ผู้เขียน หัวข้อ: เจอคุยกันก่อนจะตกลงดูแลระยะยาว นัดแรกไม่ให้เงินน้อง แค่มาคุย น้องเสียเปรียบหรือไ  (อ่าน 7847 ครั้ง)

t26man

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
ถามความรู้สึกน้องๆที่หาที่ดูแลรายเดือน/ระยะยาว นะครับ

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
ถ้าจำไม่ผิดนะ คุณชอบพูดในทำนองว่า คุณมีเงิน รวยว่างั้นเถอะ
การนัดน้องมาคุย จะตกลงดูแลหรือไม่ดูแล ครั้งแรกที่นัด คุณจะไม่จ่ายเงินให้น้อง บอกเขาไปเลยครับตอนนัด ถ้าเขายอมไปหา คุณโชคดีมาก ถ้าเขาไม่ยอมไปหา อย่าเอามาถามอีก
ถ้าใจคนไม่สปอร์ต การกระทำกับคำพูดมันบ่งบอกมาก น้องๆ ส่วนใหญ่ เกือย 100% ไม่มีใครอยากได้หรอกครับ
เงินค่าสินน้ำใจ ค่าเสียเวลา 2000 มันไม่ได้ทำให้คุณจนหรอก ถ้าจะนัดเจอ ต้องพอจะมั่นใจในระดับนึงดีกว่าไหม
ถ้ากลัวโดนหลอก ก็จ้างงานแรงไปเลย อย่าไปหาดูแล แล้วรับงานแรงมีทุกระดับราคา เลือกเอาตามใจชอบหยุดมาถามอะไรที่มันงี่เง่าแบบนี้ก็จะดีนะ

tangsaten

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ถามความรู้สึกน้องๆที่หาที่ดูแลรายเดือน/ระยะยาว นะครับ

ผมเป็นผู้ชาย เห็นคำถามคุณยังคันปาก จริงๆ ไม่อยากยุ่งหรอก แต่ว่าคุณจะไม่ให้ค่าเสียเวลาน้องเขาบ้างเลยหรอ เขาต้องแต่งตัว ไหนจะค่าเดินทาง เพื่อไปพบคุณ อย่างน้อยก็เป็นสินน้ำใจ เพราะส่วนใหญ่น้องๆ ที่หาคนดูแล เขาต้องมีความเดือนร้อนเป็นเบื้องต้น แล้วเวลาไปพบพวกพี่ๆ ก็ใช้จะได้คนดูแล ไม่สเปคพี่ หรือ พี่ไม่สเปคน้อง ช่วยน้องเขาหน่อยเถอะครับ !!!

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
พี่เสนียดเวปคร้าบ
ไปผุดไปเกิดเถอะคร้าบ
หน้าด้านตั้งกระทู้แสดงความต่ำตมไปถึงไหน

ตั้งมาทุกที มีคนด่าทุกรอบ
อ้อ วันก่อนเจอน้องคนนึง
เค้าฝากมาบอกว่า ความคิดพี่ จังไรมากคร้าบ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

gigkumkum2

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
อยากให้เห็นใจน้องๆนะครับ ทุกอย่างมีค่าใช้จ่ายครับ ไหนจะค่ารถ ค่าเดินทาง ถ้าน้องไม่เดือนร้อนไม่มาทำแบบนี้หรอกครับ

แต่ผมมีกรณีแปลกๆมาเล่าให้ฟัง อย่างผมคุยกับน้องคนนึง ไม่ยอมส่งรูป ผมเลยบอกไปว่ายืนดีนัดเจอ แต่ถ้าไม่ถูกใจพี่ให้กลับเลยนะ แต่มีค่าเสียเวลาเดินทางมาเจอให้ 1000 บาท กลายเป็นน้องโกรธผมซะงั้น หาว่ามองน้องๆเป็นสิ่งของ เงินแค่ 1000 เดียว ไม่คุ้มค่าความเสี่ยง หาว่าผมน่ากลัว ทัศนคติแย่ ผมก็ช็อคๆไปนิดนึง ไปไม่ถูกเหมือนกันครับเจอแบบนี้
ตามหาน้องน่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย ทักมาครับ
เรื่องลับๆ คุยในที่ลับๆ ทักมาครับ
งบไม่อั้น ขอแค่ถูกใจ พร้อมดูแล 50k+
(แอท)gigkumkum

t26man

• Newbie
  • *
แล้วจะแก้ปัญหา น้องหลอกนัดเจอเพื่อขอแค่ค่าเสียเวลาในนัดแรกอย่างไร?

