ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ทำให้หนูไม่กล้ารับงานใครอีกเลยค่ะ.สาวๆระวังนะถ้าไม่อยากเสียเวลา  (อ่าน 3740 ครั้ง)

Kookkie1997

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 4
ช่วงนี้ก็โพสหาแค่ลคไปดื่ม แต่พอใจอ่อนลองรับงานเหนือกว่านั้น ตกลงราคากันเรียบร้อยเสร็จสรรพแต่พอเราถึงไม่ยอมออกมารับและต่อราคาครึ่งหนึ่ง....ไม่เหมือนที่ตกลงกันไว้เลย เสียค่าวินมอไซมาหาเป็นร้อย
ทำไมถึงไว้ใจเลือกคนนี้น่ะหรอ เพราะเจาเปนบช ไลน์แอดเราจึงเข้าใจว่าเขาน่าจะช่วยบ่อย แต่เฉไฉมาก อยากให้อ่านข้อความแชทมากจริงๆ
เสียใจมาก เสียความรู้สึก เงินก็ไม่มีติดตัวเลย. ไม่ไว้ใจใครในเวปอีกแล้วค่ะ รู้ว่าคนดีดีก็มี แต่ทำไมต้องเจอกับอะไรแบบนี้ก่อนด้วย เสียใจมาก สังคมก็อันตราย

อยากรู้ว่าใครไม่ขออนุญาติตอบหน้ากระทู้นะคะ

ปล. พิกัดนัดบีทีเอสสะพานควาย

ปลล.เขาอาจจะเคยช่วยใครต่อใครมามากก็ได้ แต่กับเราเขาทำไม่โอเคเลยค่ะ

Kookkie1997

• Newbie
  • *
มีพี่ที่เปนไลน์แอดดีดีก็มีหลายคนค้ะ ไม่ได้กล่าวหานะคะ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
ไป ได้เจอเขาไหมค่ะ
ถ้าไม่เจอก็ถือว่าโชคดีไป

ปล.เป็นกำลังใจให้นะคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Kookkie1997

• Newbie
  • *

ไม่เจอค่ะเตง ขอบคุนนะค้า

KK5050

• People Like This 248
เสียใจด้วยครับที่ไปเจอคนเลวๆ หนึ่งคน แล้วทำให้เพิ่งรู้ว่า มี ผช ที่ใช้ไลน์แอดด้วย นึกว่ามีแต่น้องๆ ซึ่งน้องๆ ที่ใช้ไลน์แอดส่วนใหญ่ ที่เจอมา ก็หลอกเยอะครับ
เพราะงั้น มันไม่มีอะไรชัดเจนหรอกว่า พี่ใช้ไลน์แอดจะช่วยน้องมาเยอะไม่หลอก พี่ไม่ได้ใช้ไลน์แอดที่ช่วยน้องจริงๆ ก็มีหลายคน
อย่าหมดหวัง แค่ต้องระวังตัวให้ดีครับ
โชคดีครับ

gigkumkum2

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
มายกมือแสดงความบริสุทธ์ใจก่อนเลยครับ พี่ใช้ไลน์แอทตลอด แต่ไม่เคยหลอกลวงใครนะครับ ไม่เคยต่อราคาและไม่เคยให้ตามที่น้องขอ  **34**

ป.ล. ถึงพี่จะหน้าตาไม่ผ่านเกณฑ์ ผิวสองสี อ้วนลงพุง แต่เรื่องเงินไม่เคยมีปัญหา กระปุกที่บ้านมีเยอะแอบไปแคะได้ตลอด
ตามหาน้องน่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย ทักมาครับ
เรื่องลับๆ คุยในที่ลับๆ ทักมาครับ
งบไม่อั้น ขอแค่ถูกใจ พร้อมดูแล 50k+
(แอท)gigkumkum

