ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเดี๋ยวนี้หาน้องดูแลยากจังครับ?  (อ่าน 6538 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
Re: ทำไมเดี๋ยวนี้หาน้องดูแลยากจังครับ?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2019, 12:59:27 AM »
เห็นด้วยกับพี่ๆหลายท่านข้างบนค่ะ
ขอมาเล่าในมุมของน้องบ้าง
-คนที่โพสต์บนหน้ากระทู้ มีตัวตนจริงไหม?
--น้องเองก็โพสไปหลายกระทู้ (น้องมีตัวตนอยู่จริงนะคะ อิอิ) ก็มีทั้งพี่ที่ pmมา แล้วก็เงียบหายไป บางคนpmมาขอไอดีไลน์ ทุกครั้งที่โพสแต่ก็ไม่เคยแอดมา
บางทีก็ไม่รู้ว่าเพื่ออะไรเหมือนกัน หรือบางคนอาจจะแอดมาดูรูปแล้วไม่ถูกใจแล้วก็เงียบไปก็ไม่แน่ใจ แหะๆ
ยังไงก็เป็น กลจ. ให้นะคะ
การหาน้อง หรือ พี่ดูแล ก็ไม่ต่างกับการปรุงอาหาร... จะหาที่ Match กับเราจริงๆๆ ไม่ง่ายครับ

Santa Cruz

Re: ทำไมเดี๋ยวนี้หาน้องดูแลยากจังครับ?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2019, 01:02:36 AM »
ชอบหลายๆ comment จากพวกพี่ๆที่มีประสบการณ์นะครับ ค่อนข้างจะเห็นด้วย
ก็ขอแชร์ของตัวเองบ้าง ตอนแรกก็คล้ายๆ จขกท คือไม่ค่อยมีคนทักมาเท่าไหร่ น้อยมากที่จะทักตอบกลับมา
เหตุผลข้อหนึ่งที่สังเกตุคือ ผมไม่มีภาพโปรไฟล์และไม่ค่อยจะตอบในกระทู้เท่าไหร่ อาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่น้องๆคิดว่าผมไม่มีตัวตนหรือเป็นตะกวด เลยไม่ค่อยตอบกลับมาครับ
แต่หลังๆ PM แล้วบอกว่าแลกรูปกันได้ ผมว่าน้องๆ ถ้าได้อ่านข้อความบอกรายละเอียดพอประมาณ คำพูด ภาษาที่เขียนที่ดูน่าเชื่อถือ ก็น่าจะตอบกลับมาบ้างนะครับ
หลังๆผมก็ยังเจอช้างเผือก น้องโปรไฟล์ดีๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ จขกท นะครับ

ขอบคุณครับผม อย่างที่พี่ๆ เค้าบอกไว้ "สิ่งที่ผมจะให้ มันเกินความจำเป็นสำหรับน้อง" 5555...หลังปีใหม่คงไม่หาแล้วครับ

gigkumkum2

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2019, 05:36:22 AM »
น้องๆดีในเว็บนี้ยังมีอีกเยอะนะครับ เพียงแต่โอกาสที่คุณ santa cruz เสนอนั้น เป็นโอกาสที่น้องๆหลายคนยากจะเชื่อว่ามีอยู่จริงครับ ยังไม่รวมปัญหาที่ตามมาอีก กรณีที่ไปอยู่ที่นั้นแล้วมีปัญหากัน ทะเลาะกัน ถูกลอยแพ ไหนจะนู้นนี้นั้นอีก ทำให้หาน้องที่ตรงความต้องการยากมากๆเลยครับ

อย่างกรณีของผมเรทดูแลที่เสนอให้น้องๆที่ตรงความต้องการ ก็เป็นเรทที่น้องหลายคนมองว่าไม่มีอยู่จริงครับ ยิ่งตัวผมปกปิดตัวตนมาก เลยกลายถูกมองเป็นตะกวดไปโดยปริยาย ผมเลยแก้ปัญหาโดยการเป็น super vip ของเว็บครับ ได้ช่วยเหลือเว็บด้วย ได้แสดงให้น้องๆเห็นว่ามีตัวตนและมีกำลังพอที่จะจ่ายได้

ป.ล. แต่ช่วงหลังนี้ผมก็ไม่มีน้องๆทักมาเหมือนกันนะครับ อาจเป็นเพราะผมอัพเดทกระทู้ชัดเจนไป น้องๆเลยพากันกลัวไม่ทักมาก็ได้ครับ ผมก็ได้แต่หวังพึ่งโชคชะตา ให้ได้เจอกับน้องที่น่ารักทั้งหน้าตาและนิสัยครับ
ตามหาน้องน่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย ทักมาครับ
เรื่องลับๆ คุยในที่ลับๆ ทักมาครับ
งบไม่อั้น ขอแค่ถูกใจ พร้อมดูแล 50k+
(แอท)gigkumkum

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2019, 08:30:26 AM »
น้องๆดีในเว็บนี้ยังมีอีกเยอะนะครับ เพียงแต่โอกาสที่คุณ santa cruz เสนอนั้น เป็นโอกาสที่น้องๆหลายคนยากจะเชื่อว่ามีอยู่จริงครับ ยังไม่รวมปัญหาที่ตามมาอีก กรณีที่ไปอยู่ที่นั้นแล้วมีปัญหากัน ทะเลาะกัน ถูกลอยแพ ไหนจะนู้นนี้นั้นอีก ทำให้หาน้องที่ตรงความต้องการยากมากๆเลยครับ

