ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านที่ดองไว้เป็นเทอม  (อ่าน 1947 ครั้ง)

pomeloo.oo

• Full Member
  • People Like This 26
ส่งการบ้านที่ดองไว้เป็นเทอม
« เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 03:01:59 AM »
การบ้านยาวววว...เหมือนเด็กดองงานเป็นเทอม **14**

จุดเริ่มต้นของการจ้างเที่ยว...หลังจากถูกพี่ที่ดูแลเทก็โซเซเป็นคนอกหักร้องห่มร้องไห้มาเป็นเดือน(พี่ดูแลคนแรก) จนมารู้จักเวปwlgเข้ามาอ่านโพสนู้นนี่จนตัดสินใจโพสขอวิธีการง้อเฮีย(ผ่านมา4เดือนยังง้อไม่สำเร็จเลย5555)...มีพี่เข้ามาแนะนำเยอะมาก ตัดสินใจทักพี่S.(นามสมมุติ)..ต้องขอบคุณพี่ที่ทำให้หนูเริ่มโพสจ้างเที่ยว พี่บอกว่าให้ลองโพสจ้างเที่ยวก่อนจะมีโอกาสเจอพี่ที่เขาอยากดูแล พี่S.ขาาาตอนนี้หนูก็ยังไม่มีพี่ดูแลเลยค่ะ พี่เลยอดทานไอติมจากหนูเลยยยย...วันนี้เลยมาส่งการบ้านจากพี่ที่เคยจ้างเที่ยวเนอะ..ไปอ่านกันเลยยย

• พี่คนแรกที่เจอ พี่โอนค่าเดินทางให้โดยที่หนูไม่ได้ขอตอนนั่งทานอาหารพี่ก็โอนค่าขนมให้หนูก่อน เราคุยกันเพลินจนเพื่อนโทรมาหลายสายหนูไม่รู้ตัวเลยคงเป็นเพราะเรียนมหาลัยที่เดียวกันมาเลยคุยกันถูกคอ ถึงเวลาพี่ต้องกลับไปทำงานต่อตอนนั้นหนูไม่อยากให้กลับเลย..พี่เดินมาส่งขึ้นtaxiเราคุยกันอีกหลายวัน หนูรู้สึกว่าพี่ไม่ค่อยว่างตอบเลยไม่ได้ทักไปกวนหวังว่าเราคงได้เจอกันอีกนะคะ

• พี่คนถัดมาเป็นพี่ที่ถ่ายรูปหนูได้สดใสน่ารักเกินตัวจริงมากมากกกก ครั้งแรกที่เจอพี่บอกว่าหนูอ้วน ไม่ได้น่ารัก(ก็เสียใจนะเพราะคิดว่าตัวเองน่ารักมาตลอด5555) เราทานขนมเพื่อคุยกันนิดหน่อยก่อนเข้าไปดูหนังอีกเหมือนเดิมหนูพูดไม่หยุดจนหนังมาถึงหยุดพูดได้ หลังดูหนังทานข้าวก่อนแยกย้าย..เราคุยกันแทบทุกวันหลังจากจ้างเที่ยวครั้งแรกจนพี่บอกหนูน่ารัก(นิสัยมั้ง55555)หนูชอบประโยคที่พี่พิมพ์บอกหนูว่า"หนูเก่ง คล่อง ทันคน ฉลาด และจริงจัง"ขอบคุณที่มองหนูดี๊ดีซึ่งหนูก็ยอมรับนะคะ..ขอบคุณที่จ้างหนูเที่ยวซ้ำเจอกันหนูได้รูปน่ารักทุกที..และหนูโดนตากล้องเลื่อนนัดถ่ายนอกรอบรับปริญญาพี่คงต้องมาเป็นตากล้องจำเป็นแหละ อิอิ

• พี่คนต่อมาแทบไม่ได้คุยเลยตอนเจอเพราะหนูไปเลทหลงทางตรงmrtหนูเข้าผิดตึกเพราะว่าหนูไม่เคยไปเซนทรัลพระราม9 พี่ยังใจดีสั่งอาหารไว้ให้ทานก่อนดูหนัง แต่พอดูเสร็จพี่ต้องรีบไปทำงานต่อหนูหวังว่าเราคงได้เจอกันอีกนะคะ

