนสาม 3เดือน
คนล่าสุด ดูแลกันมา
6เดือนแล้วค่ะ **39**

ไม่รู้สิคะ ส่วนตัวคิดว่า
เม้นกระทู้บ่อยๆ เขียนการบ้านบ้าง
แสดงตัวตนบ่อยๆ คนจะเข้า
หาเอง เพราะพี่แนตที่
มาขอดูแล ก็มาจาก
การตามอ่านกระทู้ ที่แนต
เขียน รึตอบ นั่นล่ะค่ะ

อ่านเพลินจนตกหลุมพราง **34**
แร้วแนตก็ตกหลุมรักพี่อีกที **21**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
มีแน่นอนครับ น้องที่ผมดูแลอยู่ตอนนี้ก็ 1 ปี 6 เดือนครับ
ยังรักกันดี เดือนหน้าก็จะพานางไปเที่ยวยุโรป วีซ่าผ่านแล้ว

ใจเย็น ๆ ครับ ค่อยๆ หาไป ไม่ต้องรีบร้อน
คนสองคนจะมาเจอกัน มีปฎิสัมพันธ์ด้วยกัน
มันต้องมีวาสนาต่อกันมาก่อน ผมเชื่อเช่นนั้น
ส่วนจะยาว หรือสั้น ก็ขึ้นกับทั้งสองฝ่าย

**36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

pomeloo.oo

• Full Member
  • People Like This 26
หามา3เดือนแล้วค่ะ ยังไม่เจอเลย **34**

misterX

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
น้องผู้หญิงคนนึงก็เล่าให้ผมฟังนะตอนเค้าบอกเลิกกับพี่คนนึง แกร้องไห้หนักมาก ถึงกับต้องอ้อนวอนขอไปเที่ยวด้วยกันก่อนในช่วงวันเกิด ถึงแม้ว่าจะเลิกกัน แสดงว่าก็ยังมีคนที่ต้องการดูแลแบบจริงจังอยู่ครับ ขอให้ จขกท เจอคนที่ต้องการดูแลไวๆนะครับ

55 มั่นใจนะครับ
แชทน้องเค้าก็เอาให้อ่าน ก็คงต้องมั่นใจนะครับ 55

kaptan

• People Like This 1734
      มีแน่นอนครับ คนที่เคยเจอก็จะทราบ คนไม่เคยเจอหรือเจอแต่ไม่ใช่ ก็อาจจะคิดว่ามไม่มีจริง
แต่...ที่ดูแลกันยาวๆ มีน้อยครับ ผมว่า 90% มักดูแลกันได้ไม่นานด้วยสารพัดเหตุผลซึ่งมักเป็นเพราะ
ขาดความจรองใจ และจริงจังต่อกัน

เพื่อนในกลุ่มผมในเวปนี้ อย่างน้อย 3 คู่ที่คบกันมาเกิน 2 ปี เพื่อนในกลุ่มที่ไม่ได้เล่นเวปนี้ 2 คู่คบกับน้อง
มา 6 ปี เดือนที่แล้วก็ยังไปเที่ยวตจว.กัน ผมเองก็คบน้องมานานกว่า 3 ปี และยังน่าจะคบกันต่อไปอีกระยะนึง
จนกว่าน้องจะมีชีวิตที่ไม่ต้องพึ่งพากัน

ถ้าจะหาคนคบกันยาวๆ เราต้องเตรียมความพร้อมในส่วนของเราให้ดีครับ ถ้าเป็นน้องผู้หญิง ก็ทำตัวให้
น่ารัก รู้หน้าที่ รู้จักผ่อนหนักผ่อนเบา รู้ใจพี่เค้า และพยายามสวยในแบบที่เราสวยได้ให้เค้ายังคงชอบเราในทุกๆ ด้าน
ถ้าเป็นพี่ผู้ชาย ก็จริงใจ รับผิดชอบ อบอุ่น เป็นทั้งพี่ ที่แฟน คนที่น้องพึ่งพาได้ในหลายๆ ด้านเช่นวิธีคิด การให้กำลังใจ
การชี้แนะ อารมณ์ขัน ถ้าต่างฝ่ายต่างให้ความสุขกาย สบายใจแก่กัน ก็จะคบกันได้ยาวนานครับ