(น้องไม่ได้หาพี่ดูแลจริงๆ และตั้งใจแต่แรกว่าจะเจอแค่ครั้งแรกครั้งเดียวเท่านั้น)

??

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
  แล้วปัญหาพวกอ้างดูแล เพื่อหลอกน้อง ไปเที่ยวฟรี โดยไม่ต้องจ่าย ก็ไม่ใช่ปัญหาไม่ต้องแก้เนอะ   
  ปกติผมว่า ก่อนเขานัดเจอกัน เขาคงคุยกันให้แน่ใจก่อนแล้ว ถึงนัดมั้ง ผมว่าบางคนถ้าเขาสะดวก เช่นใกล้ๆที่เรียนหรือทำงาน เขาก็อาจยอมเสียเวลาฟรี เจอหน้ากันก็ได้  ไม่ต้องไปคิดแทนใครหรอกครับ เพราะเขาไม่เดือดร้อนกัน   
 ประเภท ขอเบอ ขอไลน์  รีบๆเจอ ไม่ว่าฝั่งไหน  ก็มีสิทธิโดนหลอกทั้งนั้น  ผู้ชายเสียตัง ผู้หญิงเสียตัว  ลองคิดกลับกัน  แล้วก็จะรู้ว่าใครได้เปรียบเสียเปรียบ 

kaptan

Re: เจอคุยกันก่อนจะตกลงดูแลระยะยาว นัดแรกไม่ให
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2019, 09:32:42 AM »
อยากให้เห็นใจน้องๆนะครับ ทุกอย่างมีค่าใช้จ่ายครับ ไหนจะค่ารถ ค่าเดินทาง ถ้าน้องไม่เดือนร้อนไม่มาทำแบบนี้หรอกครับ

แต่ผมมีกรณีแปลกๆมาเล่าให้ฟัง อย่างผมคุยกับน้องคนนึง ไม่ยอมส่งรูป ผมเลยบอกไปว่ายืนดีนัดเจอ แต่ถ้าไม่ถูกใจพี่ให้กลับเลยนะ แต่มีค่าเสียเวลาเดินทางมาเจอให้ 1000 บาท กลายเป็นน้องโกรธผมซะงั้น หาว่ามองน้องๆเป็นสิ่งของ เงินแค่ 1000 เดียว ไม่คุ้มค่าความเสี่ยง หาว่าผมน่ากลัว ทัศนคติแย่ ผมก็ช็อคๆไปนิดนึง ไปไม่ถูกเหมือนกันครับเจอแบบนี้

ในเวปย่อมมีทั้งคนดี คนไม่ดี คนปกติ และคนโรคขิตปะปนกันไปครับ

ผมว่าท่านก็ยังโชคดีที่ได้คุยกับน้องที่เป็นแบบนั้น โดยไม่ต้องไปเจอ
ผมว่าคนที่ท่านตุยด้วย คงไม่น่ารักแน่ๆ หมายถึงนิสัยใจคอนะครับ
เค้าก็คงหวังจะได้ค่าตอบแทนให้คุ้มค่า "มากไป" โดยที่ยังไม่แสดงให้ท่านเห็นว่า
น้องเค้าคุ้มค่าจริงมั้ย น้องที่ดีๆ น่ารักๆ ยังมีมาให้เจอเรื่อยๆ ครับ เราแค่อดทนหาหน่อย
และ ตามที่ท่านบอกบรรทัดแรก เป็นสิ่งที่สมควรคิด และทำครับ เราผช.
มาหาความสุข ส่วนน้องๆ เค้าหาคนช่วยบรรเทาทุกข์ เราคงต้องพร้อมจ่ายบ้าง
ตามที่เห็นว่าเหมาะสม จะเสียเปรียบบ้าง จ่ายเกินไปบ้างก้ถือว่าช่วยๆ กันไป