• พี่คนที่4 เราวีดีโอคอลเพื่อพี่จะได้ยืนยันว่ารูปกับตัวจริงน่ารักเท่ากัน5555 จากนั้นเราคุยกันอีกสักพักใหญ่ๆถึงได้นัดกัน พี่เลือกร้านปิ้งย่างเพราะหนูอยากทานมาก(เรื่องกินเรื่องใหญ่)เหมือนเคยหนูพูดไม่หยุด..เราคุยไลน์กันมาอีกนานมากจนมาเหตุให้ต้องเลิกคุยกันไปหนูขอบคุณพี่นะคะสำหรับทุกอย่าง

• พี่คนที่5 พี่ให้คำปรึกษาหนูได้ในทุกเรื่องเลยค่ะขอบคุณที่ใก้กำลังใจหนในตอนนั้น จำได้ว่าตอนดูหนังหนูแอบหลับไปพักนึงเลย รอบ2ที่เจอเราไม่ค่อยได้คุยกันเลยนะคะ..ไว้ยังไงหนูจะทักไลน์ไปปรึกษาอีกแน่นอนค่ะ

• พี่คนที่6 พี่ทักหนูมาคนแรกเลยจากที่หนูโพสจ้างเที่ยว แต่ก็พลัดกันไม่ว่าง..จนในที่สุดเราก็ว่างตรงกัน หลังจากจ้างเที่ยวพี่ขอหนูงานแรงแต่หนูปฏิเสธไปขอโทษด้วยนะคะ

• พี่คนที่7 พี่อกหักมาจากน้องที่ดูแล เราคุยกันนานมาก 8ชม.กับพี่หนูเป็นคนฟังมากกว่าพี่คงรู้สึกอยากเล่าเรื่องที่พี่เสียใจให้ใครสักคนฟังในระหว่างที่ทานปิ้งย่าง ไอติม กาแฟ จนพุงหนูกางไปเลย..แต่รอบที่2เราเจอกันแปปเดียวเอง ไว้รอบหน้าเจอกันนานๆนะคะ

• พี่คนที่8 พี่ดอกไม้สีขาว เพราะพี่พาไปทานอาหารที่ร้านนี้ พี่สังเกตรายละเอียดจากโพสในทามไลน์ว่าหนูชอบทานกุ้งมื้อนั้นพี่ไม่ลืมที่จะสั่งกุ้ง เหมือนเดิมหนูพูดไม่หยุดเกือบ2ชม.เหมือนเดิม..รอบหน้าเจอกันเดี๋ยวแบ่งให้พี่พูดบ้างเนอะ

• พี่คนที่9 เราคุยกันมานานหนูแกล้งชวนให้พี่จ้างเที่ยว พี่บอกพี่ไม่ว่างแต่โอนช่วยค่ารับปริญญาหนูหลายพันเลย..ใจดีมากทั้งที่เราไม่เคยเจอกันมาก่อนถ้าได้เจอหนูขอหอม2ฟอดน๊าา

#มีพี่หลายคนที่ทักมาของานแรง งานนัว พวกที่หลังมาหลอก หรือพี่ที่ทัศนคติไม่ตรงเลยไม่ได้เจอกัน
##จ้างเที่ยวมาหลายเดือนยังไม่เจอพี่ที่พร้อมดูแลจนรู้สึกว่าพี่ดูแลหายากหรือเราไม่ใช่สเป็คกันนะหรือเราน่ารักเกินไป55555
###ยังรอนะคะพี่ที่เคมีตรงกันที่จะดูแลกันยาวยาววววว 41 41 41 41

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ส่งการบ้านที่ดองไว้เป็นเทอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 09:48:42 AM »
     กระทู้นี้เป็นการยืนยันว่า พี่จ้างเที่ยวยังมีอีกเยอะ ถ้าน้องตั้งใจจะหา
และทำตัวน่ารักแบบน้องจขกท. ดีใจะนครับที่มีโอกาสเจอกัน น้องเป็นคนน่ารักครับ

