ผู้เขียน หัวข้อ: อยากระบาย  (อ่าน 2293 ครั้ง)

การประชุมสภาไม่ไว้วางใจ

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 2
อยากระบาย
« เมื่อ: มกราคม 20, 2020, 10:12:33 PM »
สวัสดีค่ะ อยากบ่นวันนี้

เกริ่นก่อนว่า หนูโพสหาพี่กินข้าว.... คนแอดมาไม่ถึงร้อยแต่ก้เกือบๆละแหละ

แต่ไม่ชอบคุยกับผชเยอะเลยเลือกไม่ตอบเกือบทุกคน

ตอบอยู่ไม่กี่คน ในบรรดาทั้งหมด หนูคุยแค่ 3คน

คนที่1 ขอดูแลแต่หนูไม่ตกลง (เคยเจอ แต่หนูคิดว่าบ่ใช่) **25**

คนที่2 น่ารักดีค่ะ เค้าก้ขอดูแล แต่หนูไม่เคยให้ใครดูแลเลยขอคิดก่อน.... หนูทำไลน์เค้าหายเลยไม่ได่คุยต่อ **12**

คนที่3 ช่วงนั้นมีปห เปนคนเดียวที่หนูคุยในตอนนั้น เลยตัดสินใจพิมไปให้เค้าช่วยดูแลได้ไหม

(ไม่เคยเจอ แต่เค้าน่ารักดีค่ะ ไม่เร่ง ไม่เร้า ไม่เซ้าซี้)

เข้าเรื่องดีกว่า

พี่เค้าก้ดีค่ะ น่ารักดี หนูก้กินข้าวกับเค้าแค่คนเดียว
คุยมาครบเดือนนึงแล้วค่ะ

ตั้งใจจะพัฒนาความสัมพันธ์ เปนดูแลระยะสั้น

ด้วยความที่ไม่ชอบคุยกับผช ก่เลยคุยแค่กับพี่เค้าคนเดียว (ในตอนนั้น เพราะคนอื่นหนูตัดทิ้งหมดละ)

และพี่เค้าก้ขอให้คุยกับเค้าแค่คนเดียวไม่ต้องคุยกับคนอื่น

เข้าทางหนูเลย (แต่ยังไม่ได้ดูแล)

วันนี้บอกพี่เค้าขอไปงีบแปปนึง... พี่ก้ตอบจ้า

หนูหลับ ตื่นมาหายยยยย ก้เลยฉงนใจนิดนึงว่าคือ “อิหยังวะ”

ใต้ความสงสัย

อยู่ดีๆก้หายไป... อยากทราบว่า ที่ผ่านมาเรื่องจริงไหม เค้าก้ดูแสดงออกแบบจริงใจมากนะ (หรือหนูคิดไปเอง)

แต่พอเค้าหายไปหนูก้สงสัยเลย สรุปตอนนี้หนูก้ไม่มีใครค่ะ แล้วก้ไม่คิดจะคุยกับใครต่อละ

พอ

• *
Re: อยากระบาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2020, 10:19:53 PM »
ถ้าพี่... เข้ามาอ่านต้องรู้แน่ๆว่าเป็นหนู (เผื่อพี่บังเอิญเข้ามาอ่าน)

ยังไงก็ขอบคุณนะคะ ที่ผ่านมา ยินดีมากที่ได้รู้จักพี่

หนูไม่มีพี่ หนูก็ตัวคนเดียวเหมือนเดิมแล้วค่ะ ไม่คุยกับใครแล้ว

ทำงานหนักพักผ่อนเยอะๆนะคะ ดูแลตัวเองด้วย บอกแค่นี้แหละ **14** **38**

เวลาหนูมีน้อย ไม่นาน หนูก็จะหายไปแล้ว

ถ้ายังอยากคุยกัน ติดต่อมาได่นะคะ ทางข้อความส่วนตัว ปูทางให้ขนาดนี้แล้วเนอะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 11:17:40 AM »
ชีวิตเป็นของเราครับ เราจะคิดจะตัดสินใจอย่างไร เราเองควรรู้ดีว่า แบบนั้นเหมาะสมที่สุด
แต่อย่าให้ความจำกัดมากไปที่เรามี ทำให้เราเดือดร้อนไปกว่าเดิม หรือยากจนแก้ไขไม่ได้
ถ้าเราเปิดใจกับคนที่ดีพอได้ เราจะไปตั้งความรู้สึกว่า ไม่ชอบคุยกับผช.ทำไม
พี่ว่าน้องแค่คิดว่าคุยกับคนดีๆ น่าจะดีกว่ามั้ย ไม่ว่าคนคนนั้นจะเป็นเพศไหนก็ตาม
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 12:13:52 PM »
ชีวิตเป็นของเราครับ เราจะคิดจะตัดสินใจอย่างไร เราเองควรรู้ดีว่า แบบนั้นเหมาะสมที่สุด
แต่อย่าให้ความจำกัดมากไปที่เรามี ทำให้เราเดือดร้อนไปกว่าเดิม หรือยากจนแก้ไขไม่ได้
ถ้าเราเปิดใจกับคนที่ดีพอได้ เราจะไปตั้งความรู้สึกว่า ไม่ชอบคุยกับผช.ทำไม
พี่ว่าน้องแค่คิดว่าคุยกับคนดีๆ น่าจะดีกว่ามั้ย ไม่ว่าคนคนนั้นจะเป็นเพศไหนก็ตาม
อย่างท่านกัปตันว่านะถูกแล้วครับ...
เลือกคุยกับคนดีๆ.....ที่ไม่ดีเราไม่คุย...
ส่วนเขาจะเป็น ผช  ผญ  ทอม ดี้ กระเทย .... เราไม่สน ถ้าดีก็คุย  ไม่ดีก็เผ่น
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2020, 12:39:49 PM »