เวปจะได้มีคนมาเยอะๆ ถ้ามีแต่คนคิดลบ มีแต่คนเอาเปรียบกัน ต่อไปใครจะมาเล่นเวป
ตอนนี้ก็เงียบลงกว่า 4-5 ปีที่ผ่านมาเยอะแล้ว ชื่นชมท่านครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
ในความคิดรู้สึกว่า...
การเจอครั้งแรก เสียเงิน
แค่ระดับพัน ยังไม่อยากเสีย

แล้วค่าดูแล ระดับหมื่น จะ
จ่ายได้เหรอ แลดูใจแคบ

จะมีสักกี่คน ที่หลอกนัดเจอ
โดยหวังที่จะเอาเงินแค่ ระดับพัน

เพราะถ้ามีเคสแบบนี้ พี่ๆคงแชร์
กันอยู่แล้ว.....

มันต้องมีความพอใจในระดับนึง
ถึงนัดเจอกัน..การให้
เงินเล็กน้อยเป็นสินน้ำใจ
น้องจะดูพี่ดีมากๆเลย

ส่วนตัวคิดว่า เงินพัน
กับเงินหมื่น เอาเงินหมื่น
จากคนเดียวดีกว่ามานั่งหลอก
เงินพัน จากคนสิบคน

ซึ่งพี่นัดจริงก็มีน้อยซะด้วย....
ตัวร้าย-สายDark

magiggunna

• People Like This 31
ถ้าเจอไปนั้งคุย ทำไมไม่นัดเที่ยวไปเลยละได้ไม่ต้องคิดมาก ถูกใจokก็ดูแลกันต่อไปเลย

Black coffee

• People Like This 55
ถ้าเจอไปนั้งคุย ทำไมไม่นัดเที่ยวไปเลยละได้ไม่ต้องคิดมาก ถูกใจokก็ดูแลกันต่อไปเลย

เป็นทางเลือกที่สวยงามที่สุด   

Black coffee

• People Like This 55

น้องที่หาพี่ดูแลแบบจริงจัง  ก็คงไม่ได้คิดว่า  การนัดเจอเพื่อพูดคุย จำเป็นจะต้องได้รับเงิน  (เว้นแต่พวกจ้างเที่ยวแอบอ้าง)

ควรมี น้ำใจ ให้กับน้องๆไหม ถ้าการพบเจอแล้ว ไม่สามารถตกลงกันได้   

ขอถามคำถามกลับไปยัง จขกท.   **19** **19** **19**   

ไปขุดคำถามแบบนี้ มาจากส่วนไหนของสมอง

kaptan

Re: เจอคุยกันก่อนจะตกลงดูแลระยะยาว นัดแรกไม่ให้
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2019, 04:44:52 PM »

น้องที่หาพี่ดูแลแบบจริงจัง  ก็คงไม่ได้คิดว่า  การนัดเจอเพื่อพูดคุย จำเป็นจะต้องได้รับเงิน  (เว้นแต่พวกจ้างเที่ยวแอบอ้าง)

ควรมี น้ำใจ ให้กับน้องๆไหม ถ้าการพบเจอแล้ว ไม่สามารถตกลงกันได้   

ขอถามคำถามกลับไปยัง จขกท.   **19** **19** **19**   

ไปขุดคำถามแบบนี้ มาจากส่วนไหนของสมอง

ถ้าเราอ่านกระทู้ของท่านเสนียดเวปคนนี้ เราก้คงเห็นว่าแทบทุกกระทู้ แทบทุกเม้น
คือความคิดที่คนส่วนมากไม่เห็นด้วย
ผมตอบอย่างสุภาพก่อน จนขยับเป็นแข็งขึ้น
และหยาบขึ้น แต่ท่านเสนียดเวปแกเก่งครับ แกก้ด้านอยู่ได้ทั้งๆ ที่โดนแบบนี้

