ผู้เขียน หัวข้อ: จุดเริ่มต้น...หนูแอดมาเพราะชอบการบ้านของพี่เลยนะ  (อ่าน 1536 ครั้ง)

Littlepiggy

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
จุดเริ่มต้น
     พี่คนนี้เป็นใครกันนะ ทำไมถึงเขียนการบ้านได้น่ารักแบบนี้เด็กอ้วงอย่างเราก็ไม่รีรอที่จะทักไปตาม id line ที่พี่เค้าทิ้งเอาไว้ให้

เด็กอ้วง : สวัสดีค่ะ
            หนูแอดมาเพราะชอบการบ้านของพี่เลยนะ
    หลังจากประโยคนี้เราก็คุยกันพอสมควร จนมาถึงช่วงผลัดกันถามคนละข้อ พี่เริ่มถามก่อน...เอามือทาบ อก คุณพระดุดันตั้งแต่คำถามแรกยันคำถามสุดท้าย จนมาถึงวันที่พี่ชายถูกเทในใจก็คิดใครนะมาเทพี่

เด็กอ้วง : ใครนะเทพี่ได้ อย่าให้น้องรู้นะ
พี่ : ไว้เจอกันจะเล่าให้ฟัง ( พี่อยากเจอเด็กอ้วงแน่ๆ อิอิ )

แล้วเราก็ได้นัดมาเจอกัน เป็นการเจอกันที่เร็วกว่าที่คิดไว้เพราะน้องติดสอบตลอดน้องอยากจะบอกพี่ว่า ขอบคุณนะคะที่มาเจอกัน ขอบคุณที่ทำให้น้องไม่อึดอัด ทำให้น้องได้เป็นตัวของตัวเอง แถมเขียนการบ้านน่ารักๆให้น้องอ่าน. หวังว่าถ้ามีโอกาสเราคงได้เจอกันอีกนะคะ

ปล. พี่ขอรูปชุด . น้องก็ให้ตามที่พี่ขอเป๊ะเลยน้าาาา
     อีกตั้งหลายปีกว่าน้องจะเรียนจบ พี่จะรอให้น้องไปเลี้ยงข้าวไหวหราาา (พี่เลี้ยงข้าวน้องก่อนง่ายกว่าน้า...อ้อนๆๆๆ) น้องเขียนไม่เก่ง แต่น้องคุยเก่ง. ยิ้มเก่ง
กว่าจะลงการบ้านได้ สำเร็จสักที  **07**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     ประสบการณ์ตรง ทำให้เราทราบว่าสิ่งที่เจอ คนที่พบเป็นอย่างไร
ดีใจด้วยกับความประทับใจที่น้องได้พบมานะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา