ผู้เขียน หัวข้อ: นัดเจอพี่ แต่โดนไล่ลงจากรถ เพียงเพราะบอกว่า..กลัว  (อ่าน 2614 ครั้ง)

byb_123

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ขอระบายนะคะ น้องหาพี่ดูแลอยู่ค่ะ มีพี่คนนึงทักมา
วันนั้นนัดเจอพี่ตั้งตอน4โมงเย็น เดินทางจากปทุมไปพระราม9 เพราะพี่เขาสะดวกแถวนั้น
พี่พาไปดูของ(ของตัวเอง) ในห้าง 2 ชม. และพาไปทานข้าวอีก 2ชม.
ระหว่างอยู่ด้วยกัน พี่เขาจะถามว่าเราไม่ชอบอะไร และเขาจะรีบทำสิ่งนั้นต่อหน้าทันที เช่น หนูไม่ชอบกลิ่นบุหรี่ค่ะ พี่เขาก็รีบหยิบมาสูบเลย แค่นี้ก็ทำให้รู้สึกไม่ดีแล้วค่ะ อยากกลับมากๆ เขาให้เหตุผลว่า เป็นตัวของตัวเอง
.
พอ 2-3ทุ่ม หลังทานข้าวเสร็จ บอกให้พี่ไปส่ง mrt แต่พี่เขาอ้างว่าต้องการไปเอาของที่บ้านก่อน แล้วจึงจะกลับมาส่ง ระหว่างทางก็ถามตลอดว่ารถไฟหมดกี่โมง รถตู้หมดกี่โมง พอบอกเวลาไป พี่เขาก็บอกว่าทันๆ ซึ่งขณะนั้น ก็ใกล้ 3 ทุ่มแล้ว รถตู้หมด4ทุ่ม
.
ระหว่างทางไปบ้านพี่ มันไกลออกไปเรื่อยๆ เริ่มกลัว+ดึกมาก เลยบอกพี่เขาไปตรงๆว่า "กลัวค่ะ อยากกลับบ้าน จอดบริเวณชุมชนให้หน่อยนะคะ จะนั่งแท็กซี่กลับค่ะ"
.
หลังจากที่บอกแบบนั้นไป พี่เขาโกรธใหญ่เลยค่ะ หาว่าเราดูถูก และพูดแต่ว่า เราไปดูถูกเขา ไม่เชื่อเขา และก็ขับรถเร็วมากเลยค่ะ และบอกให้ลงจากรถไป แต่ตอนนั้นอยู่บนทางด่วน เลยขอให้จอดบริเวณชุมชน
.
และสุดท้าย พี่เขาจอดลงตรงใกล้สี่แยกไฟแดง แต่หนูมาด้วยรถตู้ เงินติดตัวเหลือ 300 หวังว่ามาเจอพี่ พี่ตกลงดูแลก็ดี แต่ถ้าไม่ก็นั่งรถสาธารณะกลับบ้าน แต่ตอนนั้นคงต้องนั่งแท็กซี่กลับน่าจะเกินแน่ๆ เลยขอค่ารถพี่เขาไป 500 บาท และพี่หยิบแบงค์ 1000 บาทมา และบอกให้หนูทอน 500 ค่ะ แต่หนูมี 300 เขาก็ไม่ยอม จนสุดท้าย ก็ไม่ได้จากพี่เขาสักบาท และนั่งแท็กซี่กลับ  และโทรขอยืมเพื่อน
.
เสียความรู้สึกมากๆค่ะ ที่มาเสียเวลา และเจอพี่แบบนี้

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: นัดเจอพี่ แต่โดนไล่ลงจากรถ เพียงเพราะบอกว่า..กลัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 03:19:58 PM »
     จากเรื่องที่น้องเล่า พี่ว่าแม้จะโชคร้ายที่เจอพี่นิสัยทรามแบบนี้
แต่อยากให้น้องคิดว่า โชคดีแค่ไหนที่เจอแค่นั้น ไม่ได้ไปคบคนนิสัยแบบนี้
หรือหากใจอ่อนตกลงไปไหนๆ ต่อกับพี่เค้า น้องอาจจะ โดน มากกว่านี้ แต่ไม่ได้เงินเลยก็ได้

คิด่าสะเดาะเคราะห์ ต่อไปจะได้เจอพี่ที่ดีนะครับ

ปล. ถ้าพี่ในกระทู้นี้ มีข้อชี้แจงก็ได้นะครับ จะได้ไม่เป็นการฟังความข้างเดียว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
Re: นัดเจอพี่ แต่โดนไล่ลงจากรถ เพียงเพราะบอกว่า..กลัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 04:34:12 PM »
ดีที่ลงจากรถแล้วจ้า จากที่เล่าพี่เค้านิสัยไม่ปกติเท่าไหร่ และอันตรายที่จะอยู่ต่อมากๆตามที่พี่เม้นท์บนบอกค่ะ

Black coffee

• People Like This 55
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 05:55:05 PM »
เป็นเรื่องที่เลวร้ายมากจริงๆ 

ใช้เวลาอยู่ร่วมกันมากกว่า 4 ชั่วโมง  แต่ไม่ได้รับการดูแลเอาใจใส่จาก ผูู้ชาย เลย

ไม่เกิดเหตุการณ์ที่เลวร้ายมากเกินที่เราจะรับได้ ก็ถือว่าเป็นโชคดีของตัวน้อง (มองในมุมดีๆ เพื่อให้ตัวน้องสบายใจ)

