Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ขอพื้นที่ให้ระบายหน่อยนะคะ

(1/2) > >>

~Windmill~:
หนุขอระบาย.. เนื่องจากไลน์หลักโพสลงไม่ได้ หนูไม่อยากให้ใครรู้ว่าหนูตกลงมาในจุดที่ต่ำที่สุด..
คนรอเหยียบซ้ำ รอกระทืบหนูให้จมดินในวันที่หนูล้มมีเยอะมากมาย
เคยระบายให้คนใกล้ตัวฟัง สุดท้ายเอาเราไปพูดให้คนอื่นฟัง
หนูม่มีใครสักคนที่ปรึกษา ระบายปัญหาได้เลย

เหนื่อยมากมาย แต่ตายไม่ได้
หาทั้งค่าห้อง ต้องจ่ายหนี้นอกระบบรายวันอีก
งานก็หายาก สุดๆของชีวิตจริงๆ อยากตายเหลือเกิน..
แต่ถ้าตายคนข้างหลังจะทำยังไง
เงินหายากขนาดนี้ เจ้าหนี้ก็เพียบเลย

ทำงานทุกวัน เหนื่อย ไม่สบายแค่ไหนก็ต้องทน
ฝืนร่างกายตัวเองทุกครั้ง ต้องทำทุกอย่างให้ได้เงินมา
ไม่เคยเรียกร้องขอความเห็นใจใดๆจากคนในครอบครัว
ไม่เคยให้แม่รู้ ไม่เคยให้พี่สาวมารับรู้ว่าตัวเองสร้างปัญหาอะไรไว้
กลัวเค้าเป็นห่วง โกหกทุกคนว่าทุกอย่างโอเค
แต่จริงๆแล้วไม่เลย

ไม่ได้ติดการ ไม่ได้ติดยาเสพติด ไม่ติดผู้ชาย
ทำงานมาได้ทุกวันต้องจ่ายหนี้รายวันหมด
พี่สาวให้เงินมาจ่ายค่าห้อง ก็แอบเอาตังพี่สาวไปโป๊ะนอกระบบอีกเจ้าจนหมด แก้ปัญหาไป 1
แต่สุดท้ายค่าห้องไม่ได้จ่าย เจ้าของห้องไลน์มาทวง
บอกพี่สาวก็ไม่ได้ บอกใครไม่ได้เลยต้องเก็บปัญหาไว้คนเดียว
จะหาเงินจากไหนเยอะแยะมาจ่ายทั้งหมดนี้

กลัวใจตัวเอง กลัวทนไม่ไหว
รู้อยู่แก่ใจ​ว่าตัวเองเป็นคนชอบหนีปัญหา

อดทนก้อนนะพลอย อีก 3 วัน
ต้องหาให้ได้นะ อดทนนะ อดทนนะ
น้ำตาไม่มีจะให้ร้องแล้ว  เหนื่อยจัง..

Black coffee:
แวะมาให้กำลังใจนะ 

~Windmill~:

--- อ้างจาก: Black coffee ที่ ตุลาคม 07, 2019, 04:04:21 PM ---แวะมาให้กำลังใจนะ

--- End quote ---

ขอบคุณนะคะ  **26**

justgolf:
สู้ๆ ครับ ปรึกษาได้ครับ คุยได้ครับ

~Windmill~:

--- อ้างจาก: justgolf ที่ ตุลาคม 09, 2019, 09:30:57 AM ---สู้ๆ ครับ ปรึกษาได้ครับ คุยได้ครับ

--- End quote ---

ขอบคุณนะคะ ดีที่มีกำลังใจจากพี่ๆในเว็ปคอยส่งให้
เลยส่งผลให้ตัวหนูมีแรงสู้เพิ่มขึ้นค่ะ
ตอนนี้เหลือเคลียค่าใช้จ่ายอีกไม่เยอะแล้ว
หางานเที่ยวอีกซัก 3-4 งานก็หมดแล้วงับบบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version