ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้องๆ ว่า การลวนลามในการจ้างเที่ยว แค่ไหนที่น้อง "ไม่โอเค" ครับ?  (อ่าน 4573 ครั้ง)

t26man

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
"ถามน้องๆ ว่า การลวนลามในการจ้างเที่ยว แค่ไหนที่น้อง "ไม่โอเค" ครับ?

ถ้าได้คำตอบจาก ผญ แบบตรงไปตรงมา ชัดๆ จะดีมากครับ  **02**

ขอบคุณมากครับ  **39**

Mdgi5.

• Newbie
  • *
  • People Like This 25
ถ้าขอบเขตของงานคือการจ้างเที่ยว คำว่า ลวนลาม ก็ไม่ควรเกิดขึ้นแล้วค่ะ

misterX

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ถ้าขอบเขตของงานคือการจ้างเที่ยว คำว่า ลวนลาม ก็ไม่ควรเกิดขึ้นแล้วค่ะ
เห็นด้วยครับ จ้างเที่ยวคือจ้างเที่ยว ไม่ควรมีการลวนลามเกิดขึ้น

pomeloo.oo

• Full Member
  • People Like This 26
เห็นด้วยค่ะและที่ผ่านมาพี่จ้างเที่ยวที่เจอก็มีแต่สุภาพไม่เคยถูกเอาเปรียบเลย

RedTulip

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
นอกเหนือจากที่คุยกันไว้ค่ะ ปกติในกระทู้จะบอกว่าถึงเนื้อถึงตัวกันได้ประมาณไหน

t26man

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
หมายถึงประมาณนี้ครับ

~ เดินที่สาธารณะจับมือ โอบใหล่
~ ในรถ จับมือ หอมแก้ม
~ นั่งร้านกลางคืน นั่งฝั่งเดียวกัน จับมือ จับขา
~ อยู่ในรถ นัว หรือ ชตอ (ทำนองอารมณ์พาไป)

คือ ลักษณะความใกล้ชิดประมาณไหนที่น้องเริ่มรู้สึกไม่โอเค

Mdgi5.

• Newbie
  • *
  • People Like This 25

~ เดินที่สาธารณะจับมือ โอบใหล่
~ นั่งร้านกลางคืน นั่งฝั่งเดียวกัน จับมือ จับขา
~ อยู่ในรถ นัว หรือ ชตอ (ทำนองอารมณ์พาไป)

คือ ลักษณะความใกล้ชิดประมาณไหนที่น้องเริ่มรู้สึกไม่โอเค

สำหรับเรานะคะ เราว่าความคิดนี้ เห็นแก่ตัวมากเลยค่ะ
จ้างเที่ยวก็คือจ้างเที่ยว คนที่ตัดสินใจจ้างเที่ยว ก็คือตัดสินใจแล้วว่าการที่จะถูกเนื้อต้องตัวนั้นน้อยที่สุด อยู่ในจุดที่คนทำงานรับได้และพึงพอใจในการจ้างเที่ยว การจับมือถือแขนถือว่ารับได้ตามความพึงพอใจทั้ง2ฝ่าย

แต่การนัวในรถ ชตอ หอมแก้ม นี่มีความคิดว่า พี่ ผช เห็นแก่ตัวที่ความสามารถจ่ายได้แค่เที่ยว แต่ความต้องการไปทางแรงรึป่าวคะ ถ้าต้องการประหยัดงบประมาณ ก็อย่าไปสร้างความอึดอัดใจให้ใครดีกว่ามั้ยคะ

ถ้าแค่ขอบเขตของงานแต่ละงานยังแยกไม่ได้ อย่าไปคุยให้เสียเวลาใครเลยดีกว่าค่ะ

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31

ข้ออื่นๆน่าจะตามตกลงนะ แต่ ข้อสุดท้ายผมว่ามันงานนัวแล้วละไม่ใช่จ้างเที่ยว

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
คำว่า “จ้างเที่ยว” ความหมายมันชัดเจนในตัว
ซึ่งคำถามประมาณนี้ไม่น่าจะมาถามให้เสียเวลา

ไหนว่าเล่นเวปนี้มาหลายปี
ทำไมเรื่องแค่นี้ถึงไม่เข้าใจ

**40**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Mahabutr

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ตรงตัวตามที่พี่ A Way กล่าวไว้เลยครับ

คิดว่าจะไม่ยุ่งกับกระทู้ของท่านเจ้าของกระทู้ละ
เพราะหลายๆกระทู้มันส่อให้เห็นถึงความ "ไร้สาระ" เพราะตั้งกระทู้แบบ "ไร้ปัญญา"
หรือพี่ท่านอาจจะเป็นพวก "มีปัญหา" ก็ไม่ทราบได้
ท่านควรมีความเป็นมืออาชีพพอที่จะให้ค่าขนมตามงานที่น้องๆแต่ละคนรับนะครับ
ไม่ใช่คิดแต่อยากจ่ายถูกๆแต่อยากจะเกินเลยจนเกินคุ้ม
ไม่แน่ใจที่ท่าน "อ้าง" อยู่คนเดียวว่าเคยจ้างน้องหลายๆคน ท่านจ้างด้วยเรทไหนแล้วท่านปฏิบัติกับน้องแบบไหนเลย
ที่สนามเด็กเล่นนี้มันน่าเล่นน้อยลงเพราะมีท่าน "เพ่นพ่าน" อยู่ตลอดเวลานี่แหละครับ