อย่างกรณีของผมเรทดูแลที่เสนอให้น้องๆที่ตรงความต้องการ ก็เป็นเรทที่น้องหลายคนมองว่าไม่มีอยู่จริงครับ ยิ่งตัวผมปกปิดตัวตนมาก เลยกลายถูกมองเป็นตะกวดไปโดยปริยาย ผมเลยแก้ปัญหาโดยการเป็น super vip ของเว็บครับ ได้ช่วยเหลือเว็บด้วย ได้แสดงให้น้องๆเห็นว่ามีตัวตนและมีกำลังพอที่จะจ่ายได้

ป.ล. แต่ช่วงหลังนี้ผมก็ไม่มีน้องๆทักมาเหมือนกันนะครับ อาจเป็นเพราะผมอัพเดทกระทู้ชัดเจนไป น้องๆเลยพากันกลัวไม่ทักมาก็ได้ครับ ผมก็ได้แต่หวังพึ่งโชคชะตา ให้ได้เจอกับน้องที่น่ารักทั้งหน้าตาและนิสัยครับ
ต้องเขียนการบ้านบ่อยๆครับ  ผมไม่ได้เขียนการบ้านอะไร หลังไมค์ก็เลยว่างเปล่า ก็ดีไปอีกอย่างครับ ช่วงนี้งานเยอะมาก ไม่ค่อยว่างด้วย

Santa Cruz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2019, 09:28:50 PM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ... กำลังคิดอยู่เลย กลับไปจะไปสมัครสมาชิก Super VIP 555

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2019, 09:36:06 PM »
หาน้องดูแล กับหาพี่ดูแล มันก็ยากพอกันค่ะ

ส่วนตัว ไม่เคยแอดพี่ที่ตั้งกระทู้ เพราะคุณสมบัติเราไม่ผ่าน  **15**

จริงๆ น้องก็ดูความเป็นไปได้ ในการที่พี่ตามหาน้องนั่นละคะ
บางคนคุณสมบัติไม่ผ่าน ก็ต้องผ่านเลยไป

น้องดีดี ก็มีเยอะค่ะ

หวังว่าพี่จะได้เจอน้องที่น่ารัก นะคะ  **06**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Santa Cruz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 07:43:44 AM »
หาน้องดูแล กับหาพี่ดูแล มันก็ยากพอกันค่ะ

ส่วนตัว ไม่เคยแอดพี่ที่ตั้งกระทู้ เพราะคุณสมบัติเราไม่ผ่าน  **15**

จริงๆ น้องก็ดูความเป็นไปได้ ในการที่พี่ตามหาน้องนั่นละคะ
บางคนคุณสมบัติไม่ผ่าน ก็ต้องผ่านเลยไป

น้องดีดี ก็มีเยอะค่ะ

หวังว่าพี่จะได้เจอน้องที่น่ารัก นะคะ  **06**

ขอบคุณค่าาา ขอให้น้องเจอพี่น่ารักๆ เช่นกันครับ

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 08:56:32 AM »
แอบอ่านกระทู้พี่นะคะ มันน่าสนใจมาก
แต่ถ้าต้องไปเรียนภาษา 6 เดือน คนคนนั้นคงต้องว่างงานและสามารถตอบคำถามที่บ้านได้ว่าทำไมต้องไป และเอาเงินที่ไหนไป

อย่างที่พี่ๆ หลายคนบอกแหละค่ะ ข้อจำกัดและความไม่เชื่อมั่น ทำให้ไม่มีน้องๆ PM ไป
ยิ่งช่วงหลังๆ น้องๆ รับงานแรงเยอะขึ้น พี่ๆ ที่น่ารักก็น้อยลง (หาเพื่อนดูหนัง ยังชวนไปเข้าโรงแรม)

ค่อยๆ หาไปเรื่อยๆ หากดวงสมพงค์กัน คงได้เจอน้องน่ารักสักคนค่ะ **36**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Konba501

• People Like This 78
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 09:05:50 AM »
หาคนที่ใช่ ในเวลาที่ใช่ ยังยากเลย แล้วยังมีกติกามากมาย

อะไรที่ดูเรื่องแยอะๆมันยิ่งยาก

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 09:50:57 AM »
น่าจะหมดสมัย กระทู้ตกเหยื่อ ล่าสาวๆ หรือแม้แต่  หลอกหนุ่มๆ   ยิ่งนาน คนเล่น เขาก็อ่านมาเยอะ แยกแยะได้ ว่าอะไรจริง เท็จ   ยิ่งพวกโพสเว่อร์วัง โดนตัดทิ้งก่อนแน่นอน     หาน้องดูแลมันก็ยากตลอดแหละ   ถ้าแค่มีเงิน แล้วโพสหา แล้วได้เลย  มันก็คงไม่มีคนเข้าๆ  ออกๆ  เล่นเป็นปีๆ      ส่วนใหญ่เขาก็ใช้จ้างเที่ยวก่อน บางคนเป็นเดือน กว่าจะแน่ใจที่จะดูแล   แต่วิธีแบบนี้ มันสิ้นเปลือง   คนก็ไม่ค่อยนิยม  เอาแบบเจอหน้าปะฉะดะ  จ่ายเลย สี่ห้าพัน  เป็นรายอาทิตย์ แล้วขึ้นเตียง  มันประหยัดกว่า  ใช้เงินพอๆ กับจ้างเที่ยวครั้งนึง