ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยๆกับชีวิต  (อ่าน 1785 ครั้ง)

Ppuui

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 7
เหนื่อยๆกับชีวิต
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 03:45:27 PM »
เชื่อว่าหลายคนก็คงเจอกับพี่ๆที่คุยกับเรามาเป็นเดือนเหมือนจะดูแล...ตกลงวันเพื่อนัดเจอกันอย่างดี..สุดท้ายหายเงียบไปเฉยๆ..เจอแบบนี้เหนื่อยเหมือนกันนะ..แต่ก็ทำให้เราได้ประสบการณ์ในชีวิตเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งเรื่อง..ไม่มีอะไรแค่อยากบ่น..ขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านนะคะ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
Re: เหนื่อยๆกับชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 04:00:59 PM »
จริงๆ ควรนัดเจอและพูดคุยกันก่อนในขั้นหนึงนะคะ
ถ้าคุยกันเฉยๆ เป็นเดือนนี้ โอกาส99% ที่จะไม่ได้เจอค่ะ
หรือเป็นแค่การหลอกคุยนั่นเอง

ปล.เป็นกำลังใจให้นะคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 05:04:59 PM »
เชื่อว่าหลายคนก็คงเจอกับพี่ๆที่คุยกับเรามาเป็นเดือนเหมือนจะดูแล...ตกลงวันเพื่อนัดเจอกันอย่างดี..สุดท้ายหายเงียบไปเฉยๆ..เจอแบบนี้เหนื่อยเหมือนกันนะ..แต่ก็ทำให้เราได้ประสบการณ์ในชีวิตเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งเรื่อง..ไม่มีอะไรแค่อยากบ่น..ขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านนะคะ

สาเหตุที่พี่ผช.หายหัว มี 3 เหตุผลหลักๆ
1. ไม่มีเงิน .... อาการนี่คือหลอกคุย ไม่เหงา ก็โรคจิตอย่างนึง
2. เพิ่งคิดได้ว่าเสียเพิ่งคิดได้ว่าเสียดายเงิน..... ตอนแรกที่เริ่มคุย อาจนึกสนุก หรือ เปลี่ยวๆๆ... พอคุยไปสักระยะ ได้สติ เสียดายเงิน เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า เพราะต้องส่งค่าขนมน้องทุกเดือน แล้วตรูจะเอาไรกิน  **03** **03** **03**
3. พี่แอบมาดักเจอน้องแล้ว น้องไม่เลิศเลออย่างที่พี่จินตนาการไว้.... เลยถอยจ้าาาา  **38** **38** **38**

วิธีแก้เบื้องต้น
# หนูต้องมีวิจารณญาณในการคุย และต้องทันเกมส์..... ต้องดูให้ออกแต่ต้นว่า มาแนวไหน มาชวนคุย หรือ หาจริง.....

ยกตัวอย่าง
- พี่หาน้องมาอังกฤษ พี่จะให้เวลาน้องๆแต่ละคนเลย 48 ชม. (การกำจัดเวลา ช่วยไม่ให้เราเสียเวลาได้ ไม่ใช่คุยไปเรื่อยเปื่อย) 
- คุมคำถาม ที่เราสนใจอยากรู้.... ถ้าถามไปแล้วไม่ตอบ หรือตอบไม่ได้ หรือแถไปเรื่องอื่น (หนูควรพึงระวังได้แล้ว ว่าไม่ผ่าน) ..... มีน้องคนนึงทักพี่มา พี่ถามไป 5 คำถาม ตอบมา 1 คำถามว่า ชื่ออะไร 555555)..... คือขณะคุยต้องสังเกตด้วย ว่าเค้ามีเจตนาตามที่เราต้องการหรือป่าว
- วิดีโอคอล หรือ ดูรูป ..... ช่วยประหยัดเวลาได้ในระดับนึง

ปล. คนไม่เจอกะตัว ไม่รู้หรอกว่า มันเสียเวลาโว้ยยยยยย  **19** **19** **19**
ปล. อย่างน้อยยังดีที่หนูแค่เสียเวลา ไม่เสียอย่างอื่น

ขอให้โชคดี เจอคนที่ใช่ในเร็ววันนะครับ ^ ^

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 07:37:04 PM »

เอาเรื่องจริงเลยนะครับ ถ้าพี่ที่เค้าจะหาน้องดูแลริง ๆ
เค้าไม่คุยเล่นไปเรื่อย ๆ เป็นเดือนหรอกครับ เสียเวลา

อย่างเก่งไม่เกินอาทิตย์ พี่เค้าก็ต้องนัดเจอตัวก่อนแล้วครับ
เพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจเบื้องต้น ว่าจะดูแลน้องหรือไม่?

พี่ดูแลตัวจริง เค้าก็ไม่อยากเสียเวลาคุยหรอกครับ
มีแต่พวกหลอกคุยนั่นแหละ ที่คุยไปเรื่อยเปื่อยแต่ไม่ยอมนัด

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

taebbk

• Full Member
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 11:41:49 PM »

บางครั้งคุยไปคุยมามันก็เพลินอยู่นะครับ แต่...ในบางโอกาส ถามมันไปเลยตรงๆ ได้ไม่ต้องมาหวังลมๆแล้งๆ ครับ
เพราะเคยกล้าๆ กลัวๆ ถาม หลังๆ ชิน ถามเลยว่าหาเรทเท่าไร เงื่อนไขยังไง ถ้าไม่ไหวไม่ตรงกับที่ต้องการก็บอกไปเลย น้องๆ ได้ไม่เสียเวลาด้วย

Icing

• *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 11:23:56 PM »
น้องคะ พวกพี่ๆที่เลี้ยงจริง นี่ไม่น่าจะคุยเป็นเดือนๆนะ นานไป แนะนำให้น้องรับจ้างเที่ยวดูตัวกันก่อนค่อยพัฒนาความสัมพันธ์ค่ะ อย่างน้อยๆเห็นตัวดูท่าทีกันก่อน จะตัดสินใจง่ายขึ้น
สู้ๆนะคะ
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2020, 09:56:34 AM »
น้องคะ พวกพี่ๆที่เลี้ยงจริง นี่ไม่น่าจะคุยเป็นเดือนๆนะ นานไป แนะนำให้น้องรับจ้างเที่ยวดูตัวกันก่อนค่อยพัฒนาความสัมพันธ์ค่ะ อย่างน้อยๆเห็นตัวดูท่าทีกันก่อน จะตัดสินใจง่ายขึ้น
สู้ๆนะคะ
แต่Icing....เราคุยกันมา 8 ปีแล้วเน้ออออออ.....
แบบนี้ใครเป็น.......น้าาาาาาาา

**24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Icing

• *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2020, 12:43:08 PM »
สู้ๆนะคะ
แต่Icing....เราคุยกันมา 8 ปีแล้วเน้ออออออ.....
แบบนี้ใครเป็น.......น้าาาาาาาา

**24**
จุุ๊ๆ ไม่เอาไม่พูดนะพี่ตาหวาน
8ปีเบาๆเอง
เดี๋ยวเขารู้อายุกันหมด  **30**
เป็น....ที่ว่านี่ เป็นที่รักรึเปล่าคะ **34**
happy valentine's day ย้อนหลังค่ะ^^
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3