ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมยิ่งโตขึ้นยิ่งเหงา  (อ่าน 2565 ครั้ง)

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: ทำไมยิ่งโตขึ้นยิ่งเหงา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 09:45:57 AM »
ยิ่งโต ยิ่งแก่ เพื่อนยิ่งน้อย

ตอนยังไม่30เพื่อยนเพียบเลยนะครับ เที่ยวตจว. กินเหล้า เดินห้าง

แต่พอโตมาตอนนี้เหลือเพื่อน2คน ฮ่าๆๆๆ

แต่ก็ใช้ชีวิตปรกติ แค่ไปไหนมาไหนคนเดียว ทำอะไรคนเดียว นานๆเพื่อนจะขอเมียออกมาหาได้ นานๆเพื่อนสนิทที่อยู่ตจว.จะกลับมากทม. ถึงมีโอกาศได้เจอกัน
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 11:52:29 AM »
ผมเองชอบความสันโดษและอยู่แบบนี้มาตลอด น่าจะไม่เคยเหงา เหตุผลคือ
1.มีรุ่นน้อง มีรุ่นพี่ มีเพื่อนๆ คอยมาถาม คอยมาชวนเกือบทุกวัน
2.มีผู้คนจากหน่วยงานต่างๆคอยมาปรึกษาเรื่องต่างๆมากมาย
3.มีสิ่งที่ต้องทำจะเรียกว่า งานอดิเรกเพียบ
4.ออกกำลังกายเป็นประจำและการเดินท่องตลาดนัดตามแหล่งต่างๆ
5.และมีน้องที่คอยติดต่อมาประจำเวลาที่เริ่มจะว่าง
6.ท่องยุทุบ ตั้งแต่ คลิปบอล คลิปทำอาหาร คลิปปลูกต้นไม้ คลิปสมุนไพร คลิปกีฬา และ คลิปDIY ประดิษฐ์ประดอยแม้กระทั่งพับกระดาษหรือการนำวัสดุเหลือใช้มาประยุกต์ใช้ ฯลฯ
แต่ละวันหมดไปแบบปุ๊บปั๊บ ไม่ค่อยมีเวลารู้สึกแบบนี้เลยครับแม้ว่าจะอยู่ตามลำพัง
น้องจขกท.ควรทำตามคำแนะนำของพี่ๆข้างบนนะครับ อย่างน้อยหาเวลามาแสดงคห. มาตั้งกระทู้ชวนคิด หรือมาตอบคห.ในกระทู้นี้ก็จะช่วยได้ในระดับหนึ่ง
อย่าซึมเศร้าละกัน
จะเพิ่มข้อ 7. นั่งชิวร้านกาแฟ สุมหัวนินทา น้องๆในเวปบ้างไหมครับ **11**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Zabzab

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 11:58:57 AM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคะที่เเนะนำ อ่านแล้วรุ้สึกดีขึ้นเยอะเลยเดี๋ยว

Zata

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2020, 01:29:43 PM »
 **04** ลองหันไปออกกำลังกายซิครับ
จะเดิน จะวิ่ง เข้ายิม โยคะ
ให้การออกกำลังกายมันเป็นกิจกรรมที่เราต้องใช้เวลากับมัน
เพราะถ้าเราจริงจังกับมันนิด อาจจะต้องศึกษาหาข้อมูล นั่นนี่ ดูนั่นดูนี่ จะหายเหงาหายเบื่อไปได้ระดับนึงเลยนะครับ
แล้วในที่สุด อาจจะเจอเพื่อนๆที่รักการออกกำลังกายแบบเรา คุยกันบ้าง หรือพากันไปออกกำลังกายบ้าง
เผลอๆเจอใครซักคนที่ทำให้ชีวิตเรามีพลังก้าวต่อไปก้ได้...

**06**