น้องๆ อย่างน้อย 3 คนที่เจอ ฝากบอกให้แกเลิกเล่นเวปนี้เถอะ ยิ่งมีผช.แบบนี้น้อยลงเท่าไหร่
ที่นี่ก็จะดีขึ้นมากเท่านั้น

ผมขออภัยท่านอื่นๆ ที่ต้องมาอ่านการต่อว่าด่าทอที่ผมมีต่อท่านเสนียดเวป
แต่ผมคิดว่าถ้าเราอยู่ในสังคมใด เราไม่ช่วยกันกำจัดเสนียด
ต่อไปสังคมนั้นเสนียดก็จะมากขึ้นๆ
แม้แต่ตะกวดแพน ผมก้เป็นคนนึงที่ดดนเธอจงเกลียดจงชัง ทำสารพัดใส่ผม
แต่ผมก็ยังเดินหน้ากำจัดเธอ เท่าที่ผมทำได้ต่อไป

ขอบคุณทุกๆ คห.ครับ ไม่ว่าจะเห็นด้วยกับผมหรือไม่ก็ตาม
ช่วยกันคนละนิดละหน่อย ผมเชื่อว่าถึงมันดีขึ้นไม่ได้ ก็คงไม่แย่ลงไปกว่านี้

ส่วนท่านเสนียดเวป ผมเชื่อว่าท่านมาอ่าน
สำนึกเถอะครับ ถ้าท่านเคยได้รับการอบรมสั่งสอนมาบ้าง
แต่ถ้าท่านสำนึกไม่ได้ ท่านคงทราบว่า คนทั้งหลายเค้าด่าว่าไปถึงใคร

Please mind the gap

• People Like This 59
ถ้าพี่โอเคกับการที่น้องจะออกไปเจอในสภาพที่ใส่ชุดอยู่บ้าน ขาสั้น เสื้อยืด รองเท้าแตะ หน้าไม่แต่ง ครีมไม่ทา ไม่ทำผม น้ำหอมไม่ฉีด รวมถึงพี่ขับรถมารับ-ส่งถึงบ้าน ก็จะโอเคกับการที่พี่ไม่จ่ายอะไรเลย ถือซะว่าไปกินข้าวฟรี
แต่ถ้าไม่ได้ตามที่กล่าวมาข้างต้นก็ไม่ได้รู้สึกขนาดว่าเสียเปรียบ แต่ค่ารถ ค่าเครื่องสำอางค์อะไรต่างๆก็ไม่ใช่น้อย ทุกอย่างมีต้นทุนหมด ถ้าพี่ไม่ให้อะไรตอบแทนกลับมาบ้างก็คงจะรู้สึกว่าแค่นี้พี่ยังไม่สะดวกจะจ่าย แล้วหลังจากนี้ล่ะจะเป็นยังไง

ส่วนประเด็นเรื่องพวกจ้างเที่ยวแอบอ้าง นี่ว่าก่อนจะเจอพี่ๆก็คงจะขอดูรูปมาเบื้องต้นเพื่อพิจารณาก่อนมาเจอแล้ว ถ้ากลัวไม่ตรงปกก็แค่ขอวีดีโอคอล น้องที่เค้าหาจริงๆเค้าก็คงไม่มีประเด็นตรงนี้มั้ง
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

t26man

• Newbie
  • *

kaptan

Re: เจอคุยกันก่อนจะตกลงดูแลระยะยาว นัดแรกไม่ให้เ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2019, 08:58:21 AM »
แทบไม่มีน้อง ผญ มาตอบ

1. กำลังจะว่าคนมาตอบที่มีแต่ผช.ว่า เ .ือก....หรือครับ
2. น้องคนนึงเข้ามาอ่านแล้ว ผมถามว่ไปไม่ไปตอบหน่อยหรือ
    น้องเค้าฝากบอกว่า กลัวติดเสนียดจากจขก.ครับ
    ผมยังบอกน้องต่อไปว่า เป็นโอกาสที่ดีนะ ที่เวปนี้ส่วนใหญ่ออกมาว่าตะกวด
    เสนียดนี่ มีแค่ตัวเดียว ไปตอบล้างซวย สะเดาะห์ได้ ....น้องบอกว่า พี่เค้าแหละควรกำจัดตัวเองไปซะ