คงเป็นเหตุการณ์ที่ต้องเรียนรู้สำหรับการมองหาพี่ๆท่านต่อไป 

สังคมมีทั้งคนดีสำหรับเรา และ คนแย่ๆสำหรับเรา   ...........  อย่าท้อนะ เป็นกำลังใจให้เจอพี่ที่ดีสำหรับตัวเรา 

annop56

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 07:21:07 PM »
เท่าที่อ่านมา ถือว่าน้องโชคดีมากที่รอดมาได้ ขอให้เป็นบทเรียนและสุดท้าย

ข้อแนะนำส่วนตัวนะครับ

1. กรณีหาพี่ดูแล : ต้องนัดเจอดูตัวกันก่อน โดยแจ้งพี่เขาว่าขอเป็นแบบจ้างเที่ยว

และมีค่าใช้จ่าย จะมากจะน้อยแจ้งไปเลย เช่น 1,000 :1,500 หรือตามที่ตกลง

และเรทที่เรียกก็ควรจะเหมาะสม คนที่จะดูแล ค่าใช้จ่ายเท่านี้ น้อยมากครับ

และพี่ที่จะดูแลจริงๆ เขาต้องนัดดูตัวน้องแน่นอนครับ ไม่ใช่หลับหูหลับตา ใครก็ได้

ดังนั้นเจอพี่แล้วขอรับ ค่าใช้จ่ายมาก่อนเลย ก่อนจะคุย ทานข้าว ดูหนัง หรืออื่นๆ

พี่ที่จะดูแลและเป็นพี่ที่ดี เขาจะทราบหน้าที่ที่ต้องให้ค่าใช้จ่ายก่อน

ส่วนคนไหนอิดออด ไม่จ่าย ควรจะกลับเลย

2. กรณีจ้างเที่ยว รับค่าใช้จ่ายก่อน เท่านั้น

สรุป ต้องรับค่าใช้จ่าย ค่าเดินทางก่อน ถ้าพี่ไม่ให้ หรืออิดออด ให้สันนิษฐานว่า

“ ของปลอม “ .......กลับบ้านสถานเดียว ......ความเห็นส่วนตัวครับ

gigkumkum2

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 11:40:11 PM »
โชคดีในความโชคร้ายนะครับ ที่ไม่ได้ตกลงปลงใจดูแลกัน เท่าที่ไปแอบดูมาน้องอยากได้พี่ดูแลเรท 20-25K พี่ที่จะจ่ายเรทนี้ไหวได้นานๆ ไม่น่าจะมาซีเรียสเรื่องเงินจ้างเที่ยวเพื่อมาศึกษากัน 1000-2000 นะครับ

ป.ล. ตั้งแต่นัดเจอน้องๆในเว็บ ยังไม่เคยให้ตามที่น้องๆเรียกเองเลยสักครั้งครับ อิอิ ทุบกระปุกมาเปย์น้องๆได้ 300-500 แล้วแต่ดวง 5555
ตามหาน้องน่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย ทักมาครับ
เรื่องลับๆ คุยในที่ลับๆ ทักมาครับ
งบไม่อั้น ขอแค่ถูกใจ พร้อมดูแล 50k+
(แอท)gigkumkum

Otw911

• People Like This 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 11:55:06 PM »
ถือว่าเป็นบทเรียนนะครับ ดีแล้วที่น้องตัดสินใจกลับ ก่อนที่จะเกิดความเสียหายมากกว่านี้

กับคนที่นัดดูตัวเพื่อดูแล ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน น้องควรทำอะไรก็ตาม บนพื้นฐานเหตุผลเรื่องความปลอดภัยของตัวเองไว้ก่อนเสมอ
ขอรับค่าเดินทาง/จ้างเที่ยวตามที่ตกลงก่อน
ขอนัดเจอในที่สาธารณะ สะดวก ปลอดภัย
ขอนัดเจอไม่ดึกเกินไป

สิ่งเหล่านี้ไม่ต้องเกรงใจพี่ พี่ที่ดีเค้าจะเข้าใจน้อง/และควรเห็นใจเพราะน้องเข้ามาเพราะเดือดร้อนอยู่แล้ว
คนที่อิดออดอ้างนุ่นนี่ หรือต่อว่าน้อง แสดงไม่มีคุณค่าพอที่จะมาดูแลน้องครับ อาจจะไม่มีศักยภาพจริง หรือมีปัญหาเรื่องสุขภาพจิต/การควบคุมอารมณ์

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 11:18:15 PM »
เสียเวลาตอนนี้ ดีกว่าไปเสียใจภายหลัง
คนแบบนี้ควรให้ห่างจากชีวิต...
เวลาที่เข้ามาในนี้ ความกลัวอาจเป็นสิ่งที่ดี ที่ช่วยป้องกันอันตรายได้
หากเราใช้ควบคู่กับสติ

หากพี่ดูแลไม่ได้ ยังดีกว่าโดนหลอกหรือเจอคนที่เราอยู่ด้วยแล้วอึดอัดนะครับ

ขอให้เจอพี่ดีๆนะ

**38**

Angetok

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อยุ่กับตัวเองให้มากๆครับ