ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเดี๋ยวนี้หาน้องดูแลยากจังครับ?  (อ่าน 6535 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
ทำไมเดี๋ยวนี้หาน้องดูแลยากจังครับ?
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 07:35:55 PM »
มันก็คงเหมือนกับคำถามที่ว่า ทำเดี๋ยวนี้หาพี่ช่วยเหลือได้ยากจัง?

ผมใช้บริการเว็บนี้มาก็ในระยะเวลาประมาณนึงราวๆ 5ปีอัพ แต่ก็ไม่ได้เข้ามาตลอด ปีละครั้ง สองครั้งได้ ในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาก็รู้สึกว่า ชีวิตขาดสีสันประกอบกับจะขึ้นปีใหม่ ก็อยากมีอะไรใหม่ๆๆ ให้กับตัวเองบ้าง ก็เลยมาโพสต์หาน้องดูแล แต่อาจจะด้วย ผมใช้ new account ประกอบกับ โพสต์ผมดูไม่ค่อยสมจริง (หาน้องดูแล ส่งเรียนภาษาที่อังกฤษ) หรืออย่างไรไม่ทราบ ในอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมโพสต์ทั้งหมด 3 ครั้ง ปรากฏว่า ไม่มีน้อง PM มาแม้แต่คนเดียว !!!!

แต่ในขณะเดียวกัน บนหน้ากระทู้ มีการโพสต์หา และ รับงานกันอย่างดุดัน 555 ผมเลยเกิดความสงสัยหลายๆๆ ประการ

1. คนที่โพสต์บนหน้ากระทู้ มีตัวตนจริงไหม?
- ผมเคยลอง PM ไปหาน้อง3-4 คน ที่โพสต์ซ้ำๆๆ ในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา .... เชื่อไหมครับ ไม่มีสักคนที่ทักกลับมา หรือ ได้คุยกันเป็นเรื่องเป็นราว เอิ่มมม แล้วน้องจะโพสต์เพื่อ!!!!

2. ทำไมพี่ๆๆ หรือ น้องๆๆ ที่โพสต์บนหน้ากระทู้หางาน ถึงไม่จับคู่กันเอง เช่น ผมเห็นพี่โพสต์หาน้องรับงานให้5k พอกระทู้ถัดไป มีน้องโพสต์  หาเงิน5k ..... เอิ่มม แล้วทำไม2คนไม่จับคู่กันเองละครับ งงใจ ... เห็นทำนองนี้เยอะมากกก... นั่นหมายความว่า ไม่มีตัวตนจริง?

3. โพสต์ยังไงจะได้ช้างเผือก หรือ โพสต์ยังไงจะได้งานจริงๆๆ?
- โพสต์ที่ดูสมจริง สมจริง บนหลักความจริงใจ ตรรกะและเหตุผล..... โพสต์ล่าสุดของผม มันล่อแหลมจริงๆๆ นั้นแหละครับ ยากที่จะมีน้อง PM มา....(ผมโพสต์ หาน้องมาดูแล และส่งเรียนภาษาที่อังกฤษ เป็นเวลา6เดือน) นั่นแหละครับ บางโพสต์ มันก็ไม่สมเหตุสมผล..... บางคนโพสต์หาพี่ดูแล 50k. น้องต้องสวยขนาดไหน และพี่ต้องรวยขนาดไหน ถึงจะจ่ายเดือนละ50k!!!!

หรือ จะถึงกาลอวสานของ WLG แล้วครับ

สุขสันต์วันปีใหม่ ทุกท่านล่วงหน้าครับ

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
Re: ทำไมเดี๋ยวนี้หาน้องดูแลยากจังครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 08:20:36 PM »
ถ้าผมเป็นน้องๆที่หาพี่ดูแล  ก็ไม่เชื่อว่า  เป็นเรื่องจริง  ส่งเรียนไกลไปนะ

ไม่กล้า กลัวๆๆๆ  กลัวคิดถึงส้มตำปาร้าเมืองไทย

ส่วนที่ท่าน pm ไปหาน้องๆแล้วเกิดเหตุการณ์ “เงียบสนิท”    ท่านคงต้องถามตัวเองว่า ทำไมเราทำให้เงียบได้ขนาดนี้

ประสบการณ์มากกว่า 5 ปี น่าจะหาคำตอบเองได้นะว่า   น้องหรือตัวเราที่ไมมีตัวตน

Santa Cruz

Re: ทำไมเดี๋ยวนี้หาน้องดูแลยากจังครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 08:31:28 PM »
นั่นนะซิครับ หรือ เราเองจะไม่มีตัวตน แฮร่ แฮร่.... ปีๆนึงเข้ามาแค่ครั้ง- 2ครั้ง 5555

