ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เคยถูกงูกัด ดันกลัวเชือกซะแล้น  (อ่าน 4185 ครั้ง)

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
ไม่เคยถูกงูกัด ดันกลัวเชือกซะแล้น
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 10:35:14 AM »
พอเริ่มมีเวลา ก็เริ่มคิดจะหาแต่หลังจากลองเข้าไปอ่านกท.หางานต่างๆก็ชักตะแหง่วๆ
มีคำกล่าวว่า ถูกงูกัดเลยกลัวเชือก
ผมเองยังไม่เคยถูกตะกวดกัดแต่ดันกลัวซะแล้นเมื่อเห็น...
1.ภาพในโปรไฟล์ไลน์สาวสวย(เคยแอดแล้ว เวลาเปลี่ยน ภาพหน้ามังก็เปลี่ยน มังคงเป็นสาวสวยพันหน้าแหงๆ 5555)
2.ภาพในโปรไฟล์ไลน์เป็นภาพวาดสาวสวย
3.ข้อความในกท.ว่า ไม่มีภาพไม่ต้องทักมา
4.ลงไอดีไลน์ (แอท) ในกระทู้
5.ข้อความว่าเป็น สาวลูกครึ่ง/สาวแบ็งค์/พยาบาล/นิสิต ม.ดัง จากยูสเดิม(มังเป็นได้หลายสถานะชิบ)
6.ให้ส่งไอดีมาแล้วจะติดต่อกลับ
ฯลฯ
พี่ๆเพื่อนๆเป็นแบบผมหรือป่าว มาแชร์กันเผื่อน้องๆที่คิดจะตั้งหาจะได้หลีกหนีแนวเหล่านี้

#เปลี่ยนโลกไม่ง่าย เปลี่ยนตนเองง่ายก่า

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: ไม่เคยถูกงูกัด ดันกลัวเชือกซะแล้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 11:21:05 AM »
"กินหญ้า"แล้วท้องจะอืดแค่ไหน...ไม่ค่อยขึ้นกับชนิดของหญ้าเท่าไหร่ครับ

ที่สำคัญกว่าคือที่มาของเงินที่เอามาใช้
ถ้าเป็นเงิน"ส่วนเกินความจำเป็น"....กินแล้วก็หัวเราะ 555 .....
ขำๆตัวเองว่ากรูก็โง่เป็น..คน"โง่เป็น"นี่เพื่อนเยอะมีความสุขง่ายครับ

แต่ถ้าซื้อหญ้าด้วย"เงินที่เบียดเบียนตัวเองมา"...กินแล้วมันจะเสียดายเจ็บใจ...ท้องอืดออออออ

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: ไม่เคยถูกงูกัด ดันกลัวเชือกซะแล้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 11:25:16 AM »
มาเลี้ยงข้าวน้องๆ สิคะ จะได้รู้ว่า หน้าเดิมๆ เพิ่มเติมริ้วรอยแห่งกาลเวลาเป็นแบบเน้  **30**
ไม่หลอกไม่ลวง เพราะจะขอล้วงพี่ก็หวงตัวกันจริงๆ  **21**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 12:13:59 PM »
     เราอยู่ในเวปที่กำลังถดถอยครับ แต่ก่อนทุกๆ อาทิตย์จะเจอน้องน่ารักๆ อย่างน้อย 1-2 คนเสมอ
ตอนนี้เดือนนึงเจอสักคนนึงยังยาก ส่วนตะกวดตามที่ท่านกล่าวมา สารพัดรูป สารพัดอ้างอาชีพ
ยังปักหลักทำมาหากินมายาวนานต่อเนื่อง ยิ่งเวปไม่มีการปกป้องดูแลสมาชิก เราก็ต้องดูแลกันเองไป
เราเล่นฟรี บ่นไปก็เท่านั้น...

คห.พี่ TAWAN ว่าไว้ถูกต้องแล้วครับ ถ้าโดนบ้างแล้วไม่ได้กระทบชีวิตนัก ก็ถือเป็นวัคซีน
ไว้ป้องกันตัวเองได้ ผมว่าตอนนี้ใครเข้าเวปเกิน  7 วัน ขยันอ่านกระทู้เยอะๆ หน่อย ก็พอจะรู้ว่า
ยูสไหนตะกวด ยูสไหน ขาประจำ ยูสไหนมาใหม่ หรือยูสไหนน่าสนใจ แล้วเราค่อยเลือกเอาครับ
ว่าคนที่เราจะทักไป จะนัดเจอ เรามีความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน หรือคุ้มค่าหรือไม่

