ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องนึงที่ยังคงสงสัยอยู่...  (อ่าน 4551 ครั้ง)

Cyou

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: มีเรื่องนึงที่ยังคงสงสัยอยู่...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 03:55:39 PM »
Never let a confused man waste your time or energy ค่ะ

ชัดเจนตามนี้ครับ อย่าเสียเวลากับสิ่งที่ไม่คุ้มค่า

ส่วนที่พี่เค้าเคยดี น้องยังระลึกถึงเป็นสิ่งที่น่าชื่นชม แต่น้องก็ได้ตอบแทนเค้าไปแล้วเช่นกัน
ตอนนี้ มองปัจจุบัน และอนาคตครับ

ตอนนี้ตัดขาดแล้วค่ะ 55
เพราะที่ผ่านมาก็มั่นใจในระดับนึงว่าหาเวลาไปเจอได้
ไม่เคยหนีหน้า ไม่เคยอิดออด เต็มที่กับเขาเสมอ
แต่เป็นฝั่งเขาที่ไม่อยากเจอ แล้วก็กับอะไรหลายๆอย่าง
ที่เห็นมา สุดท้ายก็เลยบอกพี่เขาไปตรงๆว่า
หนูรู้ว่าพี่เค้ามีน้องดูแลคนใหม่แล้ว
และหนูก็ไม่อยากเป็นตัวเลือกให้ใครอีก
หนูไม่อยากเป็นของตาย อยากกลับมาแคร์ตัวเอง
อะไรที่สงสัย ไม่สงสัยแล้วค่ะ
อะไรที่คลุมเครือก็ทำให้ชัดเจนแล้ว
กับตัวหนูไม่ติดค้างแล้วค่ะ^^

ต่างฝ่ายต่างจะได้มีโอกาส move on เนอะ
please touch with your eyes only.