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 08:36:18 PM »
นั่นนะซิครับ หรือ เราเองจะไม่มีตัวตน แฮร่ แฮร่.... ปีๆนึงเข้ามาแค่ครั้ง- 2ครั้ง 5555

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับมีตัวตนหรือไม่มี
ท่านหาน้องไปอยู่ ตปท หลายๆเดือน
เค้าจะหาเหตุผลอะไรที่จะไปหรอครับ

บางคนติดเรียนแต่เดือดร้อน
บางคนทำงานแต่เดือดร้อน
แล้วจะให้หยุดทุกอย่างไว้เพื่อไปแบบที่ท่านหาหรอครับ
มันก็คงมีน้อยอยู่แล้ว....
ลองเปลี่ยนเป็นซื้อตั๋วให้ โอนเงินให้น้องติดตัวก่อนไป ส่งหลักฐานให้น้องเชื่อ ให้น้องไปเที่ยวกับท่านสัก 1 อาทิตย์
น่าจะได้ pm จนล้น

ลองสิครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 08:37:09 PM »
สร้างสิ่งที่เป็นปกติครับ อะไรที่เกินจริง น้องๆ ที่คิดเป็นอาจจะกลัว
โอกาสที่ท่านให้ มันเกินจำเป็นของน้องๆ จนกลายเป็นความไม่น่าจะเป็นไปได้

ผมเจอน้องๆ ที่อยากหาพี่ๆ ดูแลจริงจังเยอะพอสมควร
น้องก็รอความหวังไปว่าจะเจอคนที่จริงใจ จริงจัง รับผิดชอบน้องได้จริงขนาดไหน
อีกอย่าง ท่านมีเกณฑ์อย่างไรที่เลือกน้องไป ทำไมน้องจึงไม่ตอบ
แต่ถ้าเดา น้องๆ คนนั้นๆ อาจจะไม่ได้หาจริง หรือไม่เชื่อในสิ่งที่ท่านนำเสนอก็ได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Santa Cruz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 08:48:01 PM »

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับมีตัวตนหรือไม่มี
ท่านหาน้องไปอยู่ ตปท หลายๆเดือน
เค้าจะหาเหตุผลอะไรที่จะไปหรอครับ

บางคนติดเรียนแต่เดือดร้อน
บางคนทำงานแต่เดือดร้อน
แล้วจะให้หยุดทุกอย่างไว้เพื่อไปแบบที่ท่านหาหรอครับ
มันก็คงมีน้อยอยู่แล้ว....
ลองเปลี่ยนเป็นซื้อตั๋วให้ โอนเงินให้น้องติดตัวก่อนไป ส่งหลักฐานให้น้องเชื่อ ให้น้องไปเที่ยวกับท่านสัก 1 อาทิตย์
น่าจะได้ pm จนล้น

ลองสิครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆๆ

Santa Cruz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 08:51:37 PM »
สร้างสิ่งที่เป็นปกติครับ อะไรที่เกินจริง น้องๆ ที่คิดเป็นอาจจะกลัว
โอกาสที่ท่านให้ มันเกินจำเป็นของน้องๆ จนกลายเป็นความไม่น่าจะเป็นไปได้

ผมเจอน้องๆ ที่อยากหาพี่ๆ ดูแลจริงจังเยอะพอสมควร
น้องก็รอความหวังไปว่าจะเจอคนที่จริงใจ จริงจัง รับผิดชอบน้องได้จริงขนาดไหน
อีกอย่าง ท่านมีเกณฑ์อย่างไรที่เลือกน้องไป ทำไมน้องจึงไม่ตอบ
แต่ถ้าเดา น้องๆ คนนั้นๆ อาจจะไม่ได้หาจริง หรือไม่เชื่อในสิ่งที่ท่านนำเสนอก็ได้ครับ

ขอบคุณครับพี่Kaptan.... พี่พูดถูก สิ่งที่ให้ "มันเกินจำเป็นสำหรับน้อง" จริงๆๆ มันค่อนข้าง Specific ที่เดียว ....

มีโอกาสอยากเจอพี่สักครั้ง 5555

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 09:05:00 PM »
ส่วนตัวไม่คิดตั้งกระทู้หาเพราะเวลาปฏิเสธหรือตอบทุกคนมันไม่ง่ายกับเพื่อนคนหนึ่งในนี้บอกว่าเคยเห็นว่ามีการตั้งกระทู้หามากมายแต่พอเค้าตั้งกระทู้หาแบบลงรายละเอียด เงื่อนไข และ กำหนดสเปคที่ชัดเจนที่เหมือนการกรอง ปรากฎว่าไม่มีน้องคนไหนทักมา ทำให้ประเมินได้ง่ายๆว่า น้องที่ตั้งหาเป็นบุคคลประเภทใดบ้าง

