ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอผู้หญิงที่หน้าที่การงานดี โปรไฟล์ดีมากๆ มาทำงานแบบนี้บ้าง  (อ่าน 4961 ครั้ง)

heep

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ใครเคยเจอ ผญ ที่การศึกษาดี หน้าที่การงานเี แล้วมารับงานอบบนี้บ้างครับ แลกเปลี่ยนกันหน่อย

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ใครเคยเจอ ผญ ที่การศึกษาดี หน้าที่การงานเี แล้วมารับงานอบบนี้บ้างครับ แลกเปลี่ยนกันหน่อย
ถ้าจ้างเที่ยวชิวๆ ไม่รับนัว ไม่เสื่อมเสียเมื่อก่อนเยอะ
ตอนนี้ก็พอมีครับ....

**24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

heep

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ถ้าจ้างเที่ยวชิวๆ ไม่รับนัว ไม่เสื่อมเสียเมื่อก่อนเยอะ

**24**

มีอาชีพไรบ้างครับ

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย

**24**

มีอาชีพไรบ้างครับ
ก็ทุกอาชีพนะครับ รวมทั้งที่ทำธุรกิจส่วนตัวด้วย
แต่ส่วยใหญ่จะหลงเข้ามาเพราะความอยากรู้อยากเห็น...ลองหาประสพการณ์ทำอะไรแปลกๆดูบ้าง
พอรู้แล้วก็เลิกรับงานแค่ตามอ่านเป็นระยะ หรือแค่นัดกินข้าวพูดคุยเที่ยวเล่นกับพี่ๆที่รู้จักบางคน

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

tawans

ที่เห็นมาคือ ไม่ใช่ไม่เจอ แต่เจอแล้วไม่รู้ เพราะน้องๆที่โปรไฟล์ดีมากๆก็ไม่อยากให้ใครรู้ว่าเขาเป็นใครในชีวิตจริง
มาแอบๆเล่น ถ้าน้องไม่ไว้ใจเราเขาจะไม่เล่าหรือไม่บอก เจอแล้วก็ผ่านกันไปลืมกันไป

**38**

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
กระทู้นี้คงต้องการคำตอบจากปสก.จริงไม่ใช่จากมโน
1.หลายๆปีก่อน เคยจ้างเที่ยว งานแรง พบว่า น้องทั้ง8คนเป็นนร. น ศ. เคยจ้างงานแรง ราวๆ4แต่แค่นัว ทุกคน ไม่มีตังค์และไม่มีงาน และ 4 คนคล้ายดูแล เป็น น ศ.
2.ราว2ปีที่กลับมาคอยส่อง จ้างเที่ยวรวม4 คน เป็น น ศ.กับเพิ่งเรียนจบ ส่วนน้องที่กึ่งดูแล2คน ในปัจจุบัน ไม่ร่ำรวย คนหนึ่งเริ่มตั้งตัวได้จากค่าจ้างที่ให้ เหลือคนเดียวที่มีงานประจำก็ค่อนข้างมั่นคงแต่คงยังไม่ร่ำรวย มั่งคั่ง ทราบล่าสุดคือเก็บค่าจ้างที่ให้ ได้เกือบสองแสน

สรุปว่า ที่เคยพบจบป.ตรีอย่างต่ำทั้งหมดและอายุน้อยกว่า 21 ยกเว้น2คนกึ่งดูแลในข้อ2ที่กลับมาติดต่อกันใหม่ มีอายุมากกว่า 24ปี

ตอบแบบมโน บนตรรก อายุ21ปี จะไปคาดหวังว่ามีหน้าที่การงานดีคงหายากครับ
ถ้าแค่น่ารัก หุ่นดี แต่งกายดี กิริยาวาจาสุภาพ และ อ้อนเอาใจ รวมถึงป.ตรี ที่พบมาเกือบทั้งหมด ดีครับ

the stranger

• People Like This 304
   ถ้าถามเพราะอยากรู้  ผมว่าก็คงไม่มีอะไร  แต่ถ้าจะเอาคำตอบในนี้เป็นการตีความเอาเอง หรือตีเหมารวม  หรืออ้างอิงไปใช้ ก็ไม่ควรเพราะมันเป็นเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้   ส่วนใหญ่ก็เป็นคำบอกเล่า  หรือถึงจะจริง ก็เป็นเพียงเรื่องส่วนบคคล 
   แต่คิดว่า คนที่ได้เจอ หรือรู้จัก ผมว่าเขาก็มีสำนึกพอ  ที่จะไม่เอาผู้หญิงมาโชว์ออฟ  ว่าเจออาชีพนั้นนี่ เรียนที่นั่นที่นี่  หรือแม้แต่ให้ข้อมูลน้องแบบที่ว่ากับ จขกท หรอกครับ  ทุกอาชีพ มันก็แค่หัวโขน เลิกงานมาก็เป็นคนธรรมดาเหมือนๆกัน 

