ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอผู้หญิงที่หน้าที่การงานดี โปรไฟล์ดีมากๆ มาทำงานแบบนี้บ้าง  (อ่าน 4963 ครั้ง)

we2d2

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
   ถ้าถามเพราะอยากรู้  ผมว่าก็คงไม่มีอะไร  แต่ถ้าจะเอาคำตอบในนี้เป็นการตีความเอาเอง หรือตีเหมารวม  หรืออ้างอิงไปใช้ ก็ไม่ควรเพราะมันเป็นเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้   ส่วนใหญ่ก็เป็นคำบอกเล่า  หรือถึงจะจริง ก็เป็นเพียงเรื่องส่วนบคคล 
   แต่คิดว่า คนที่ได้เจอ หรือรู้จัก ผมว่าเขาก็มีสำนึกพอ  ที่จะไม่เอาผู้หญิงมาโชว์ออฟ  ว่าเจออาชีพนั้นนี่ เรียนที่นั่นที่นี่  หรือแม้แต่ให้ข้อมูลน้องแบบที่ว่ากับ จขกท หรอกครับ  ทุกอาชีพ มันก็แค่หัวโขน เลิกงานมาก็เป็นคนธรรมดาเหมือนๆกัน

ชื่นชมคำตอบนี้มากๆ ครับ
เมื่อวานผมเขียนตอบไปแล้ว แต่มานึกแบบที่ท่านเม้นไว้ เลยกดลบ ไม่ส่งมา
เอาแค่ว่าน้อง ๆที่ดีโปรไฟล์ดีๆ มีพอสมควรครับ แต่เราจะได้เจอมั้ยเท่านั้น
และสำหรับผม คนที่อยากเจอ คือคนที่ผมเจอแล้วชอบ อยู่ด้วยแล้วมีความสุข
ผมว่าสำคัญกว่าโปรไฟล์น้องๆ ครับ จริงอยู่ว่าบางทีก็อดดีใจไม่ได้ว่า โหนี่เราเจอ
น้องระดับนี้เลยหรือ แต่สุดท้าย คนน่ารัก นิสัยดี ผมว่าคุ้มค่าต่อการพบเจอมากกว่าครับ

ชื่นชมอีกคนและเห็นด้วยแบบเดียวกันครับ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
อย่างไรเรียกโปรไฟล์ดี
น่าจะประมาณ สวยและน่ารักกว่าโฟรฟายF แต่ยังสวยสู้พวกโฟรฟายCไม่ได้ครับ
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
อย่างไรเรียกโปรไฟล์ดี
น่าจะประมาณ สวยและน่ารักกว่าโฟรฟายF แต่ยังสวยสู้พวกโฟรฟายCไม่ได้ครับ
 **38**

อ้อ แบบนี้พอได้เจออยู่ครับ ตอนแรกนึกว่าการงานแบบดีมากๆ หรือร่ำรวยจริงๆ

ประมาณลูกเจ้าของบริษัทใหญ่ๆ ที่ลงท้ายมหาชน หรือ ผู้บริหารระดับสูง

nissan2509

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
เจอบ่อยครับ แต่เค้าเป็นคนเลือกเรา (ผมก็ไม่ได้เป็นคนหล่อรวยอะไร แต่โชคดีที่เคยโดนเลือกมาบ้างครับ) อาจแค่เค้าพอใจที่จะคบเราครับ