Konba501

• People Like This 78
อยากจะบอกว่าพี่โดนมาครบรสเหมือนกัน แต่ก็ยังเล่นอยู่

เดี๋ยวนี้อยู่กันยากขึ้นจริงๆ และ ใว้ใจกันยากขึ้นด้วย

น้องชาไข่มุก

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
มายกมือแสดงความบริสุทธ์ใจก่อนเลยครับ พี่ใช้ไลน์แอทตลอด แต่ไม่เคยหลอกลวงใครนะครับ ไม่เคยต่อราคาและไม่เคยให้ตามที่น้องขอ  **34**

ป.ล. ถึงพี่จะหน้าตาไม่ผ่านเกณฑ์ ผิวสองสี อ้วนลงพุง แต่เรื่องเงินไม่เคยมีปัญหา กระปุกที่บ้านมีเยอะแอบไปแคะได้ตลอด
แคะกระปุกซื้อชานมให้กินหน่อยได้มั้ยคะ  **34**
❤️ความรักก้เหมือนทะเล...ถ้าเทอพร้อมเปย์ฉันเองก็พร้อมไป

Kookkie1997

• Newbie
  • *
เสียใจด้วยครับที่ไปเจอคนเลวๆ หนึ่งคน แล้วทำให้เพิ่งรู้ว่า มี ผช ที่ใช้ไลน์แอดด้วย นึกว่ามีแต่น้องๆ ซึ่งน้องๆ ที่ใช้ไลน์แอดส่วนใหญ่ ที่เจอมา ก็หลอกเยอะครับ
เพราะงั้น มันไม่มีอะไรชัดเจนหรอกว่า พี่ใช้ไลน์แอดจะช่วยน้องมาเยอะไม่หลอก พี่ไม่ได้ใช้ไลน์แอดที่ช่วยน้องจริงๆ ก็มีหลายคน
อย่าหมดหวัง แค่ต้องระวังตัวให้ดีครับ
โชคดีครับ

ขอไอดีไลน์ทางPMหน่อยได้ไหมคะ หนูจะอธิบายให้ฟัง

Kookkie1997

• Newbie
  • *

หนูจำไอดีพี่ได้ค่ะ พี่ปฏิเสธหนู แต่มันแสดงถึงความบริสุทธิ์ใจเต็มเปี่ยมค่ะ  และหนูยินดีจะเล่าเรื่องทุกอย่างให้ฟัง

Kookkie1997

• Newbie
  • *
อยากจะบอกว่าพี่โดนมาครบรสเหมือนกัน แต่ก็ยังเล่นอยู่

เดี๋ยวนี้อยู่กันยากขึ้นจริงๆ และ ใว้ใจกันยากขึ้นด้วย

หนูอึดอัดมากค่ะ หนูเคยทำงานตอบช้ามากๆแล้วถูกพี่ในเวปด่าว่าเปนตะกวดก็มีค่ะ

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
ช่วงนี้ก็โพสหาแค่ลคไปดื่ม แต่พอใจอ่อนลองรับงานเหนือกว่านั้น ตกลงราคากันเรียบร้อยเสร็จสรรพแต่พอเราถึงไม่ยอมออกมารับและต่อราคาครึ่งหนึ่ง....ไม่เหมือนที่ตกลงกันไว้เลย เสียค่าวินมอไซมาหาเป็นร้อย
ทำไมถึงไว้ใจเลือกคนนี้น่ะหรอ เพราะเจาเปนบช ไลน์แอดเราจึงเข้าใจว่าเขาน่าจะช่วยบ่อย แต่เฉไฉมาก อยากให้อ่านข้อความแชทมากจริงๆ
เสียใจมาก เสียความรู้สึก เงินก็ไม่มีติดตัวเลย. ไม่ไว้ใจใครในเวปอีกแล้วค่ะ รู้ว่าคนดีดีก็มี แต่ทำไมต้องเจอกับอะไรแบบนี้ก่อนด้วย เสียใจมาก สังคมก็อันตราย

