ผู้เขียน หัวข้อ: น้อง ผญ รู้มั้ยว่า ไลน์แอท((แอท)) ทำให้ ผช ไม่อยากทักไปหา  (อ่าน 2964 ครั้ง)

t26man

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
น้อง ผญ รู้มั้ยว่า ไลน์แอท((แอท)) ทำให้ ผช ไม่อยากทักไปหา

แล้วรู้มั้ย เหตุผลคืออะไร?

(ดูส่อไปทางโกง/มืออาชีพเกินไป)

C.718

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
"คิดไปเองค่ะ"

ไลน์แอดหรือไลน์ปลอม มีค่าเท่ากันทั้งนั้นค่ะ

เราเองก็เป็นคนนึงที่ใช้ไลน์แอด
มีพี่นัดทานข้าวกับเราอยู่บ่อยครั้งโดยที่ไม่มีเบอร์โทรศัพท์ ไม่เคยเห็นบัตรประชาชน ไม่มีเลขบัญชี(ไม่ได้รับโอนค่ารถก่อน) ไม่มีกระทั่งรูปเราด้วยค่ะ นี่ก็ยังนัดทานข้าวกันเรื่อย ๆ

มันไม่ใช่ทุกคนที่จะโกงนะคะ ถ้าคุณคุยกับทุกคนด้วยความจริงใจ ก็น่าจะสัมผัสได้ว่าคู่สนทนาของคุณนั้นเป็นคนที่น่าคบหาหรือไม่ เป็น type ที่คุณตามหารึเปล่า

แล้ว line(แอท) ไม่ได้สมัครยากเลย คือไม่ต้องเป็นมืออาชีพในการค้าขายหรืออะไรหรอกค่ะ ดาวน์โหลดมาทำตามขั้นตอนไม่กี่ขั้นตอนก็ใช้งานได้แล้วค่ะ

เพราะต่อให้เป็นไลน์ทั่วไป ถ้าเราแอดไป คุณก็ไม่มีไอดีเรา
ถ้าเราลบ account ไป คุณจะตามตัวยังไง?

และหลายคนต้องการความเป็นส่วนตัวจากบางคนที่ไม่ได้น่าคบหาค่ะ

แล้วคุณล่ะคะ น่าคบหาพอที่พวกเราสาว ๆ จะอยากสานต่อความสัมพันธ์มั้ย?

ก่อนจะตำหนิคนอื่น ลองสำรวจตนเองดูก่อนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
ไอ้เสนียด มันมีความสุขครับ
ที่คนเข้ามาด่า มันก็จะตั้งกระทู้ให้คนเข้ามาสนอง
จิตใจด้านลบ ที่รับมาจากบุพการีมันแบบนี้

ถ้าไม่ตอบก็ข้ามๆ มันไปครับ
ถ้าอยากด่า อย่าไปด่ามันครับ ด่า ่อ กับ แ่ มันที่ผลิต
ลูกมาเป็นเสนียดสังคมแบบนี้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

gigkumkum2

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
ถ้าคิดว่าใช้ไลน์แอทแล้วถูกมองว่าส่อไปทางโกงหรือมืออาชีพเกินไป อาจเป็นเพราะมิจฉาชีพส่วนใหญ่ใช้ไลน์แอทในการคุยก็เป็นได้ ตัวผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้ไลน์แอทในการคุยกับน้องๆ และมักจะถูกมองว่าเป็นโมบ้างละ เป็นแก๊งค์หลอกลวงบ้างละ อันนั้นเป็นการมองอย่างผิวเผิน ถ้าตัดอคติแล้วเข้ามาพูดคุยกันตามปกติ เชื่อว่าจะสามารถสัมผัสได้ว่าอีกฝ่ายเป็นมิจฉาชีพหรือเป็นน้องๆที่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ ส่วนตัวผมไม่เคยมองน้องๆที้ใช้ไลน์แอทว่าเป็นมิจฉาชีพเลย ผมมองว่ามีการป้องกันตัวที่ดี และมีความจำเป็นบางอย่างที่ไม่สามารถใช้ไลน์จริงได้

ป.ล. ต้องไม่เหมารวม ไม่งั้นอาจพลาดโอกาสเจอน้องที่น่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย เพียงเพราะน้องใช้ไลน์แอทนะครับ ล่าสุดผมเพิ่งโดนน้องๆหลอกให้โอนเงินไปหลักหมื่น อาจจะนอยไปหลายวันบ้าง แต่ก็ยังไม่เคยเหมารวมว่าน้องๆนะครับ
ป.ล.2 เห็นสาวแสนสวยคนข้างบนมาตอบ เลยเนียนมาตอบตามอีกที อิอิ
ตามหาน้องน่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย ทักมาครับ
เรื่องลับๆ คุยในที่ลับๆ ทักมาครับ
งบไม่อั้น ขอแค่ถูกใจ พร้อมดูแล 50k+
(แอท)gigkumkum

t26man

• Newbie
  • *
เชื่อว่า ผช จำนวนมาก
ชอบน้องไม่มืออาชีพ

ดูสดกว่า

RedTulip

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

ดูสดกว่า

พี่คนนี้ พ่น และ พล่าม แต่สิ่งอคติออกมา
ไม่อยากคิดเลยว่าเค้าเป็นคนแบบไหน

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734

ดูสดกว่า

พี่คนนี้ พ่น และ พล่าม แต่สิ่งอคติออกมา
ไม่อยากคิดเลยว่าเค้าเป็นคนแบบไหน
เป็นคนแบบที่ทำให้เค้าเกิดมาครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

t26man

• Newbie
  • *
ถ้าคิดว่าใช้ไลน์แอทแล้วถูกมองว่าส่อไปทางโกงหรือมืออาชีพเกินไป อาจเป็นเพราะมิจฉาชีพส่วนใหญ่ใช้ไลน์แอทในการคุยก็เป็นได้ ตัวผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้ไลน์แอทในการคุยกับน้องๆ และมักจะถูกมองว่าเป็นโมบ้างละ เป็นแก๊งค์หลอกลวงบ้างละ อันนั้นเป็นการมองอย่างผิวเผิน ถ้าตัดอคติแล้วเข้ามาพูดคุยกันตามปกติ เชื่อว่าจะสามารถสัมผัสได้ว่าอีกฝ่ายเป็นมิจฉาชีพหรือเป็นน้องๆที่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ ส่วนตัวผมไม่เคยมองน้องๆที้ใช้ไลน์แอทว่าเป็นมิจฉาชีพเลย ผมมองว่ามีการป้องกันตัวที่ดี และมีความจำเป็นบางอย่างที่ไม่สามารถใช้ไลน์จริงได้

ป.ล. ต้องไม่เหมารวม ไม่งั้นอาจพลาดโอกาสเจอน้องที่น่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย เพียงเพราะน้องใช้ไลน์แอทนะครับ ล่าสุดผมเพิ่งโดนน้องๆหลอกให้โอนเงินไปหลักหมื่น อาจจะนอยไปหลายวันบ้าง แต่ก็ยังไม่เคยเหมารวมว่าน้องๆนะครับ
ป.ล.2 เห็นสาวแสนสวยคนข้างบนมาตอบ เลยเนียนมาตอบตามอีกที อิอิ

พอเข้าใจครับ

Kookkie1997

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 4
น้อง ผญ รู้มั้ยว่า ไลน์แอท((แอท)) ทำให้ ผช ไม่อยากทักไปหา

แล้วรู้มั้ย เหตุผลคืออะไร?

(ดูส่อไปทางโกง/มืออาชีพเกินไป)

หนูโดนผู้ชายไลน์แอดเทมาค่ะ