ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณน้องที่ยกเลิกนัดพี่นะครับ...เพราะมันทำให้เราได้เจอกัน  (อ่าน 2185 ครั้ง)

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
............จากการลงโพสไป 3 ครั้ง ได้เจอน้องๆน่ารักทุกคนเลย คนละฟีล แต่ทำให้เราผู้ขอนัดอมยิ้มได้ในคนละรูปแบบ ว่าแล้วก็มาเริ่มจากคนแรก น้องอ้วงแก้มป่อง อิอิ

จากการโพสไปครั้งแรก หลังจากห่างหายไปนาน มีน้องแอดมาบ้าง เราก้อพูดคุยด้วยมารยาทที่ดี น้องทุกคนตอบด้วยความสุภาพ มันก็คงจริงอย่างที่เค้าว่าไว้ อยากให้ใครทำกับเราแบบไหน เราก้อต้องทำให้เค้าแบบนั้นก่อน จนในที่สุดก็สนใจน้องคนนึง ก็ยอมรับโดยตรงว่าสนใจเพราะอัธยาศัย และท่าทางการพิมพ์คุย น้องดูเรียล คุยแล้วสนุก พิมพ์กันอยู่หลายวัน ด้วยการคุยที่ถูกคอจึงไม่รอช้าที่จะนัด น้องก้อยินดีรับนัด แต่ต้องทิ้งช่วงห่างเนื่องจากน้องไม่ค่อยว่าง เราก็ไม่ได้รีบร้อนอะไร แต่ในใจก้อแอบคิดว่า "น่าจะไม่ได้นัดกัน เพราะคนที่อยากเจอถ้าทิ้งช่วงเวลาไปนาน ส่วนมากจะไม่ได้เจอ" และในระหว่างนั้นก็มีน้องทักทายมาอีกคนนึง แต่คนนี้ทักมาแบบแนวไม่ได้จะนัด แค่ทักมาพูดคุย เราก้อยินดีพูดคุย ความรู้สึกเวลาคุยกะน้องคนนี้เหมือนคุยกะรุ่นน้องซะมากกว่า น้องออกตัวว่าหนูห้าวๆนะพี่ และก้อจริงเธอคุยเหมือนเด็กผู้ชาย ทำให้เราคุยด้วยได้แบบแมนๆ แมนจนต้องถามไปตรงๆว่า "เป็นทอมรึป่าวเราน่ะ" เธอหัวเราะแล้วตอบกลับมาว่า "ไม่ได้เป็นทอม แต่หนูเป็นเด็กอ้วง"

และแล้วในที่สุดก็สามารถนัดวันกับน้องคนแรกได้ แต่นั่นแหล่ะสัมผัสพิเศษมันแม่นจริงๆ พอถึงวันนัดน้องพิมพ์กลับมาว่า "หนูขอยกเลิกนัดนะคะ หนูไม่กล้า......." เราก็ตอบกลับไปทันทีว่า "ไม่เป็นไรครับ ยินดีที่ได้คุยกัน" หลังจากนั้นก้อมีประโยคร่ำลาอีกนิดหน่อย แต่ด้วยความที่ว่างมากเนื่องจากไม่มีนัดแล้วจึงไปโพสอีกครั้งในแนวคลาสสิคว่า "ผมถูกเท ใครสนใจจะมาพูดคุย...." ใครมาอ่านอาจจะคิดว่ามุข แต่ความจริงแล้ว มันคือเรื่องจริง แล้วน้องอ้วงก้อทักมาว่า "ใครนะเทพี่ได้ อิอิ" และจากประโยคนี้เอง ทำให้ผมคุยกะน้องคนนี้มากขึ้น จนนำมาสู่การเจอกันของเราสองคน