พี่สงสารนะที่มีเหตุทำให้ผิดใจกับเฮีย ถ้ายังรักเฮียเค้า น้องต้องอดทนครับ
พี่เชื่อว่าวันนึงเฮียเค้าจะเห็นความมุ่งมั่นตั้งใจของน้อง เห็นความรักที่ยังมีกับเฮียเค้า
และสิ่งดีๆ ที่เคยมีด้วยกันมา เฮียอาจจะกลับมาในไม่นานก็ได้ และ....หรือ....
หากเฮียไม่มาแล้วจริงๆ พี่ก็เชื่อว่าน้องจะเจอพี่คนใหม่ เฮียคนใหม่ที่ทำให้ชีวิตน้องมีความสุขไม่น้อยไปกว่าเดิมครับ
สู้ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้น้องเสมอ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pomeloo.oo

Re: ส่งการบ้านที่ดองไว้เป็นเทอม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 01:35:04 PM »
     กระทู้นี้เป็นการยืนยันว่า พี่จ้างเที่ยวยังมีอีกเยอะ ถ้าน้องตั้งใจจะหา
และทำตัวน่ารักแบบน้องจขกท. ดีใจะนครับที่มีโอกาสเจอกัน น้องเป็นคนน่ารักครับ

พี่สงสารนะที่มีเหตุทำให้ผิดใจกับเฮีย ถ้ายังรักเฮียเค้า น้องต้องอดทนครับ
พี่เชื่อว่าวันนึงเฮียเค้าจะเห็นความมุ่งมั่นตั้งใจของน้อง เห็นความรักที่ยังมีกับเฮียเค้า
และสิ่งดีๆ ที่เคยมีด้วยกันมา เฮียอาจจะกลับมาในไม่นานก็ได้ และ....หรือ....
หากเฮียไม่มาแล้วจริงๆ พี่ก็เชื่อว่าน้องจะเจอพี่คนใหม่ เฮียคนใหม่ที่ทำให้ชีวิตน้องมีความสุขไม่น้อยไปกว่าเดิมครับ
สู้ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้น้องเสมอ
ยืนยันว่าพี่ยังจ้างเที่ยวยังมีค่ะ พี่ๆน่ารักสุภาพมากจริงๆหนูโชคดีที่เจอแต่พี่ดีๆแค่ยังไม่เจอคนที่สนใจดูแล ขอบคุณมากนะคะที่เราได้เจอกัน  **06****06**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 06:23:58 PM »
จากที่ได้อ่านการบ้านน้อง moobin.
 ในเวปยังมีพี่จ้างเที่ยวน่ารักหลายคนเลย...
น้องๆ ท่านอื่นที่จะลงหาจ้างเที่ยว น่าจะพอเบาใจได้บ้าง

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 06:35:02 PM »
จากที่ได้อ่านการบ้านน้อง moobin.
 ในเวปยังมีพี่จ้างเที่ยวน่ารักหลายคนเลย...
น้องๆ ท่านอื่นที่จะลงหาจ้างเที่ยว น่าจะพอเบาใจได้บ้าง

ใช่ครับ แต่มีบางคนมโนไปเรื่อยว่า ไม่มีพี่จ้างเที่ยวแล้ว
มันอยู่ที่วิธีการในการพรีเซ็นต์ของน้อง ๆ เอง
ว่าจะทำอย่างไร ให้พี่ ๆ จ้างเที่ยวเค้าสนใจที่จะจ้าง
ไม่เกี่ยวกับอัตราค่าขนมแต่อย่างใด
บางคนเอาไปเปรียบกับงานแรง ซะงั้น

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

pomeloo.oo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 10:31:07 PM »

จริงค่ะไม่ได้มีแต่พี่คนเดิมซ้ำ พี่คนใหม่ๆก็มีมาทุกครั้งขนาดหนูไม่ได้โพสบ่อยมากยังำด้เจอพี่ๆหลายคนเลยค่ะ