ผู้เขียน หัวข้อ: รักนะ เจ้าดื้อ  (อ่าน 1163 ครั้ง)

คุณชายสะอาด

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
รักนะ เจ้าดื้อ
« เมื่อ: มกราคม 19, 2020, 09:06:19 PM »
3 ปีผ่านไป
 มีเรื่องราว มีช่วงเวลาดีๆ มากมายใน 3 ปีนี้
พี่ชอบนะ ที่ดื้อ พาพี่ไปหลายที่ ที่คนวัยนี้ คงไม่มีโอกาสจะได้ไป ดื้อพาพี่ไปเล่นน้ำสงกรานตรอกข้าวสาร ไปงานจับมือ bnk ไปขึ้นภูทับเบิก ล่าสุด พาไปสนุก
งาน big moutain  และอีกหลายไปที่
พี่อยากบอกว่า ที่พี่ชอบกอดหนูเพราะทุกครั้งที่กอด พี่รู้สึกถึงความรักของหนู
ผ่าน 3 ปีไปแล้ว หนูไม่ต้องกลัวนะ หนูน่ารักเสมอสำหรับพี่เหมือนวันแรก   และคงไม่มีใครบ้าที่จะ นั่งเครื่องจาก กทม.ไปหาพี่อุบล เพื่อจะแค่นั่งรถกลับ กทม.เป็นเพื่อนพี่
(แต่ว่าหลับตลอดทางนะ)
ปีต่อไปนี้ ลดความดื้อลงมานิดนึงนะ
แต่งอนเมื่อไรก็จะง้อ เหมือนเดิมคับ
รักนะ เจ้าดื้อ

คุณชายสะอาด

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: รักนะ เจ้าดื้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2020, 09:36:50 PM »
มันสายไปแล้วค่ะ

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2020, 10:21:44 PM »
แค่อ่านก็รู้สึกอบอุ่นในความใส่ใจกันและกัน ของพี่ผูู้ขาย และน้องผู้หญิง น่ารักมากๆๆ เลย ...  ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งคู่นะครับ

อยากจะฝากไว้ว่า .... ไม่มีคำว่าสาย สำหรับทุกๆๆการเริ่มต้นใหม่ และให้โอกาสกันและกันนะครับ....

ขอให้โชคดีทั้งคู่เลยนะะ
 **36** **36** **36**

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2020, 01:21:55 AM »

อะไรที่เคยรับปากกันไว้ แล้วทำไม่ได้ หรือ ผิดพลาดไปบ้าง
ถ้ายังสามารถให้อภัยกันได้ ก็น่าจะลองให้โอกาสกันสักครั้ง

เสียดายเวลาที่คบหากันมายาวนานถึง 3 ปี
หากไม่หนักสาหัสมากจนเกินทน ก็ปล่อยวางบ้าง
แล้วมองถึงความดีของพี่เค้าที่ปฎิบัติต่อเราแทนครับ

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Nasisas

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2020, 01:58:43 AM »
โลกกลมๆใบนี้มันกว้างใหญ่นัก กว่าจะทำให้คนสองคนโคจรมาเจอกันได้  กว่าจะทำให้สองคนใจตรงกัน  ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ทั้งคน กลับมาเป็นคู่กันอีกครั้ง   ลองทบทวนดูให้ดีนะครับ อยู่ด้วยกันแล้วมีสุขหรือทุกข์มากกว่ากัน