Nasisas

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
เดี๋ยวก้อคงหายไปแบบthailandgrandsale  หรือไม่ก็อวตารมาในชื่ออื่น

แค่คนป่วยคนนึงชอบตั้งกระทู้ให้คนมาด่า  ผมคิดว่ามีสองวิธี
1. ช่วยตอบสนองพี่แกหน่อย มารุมด่ากันเยอะๆ แกจะได้มีความสุขถือว่าทำทาน
2. ถ้าเหนกระทู้อย่าไปคลิ้กอ่านอย่าไปคอมเม้นอะไร เดี๋ยวคงสาบสูญไปเอง ซึ่งเข้าใจว่าทุกคนคงทำใจได้ยาก

t26man

• Newbie
  • *

kaptan

ถาม คห

ผิดตรงไหน

**34** **34**

ลองตั้งกระทู้ ถามคนในเวปดู ว่าใครเค้ารู้สึกอย่างไรกับเสนียดเวปตัวนี้
จะรู้ว่าผิดตรงไหน

Otw911

• People Like This 16
ผมก็หาน้องดูแลอยู่ครับ แต่ในกระทู้จะระบุไปเลยว่า ครั้งแรก นัดเจอแบบจ้างเที่ยวก่อนเพื่อทำความรู้จัก ให้น้องสบายใจไม่อึดอัด และอาจจะช่วยบรรเทาความเดือดร้อนในระยะสั้นได้บ้าง
ชีวิตคนเรา มักจะเป็น Zero-sum game เสมอ มีคนได้ก็ต้องมีคนเสียครับ คนที่ยอมเสียเปรียบ ยอมแกล้งโง่บ้าง(ในขณะที่เราเองไม่ได้เดือดร้อน) ย่อมจะเป็นที่รักของคนรอบข้างครับ

Anothergurl

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *

ไปต่อได้ยากค่ะ ความประทับใจแรกสำคัญ
เจอกันครั้งแรกไม่อยากจ่าย อนาคตต่อไปไม่อยากจ่ายจะทำยังไงล่ะคะ
อย่าคิดว่าน้องเอาแต่ได้เลยค่ะพี่ที่จะให้ออกก่อนใดใดต่างๆ
เพราะครั้งแรกบอกน้ำใจ และศักยภาพการดูแลกัน
น้องที่จะมาอยู่ผูกปิ่นโตกับพี่ ไม่ได้เสียแค่ร่างกาย ความรู้สึก แต่เสียโอกาสไปเจอพี่ที่ดีๆคนอื่นๆด้วย เพราะงั้นครั้งแรกสำคัญค่ะ

t26man

• Newbie
  • *

ไปต่อได้ยากค่ะ ความประทับใจแรกสำคัญ
เจอกันครั้งแรกไม่อยากจ่าย อนาคตต่อไปไม่อยากจ่ายจะทำยังไงล่ะคะ
อย่าคิดว่าน้องเอาแต่ได้เลยค่ะพี่ที่จะให้ออกก่อนใดใดต่างๆ
เพราะครั้งแรกบอกน้ำใจ และศักยภาพการดูแลกัน
น้องที่จะมาอยู่ผูกปิ่นโตกับพี่ ไม่ได้เสียแค่ร่างกาย ความรู้สึก แต่เสียโอกาสไปเจอพี่ที่ดีๆคนอื่นๆด้วย เพราะงั้นครั้งแรกสำคัญค่ะ

แล้วถ้าตกลงกันก่อนเจออย่างชัดเจนละครับ
แค่มาเจอเฉยๆ NO SEX NO MONEY นะ

น้องจะฝืนใจมั้ย?