ถึงแม้ผมจะบอกว่า 90% ของการคบกันจะไม่ยาวนาน แต่การเป็น 10 % ที่เหลือก้ไม่ได้ยากอะไร
ลองค่อยๆ พิจารณาดูครับ วิธีคิดง่ายๆ คือ ถ้าเราเป็นพี่เค้าจะชอบน้องแบไหน แล้วเราก้เป็นแบบนั้น
ถ้าเป็นพี่ๆ ก้คิดว่าถ้าเราเป็นน้อง เค้าต้องการให้เราดูแลดีแค่ไหน ก็ทำให้ดีตามนั้น มีคนที่อยากคบเรานานๆ แน่นอน

ปล. น้องที่คบอยู่คนนึง ไลน์มาบอกว่า .....เฟสบุ๊กหนูขึ้นมาบอกว่าพี่กับหนูไปทานข้าวกันที่ร้าน....เมื่อวันที่ 25 กย. 25...
ขอบคุณนะคะที่อยู่ด้วยกันมาถึงวันนี้...
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
เราเจอกัน เเละเดินร่วมกันมากว่า4ปีแล้วครับ.. **04**

เเต่ จะนานแค่ไหน ใช่ว่าจะสำคัญ..

.........................

แค่วันนี้ มีเธอ ก็พอแล้ว

ขอบคุณเธอ ที่ยอมก้าวข้ามหลายสิ่ง **36**

เพียงเพื่อยังเดินต่อไปด้วยกันได้

.........................

“มันมีจำนวนเลขอนันต์ระหว่าง 0 และ 1 มันมี.1 และ.12 และ.112
และเลขอนันต์ชุดอื่นๆ

แน่นอนมันมีชุดเลขอนันต์ที่มากกว่าระหว่าง 0 และ 2 หรือระหว่าง 0 และ หนึ่งล้าน

ความไม่สิ้นสุดบางอันนั้นใหญ่กว่าความไม่สิ้นสุดอื่นๆ

มันมีวัน... หลายๆวัน ที่ฉันไม่พอใจกับขนาดของชุดความไม่สิ้นสุดของฉัน ฉันต้องการจำนวนที่มากกว่าที่ฉันจะได้รับ และฉันต้องการให้เธอได้รับจำนวนมากกว่าที่เธอมี

แต่เธอที่รัก.. ฉันไม่สามารถบอกเธอได้ว่าฉันรู้สึกยินดีแค่ไหนกับความไม่สิ้นสุดเล็กๆของเรา

ฉันจะไม่ยอมแลกมันกับอะไรทั้งสิ้นบนโลกใบนี้ เธอให้ชั่วนิรันดร์แก่ฉันในเวลาเพียงไม่กี่วัน
และฉันก็ซาบซึ้งใจ”

Cr: คุณยาย เเปล จาก The fault in our stars
m a k e    l o v e     n o t     w a r

the stranger

• People Like This 304
ตามหัวข้อเลยค่ะ...

แบบสาวๆเข้ามาหาพี่ชายดูแลระยะยาว มีใครเคยเจอบ้างไหมคะ

หรือพี่ชายเข้ามาหาน้องสาวดูแลระยะยาว ได้ดูแลจริงๆบ้างไหม

รู้สึกเหมือนจะไม่มีเลย รบกวนขอรีวิวกันหน่อยค่ะ

เท่าที่อ่านเจอ หรือมีประสบการณ์ในนี้  คิดว่า มีครับ  แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ   อย่าคาดหวังอะไรเยอะ  ค่อยๆ เรียนรู้ไปดีกว่า  ส่วนใหญ่ก็เริ่มจากจ้างเที่ยว แล้วถูกชะตา เจอกันบ่อยๆ ก็คบกัน ดูแลกันแบบแฟน    ส่วนตัวคิดว่าแบบคนเลี้ยงเลย คงยากที่จะยาว เพราะมันข้ามสเตป การเรียนรู้กันเบื้องต้น พอไม่ได้ดั่งใจ ก็คบกันแบบสั้นๆ มากกว่า 

