ผู้เขียน หัวข้อ: กาลครั้งหนึ่ง ....  (อ่าน 1297 ครั้ง)

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
กาลครั้งหนึ่ง ....
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 10:43:37 AM »
วันนี้ .. น่าจะเป็นวันที่ว่างที่สุดสำหรับหนูและเป็นสิ่งที่เคยคิดจะทำในวันที่ต้องร่ำลากัน

ขอบคุณจากใจมากๆนะคะพี่ ที่อยู่ดูแลหนูมานานและพี่ดูแลหนูเป็นอย่างดีมาโดยตลอด
ไม่เคยขาดตกบกพร่อง..ในสิ่งที่มอบให้หนู

เพราะตั้งแตรเราเจอกันครั้งแรกพี่เป็นแบบไหน ที่ผ่านมาก็แบบนั้นมาตลอด ^__^

หนูรู้ว่ามันตัองมีวันนี้มาถึง ไม่ช้าก็ไว  ... นึกแล้วก็ใจหาย คิดถึงวันแรกที่เจอ..และทุกเรื่องที่ผ่านมาร่วมกัน
ก็ยอมรับ หนูอาจจะมีดื้อ มีซนบ้าง แต่ก็ไม่ได้มีพิษมีภัยกับใคร
 (เรื่องซนก็คงเป็นเรื่องที่ปกติของสายฮาแบบหนู)

ขอบคุณนะคะ ที่ดูแลหนูจนถึงฝั่งฝันที่หนู เคยฝันไว้
ขอบคุณที่ซัพพอร์ต ชีวิตหนูในๆ ทุกเรื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา

สัญญานะคะว่าต่อจากนี้ไป หนูจะใช้ชีวิตและทำหน้าที่ของหนูให้ดีขึ้นกว่าเดิม

ให้พี่ภูมิใจที่อย่างน้อย..ในช่วงชีวิตหนึ่ง พี่ได้เคี่ยวเข็ญ เด็กกวนโอ้ยคนหนึ่ง ได้โตขึ้นกว่าเดิม

ในวันที่เราต้องร่ำลากัน สิ่งเดียวที่อยากได้จากพี่ หนูขอให้พี่อย่าลืมหนูนะ

ถึงแม้เราจะไม่ได้หายจากกันตลอดไป ยังคุยกันอยู่บ้าง
แต่ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสอีกไหม ที่เราจะกลับมาเจอกันอีก

ขอให้โพส วันนี้ นาทีนี้ เป็นช่วงเวลาที่น่าจะจดจำในช่วงชีวิตของหนู
อย่างน้อยๆ ก็คงข้อความที่ออกมาจากความทรงจำที่ดีและมาจากใจหนูทั้งหมด

หนูแค่อยากเก็บไว้ เผื่อวันไหนไม่ว่าจะหนูหรือพี่ผ่านมา
ยังมีโอกาสได้กลับมาอ่านข้อความทั้งหมดนี้

เพื่อให้รู้ไว้ว่าครั้งหนึ่งในชีวิต หนูเคยเป็นคนที่โชคดีที่เคยเจอพี่ในชีวิต
และทุกเรื่องล้วนเป็นความทรงจำที่ดีในช่วงชีวิตหนูและทุกโอกาสที่ได้จากพี่ล้วนมีความหมาย

ขอบคุณพื้นที่นี้..ที่ทำให้หนูได้เจอพี่ที่ดีสำหรับหนูมากๆ และขอบคุณนะคะ
ที่ให้พื้นที่เก็บความทรงจำที่ดีของหนู

เผื่อวันไหนหนูท้อหรือหนูเหนื่อย
อย่างน้อย ข้อความทั้งหมดน่าจะเป็นกำลังใจให้หนูได้บ้าง

หนูหวังว่าต่อจากนี้ไป ..หนูจะโตขึ้น หนูจะเก่งและเข็มแข็งขึ้นกว่าเดิม
และสิ่งสำคัญหนูขอให้พี่มีแต่ความสุข ไม่มีโรคภัย .. สุขสมหวังทุกเรื่องนะคะ

รักและเคารพตลอดไปนะคะ

คิดถึงนะ ..

วันพฤหัสบดีที่ 13 กุมภาพันธ์  2563

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: กาลครั้งหนึ่ง ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 11:10:41 AM »
1). ขอแสดงความยินดีกับ จขกท ที่เรียนจบ
ขอให้เดินหน้าต่อไปพร้อมความโชคดีเหมือนที่ผ่านมาครับ ถึงจะเป็นโชคดีคนละแบบกันก็ตาม
โชคดีในการดำเนินชีวิตของตนเอง **38**

2)......เอ้ยยยยยยยยย.....สำหรับพี่ๆลุงๆทั้งหลาย....พวกเราจะมีคู่แข่งที่น่ากลัวโผล่มาอีกคนแล้ว....
พี่คนที่เคยดูแล จขกท เขาฟรีแล้ว....ล่ามสาวๆของท่านเอาไว้ดีๆนะคราบบบบบบ..... **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 11:22:29 AM »
ขอชื่นชมพี่ๆที่สามารถดูแลน้องได้ถึง 3 ปีครับ
  **26**

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 11:24:45 AM »
ไม่มีงานเลี้ยงไหน ไม่มีวันเลิกลา
ขอร่วมเป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอให้น้องก้าวไปข้างหน้าได้อย่างมั่นคง
ใช้ชีวิตแบบพอเพียง รู้จักอดออม
โดยไม่ตั้งอยู่บนความประมาท
ก็จะสามารถประสบความสำเร็จได้แน่นอนครับ

**04**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Icing

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 10:28:06 PM »
ขอให้ต่อจากนี้ไป มีความสุขมากๆนะคะ
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 10:57:53 PM »
ยินดีด้วยนะครับ กับความสำเร็จ
อย่างน้อยก็มีให้เห็นว่าเวบนี้ไม่ได้มีแค่สีเทาเหมือนชื่อพี่  **26**