KK5050

แล้วถ้าตกลงกันก่อนเจออย่างชัดเจนละครับ
แค่มาเจอเฉยๆ NO SEX NO MONEY นะ

ขอโทษนะ คุณไปหาซื้อกินเอา ง่ายกว่าไหม จะไปบอกทำไมว่าจะดูแล นัดเจอตัว
อยากได้สวยขนาดไหนมีให้เลือกทั้งนั้น เงินถึงไหม แค่นั้นเอง เราก็รู้ๆ กันอยู่
อย่ามาอ้างว่ามาถามหาความเห็น ไร้สาระ
ในมุมมองกลับกัน สมมุติว่าคุณเดือดร้อน จะหาคนดูแล
มีคนนัดคุณให้ไปหา พอคุณไป เขาไม่เอาคุณ ไม่ให้เงินคุณ คุณจะรับได้ไหม
ให้นึกว่า ณ ตอนนั้น คุณมีเงินอยู่ในกระเป๋าแค่ 80 บาท สุดท้ายในชีวิต จะต้องจ่ายค่าเช่าห้องแล้ว
ออกจากห้องมา เดินทางไปจุดนัดพบ ค่ารถมอไซด์ออกจากซอย ค่ารถเมล์เดินทาง รวมแล้ว 50 บาท
นัดเย็นหกโมง ตั้งแต่เมื่อวานยังไม่ได้กินไรเลย หิวมากจนปวดท้องแล้ว คุณจะไปไหม เพื่อหวังว่าเขาจะรับดูแล หรือไปแบบคิดว่าเขาไม่รับดูแล คุณก็ไม่เป็นไร ยอมเสียเวลาไปหา แต่เงินกลับบ้านยังไม่พอ ใช้วิธีเดินกลับบ้านได้
ตอบคำถามให้ได้ก่อนไหม แล้วค่อยมาถามอะไรที่มันสร้างสรรและมีสาระกว่านี้

t26man

• Newbie
  • *

ขอโทษนะ คุณไปหาซื้อกินเอา ง่ายกว่าไหม จะไปบอกทำไมว่าจะดูแล นัดเจอตัว
อยากได้สวยขนาดไหนมีให้เลือกทั้งนั้น เงินถึงไหม แค่นั้นเอง เราก็รู้ๆ กันอยู่
อย่ามาอ้างว่ามาถามหาความเห็น ไร้สาระ
ในมุมมองกลับกัน สมมุติว่าคุณเดือดร้อน จะหาคนดูแล
มีคนนัดคุณให้ไปหา พอคุณไป เขาไม่เอาคุณ ไม่ให้เงินคุณ คุณจะรับได้ไหม
ให้นึกว่า ณ ตอนนั้น คุณมีเงินอยู่ในกระเป๋าแค่ 80 บาท สุดท้ายในชีวิต จะต้องจ่ายค่าเช่าห้องแล้ว
ออกจากห้องมา เดินทางไปจุดนัดพบ ค่ารถมอไซด์ออกจากซอย ค่ารถเมล์เดินทาง รวมแล้ว 50 บาท
นัดเย็นหกโมง ตั้งแต่เมื่อวานยังไม่ได้กินไรเลย หิวมากจนปวดท้องแล้ว คุณจะไปไหม เพื่อหวังว่าเขาจะรับดูแล หรือไปแบบคิดว่าเขาไม่รับดูแล คุณก็ไม่เป็นไร ยอมเสียเวลาไปหา แต่เงินกลับบ้านยังไม่พอ ใช้วิธีเดินกลับบ้านได้
ตอบคำถามให้ได้ก่อนไหม แล้วค่อยมาถามอะไรที่มันสร้างสรรและมีสาระกว่านี้

งั้นอาจต้องแยกน้องออกเป็น 2 กลุ่ม
1. น้องเดือดร้อนมาก รอไม่ได้ เจอครั้งแรกต้องได้เงิน
2. น้องไม่เดือดร้อน ชิลๆ มาหาดูแลแบบแฟน ไม่รีบ

C.718

• Newbie
  • *
  • People Like This 13

งั้นอาจต้องแยกน้องออกเป็น 2 กลุ่ม
1. น้องเดือดร้อนมาก รอไม่ได้ เจอครั้งแรกต้องได้เงิน
2. น้องไม่เดือดร้อน ชิลๆ มาหาดูแลแบบแฟน ไม่รีบ

