ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่ชายใจดี ช่วยค่ารักษาน้องแมวด้วยนะคะ ไม่อยากปล่อยให้ตายเลย  (อ่าน 3569 ครั้ง)

GdBBtY

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 7
สวัสดีค่ะ พี่ชายใจดี
   เมื่อวานนี้ แมวที่น้องเก็บมาเลี้ยง ถูกรถชน กินข้าวไม่ได้
น้องจึงรีบพาไปหาหมอ
  หมอแจ้งว่ากามหัก ต้องไปผ่าตัด ถึงจะรอด
(ได้ยินเช่นนี้ แล้วเครียดเลย ค่ารักษาแพงแน่ๆ )
 กลับไปบ้าน แม่บอกไม่ให้พาไปหาหมอแล้วนะ
เพราะเงินจะกินก็แย่ละ 55555++

ทำยังไงดีคะ. ทำตามแม่บอก ปล่อยให้มันตาย หรือพาไปหาหมอ
 **01**
แม้ว่าจะเป็นแค่แมวบ้านสีดำ แต่มันก็ขี้อ้อน เป็นเพื่อนแก้เหงาได้ดีนะ
ไม่อยากปล่อยให้มันตาย โดยไม่ช่วยเหลืออะไรเลยค่ะ
 **07**
ระหว่างที่นั่งเครียดอยู่ จึงนึกถึงพี่ชายคนหนึ่งขึ้นมา ก็จำได้ว่า
พี่ๆ. ที่เว็บนี้ใจดีนะชอบช่วยเหลือน้องๆๆ. ลองขอให้พี่ช่วยน้องแมวดีกว่า
 **11**

ลองเลยดีกว่า. แต่โพสต์ถูกห้องรึป่าวนะ
 **36**
***ถ้าน้องจะขอบริจาค จากพี่ในเว็บ จะมีใครช่วยไหมคะ***
(ช่วยคนละ10-20 ก็ได้นะคะ น้องยินดี)

สนใจช่วยเหลือน้องและน้องแมว ทักอินบ็อกมาได้เลยนะคะ

C.718

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
ขอภาพน้องแมวที่ประสบเหตุ เขียนกระดาษวันที่วางไว้ข้าง ๆ หน่อยค่ะ

ตอนนี้เอาน้องไปหาหมอที่ไหนคะ

คุณหมอประเมิณค่ารักษาเบื้องต้นไว้ที่เท่าไรคะ

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
ถ้ามีรูปยืนยันเราพร้อมช่วยน้องค่ะ
ทักเรามาค่ะ ทิ้งไอดีไลน์ไว้
หมอประเมินค่ารักษาที่เท่าไรคะ
มีเพจในเฟสบุ๊คช่วยเหลือน้องแมวอยู่ค่ะ
เราให้คำแนะนำได้

Black coffee

• People Like This 55
พิสูจน์ให้เชื่อหน่อยว่า ความดีที่น้องกำลังทำเป็นเรื่องจริง 

จะเป็นอีกแรงที่ให้ความช่วยเหลือ

GdBBtY

• *
มาอัพเดทค่ะ
ณ วันนี้โดนไปแล้ว 1,400
หมอนัดวันจันทร์ มาผ่าจัดกราม
(โดนอีก 4-5 พัน )
  **07**

จะไปต่อ หรือจะหยุดเท่านี้ดี
สงสารแมว แต่ก็หนักเหมือนกันนะเนี่ย
 **19**

GdBBtY

• *
รูปเพิ่มเติ่มค่ะ 
**36**

Monin_II

• People Like This 115
มาอัพเดทค่ะ
  **07**

สงสารแมว แต่ก็หนักเหมือนกันนะเนี่ย
 **19**

ถ้าผ่าตัดแล้ว%รอดสูง
หมอแนะให้ผ่า ก็ช่วยเถอะค่ะ
อ่านpm เราหน่อยค่ะ

C.718

• Newbie
  • *
มาอัพเดทค่ะ
  **07**

**19**

ถ้าผ่าตัดแล้ว%รอดสูง
หมอแนะให้ผ่า ก็ช่วยเถอะค่ะ
อ่านpm เราหน่อยค่ะ

เจ้าของโพสพาน้องแมวรักษาไปถึงไหนแล้วค้า ค่าใช้จ่ายเท่าไร ขาดเหลืออะไรยังไงบ้างเอ่ย อัพเดทหน่อยจ้า ❤️

GdBBtY

• *
<<<< มาอัพเดทต่อแล้วจ้า  >>>>
 **04**
มาที่อาการของน้องดำก่อนเลย

ดีขึ้นมากเลย เดินได้ กินได้ ขับถ่ายปกติ ไม่ซึม กินเก่ง ขี้อ้อนเหมือนเดิม
(แต่กินได้แค่อาหารเหลวและน้ำ มีเชือกมัดยึดกราม และขากรรไกร เพื่อไม่ให้เลื่อนหลุด อารมณ์ประมาณจัดฟันเลย)
ต้องอยู่ และกินแบบนี้ไปประมาณ 2 เดือน

*** ใครจะมานั่งป้อนละเนี่ย 55555  ***
 **25** **25**

ทั้งหมดนี้ต้องขอขอบคุณ 
 **26** **26** **26**
สาวๆๆๆ ทั้ง 2 และพี่ชายที่น่ารัก อีก 1 นะคะ

( ที่ทำให้เคลียร์เรื่องค่ารักษาอันแสนโหดได้ )

>>>  Monin
>>>  NYX
>>>  gigkumkum

**39** **39** **39**

**** ทาสแมว สู้ สู้****

**24**

C.718

• Newbie
  • *
<<<< มาอัพเดทต่อแล้วจ้า  >>>>
 **04**
มาที่อาการของน้องดำก่อนเลย

ดีขึ้นมากเลย เดินได้ กินได้ ขับถ่ายปกติ ไม่ซึม กินเก่ง ขี้อ้อนเหมือนเดิม
(แต่กินได้แค่อาหารเหลวและน้ำ มีเชือกมัดยึดกราม และขากรรไกร เพื่อไม่ให้เลื่อนหลุด อารมณ์ประมาณจัดฟันเลย)
ต้องอยู่ และกินแบบนี้ไปประมาณ 2 เดือน

*** ใครจะมานั่งป้อนละเนี่ย 55555  ***
 **25** **25**

ทั้งหมดนี้ต้องขอขอบคุณ 
 **26** **26** **26**
สาวๆๆๆ ทั้ง 2 และพี่ชายที่น่ารัก อีก 1 นะคะ

( ที่ทำให้เคลียร์เรื่องค่ารักษาอันแสนโหดได้ )

>>>  Monin
>>>  NYX
>>>  gigkumkum

**39** **39** **39**

**** ทาสแมว สู้ สู้****

**24**

ดีใจจังน้องรอดแล้วว ฝากดูแลน้องด้วยนะคะ ระยะแรกที่ยังไม่ฟื้นตัวเต็มที่อาจจะต้องดูแลใกล้ชิดหน่อย

ถ้าขาดเหลืออะไรเพิ่มเติม ส่ง inbox หาเราได้เลยนะคะ