ผู้เขียน หัวข้อ: ความทรงจำครั้งสุดท้าย 29-12-62  (อ่าน 3002 ครั้ง)

Greentea26

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 0
  • คิดถึง แต่ไปไม่ถึง
ความทรงจำครั้งสุดท้าย 29-12-62
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 08:29:07 PM »
มันคงเป็นความเสียใจที่เราเลือกเอง
เราเจอพี่เค้าเมื่อประมาณ2 ปีที่แล้ว
พี่เค้าตกลงดูแลเรา ที่ผ่านมาเรามีความสุขมากๆนะที่ได้อยู่กับพี่
เรารู้สึกดีกับพี่มากๆ มากจนเราคิดกับพี่มากเกินกว่าพี่ดูแล
แต่พี่ไม่ได้คิดแบบนั้น  พี่ดูแลเราได้ปีกว่าๆและหลังจากนั้นเราเริ่มห่างจากพี่ไปด้วยเหตุผลอะไรหลายๆอย่าง พี่ไม่ได้ดูแลเราแล้วแต่พี่ก็ยังมาเจอเราอยู่บ้าง
เราเลยหาพี่จ้างเที่ยว หาพี่ดูแลคนใหม่ หลังจากที่ไม่ได้เจอพี่มาสักพักเราคิดว่าเราเลิกรักพี่ได้แล้ว
แต่....เมื่อคืนพี่มาหาเรา พาเราไปกินข้าว
จนตอนที่จะกลับพี่ขอให้เราอยู่กับพี่ แต่เราเลือกที่จะไม่อยู่ เราเลือกที่จะเดินออกมา เพราะเราสับสนมากเราตอบตัวเองไม่ได้ว่าเราเลิกรักพี่แล้วจริงๆหรอ
เราไม่รู้ว่าเราควรจะรู้สึกยังไง หลังจากที่เราเดินออกมา พี่ไลน์มาบอกว่า ลาก่อน....ฯ เรารู้แล้วว่าเราจะไม่ได้เจอพี่อีก เราตอบไลน์พี่ไป พี่ก็ไม่อ่าน พี่คงบล็อคเราไปแล้ว
    เราอยากบอกพี่ว่า ตอนที่อยู่กับพี่เราอาจจะทะเลาะกันบ้าง เราอาจจะทำตัวงี่เง่าไปบ้าง
เราอยากขอโทษพี่นะที่บางทีเราทำตัวไม่ดีใส่ เราอยากขอโทษพี่มากๆ และอยากขอบคุณสำหรับหลายๆอย่างที่ผ่านมา
----เมื่อคืนพี่ถามเราว่าจำได้มั้ยวันแรกที่เจอกันพี่พาเราไปกินอะไร เราตอบว่าจำไม่ได้ แต่จริงๆแล้วเราจำได้ทุกอย่างเลยนะ
-------สุดท้าย เรารู้แล้วว่าที่ผ่านมาเราไม่เคยเลิกรักพี่ได้เลย-------
-----------------ลาก่อน------------------------

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
Re: ความทรงจำครั้งสุดท้าย 29-12-62
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 09:15:47 PM »
ผมว่าน้องตัดสินใจถูกครับ
ถ้าเค้าแคร์จริง เค้าควรที่จะต้องเข้าใจการตัดสินใจของน้องแล้วค่อยๆสร้างสัมพันธ์กันใหม่
ขอยืมคำของยูสนึงนานมาแล้วที่บอกว่า "จากกันเพื่อพบสิ่งที่ดีกว่า"
ปีใหม่ขอให้พบสิ่งใหม่ๆที่ดีกว่าครับ

COACH

• Hero Member
  • People Like This 107
Re: ความทรงจำครั้งสุดท้าย 29-12-62
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 09:56:39 PM »
ความรัก ความรู้สึกดีดี เก็บไว้เป็นความทรงจำเพื่อสร้างรอยยิ้มในเวลาที่คิดถึงกัน

ความไม่เข้าใจกันในอดีตที่คบหาหรือดูแลกัน. ปล่อยมันทิ้งไป. 

Y 2020 - เริ่มต้นกับสิ่งใหม่  ปล่อยเรื่องเดิมๆไปซะ.

ความมหัศจรรย์ของความรัก. อาจจะย้อนกลับมาเจอคนเดิม หรือ คนใหม่ ใครจะรู้

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 10:25:43 PM »
การพบเจอกันเป็นเรื่องน่ายินดีค่ะ
ส่วน การจากลา ก็เป็นเรื่องน่ายินดีเช้นกันค่ะ
เก็บความทรงจำดีดี ไว้นะคะ ทำให้เรายิ้มได้ค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2019, 07:51:25 AM »
อารมณ์ ความรู้สึกมันซับซ้อน สับสนได้เสมอครับ
มนุษย์คงเป็นสิ่งมีชีวิตชนิดเดียว ที่คิดแบบนึง แสดงออกอีกแบบนึงได้

คำว่าสติ จึงเป็นสิ่งสำคัญ ที่จะช่วยให้เราใช้อารมณ์ ความรู้สึกได้อย่างมีเหตุผล
หรือเหมาะสม ถูกต้อง