คุณควรทำหน้าที่ในการจ่ายอย่างเหมาะสม

ไม่ใช่ตัดสินว่าควรให้ใครเพียงเพราะเค้าจำเป็นหรือดูเหมือนไม่จำเป็น

น้องเองก็ไม่ได้จำเป็นต้องแจกแจงรายจ่ายทุกรายการให้ฟัง

บางคนไม่ได้ทำเพราะตอนนี้เดือดร้อน

แต่ประเมิณสถานการณ์แล้วว่ามีความจำเป็นต้องใช้ในอนาคต

KK5050

คุณควรทำหน้าที่ในการจ่ายอย่างเหมาะสม

ไม่ใช่ตัดสินว่าควรให้ใครเพียงเพราะเค้าจำเป็นหรือดูเหมือนไม่จำเป็น

น้องเองก็ไม่ได้จำเป็นต้องแจกแจงรายจ่ายทุกรายการให้ฟัง

บางคนไม่ได้ทำเพราะตอนนี้เดือดร้อน

แต่ประเมิณสถานการณ์แล้วว่ามีความจำเป็นต้องใช้ในอนาคต
น้องพูดถูก ถ้า จขกท ไม่มีปัญญา หรือไม่ต้องการจ่าย อย่าหา หาแล้ว ยังไงก็ต้องให้ อย่างน้อยก็เท่ากับการจ้างเที่ยว 1500-2000 บาท น้องจะขอหรือไม่ ไม่ใช่สาระ หน้าที่ผู้นัดน้องมาคุย เพื่อดูแล หรืออะไรก็ตาม ต้องให้ ถ้างก ก็ไม่ต้องเข้ามาเล่นเวป ไม่ต้องตั้งกระทู้ ไม่ต้องหา ไปตามสถานบริการที่เขามีให้เลือก ง่ายกว่า จบเลย

อ่านแล้วน่าปวดหัว   ยังไงก็จะแถ ขอฟรีให้ได้   **25**

t26man

• Newbie
  • *
สงสัย จึงถาม

มิได้หมายถึงตัวเอง

แต่เป็นข้อมูลให้ ผช คนอื่น

**36**

annop56

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
ปกติจะเป็นผู้ติดตามที่ดี เข้ามาอ่าน comments ซะส่วนใหญ่

เป็นผู้ชายครับ ขอแสดงความคิดเห็นในมุมมอง “ ส่วนตัว “

1. ว่าด้วยเรื่อง “รายได้ กะ การดูแลระยะยาว” พี่ที่คิดจะหาน้องดูแลระยะยาว ต้องประเมินตัวเองได้ว่า

มีขีดความสามารถ จะดูแลได้แค่ไหน ตัวเองมีรายได้เท่าไร สามารถดูแลบัตเจตเท่าไร

เท่าที่อ่านมา น้องๆมักจะคิดว่า ถ้าขอค่าดูแล 20,000฿ต่อเดือนก็แค่ 10% ของรายได้พี่เท่านั้น

ในความเห็นส่วนตัว พี่ที่จะดูแลน้องระยะยาว ต้องมีรายได้มากกว่านี้มาก ถ้ามีเท่านี้แล้วจะดูแล

น้องระยะยาว ไปได้ไม่นานครับ เพราะมันกระทบกะค่าใช้จ่ายส่วนตัวแน่นอน

2. ว่าด้วยเรื่อง อุปนิสัย และ มุมมอง

ข้อนี้เป็นลักษณะเฉพาะของแต่ละคน พี่ที่มีความพร้อมจริงๆ อาจจะมีนิสัยดี มีเมตตา

หรือเป็นคนเห็นแก่ตัว ก็ได้

ดังนั้นถ้าหาก พี่ที่จะดูแลน้องระยะยาวนัดน้องไปพบ

และไม่ให้ค่าเดินทางเลย แสดงว่า 1. พี่ รายได้ไม่ถึง นัดเล่นๆ

2. รายได้ถึง แต่นิสัยไม่ดี ชอบเอาเปรียบคนอื่นๆ เห็นแก่ตัว

ทั้ง 2 ข้อนี้ น้องสามารถตัดสินตัดสินใจได้เลย ถ้านัดแล้วพี่ไม่มีค่าใช้จ่ายให้เลย

น้องยังอยาก ให้พี่ท่านนั้นดูแลหรือไม่

Cyou

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ปกติจะเป็นผู้ติดตามที่ดี เข้ามาอ่าน comments ซะส่วนใหญ่

