ผู้เขียน หัวข้อ: :: ว่าด้วยเรื่องการจ้างเที่ยว แล้วพี่ๆสปอนเซอร์ขอลวนลาม???  (อ่าน 3398 ครั้ง)

~Windmill~

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
  • [ ถ้าพี่เป็นเสือ หนูจะเป็นเหยื่อให้พี่เอง ]
 **21** **21** **21**
อืมมมมมม.. จะเริ่มไงดีน้าา
ปกติรับงานเที่ยว จะเจอแต่พี่น่ารักๆทั้งนั้นเลย
ส่วนใหญ่เน้นแนวหนุกๆกัน หรือไม่ก็แนวมุ้งมิ้งแบบแฟน
อันนี้จะเป็นพี่ๆที่เคยนัดกันเคยเจอหน้ากันแล้วอ่ะเนาะ

แต่.. ๆๆๆ มีพี่หลายคน
ทักมาคุยมาถาม จนมาถึงเรื่องการโดนตัว
ลามไปถึงว่า ขอไซร้ ขอนม ขอจูบแลกลิ้น
ขอจับหมี ล้วงในล้วงนอก 55555 **25**  **25**

พี่บางคนเข้าใจ ว่า ไม่ได้
แต่พี่บางคนก็ตื้อเก่ง ในรถนะ ในมุมมืดนะ
อืมมมม อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆที่รับงานเที่ยวอ่ะ
รับมือไงดีกับพี่แบบนี้   **21**

คือเราเองก็รับแต่เที่ยว แล้วตั้งเรทไว้ไม่ได้สูงมาก
คือเรทเที่ยวอ่ะเนาะ ไม่ใช่ว่าหวงตัวไม่ให้โดนเลย
แต่แบบนี้ก้มากเกินไปหน่อย
ไอ้ครั้นว่าจะให้เพิ่มเรทแล้วให้พี่ๆมากระทำ เราก้ไม่โอเคอีก5555

แงงงง หนักใจ เหนื่อยใจค่ะ  **12**
แต่ว่ายังไงก็จะรอเจอพี่ๆที่น่ารักๆ คุยกันเข้าใจในเว็ปนี้อยู่นะคะ
ยังอยากเทคแคร์คนที่เค้าดีกับเราอยู่เน้ออ
ไม่ยอมแพ้ และหาพี่น่ารักๆต่อไปค่ะ  ไฟต์ติ้ง อิอิ

ปล. พี่คนไหนหาน้องดื่มด้วยทักได้นะ5555
ปลล. หนูไม่น็อคตัยยแบบในข่าวแน่นวล
ปลลล. ว่างทุกสัน งานเงี๊ยบเงียบ

ไปและ แวะมาบ่น แฮร่ๆๆๆ **38** **38**
~ ° ตัวเล็ก หน้ากลม ผมยาว ตาโต อะโห๊ะ! แต่หนูไม่ได้อยู่บางโพอ่ะดิ ° ~

Bubble_B

• Newbie
  • *
ถ้าเจอพี่ถามแบบนั้นคงสตั๊นไปพักนึง เป็นเราๆคงไม่ตอบอะไรกลับไปหรือสานสัมพันธ์ต่อ
ในแชทยังขนาดนี้เจอตัวจริงจะขนาดไหน นุ้งกลัวววว

destinaja

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 39
         อยู่ที่น้องกำหนดเงื่อนไขในการรับงานเที่ยว พี่ ผช.รับไม่ได้ก็ไม่ต้องคุยต่อ                                               
                 น้องก็มีประสบการณ์เจอพี่ดีๆเยอะแล้ว....คนดีก็คือคนดี

สำหรับผมเคยเที่ยวกินข้าวดูหนังกับน้องหลายๆคน ก็ไม่ได้ถูกเนื้อต้องตัวน้องเลย   
           ผมอาจเป็นพวกผิดปกติก็ได้ 555  น้องบางคนเที่ยวกันครั้งที่7 ถึงกล้าแค่จับมือ
                มีน้องบางคนถึงกับถามว่า "พี่รังเกียจหนูเหรอ" เพิ่งทำให้คิดได้ว่าเป็นอีกมุมมองหนึ่ง
                     คือผมว่ามันเป็นมารยาททางสังคมที่ต้องให้เกียรติกันมากกว่า
     อยากล้วง อยากควัก อยากจับอะไร...ก็จ้างงานให้มันถูกประเภท มีให้เลือกถมไป

ปล.ถ้าจะจ้างน้องคนไหน  เห็นเรทที่คิดว่าเกินไป ก็ผ่านไปเลย ให้ไปต่อรอง ขอโน่่นนี่นั่นทำไม่เป็นครับ

