ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องนึงที่ยังคงสงสัยอยู่...  (อ่าน 4548 ครั้ง)

Anothergurl

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 8
มีเรื่องนึงที่ยังคงสงสัยอยู่...
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2019, 02:11:01 PM »
งงกับความสัมพันธ์ที่
- ไม่อยากเจอ ไม่เคยว่าง
- ช่วยเหลือเรื่องเงินได้บ้าง บางเรื่องก็ไม่สนใจ ไม่มีคำว่ารายเดือน ขนาดจะโดนไล่ออกจากหอก็ตอบแค่จ้า ไม่มีถามไถ่ใส่ใจอะไรทั้งนั้น บ่อยครั้งที่ถูกทิ้งไว้กับปัญหาคนเดียว
- แต่เวลาลงหาคนอื่น กลับโกรธ โมโหใส่ ลงอะไรในเว็บไว้รู้หมด เอามาประชดประชันก็มี และคิดว่ากระทู้นี้เดี๋ยวก็คงมาอ่าน

สรุปแล้วมันเป็นความสัมพันธ์แบบไหน ควรจะไปต่อดีมั้ย
พูดไม่ออกบอกไม่ถูกเลยค่ะ

Otw911

• Full Member
  • People Like This 16
Re: มีเรื่องนึงที่ยังคงสงสัยอยู่...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2019, 05:24:39 PM »
ภาษิตจีนกล่าวไว้ว่า ให้ทะเลาะกันให้จบก่อนจะเริ่มค้าขายกัน
เชื่อว่ากรณีของน้อง คงไม่ได้คุยกันให้เคลียร์ก่อนที่จะเริ่มความสัมพันธ์ ก็เลยต้องกลืนไม่เข้าคายมิออกแบบนี้มั้งครับ

ลองเปิดใจคุยกันดีมั้ย คุยเคลียร์ๆถึงความต้องการของแต่ละฝ่าย ถ้าจูนกันลงตัว ก็ไปต่อ
ถ้าไม่มีทางลงตัว ก็ไปตามทางตัวเอง ไม่ต้องมานั่งลำบากใจแบบนี้ฮะ

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
Re: มีเรื่องนึงที่ยังคงสงสัยอยู่...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2019, 05:32:46 PM »
- ช่วยเหลือเรื่องเงินได้บ้าง บางเรื่องก็ไม่สนใจ ไม่มีคำว่ารายเดือน ขนาดจะโดนไล่ออกจากหอก็ตอบแค่จ้า ไม่มีถามไถ่ใส่ใจอะไรทั้งนั้น บ่อยครั้งที่ถูกทิ้งไว้กับปัญหาคนเดียว
- แต่เวลาลงหาคนอื่น กลับโกรธ โมโหใส่ ลงอะไรในเว็บไว้รู้หมด เอามาประชดประชันก็มี และคิดว่ากระทู้นี้เดี๋ยวก็คงมาอ่าน

สรุปแล้วมันเป็นความสัมพันธ์แบบไหน ควรจะไปต่อดีมั้ย

สิ่งที่เดียวที่เกือบทุกๆท่านต้องการคือ ความสุข และ ความสบายใจ

ลองตั้งคำถามกับตัวเองนะ

สิ่งที่เป็นอยู่ หรือ กำลังเผชิญ    "เรามีความสุขไหม และ เราทำให้อีกท่านมีความสุขไหม"

จะได้คำตอบว่า  " หยุด หรือ ต่อ" 

ยังไงก็ขอให้โชคดีทั้งปัจจุบัน และ อนาคต

Anothergurl

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2019, 10:24:56 PM »
ภาษิตจีนกล่าวไว้ว่า ให้ทะเลาะกันให้จบก่อนจะเริ่มค้าขายกัน
เชื่อว่ากรณีของน้อง คงไม่ได้คุยกันให้เคลียร์ก่อนที่จะเริ่มความสัมพันธ์ ก็เลยต้องกลืนไม่เข้าคายมิออกแบบนี้มั้งครับ

ลองเปิดใจคุยกันดีมั้ย คุยเคลียร์ๆถึงความต้องการของแต่ละฝ่าย ถ้าจูนกันลงตัว ก็ไปต่อ
ถ้าไม่มีทางลงตัว ก็ไปตามทางตัวเอง ไม่ต้องมานั่งลำบากใจแบบนี้ฮะ

ไม่เคยคุยกันเคลียร์เลยค่ะ เพราะเขาไม่เคยตอบ
มีหนูพูดอยู่คนเดียว 5555 ถ้าหนูพยายามจะเคลียร์ เค้าจะอ่านแต่ไม่ตอบ เลยไม่รู้ว่าเขาคิดอะไรอยู่
นานๆเข้าก็เลยมีคำถามมากขึ้นเรื่อยๆ

Anothergurl

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2019, 10:30:20 PM »

สิ่งที่เดียวที่เกือบทุกๆท่านต้องการคือ ความสุข และ ความสบายใจ

ลองตั้งคำถามกับตัวเองนะ

สิ่งที่เป็นอยู่ หรือ กำลังเผชิญ    "เรามีความสุขไหม และ เราทำให้อีกท่านมีความสุขไหม"

จะได้คำตอบว่า  " หยุด หรือ ต่อ" 