เล่นเวป เราย่อมต้องเจอคนที่เราชอบและ คนที่เราชัง รวมถึงคนที่ชอบและชังเรา
ถ้าเราทำใจนิ่งๆ สบายๆ เราก็เล่นไปได้เรื่อยๆ ครับ ที่สำคัญช่วยกันดูแลสังคมที่นี่ให้พออยู่ได้
เราจะได้พอมีที่ที่หาคนถูกใจเราได้ต่อไปครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 12:43:26 PM »
อย่าคิดรายมาก เรามาเล่นเพื่อความหนุกหนานบันเทิง และสิ่งที่ทำให้หัวใจเราเต้นถี่ขึ้น

กติกาอะไรที่ตั้งแล้วเรารับใม่ได้ก็อย่าไปสนใจ

ส่วนตัว line(แอท) ใม่แอด และก็ใม่เคยลงรูปตัวเองในโปรไฟล์

อย่าเชื่อในสิ่งที่ใม่มีตัวตนจนกว่าจะได้เห็นตัวเป็นๆ และที่สำคัญใม่โอน

•Tomorrow•

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 12:50:26 PM »
สแกนดีๆค่ะ ต่างคนต่าสแกน ไม่ใช่ว่าพี่ๆจะกลัวน้องนะคะ น้องๆก็กลัวพี่ๆค่ะ **25**
ไม่มีใครมองเห็นเหรียญสองด้านพร้อมกัน

TiVA

• People Like This 68
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 05:17:33 PM »
วิธีที่ผมใช้สแกนตอนนี้คือ

เข้ามาอ่านเฉยๆครับ
น้องบางคนก็น่าสนใจนะ แต่อ่านแล้วก็ต้องผ่านๆไป ไม่รู้ว่าจะเป็นตะกวดไหม  เดี๋ยวโดนแคปรูปมาลงเวปจะเสียหายถึงหน้าที่การงาน

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 09:56:47 PM »
ต่างฝ่ายต่างกลัว

เลยไม่รู้จักกัน เลยค่ะ  **34**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Heat4U

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 10:15:58 PM »
"กินหญ้า"แล้วท้องจะอืดแค่ไหน...ไม่ค่อยขึ้นกับชนิดของหญ้าเท่าไหร่ครับ

ที่สำคัญกว่าคือที่มาของเงินที่เอามาใช้
ถ้าเป็นเงิน"ส่วนเกินความจำเป็น"....กินแล้วก็หัวเราะ 555 .....
ขำๆตัวเองว่ากรูก็โง่เป็น..คน"โง่เป็น"นี่เพื่อนเยอะมีความสุขง่ายครับ

แต่ถ้าซื้อหญ้าด้วย"เงินที่เบียดเบียนตัวเองมา"...กินแล้วมันจะเสียดายเจ็บใจ...ท้องอืดออออออ

**38**
เงินไม่ใช่ปัญหา
การกินหญ้าก็ไม่ใช่ปัญหาครับ มันเป็นเรื่องของการเสียดายเวลามากกว่า
เห็นด้วยครับในส่วนดีที่จะทำให้มีเพื่อนมากมายของความเป็นคนโง่(ในความหมายที่หมายถึงเป็นฝ่ายยอม ฝ่ายเสียสละหรือฝ่ายให้ ซึ่งตรงนี้ผมทราบดีเพราะผมให้ความสำคัญกับคำว่าเพื่อนมาตลอด)
ขอบคุณครับ

มาเลี้ยงข้าวน้องๆ สิคะ จะได้รู้ว่า หน้าเดิมๆ เพิ่มเติมริ้วรอยแห่งกาลเวลาเป็นแบบเน้  **30**
ไม่หลอกไม่ลวง เพราะจะขอล้วงพี่ก็หวงตัวกันจริงๆ  **21**
เห็นด้วยอย่างยิ่ง น้องๆยูสเดิมได้ผ่านการพิสูจน์มาแล้วจากวันเวลาที่ผ่านมาว่าน่าคบ
แต่สำหรับผมไม่ค่อยกล้าทักอันมาจากเป้าหมายการหาของผม
ผมเองกำหนดเป้าหมายการหาของผมเป็น3แบบ
-หาแบบแค่เพื่อน ซึ่งช่วงหลังๆมานี้ผมไม่ค่อยหาแบบนี้เพราะเพื่อนในชีวิตประจำวันมีมากมายจนแทบไม่มีเวลาเป็นของตนเอง
-หาแบบฉาบฉวยเฉพาะหน้าเพื่อใช้เวลาที่ได้มานี้ในการตักตวงความสุขความผ่อนคลาย
-หาแบบมุ่งไปสู่ความสัมพันธ์ระยะยาวซึ่งก็คงเริ่มจากการหาแบบฉาบฉวยก่อนแล้วค่อยๆพัฒนากันต่อๆไปครับ
ขอบคุณครับ

เราอยู่ในเวปที่กำลังถดถอยครับ แต่ก่อนทุกๆ อาทิตย์จะเจอน้องน่ารักๆ อย่างน้อย 1-2 คนเสมอ
ตอนนี้เดือนนึงเจอสักคนนึงยังยาก ส่วนตะกวดตามที่ท่านกล่าวมา สารพัดรูป สารพัดอ้างอาชีพ
ยังปักหลักทำมาหากินมายาวนานต่อเนื่อง ยิ่งเวปไม่มีการปกป้องดูแลสมาชิก เราก็ต้องดูแลกันเองไป
เราเล่นฟรี บ่นไปก็เท่านั้น...