kaptan

• People Like This 1734
   ถ้าถามเพราะอยากรู้  ผมว่าก็คงไม่มีอะไร  แต่ถ้าจะเอาคำตอบในนี้เป็นการตีความเอาเอง หรือตีเหมารวม  หรืออ้างอิงไปใช้ ก็ไม่ควรเพราะมันเป็นเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้   ส่วนใหญ่ก็เป็นคำบอกเล่า  หรือถึงจะจริง ก็เป็นเพียงเรื่องส่วนบคคล 
   แต่คิดว่า คนที่ได้เจอ หรือรู้จัก ผมว่าเขาก็มีสำนึกพอ  ที่จะไม่เอาผู้หญิงมาโชว์ออฟ  ว่าเจออาชีพนั้นนี่ เรียนที่นั่นที่นี่  หรือแม้แต่ให้ข้อมูลน้องแบบที่ว่ากับ จขกท หรอกครับ  ทุกอาชีพ มันก็แค่หัวโขน เลิกงานมาก็เป็นคนธรรมดาเหมือนๆกัน

ชื่นชมคำตอบนี้มากๆ ครับ
เมื่อวานผมเขียนตอบไปแล้ว แต่มานึกแบบที่ท่านเม้นไว้ เลยกดลบ ไม่ส่งมา
เอาแค่ว่าน้อง ๆที่ดีโปรไฟล์ดีๆ มีพอสมควรครับ แต่เราจะได้เจอมั้ยเท่านั้น
และสำหรับผม คนที่อยากเจอ คือคนที่ผมเจอแล้วชอบ อยู่ด้วยแล้วมีความสุข
ผมว่าสำคัญกว่าโปรไฟล์น้องๆ ครับ จริงอยู่ว่าบางทีก็อดดีใจไม่ได้ว่า โหนี่เราเจอ
น้องระดับนี้เลยหรือ แต่สุดท้าย คนน่ารัก นิสัยดี ผมว่าคุ้มค่าต่อการพบเจอมากกว่าครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

truedate

• People Like This 17
โปรไฟลดีนี่ตอบยากเลย แต่ถ้าน้องนิสัยน่ารัก เจอบ่อยเลยครับ 

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
อย่างไรเรียกโปรไฟล์ดี

we2d2

• Newbie
  • *
  • People Like This 5

ชื่นชมคำตอบนี้มากๆ ครับ
เมื่อวานผมเขียนตอบไปแล้ว แต่มานึกแบบที่ท่านเม้นไว้ เลยกดลบ ไม่ส่งมา
เอาแค่ว่าน้อง ๆที่ดีโปรไฟล์ดีๆ มีพอสมควรครับ แต่เราจะได้เจอมั้ยเท่านั้น
และสำหรับผม คนที่อยากเจอ คือคนที่ผมเจอแล้วชอบ อยู่ด้วยแล้วมีความสุข
ผมว่าสำคัญกว่าโปรไฟล์น้องๆ ครับ จริงอยู่ว่าบางทีก็อดดีใจไม่ได้ว่า โหนี่เราเจอ
น้องระดับนี้เลยหรือ แต่สุดท้าย คนน่ารัก นิสัยดี ผมว่าคุ้มค่าต่อการพบเจอมากกว่าครับ

ชื่นชมอีกคนและเห็นด้วยแบบเดียวกันครับ

tawans

น่าจะประมาณ สวยและน่ารักกว่าโฟรฟายF แต่ยังสวยสู้พวกโฟรฟายCไม่ได้ครับ
 **38**

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
น่าจะประมาณ สวยและน่ารักกว่าโฟรฟายF แต่ยังสวยสู้พวกโฟรฟายCไม่ได้ครับ
 **38**

อ้อ แบบนี้พอได้เจออยู่ครับ ตอนแรกนึกว่าการงานแบบดีมากๆ หรือร่ำรวยจริงๆ

ประมาณลูกเจ้าของบริษัทใหญ่ๆ ที่ลงท้ายมหาชน หรือ ผู้บริหารระดับสูง

nissan2509

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
เจอบ่อยครับ แต่เค้าเป็นคนเลือกเรา (ผมก็ไม่ได้เป็นคนหล่อรวยอะไร แต่โชคดีที่เคยโดนเลือกมาบ้างครับ) อาจแค่เค้าพอใจที่จะคบเราครับ