เกริ่นก่อนว่า หนูโพสหาพี่กินข้าว.... คนแอดมาไม่ถึงร้อยแต่ก้เกือบๆละแหละ

แต่ไม่ชอบคุยกับผชเยอะเลยเลือกไม่ตอบเกือบทุกคน

ตอบอยู่ไม่กี่คน ในบรรดาทั้งหมด หนูคุยแค่ 3คน

คนที่1 ขอดูแลแต่หนูไม่ตกลง (เคยเจอ แต่หนูคิดว่าบ่ใช่) **25**

คนที่2 น่ารักดีค่ะ เค้าก้ขอดูแล แต่หนูไม่เคยให้ใครดูแลเลยขอคิดก่อน.... หนูทำไลน์เค้าหายเลยไม่ได่คุยต่อ **12**

คนที่3 ช่วงนั้นมีปห เปนคนเดียวที่หนูคุยในตอนนั้น เลยตัดสินใจพิมไปให้เค้าช่วยดูแลได้ไหม

(ไม่เคยเจอ แต่เค้าน่ารักดีค่ะ ไม่เร่ง ไม่เร้า ไม่เซ้าซี้)

พี่เค้าก้ดีค่ะ น่ารักดี หนูก้กินข้าวกับเค้าแค่คนเดียว

ตั้งใจจะพัฒนาความสัมพันธ์ เปนดูแลระยะสั้น

ด้วยความที่ไม่ชอบคุยกับผช ก่เลยคุยแค่กับพี่เค้าคนเดียว (ในตอนนั้น เพราะคนอื่นหนูตัดทิ้งหมดละ)

และพี่เค้าก้ขอให้คุยกับเค้าแค่คนเดียวไม่ต้องคุยกับคนอื่น

เข้าทางหนูเลย (แต่ยังไม่ได้ดูแล)

วันนี้บอกพี่เค้าขอไปงีบแปปนึง... พี่ก้ตอบจ้า

หนูหลับ ตื่นมาหายยยยย ก้เลยฉงนใจนิดนึงว่าคือ “อิหยังวะ”

อยู่ดีๆก้หายไป... อยากทราบว่า ที่ผ่านมาเรื่องจริงไหม เค้าก้ดูแสดงออกแบบจริงใจมากนะ (หรือหนูคิดไปเอง)

แต่พอเค้าหายไปหนูก้สงสัยเลย สรุปตอนนี้หนูก้ไม่มีใครค่ะ แล้วก้ไม่คิดจะคุยกับใครต่อละ

พอ

-----------------------------------------------------------------------------------------

ความรักความสัมพันธ์ ยุค 4G มาเร็วเคลมไว ทั้งคู่ ชอบตรงที่ไม่คิดจะคุยกับใครต่อละ (พอ) 555+
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2020, 04:52:16 AM »

พอ

-----------------------------------------------------------------------------------------

ความรักความสัมพันธ์ ยุค 4G มาเร็วเคลมไว ทั้งคู่ ชอบตรงที่ไม่คิดจะคุยกับใครต่อละ (พอ) 555+

ฮาละชีวิต หนูเพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้ตัวเอง ก็นั่งนึกเอะตอนไหนวะ นึกไปนึกอ่อก็ อ่อออ

สรุปพี่เค้ากลับมานะคะ วันรุ่งขึ้น
เราก็พัฒนาความสัมพันธ์กัน แต่ก็นะตอนนี้ก็มีเรื่องให้ผิดใจกันอีก โอะปวดหัวอิหยังวะชีวิต55555555

แต่ก็ยังยืนยันคำเดิมค่ะ พี่เค้าคนเดียวพอ555555 จะได้ไม่ใช้ใตเปลือง ง่อววววว

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2020, 04:55:40 AM »

เลือกไง 555555 ใครสอนหนูล่ะ พี่น่ะสิ

และก็พี่กัปตัน ก็คุณพี่สุดที่รักและแสนดีกับน้องเสมอ

เป็นที่ปรึกษาและเป็นครูของน้องมาตลอด ขอบคุณนะค้าบบ 555555555

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2020, 04:57:14 AM »
อย่างท่านกัปตันว่านะถูกแล้วครับ...
เลือกคุยกับคนดีๆ.....ที่ไม่ดีเราไม่คุย...
ส่วนเขาจะเป็น ผช  ผญ  ทอม ดี้ กระเทย .... เราไม่สน ถ้าดีก็คุย  ไม่ดีก็เผ่น

ใช่ค่ะ คุณพี่ คนดีๆหนูก็อยากคุย อยากเก็บเค้าไว้ในส่วนหนึ่งของชีวิตตลอดไป แด่ทุกๆความสัมพันธ์ ฮิฮิ