คห.พี่ TAWAN ว่าไว้ถูกต้องแล้วครับ ถ้าโดนบ้างแล้วไม่ได้กระทบชีวิตนัก ก็ถือเป็นวัคซีน
ไว้ป้องกันตัวเองได้ ผมว่าตอนนี้ใครเข้าเวปเกิน  7 วัน ขยันอ่านกระทู้เยอะๆ หน่อย ก็พอจะรู้ว่า
ยูสไหนตะกวด ยูสไหน ขาประจำ ยูสไหนมาใหม่ หรือยูสไหนน่าสนใจ แล้วเราค่อยเลือกเอาครับ
ว่าคนที่เราจะทักไป จะนัดเจอ เรามีความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน หรือคุ้มค่าหรือไม่

เล่นเวป เราย่อมต้องเจอคนที่เราชอบและ คนที่เราชัง รวมถึงคนที่ชอบและชังเรา
ถ้าเราทำใจนิ่งๆ สบายๆ เราก็เล่นไปได้เรื่อยๆ ครับ ที่สำคัญช่วยกันดูแลสังคมที่นี่ให้พออยู่ได้
เราจะได้พอมีที่ที่หาคนถูกใจเราได้ต่อไปครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ขอบคุณครับ

Heat4U

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 10:49:21 PM »
อย่าคิดรายมาก เรามาเล่นเพื่อความหนุกหนานบันเทิง และสิ่งที่ทำให้หัวใจเราเต้นถี่ขึ้น

กติกาอะไรที่ตั้งแล้วเรารับใม่ได้ก็อย่าไปสนใจ

ส่วนตัว line(แอท) ใม่แอด และก็ใม่เคยลงรูปตัวเองในโปรไฟล์

อย่าเชื่อในสิ่งที่ใม่มีตัวตนจนกว่าจะได้เห็นตัวเป็นๆ และที่สำคัญใม่โอน
555++
ไม่คิดมากเลยครับแค่เห็นน้องๆมาโพสแต่ดันไปใกล้เคียงกับแนวทางการโพสที่ผมใช้เป็นตัวกรองไม่เลือกทัก ก็เลยอยากทราบว่าพี่ๆกรองแบบผมหรือไม่
ส่วนใหญ่ผมก็เข้าแล้วข้ามไม่สนใจ
อันที่จริงผมยังมีตัวกรองเยอะกว่าที่ผมระบุครับ
555++
ขอบคุณครับ

สแกนดีๆค่ะ ต่างคนต่างสแกน ไม่ใช่ว่าพี่ๆจะกลัวน้องนะคะ น้องๆก็กลัวพี่ๆค่ะ  **25**
ใช่ครับ แต่แตกต่างตรง พี่ๆกลัวน้อง พี่ๆก็คงไม่เดือดร้อน ส่วนน้องๆกลัวพี่ น้องๆจะลดโอกาสในการได้พบพี่ที่มีศักยภาพครับ ดังนั้นน้องๆกลัวได้แต่ต้องไม่ปิดหนทางตนเองครับ
ขอบคุณครับ

วิธีที่ผมใช้สแกนตอนนี้คือ

เข้ามาอ่านเฉยๆครับ
น้องบางคนก็น่าสนใจนะ แต่อ่านแล้วก็ต้องผ่านๆไป ไม่รู้ว่าจะเป็นตะกวดไหม  เดี๋ยวโดนแคปรูปมาลงเวปจะเสียหายถึงหน้าที่การงาน
เห็นด้วยครับ
ผมเองไม่ได้กลัวเรื่องภาพหนังหน้าหลุดออกไปในสังคมแต่ไม่อยากไปเสียเวลาเสียความรุ้สึกเพราะสุดท้ายก็อดสงสารไม่ไหวต้องยกโทษให้ตอนที่ตามและเอาเรื่องจนคนโพสต้องมากราบกรานขออภัยเลยตัดปัญหาไปเลยดีกว่า เคารพกติกาเงื่อนไขน้องๆที่มาตั้งหาโดยข้ามไปไม่ทัก
ขอบคุณครับ

ต่างฝ่ายต่างกลัว

เลยไม่รู้จักกัน เลยค่ะ  **34**
จริงครับ
ขอบคุณครับ