ShiShiMaRu

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
เคยอยากจะจริงจังกับน้องคนนึงที่เจอที่ CNX

ช่วงแรกๆ ดูเหมือนจะเป็นช่วงดูๆกันอยู่ รู้สึกเหมือนมีความสุขทุกครั้งที่ได้อยู่ด้วยกัน
ช่วงต่อมา จากที่เป็นคนละเอียด เริ่มจับสังเกตได้ กอปรกับน้องเริ่มเปิดใจมากขึ้น เล่าเรื่องราวให้ฟัง รู้สึกว่า น่าจะไปกันได้ด้วยดี
ช่วงนั้น ช่วงเหลือน้องเยอะพอควร แม้จะไม่ได้เป็นพี่ดูแล เพราะน้องก็มีพี่หลายคนดูแลอยู่(มั้ง)
แต่รู้สึกดีกับตัวเองมากๆ เคยสัญญากับน้องไว้ว่า จะดูแลน้องไปจนสุดทาง เท่าที่จะเป็นไปได้
ที่เหลือแล้วแต่น้องเลย...

สุดท้าย ไม่รู้ว่า น้องถึงฝั่งฝันตามที่ตั้งใจไว้รึป่าว แต่ก็ได้แต่หวังว่า น้องน่าจะมีพฤติกรรมดีกว่าตอนที่เจอกันใหม่ๆ

และก็หวังว่า มันจะเป็นอย่างที่ผมคาดหวังและตั้งใจไว้

" ผู้ที่เคยประมาทในกาลก่อน แล้วกลับใจ สำนึกตัว ไม่ประมาทอีกต่อไปนั้น
  มีความงดงามเสมือนพระจันทร์เต็มดวง ที่โผล่พ้นจากเมฆ "

หากน้องคนนั้นได้เข้ามาอ่าน ผมอยากบอกว่า ผมยังรักและหวังดีกับน้องเสมอครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
มารายงานตัว

ขอแบบสั้นๆ แค่นี้ละกัน

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
เจอค่ะ มีอยู่จริงๆ
อยู่ที่เราส่วนนึงว่าเราตั้งใจหาแบบไหน
เหมียวตั้งใจหาพี่ที่ดูแลระยะยาว ไม่เคยรับงาน ถึงแม้เขาจะเสนอเงินมาเยอะก็ยึดมั่นว่าหาแค่คบยาวๆเท่านั้น
การที่เราคัดกรองคนที่เข้ามามันต้องใช้ความพยายามมาก อย่างเช่นคุยมา 100 คนเหลือที่คุยกันแค่ 1 คนเท่านั้น
ที่เคมีตรงกัน ดีมานซัพพลายตรงกัน นิสัยไปด้วยกันได้ หรือบางทีคุยมา100ไม่โอเคทั้ง100คนเลยก็เป็นได้

แต่คิดว่าตัวเองโชคดีมากที่เจอแต่พี่ดีๆ นิสัยดี ดูแลเราดี และไม่เคยทิ้งเราเลย
มีแต่เราที่ตอนนั้นยังเด็ก นิสัยเหมือนวัยรุ่นทั่วไป เอาแต่ใจ อยากจะขอโทษพี่ๆที่เคยเอ็นดูเรา
เราโตขึ้นแล้ว เรารู้แล้วอะไรคืออะไร เรารู้สึกผิดที่มะก่อนทำอะไรไม่คิด เราไม่ได้ทำเรื่องร้ายแรงอะไรนะ
แต่ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อยากดูแลพี่เอาใจพี่ช่วยให้พี่หายเหนื่อยให้มากกว่านี้
เราว่าเราทำหน้าที่ได้ไม่ดีพอกับสิ่งที่พี่ให้มา ถ้าพี่ได้ผ่านมาอ่านก็คงดี

จงทำดีจงทำดีจงทำดี