คนดีก็คือคนดี

Bubble_B

• Newbie
  • *
         อยู่ที่น้องกำหนดเงื่อนไขในการรับงานเที่ยว พี่ ผช.รับไม่ได้ก็ไม่ต้องคุยต่อ                                               
                 น้องก็มีประสบการณ์เจอพี่ดีๆเยอะแล้ว....คนดีก็คือคนดี

สำหรับผมเคยเที่ยวกินข้าวดูหนังกับน้องหลายๆคน ก็ไม่ได้ถูกเนื้อต้องตัวน้องเลย   
           ผมอาจเป็นพวกผิดปกติก็ได้ 555  น้องบางคนเที่ยวกันครั้งที่7 ถึงกล้าแค่จับมือ
                มีน้องบางคนถึงกับถามว่า "พี่รังเกียจหนูเหรอ" เพิ่งทำให้คิดได้ว่าเป็นอีกมุมมองหนึ่ง
                     คือผมว่ามันเป็นมารยาททางสังคมที่ต้องให้เกียรติกันมากกว่า
     อยากล้วง อยากควัก อยากจับอะไร...ก็จ้างงานให้มันถูกประเภท มีให้เลือกถมไป

ปล.ถ้าจะจ้างน้องคนไหน  เห็นเรทที่คิดว่าเกินไป ก็ผ่านไปเลย ให้ไปต่อรอง ขอโน่่นนี่นั่นทำไม่เป็นครับ

คนดีก็คือคนดี

สุภาพและน่ารักแบบนี้ ทำให้น้องจ้างเที่ยวส่วนใหญ่รู้สึกปลอดภัย สนิทใจที่จะใกล้ชิดด้วย เลิฟเลยค่ะ
 **36**

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
   น้องรับงานเที่ยว โดยปกติ ก็ไม่อยากเปลืองตัวเยอะ   พี่ที่จ้างเสียเงิน ก็คาดหวังกันไปไม่เท่ากัน  ผมว่าแล้วแต่ฟิลตอนนั้นด้วย  บางคนอาจเบื่อไปนวดนาบ อยากได้ฟิลกุ้กกิ้กก็มี  จะให้ทำอะไรได้มากน้อย ก็คุยกันก่อน ไม่เสียหาย ไม่ได้แปลว่าคนถามแบบนั้น จะเลว หรือหื่น  แต่เขาถามก่อนไม่ดีกว่าหรือ  ยกเว้น น้องจะบอกแต่แรกแล้ว  เขายังเซ้าซี้ต่อรอง  ก็ถือว่าไม่มีมารยาท
  แล้วโดยปกติ งานเที่ยวกินข้าว ดูหนัง  นี่ก็เซฟสุดในบรรดางานในนี้แล้ว ยกเว้นไปขึ้นรถเขา หรือไปที่ลับตา เพราะโดยสถานที่มันก็ไม่ค่อยเอื้ออำนวยให้ทำอะไรเยอะหรอก   เวลารับงาน ถ้าตกลงกันแล้ว เจอหน้าก็รับเงินก่อน  ถ้าผิดเงื่อนไข หรือเกินเลยจนรับไมได้   เตือนแล้วไม่หยุด ก็ขอแยกตัวไปแค่นั้น   เพราะไม่ต้องไปแคร์อะไรมาก   
  แต่ถ้าเจอพี่ที่ต่อรองเยอะ  ไม่ยอมจ่ายก่อน  ก็เลี่ยงดีกว่า เพราะมีโอกาสเจอแบบที่น้องว่าคือต่อรองลวนลามก่อนจ่ายเงิน 

~Windmill~

• Newbie
  • *
  • [ ถ้าพี่เป็นเสือ หนูจะเป็นเหยื่อให้พี่เอง ]
แบบที่หนูเจอมานี่คือแบบว่า บอกกฏชัดเจนทุกครั้งเวลามีพี่ๆถาม
ว่าเราสัมผัสตัวกันเท่านั้นเท่านี้นะ คือปกติไม่ได้หวงตัวอยู้แล้ว
แต่แบบว่าอะไรที่มันมากเกินไปไรงี้หนูก็บอกว่าไม่ได้น้าา
แต่พี่บางคนก็ยังคงเซ้าซี้ต่อรองนั่นนี้อีก คือมันก็น่าเหนื่อยนะคะ
10คนต่อรองไปซะ6จ้างจริงมี2 อีก2 คุยเล่น 55555