พี่เค้ามีเหตุผลอะไรที่ห่างน้องไปพี่ไม่ทราบ อาจจะสภาวะการเงิน การงาน ครอบครัว
หรือารมณ์ ความรู้สึกใดๆ แต่การที่เค้ากลับมานั่นคือแปลว่าน้องมีความหมายกับเค้าครับ

ถึงตอนนี้ น้องก็ต้องยอมรับการตัดสินใจที่ทำไปแล้ว เดินหน้าต่อไปนะครับ
และหากวงจรชีวิตเจอพี่เค้าอีกครั้ง สติ คือคำตอบครับว่าจะคบเค้าต่อหรือไม่
และหากเจอพี่คนใหม่ ก็เอาสิ่งที่เกิดขึ้นในครั้งนี้มาบอกตัวเองนะครับ
ว่าทำอย่างไรถึงจะเหมาะสมหากมีเรื่องราวเกิดขึ้นระหว่างกัน

ส่งท้ายปีเก่าให้มันผ่านไป เตรียมตัวรับปีใหม่ดีๆ ที่จะมาถึงครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Greentea26

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2019, 10:04:00 AM »
ผมว่าน้องตัดสินใจถูกครับ
ถ้าเค้าแคร์จริง เค้าควรที่จะต้องเข้าใจการตัดสินใจของน้องแล้วค่อยๆสร้างสัมพันธ์กันใหม่
ขอยืมคำของยูสนึงนานมาแล้วที่บอกว่า "จากกันเพื่อพบสิ่งที่ดีกว่า"
ปีใหม่ขอให้พบสิ่งใหม่ๆที่ดีกว่าครับ
ขอบคุณมากๆค่ะ ขอให้พบแต่สิ่งดีๆเช่นกันนะคะ

Greentea26

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2019, 10:08:54 AM »
ความรัก ความรู้สึกดีดี เก็บไว้เป็นความทรงจำเพื่อสร้างรอยยิ้มในเวลาที่คิดถึงกัน

ความไม่เข้าใจกันในอดีตที่คบหาหรือดูแลกัน. ปล่อยมันทิ้งไป. 

Y 2020 - เริ่มต้นกับสิ่งใหม่  ปล่อยเรื่องเดิมๆไปซะ.

ความมหัศจรรย์ของความรัก. อาจจะย้อนกลับมาเจอคนเดิม หรือ คนใหม่ ใครจะรู้
ขอบคุณค่าาา (แต่ถ้าเป็นไปได้ก็คงอยากให้เค้ากลับมา)

Greentea26

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2019, 10:13:05 AM »
การพบเจอกันเป็นเรื่องน่ายินดีค่ะ
ส่วน การจากลา ก็เป็นเรื่องน่ายินดีเช้นกันค่ะ
เก็บความทรงจำดีดี ไว้นะคะ ทำให้เรายิ้มได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ ถึงตอนนี้จะยังเสียใจแต่ก็หวังว่าสักวันมันจะดีขึ้น

Greentea26

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2019, 10:30:05 AM »
อารมณ์ ความรู้สึกมันซับซ้อน สับสนได้เสมอครับ
มนุษย์คงเป็นสิ่งมีชีวิตชนิดเดียว ที่คิดแบบนึง แสดงออกอีกแบบนึงได้

คำว่าสติ จึงเป็นสิ่งสำคัญ ที่จะช่วยให้เราใช้อารมณ์ ความรู้สึกได้อย่างมีเหตุผล
หรือเหมาะสม ถูกต้อง

พี่เค้ามีเหตุผลอะไรที่ห่างน้องไปพี่ไม่ทราบ อาจจะสภาวะการเงิน การงาน ครอบครัว
หรือารมณ์ ความรู้สึกใดๆ แต่การที่เค้ากลับมานั่นคือแปลว่าน้องมีความหมายกับเค้าครับ

ถึงตอนนี้ น้องก็ต้องยอมรับการตัดสินใจที่ทำไปแล้ว เดินหน้าต่อไปนะครับ
และหากวงจรชีวิตเจอพี่เค้าอีกครั้ง สติ คือคำตอบครับว่าจะคบเค้าต่อหรือไม่
และหากเจอพี่คนใหม่ ก็เอาสิ่งที่เกิดขึ้นในครั้งนี้มาบอกตัวเองนะครับ
ว่าทำอย่างไรถึงจะเหมาะสมหากมีเรื่องราวเกิดขึ้นระหว่างกัน

ส่งท้ายปีเก่าให้มันผ่านไป เตรียมตัวรับปีใหม่ดีๆ ที่จะมาถึงครับ
ถูกอย่างที่พี่พูดเลยค่ะ น้องเองก็รู้สึกอีกอย่าง แต่แสดงออกอีกอย่าง
 วันนั้นที่ตัดสินใจแบบนั้นก็เพราะน้องสับสนหลายๆอย่าง น้องถามตัวเองมาตลอด แต่น้องไม่เคยตอบคำถามของตัวเองที่ผ่านมาได้เลย
แต่ตอนนี้ถ้าเลือกได้น้องก็คงอยากให้พี่เค้ากลับมา.....
 ขอบคุณพี่กัปตันมากๆค่ะ ปีใหม่นี้ก็ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆค่ะ

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2019, 10:40:03 AM »
 ปีใหม่แล้ว อวยพร ให้เจอสิ่งดีๆ ใหม่ๆ แล้วกันครับ