ผู้เขียน หัวข้อ: หาพี่ดูแลยากมากคะ  (อ่าน 2009 ครั้ง)

Naja899

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
หาพี่ดูแลยากมากคะ
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2019, 11:19:12 PM »
หามาเป็นเดือนไม่ได้เลย โดนหลอกมาเยอะมาก หายากมากตอนนี้ เหนื่อย เบื่อ เลยคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: หาพี่ดูแลยากมากคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 08:05:38 PM »
อยากให้น้องถามตัวน้องเองก่อนนะครับว่า

1.น้องสวย น่ารัก รูปร่างดีระดับนึงมั้ย อวบไปมั้ย สูงน้อยไปมั้ย
2.อายุอยู่ในระดับที่ยังน่าสนใจ
3.นิสัยดีพอเช่นช่างเอาใจ ไม่อินดี้หรือโลกส่วนตัวสูงไป
4.ตั้งเงื่อนไข กติกาที่เหมาะสม
5.ตั้งสเปคพี่ๆ ไว้จนยากที่จะหาได้ง่ายๆ

ถ้าน้องคิดว่าน้องเป็นพี่คนนั้นๆ ทำไมเค้าควรชอบน้อง
เลือกน้อง ถ้ามีคำตอบที่ทำให้ตัวน้องเชื่อว่า น้องมีดีพอ หาไม่ยากครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 08:09:41 PM »
มีเยอะนะคะ
แต่อยู่ที่คุณจะเลือกพี่ หรือพี่จะเลือกคุณหรือเปล่าเท่านั้นเอง
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 08:27:00 PM »
มีเยอะนะคะ
แต่อยู่ที่คุณจะเลือกพี่ หรือพี่จะเลือกคุณหรือเปล่าเท่านั้นเอง

เห็นด้วยเลยครับ พี่ที่พร้อมจะดูแลน้องๆ ยังมีอยู่ตลอดเวลา
ถ้าน้องไม่ได้กำหนดสเปคว่าพี่ๆ จะต้องนั่น นี

ประเด็นก็จะอยู่ที่ตัวน้อง จะเป็นที่สนใจของพี่ๆ หรือไม่?
ถ้ามีพี่ๆ ทักไป ขอรายละเอียด แล้วเงียบไป ถ้าไม่ใช่ตะกวด

ก็คือ น้องไม่ผ่านเกณฑ์ครับ ก็อย่างที่พี่กัปตันบอก
ลองถามตัวเองว่า ทำไมพี่ๆ ถึงควรที่จะเลือกตัวน้องครับ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2019, 10:13:47 AM »
น้องเดือดร้อน แต่เลือกพี่แบบที่ตัวเองอยากได้ ก็หาได้ยากหน่อย เพราะแบบที่น้องอยากได้ ส่วนใหญ่ก็คงไม่ว่าง
พี่ที่หาน้อง แบบที่พี่อยากได้ ถ้าพี่ไม่ใช่สเป็ก หล่อ รวย สปอร์ต หนุ่ม รูปร่างดี น้องส่วนใหญ่ก็คงเมินไม่สนใจ
น้องที่สเป็กไม่สูงมาก ยินดีที่จะลองนัดเจอลองคุยกับพี่ก่อน โดยไม่ยึดคำพูดของคนอื่นมาเป็นตัวตัดสิน แต่ให้ตัวเองตัดสิน กับพี่ที่ไม่ได้ตั้งสเป็กน้องไว้สูงมาก ยอมนัดเจอ พูดคุยกับน้อง และยินดีที่จะช่วยเหลือน้องเพราะความเดือดร้อนของน้อง มากกว่ามองหาน้องจากรูปลักษณ์ภายนอกแต่อย่างเดียว ก็อาจจะสมหวังในการหา
ผู้เขียน เจอมาหมดแล้ว สวย นิสัยไม่ดีเยอะมาก สวยน้องหน่อย นิสัยดีก็เยอะ ไม่ค่อยสวย นิสัยแย่ ก็มีเยอะ ยึดหลักพุทธศาสนา ทำบุญทำกรรมร่วมกันมา ก็ได้เจอ มีหนี้สินกันมา ก็ได้ชดใช้ ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ไม่มีอะไรที่จีรัง
หวังว่าคนที่ยังหาจะโชคดีในปีใหม่นี้ ใครที่มีคนดูแล หรือดูแลคนอื่นอยู่ ก็ขอให้โชคดีที่กับความสัมพันธ์ที่มีอยู่ พอใจกับสิ่งที่พบเจอ

Zata

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2020, 05:57:33 PM »
ถ้าไม่รีบมาก ก็หาตามคอนเซ็ปเราไปเรื่อยๆครับ
แต่ถ้าเดือดร้อนนิดนึง เราก็ควรลดสเป็กและข้อแม้ลงบ้างครับ ยืดหยุ่นหน่อย
แต่ก็อย่าลืมเรื่องความรอบครอบนะครับ...มองในแง่ร้ายบ้างเพื่อหลีกเลี่ยงตะกวด