ส่วนช้างเผือก ผมเชื่อว่ามีครับแค่เราต้องมีคุณสมบัติเหมาะสมและต้องใช้เวลาค้น ส่วนตัวผมเองไม่มีเวลาแต่เชื่อมั่นว่าถ้าคิดจะหา เชื่อมั่นว่าหาได้ไม่น่าจะยาก

ส่วนปสก.ที่พบน้องๆใหม่ๆคือการที่ฝังตัวและหาช่วงเวลามาแสดงความเห็นในกระทู้ต่างๆที่น่าจะบอกตัวตนทำให้มีน้องๆทักมาทางemailหลายคนเพื่อขอไลน์ไอดีผม แต่มีเพียงบางคนที่ผมทักและนัดเจอ(ปัญหาคือช่วงเวลาที่น้องทักมักตรงกับช่วงที่ผมไม่ได้อยู่ในพื้นที่หรือติดภารกิจจึงต้องปฏิเสธ) น้องที่นัดเจอและพาผมเที่ยว ส่วนใหญ่เดือดร้อนเรื่องเงิน มีภาระที่ไม่สามารถไปไหนนานๆหรือไกล ไม่สวยมากแต่ตรงสเปคผม หรือ มีกลยุทธ์ทางการตลาดด้วยการคิดโปรแกรมเที่ยวแหวกแนว
น้องที่ทักมานี้และผมนัด 90%มีคู่แล้ว 10%โสด แต่ทุกคนน่ารัก อ้อน อยู่ด้วยเพลิดเพลินสบายใจ คุ้มกับเงินที่จับจ่าย

ส่วนกระทู้ที่น้องๆตั้งหา ผมเคยเลือกทักแต่รู้สึกผิดหวังทั้ง100%จากการตอบของน้องๆ
ปัจจุบันอ่านกระทู้แล้วมักข้ามๆไปหรือบางยูส หรือ ชื่อแปลกๆ ผมจะไม่เสียเวลาเข้าไปอ่าน

ส่วนน้องที่ไปไหนมาไหนด้วยกันเป็นประจำมี2คนตอนนี้ ไม่ได้ดูแลกันน้องเค้าจะเป็นฝ่ายทักมาเวลาน้องเค้าต้องการความช่วยเหลือหรือเหงาโดยเค้าจะทักมาถามว่าผมว่างช่วงไหน

มาแชร์สิ่งที่ผมพบกับตัวผมเองแค่นี้ดีกว่าเผื่อจะเป็นอีกข้อมูลเพื่อตอบว่าทำไมพี่จขกท.จึงยังไม่ได้รับการตอบรับ

NiceAndEasy

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 10:33:01 PM »
ชอบหลายๆ comment จากพวกพี่ๆที่มีประสบการณ์นะครับ ค่อนข้างจะเห็นด้วย
ก็ขอแชร์ของตัวเองบ้าง ตอนแรกก็คล้ายๆ จขกท คือไม่ค่อยมีคนทักมาเท่าไหร่ น้อยมากที่จะทักตอบกลับมา
เหตุผลข้อหนึ่งที่สังเกตุคือ ผมไม่มีภาพโปรไฟล์และไม่ค่อยจะตอบในกระทู้เท่าไหร่ อาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่น้องๆคิดว่าผมไม่มีตัวตนหรือเป็นตะกวด เลยไม่ค่อยตอบกลับมาครับ
แต่หลังๆ PM แล้วบอกว่าแลกรูปกันได้ ผมว่าน้องๆ ถ้าได้อ่านข้อความบอกรายละเอียดพอประมาณ คำพูด ภาษาที่เขียนที่ดูน่าเชื่อถือ ก็น่าจะตอบกลับมาบ้างนะครับ
หลังๆผมก็ยังเจอช้างเผือก น้องโปรไฟล์ดีๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ จขกท นะครับ

Greentea26

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 0
  • คิดถึง แต่ไปไม่ถึง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 11:17:50 PM »
เห็นด้วยกับพี่ๆหลายท่านข้างบนค่ะ
ขอมาเล่าในมุมของน้องบ้าง
-คนที่โพสต์บนหน้ากระทู้ มีตัวตนจริงไหม?
--น้องเองก็โพสไปหลายกระทู้ (น้องมีตัวตนอยู่จริงนะคะ อิอิ) ก็มีทั้งพี่ที่ pmมา แล้วก็เงียบหายไป บางคนpmมาขอไอดีไลน์ ทุกครั้งที่โพสแต่ก็ไม่เคยแอดมา
บางทีก็ไม่รู้ว่าเพื่ออะไรเหมือนกัน หรือบางคนอาจจะแอดมาดูรูปแล้วไม่ถูกใจแล้วก็เงียบไปก็ไม่แน่ใจ แหะๆ
ยังไงก็เป็น กลจ. ให้นะคะ