เป็นผู้ชายครับ ขอแสดงความคิดเห็นในมุมมอง “ ส่วนตัว “

1. ว่าด้วยเรื่อง “รายได้ กะ การดูแลระยะยาว” พี่ที่คิดจะหาน้องดูแลระยะยาว ต้องประเมินตัวเองได้ว่า

มีขีดความสามารถ จะดูแลได้แค่ไหน ตัวเองมีรายได้เท่าไร สามารถดูแลบัตเจตเท่าไร

เท่าที่อ่านมา น้องๆมักจะคิดว่า ถ้าขอค่าดูแล 20,000฿ต่อเดือนก็แค่ 10% ของรายได้พี่เท่านั้น

ในความเห็นส่วนตัว พี่ที่จะดูแลน้องระยะยาว ต้องมีรายได้มากกว่านี้มาก ถ้ามีเท่านี้แล้วจะดูแล

น้องระยะยาว ไปได้ไม่นานครับ เพราะมันกระทบกะค่าใช้จ่ายส่วนตัวแน่นอน

2. ว่าด้วยเรื่อง อุปนิสัย และ มุมมอง

ข้อนี้เป็นลักษณะเฉพาะของแต่ละคน พี่ที่มีความพร้อมจริงๆ อาจจะมีนิสัยดี มีเมตตา

ดังนั้นถ้าหาก พี่ที่จะดูแลน้องระยะยาวนัดน้องไปพบ

และไม่ให้ค่าเดินทางเลย แสดงว่า 1. พี่ รายได้ไม่ถึง นัดเล่นๆ

2. รายได้ถึง แต่นิสัยไม่ดี ชอบเอาเปรียบคนอื่นๆ เห็นแก่ตัว

ทั้ง 2 ข้อนี้ น้องสามารถตัดสินตัดสินใจได้เลย ถ้านัดแล้วพี่ไม่มีค่าใช้จ่ายให้เลย

น้องยังอยาก ให้พี่ท่านนั้นดูแลหรือไม่

นี่คือคำตอบของเรื่องการดูแลเลยค่ะ ปรบมือล้านที
please touch with your eyes only.

เห็นด้วยเลย  ในนี้คนมีศักยภาพจริงๆ แล้วเป็นแบบที่ท่านว่ามีไม่เยอะหรอก  เลี้ยงเด็ก 20000 ไม่รวมจุกจิก ค่ากินเที่ยวอีก ผมว่าใช้จ่ายไม่ต่ำกว่า 4-50000 ต่อเดือน  เลี้ยงสั้นๆ ไม่เท่าไหร่  ระยะยาวยิ่งยาก   ต้องชอบแนวนี้จริงๆ  แล้วไม่ขี้เบื่อด้วย   แต่คนที่คิดจริงๆก่อนโพสหาว่าต้องมีภาระอะไรบ้าง ผมว่ามีไม่เยอะหรอก  ส่วนใหญ่โพสเล่นๆ หาคนคุยไปเรื่อยเปื่อยมากกว่า  อาจจ้างเที่ยว จ่ายเป็น week บ้าง  แต่ไม่ค่อยระยะยาวหรอก   

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
พี่ ผช ที่คิดจะมีน้องๆ ไว้ดูแลสักคน
บอกได้เลยว่าต้องมีเงินในบัญชี พร้อมเปย์
อย่างต่ำๆ ครึ่งล้านที่จ่ายได้ในทันที
โดยไม่สะทกสะท้านแต่อย่างใด

คงไม่มาพูดถึงเรื่องเงินสินน้ำใจเล็กๆ น้อยๆ
แบบที่ จขกท มาตั้งคำถามอยู่หรอกครับ
เพราะนั่นคือ ท่านยังดูแลตัวเองไม่รอดด้วยซ้ำ
อย่าเพิ่งคิดจะไปดูแลใครเลยครับ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า