ยังไงก็ขอให้โชคดีทั้งปัจจุบัน และ อนาคต

ถ้าถามว่าหนูมีความสุขมั้ย ลึกๆมันพูดไม่ถูก
รู้แค่ว่าไปไหนไม่ได้ เพราะส่วนที่เขาช่วยไว้ก็มีค่ะ ส่วนที่ดีเขาก็มีเหมือนกัน
แต่ถ้าถามว่าเขามีความสุขมั้ย หนูก็ตอบไม่ถูกเหมือนกัน
เพราะเขาไม่พูด หนูก็ไม่ได้ดี ทุกคนก็เทาๆกันหมด ส่วนที่แย่หนูก็มี

สิ่งที่เขาคลุมเครือมันเลยไม่ชัดเจนในหลายๆอย่าง กลายเป็นคำถามที่ไม่เคยได้คำตอบ แต่หนูเชื่ออยู่อย่างว่า ถ้าหนูมีความสุขสบายใจจริงๆ คงไม่มีคำถามว่าจะไปต่อหรือพอแล้วเข้ามาในความคิดเลยค่ะ

Cyou

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2019, 08:54:06 AM »
Never let a confused man waste your time or energy ค่ะ

please touch with your eyes only.

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2019, 09:04:48 AM »
Never let a confused man waste your time or energy ค่ะ

ชัดเจนตามนี้ครับ อย่าเสียเวลากับสิ่งที่ไม่คุ้มค่า

ส่วนที่พี่เค้าเคยดี น้องยังระลึกถึงเป็นสิ่งที่น่าชื่นชม แต่น้องก็ได้ตอบแทนเค้าไปแล้วเช่นกัน
ตอนนี้ มองปัจจุบัน และอนาคตครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Anothergurl

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 01:48:37 PM »
ขอตอบในมุม ผช
ตรงไปตรงมานะ

จากที่อ่าน ผมว่า น่าจะไม่ได้อะไรมาก ไม่ได้อยากเลี้ยงจริงจัง
เจอได้ มีอะไรได้ แต่เลิกก็ไม่ไรมาก

แอบกั๊กเล็กๆ ไม่อยากเสียไปจริงๆ เพราะอยากเอาไว้ XX ได้บางครั้ง

คงแบบนั้นละมั้งคะ 55 ขอบคุณมากค่ะ

Anothergurl

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 01:50:01 PM »

เป็นอย่างนั่นจริงๆค่ะ ตอนนี้ตัดใจออกมาแล้ว กายทุกข์แต่ใจมันสุขขึ้นจริงๆ

Anothergurl

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 01:57:54 PM »

ชัดเจนตามนี้ครับ อย่าเสียเวลากับสิ่งที่ไม่คุ้มค่า

ส่วนที่พี่เค้าเคยดี น้องยังระลึกถึงเป็นสิ่งที่น่าชื่นชม แต่น้องก็ได้ตอบแทนเค้าไปแล้วเช่นกัน
ตอนนี้ มองปัจจุบัน และอนาคตครับ

ตอนนี้ตัดขาดแล้วค่ะ 55
เพราะที่ผ่านมาก็มั่นใจในระดับนึงว่าหาเวลาไปเจอได้
ไม่เคยหนีหน้า ไม่เคยอิดออด เต็มที่กับเขาเสมอ
แต่เป็นฝั่งเขาที่ไม่อยากเจอ แล้วก็กับอะไรหลายๆอย่าง
ที่เห็นมา สุดท้ายก็เลยบอกพี่เขาไปตรงๆว่า
หนูรู้ว่าพี่เค้ามีน้องดูแลคนใหม่แล้ว
และหนูก็ไม่อยากเป็นตัวเลือกให้ใครอีก
หนูไม่อยากเป็นของตาย อยากกลับมาแคร์ตัวเอง
อะไรที่สงสัย ไม่สงสัยแล้วค่ะ
อะไรที่คลุมเครือก็ทำให้ชัดเจนแล้ว
กับตัวหนูไม่ติดค้างแล้วค่ะ^^

Cyou

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 03:55:39 PM »

ตอนนี้ตัดขาดแล้วค่ะ 55
เพราะที่ผ่านมาก็มั่นใจในระดับนึงว่าหาเวลาไปเจอได้
ไม่เคยหนีหน้า ไม่เคยอิดออด เต็มที่กับเขาเสมอ
แต่เป็นฝั่งเขาที่ไม่อยากเจอ แล้วก็กับอะไรหลายๆอย่าง
ที่เห็นมา สุดท้ายก็เลยบอกพี่เขาไปตรงๆว่า
หนูรู้ว่าพี่เค้ามีน้องดูแลคนใหม่แล้ว
และหนูก็ไม่อยากเป็นตัวเลือกให้ใครอีก
หนูไม่อยากเป็นของตาย อยากกลับมาแคร์ตัวเอง
อะไรที่สงสัย ไม่สงสัยแล้วค่ะ
อะไรที่คลุมเครือก็ทำให้ชัดเจนแล้ว
กับตัวหนูไม่ติดค้างแล้วค่ะ^^

ต่างฝ่ายต่างจะได้มีโอกาส move on เนอะ
please touch with your eyes only.