แต่นั่นแหล่ะ ด้วยความที่เธอส่งรูปหน้ามาอย่างเดียว และพูดย้ำๆว่าตัวเองอ้วง ทำให้ผมก้อเริ่มลังเลเหมือนกัน แต่เธอคุยสนุกจริงๆ ทำให้ผมได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย ผมเคยสงสัยมานานว่าทำไมคณะที่น้องคนนี้เรียน ถึงเรียนนานกว่าคนอื่น จบมาจะเงินเดือนเท่าไหร่ มันจะคุ้มมั้ยกะระยะเวลานานๆที่ต้องเรียน พอเธอเล่าและเฉลยถึงเงินเดือนรุ่นพี่ของเธอที่จบกันไป ผมได้แต่อุทานแล้วอยากจะบอกกับเธอว่า "ถ้าเรียนจบแล้วมาเลี้ยงข้าวพี่ด้วยนะ มันเยอะจริงๆสำหรับเด็กจบใหม่"  สุดท้ายผมก็ได้เจอเธอคนนี้

ก่อนจะเจอกันหนึ่งวัน เธอส่งรูปตัวเองมาแต่ไม่เห็นหน้าแล้วบอกว่า เนี่ยเธอในปัจจุบัน ในรูปเธอใส่ชุดกระโปรงพีชสั้น กับเสื้อแนบลำตัว บอกได้คำเดียวว่า น้องเอ้ย น้องไม่อ้วนครับ 555 แต่ก้อแอบคิดว่านี่ใช่แอปแต่งรูปรึป่าวเนี่ย 555555 พอได้เจอตัวจริงอยากจะบอกน้องว่า "อืมน้องผอมอ่ะ แต่น้องมีทั้งน่าอก แก้ม และก้นครบเลยนะ อิอิ" ทุกส่วนชวนให้น่าหยิก มีแอบคิดทะลึ่ง ตลอดเวลาที่เจอกัน ได้เห็นรูปเธอกะเพื่อนๆ จึงได้เข้าใจว่าทำไมเธอแมนเหลือเกิน เพราะเธอมีแต่เพื่อนผู้ชาย ได้เห็นเลคเชอร์ของเธอทำให้รู้ว่าเธอเป็นเด็กดีที่ใฝ่เรียน ได้สัมผัสริมฝีปากของเธอทำให้รู้ว่าที่เธอบอกว่ามีแฟนมาคนเดียวน่าจะเป็นเรื่องจริง ได้ใช้เวลาร่วมกันทำให้รู้ว่าสาเหตุที่เธอยอมรับนัดนั้นมันเป็นไปตามที่เธอเคยพูดไว้ และที่สำคัญได้รู้สึกถึงรอยยิ้มของตัวเองที่อยากจะบอกว่า "ดีใจนะที่โดนเท เลยทำให้เจอเธอคนนี้"

ขอให้เรียนจบใวๆ และเป็นเด็กที่มีความคิดที่ดี รอยยิ้มที่น่ารัก ชอบเหลือเกินที่เธอบอกว่าจะเป็นเพื่อนกะเธอต้องมีน้ำใจ คิดแล้วก้ออยากมีเพื่อนผู้หญิงนิสัยแบบนี้บ้างตอนเรียน ขอบคุณน้าที่มาเจอกัน  **38**

Littlepiggy

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
....จุดเริ่มต้น

พี่คนนี้เป็นใครกันนะ  ทำไมถึงเขียนการบ้านได้น่ารักแบบนี้

Neko jump

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 3
โมเม้นน่ารักมากก
ถ้าวันนึงเราใจร้าย ขอให้รู้ไว้ว่าเราเคยใจดีที่สุดมาแล้ว.

อยู่กับใครแล้วพูดมาก นั่นแหละคือความสบายใจ ^^

(TwT)

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
น่ารักจังค่ะ♡

Pillow

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ตามมาอ่านจากที่คุณ โพส
ใครมีเรื่องดีๆก้อยินดีด้วยเสมอค่ะ
ขอบคุณแทนน้องอ้วงละกันค่ะ
ขอบอกว่าคุณเป็นผูชายที่ใช้คำได้พอดีมากจริงๆค่ะ
แต่ละประโยคจีดเรียงได้ไม่เยิ่ยเย้อ เล่าได้สนุกและเห็นภาพเลยค่ะ

ยินดีกับคุณด้วยละกันนะคะ