แต่ก็พอเข้าใจพี่ๆที่มาจ้างเที่ยวก็อยากได้น้องมาๆอ้อนมามุ้งมิ้งกัน
ยังมีพี่น่ารักบางส่วนที่เข้าใจนะคะ   **39**
~ ° ตัวเล็ก หน้ากลม ผมยาว ตาโต อะโห๊ะ! แต่หนูไม่ได้อยู่บางโพอ่ะดิ ° ~

gigkumkum2

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
จากที่น้องพูดมาขอบเขตของงานน่าจะเป็นงานนัวนะครับ ถ้างั้นขึ้นอยู่กับน้องแล้วครับ ว่าจะแสดงความชัดเจนให้พี่จ้างเที่ยวเห็นแค่ไหนครับ ดีที่สุดคือบอกไปตรงๆตั้งแต่ก่อนรับงานจ้างเที่ยวเลยครับ ว่าขอบเขตงานจ้างเที่ยวของน้องทำได้แค่ไหน อันไหนโอเค อันไหนไม่โอเค พูดให้ชัดเจนครับ พี่จ้างเที่ยวจะได้ไม่ต้องมาเซ้าซี้อีกครับ ถ้าเจอพี่จ้างเที่ยวดีๆ เค้าจะให้เกียรติเราครับ เค้าจะไม่ทำสิ่งที่เราไม่โอเคเด็ดขาดครับ

อย่างของพี่เวลานัดจ้างเที่ยว เจตนาก็เพื่อดูตัวจริง ดูนิสัยใจคอของน้องนะครับ เหตุผลหลักๆก็เพื่อสานสัมพันธ์ต่อครับ แต่ด้วยความที่พี่เป็นคนขี้อาย ทำให้ไม่กล้าถูกตัวน้อง เพราะฉนั้นเวลาจ้างเที่ยวต่างคนก็ต่างเดินต่างเที่ยวและทานข้าวนะครับ

จนกระทั้งมาเจอน้องคนหนึ่งที่ทำให้พี่รู้สึกว่าจ้างเที่ยวคือจ้างเที่ยวจริงๆ น้องน่ารักอัธยาศัยดี ยิ่งเห็นพี่ขี้อายน้องยิ่งแกล้ง เข้ามาจับมือบ้าง เข้ามากอดบ้าง มีอ้อน มีซบไหล่ มีป้อนข้าว แรกๆพี่ก็พยายามบ่ายเบี่ยงนะ เพราะเขินหนักมาก แต่ด้วยความที่น้องแกล้งคนเก่งมากๆ สุดท้ายพี่ก็ได้แต่เออออตามไป เป็นความประทับใจไม่รู้ลืมเลย ถึงสุดท้ายจะไม่ได้คุยกันต่อก็เถอะครับ

ป.ล. ประโยคที่น้องคนนี้พูดแล้วพี่จำได้ดีคือ ยิ่งพี่ให้เกียรติน้องมากเท่าไร ถ้าน้องเค้าโอเคกับพี่ เดี๋ยวเค้าก็แสดงออกเอง พี่ไม่ต้องไปบังคับหรอก
ตามหาน้องน่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย ทักมาครับ
เรื่องลับๆ คุยในที่ลับๆ ทักมาครับ
งบไม่อั้น ขอแค่ถูกใจ พร้อมดูแล 50k+
(แอท)gigkumkum

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
เออ คนเรานี่นะ คำว่าสุภาพไม่รู้จัก เลยถามอยู่ได้ แค่ไหนคือลวนลาม
ทุกอย่างคือลวนลาม ถ้าผู้หญิงไม่อนุญาต รู้เรื่องไหม
จะถูกเนื้อต้องตัวเขา ขอโทษ ขออนุญาตก่อนไหม
คนรู้จักกัน จีบกันใหม่ๆ ก้ต้องเป็นแบบนั้นไหม
รู้จักกันไปนาน มันก็กลายเป็นธรรมชาติ ไม่ต้องถาม แต่ก็มีขอบเขตไหม
สุดท้าย  เป็นแฟน เป็นคนรัก ก็มีขอบเขตว่าได้มากน้อยแค่ไหน จริงไหม

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ผมว่า ถามกันตรงนี้ให้ชัด

ดีกว่าใช้ common sense หรือ สุภาพบุรุษตามธรรมชาติ นะ
เพราะคนเรา ไม่เหมือนกัน
เพราะคนเราไม่เหมือนกัน
น้องผู้หญิงแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน ต่อให้ถามตรงนี้มีน้องผู้หญิง100คนมาตอบ
พอเราไปเจอคนที่ 101 ก็จะต่างไปอีก...คำตอบก็ใช้ไม่ได้
.น้องแต่ละคนก็เป็นตัวของเขาเอง
ไม่ใช่มือถือที่ลงโปรแกรมมาจากโรงงานจะได้ถามได้ว่าต้องเข้าเมนูไหนกดปุ่มไหน

ที่ท่าน KK ว่ามาก็ถูกแล้ว "ทุกอย่างคือลวนลามถ้าน้องเขาไม่อนุญาต" 
ถ้าท่านสุภาพ ให้เกียติ จริงใจ จ่ายจริง น้องไว้ใจ น้องเขาเดือดร้อนมา
จะทำอะไรเขาเต็มใจสมยอมเข้าก็ไม่นับว่าท่านลวนลาม.....น้องๆเขาลำเอียงครับ

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