อยากรู้ว่าใครไม่ขออนุญาติตอบหน้ากระทู้นะคะ

ปล. พิกัดนัดบีทีเอสสะพานควาย

ปลล.เขาอาจจะเคยช่วยใครต่อใครมามากก็ได้ แต่กับเราเขาทำไม่โอเคเลยค่ะ

ไลน์หลัก หรือ ไลน์แอด  ไม่ใช่ประเด้นที่จะแยกแยะคนดี หรือ คนไม่ดี  ช่วยหรือไม่ช่วย  เอาเปรียบ หรือ ไม่เปรียบ

คงต้องขอแสดงความเสียใจกับการเผชิญเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

อย่าเพิ่งกลัว  อย่าเพิ่งท้อ  สักวัน สักครั้ง คงต้องมีพี่ที่ดี   ช่วยเหลือเราได้  ไม่ว่าจะงานเที่ยว หรือ งานเหนือกว่านั้น 

การแชร์เรื่องราว  นับเป็นสิ่งที่ดีนะ  แต่ถ้าให้ดี   อยากรู้......... ใคร

lonelylin

• People Like This 77

ไม่เจอค่ะเตง ขอบคุนนะค้า

ดีแล้วค่ะที่ไม่เจอ
ถ้าเจอ คงโดนหลอก ...ให้เสียตัว

คุณพระคุ้มครองค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

KK5050

• People Like This 248
โชคดีครับ

ขอไอดีไลน์ทางPMหน่อยได้ไหมคะ หนูจะอธิบายให้ฟัง
ก็คงไม่ได้จำเป็นต้องอธิบายอะไรนะครับ แค่บอกให้ฟังว่า จริงแล้วที่ผ่านมา พี่เป้นคนนึงที่ได้ช่วยน้องๆ ไปเยอะ แต่ไม่ได้ใช้ไลน์แอด แม้อาจจะมีน้องอีกเยอะที่ไม่ชอบใจ แล้วชอบว่าพี่เป็นตะกวด
แต่กับน้องๆ ที่ได้คุย มีทั้งใช้ไลน์แอด และไม่ได้ใช้ แล้วก็มีน้องๆ ที่หลอกเยอะ ทั้งใช้ไลน์แอดหรือไม่ได้ใช้
ถึงบอกว่า มันไม่ได้มีอะไรรับประกัน  เพราะงั้น ตราบใดที่น้องมาหาคนช่วยจากในเวป ระวังตัวให้มากๆ ครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    มีน้องๆ อย่างน้อย 2 คนมาเล่าให้ฟังว่า พี่คนนึงชอบนัดแถวสะพานควาย หรือยูเนียนมอลล์
คนนี้จะนัดแบบจ้างเที่ยวแล้วพยายามให้น้องรับมากกว่าจ้างเที่ยว บางทีให้น้องขึ้นรถแล้วขับไปไกลๆ
เพื่อให้น้องเสียเวลา ไม่มีโอกาสรับงานใหม่ จะได้ยอมตามที่เค้าต้องการ ไม่ว่จะเป็นเปลี่ยนจากเที่ยวกินดื่ม เป็นงานแรง
หรือต่อรองราคาลงมาแบบที่น้องเจอ

ถ้าน้องมีหลักฐานการนัด ไม่ต้องกลัวครับ ลงมันหน้าไมค์นี่แหละ ไม่งั้นถ้าทุกๆ คนปกปิด
มันก็ทำจังไรแบบนี้ตามที่พ่อแม่มันคงสอนมาแบบนี้ได้อีกต่อไป

บางทีเราไม่สามารถทราบได้ว่าคนไหนดี/ไม่ดี นัดแล้วจะมา/ไม่มา ดังนั้นต้องกรองให้ดีก่อนจะนัด
และทำใจเผื่อไว้บ้างว่ามันอาจจะไม่เป็นแบบที่เราคาดหวังไว้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา