ผู้เขียน หัวข้อ: สดๆร้อนๆ ทนกับคนที่ทัศนคติไม่ดี ไม่ไหว ปล่อยเลย...  (อ่าน 1798 ครั้ง)

ShiShiMaRu

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
หลายเดือนก่อนเจอน้องที่นี่ น้องก็ไม่ใช่เด็กๆ เจอกันคุยกันก็คิดว่าน่าจะพอไปกันได้
คบกันไม่นาน เริ่มงอแง ขี้งอน ego สูง ทิฐิมานะสูง จนสุดท้ายรู้สึกว่า น้องทัศนคติไม่ดี

สาเหตุจาก ปัญหาหนี้สินส่วนตัวและหนี้สินทางบ้าน ลามมาเป็นสิ่งที่ผมรู้สึกตามที่บอก
ก่อนหน้านี้ให้น้องยืมเงินก้อนนึง เลยตัดใจ ยอมยกให้ เพราะ ไม่อยากเสียสุขภาพจิต
โทรไปทีไร ทะเลาะกันทุกที เจอก็ไม่ได้เจอกันบ่อยๆ เดือนนึง 2-3 ครั้ง มีแต่งานๆๆๆ

นี่แพลนว่า จะพาไปเที่ยวญี่ปุ่น เลยต้องหยุดโครงการไว้ก่อน หาคนไปด้วยก่อน
ค่อยมาว่ากัน เจอแบบนี้เหนื่อยสาดดด ทุกคนมีความเครียดกับปัญหาตัวเอง แต่ก็ไม่ควร
เอาปัญหาที่มีมาทำให้กระทบกับคนอื่น เจอแบบนี้ กลัวเลย...

คราวหน้าขอให้เจอคนที่ใช่ด้วยเต๊อะ...

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: สดๆร้อนๆ ทนกับคนที่ทัศนคติไม่ดี ไม่ไหว ปล่อยเลย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2020, 07:58:41 PM »
ทำใจครับท่าน  ถ้าทัศนคติไปด้วยกันไม่ได้จริง ๆ
ก็ลาจากกันด้วยดีครับ  แล้วใจเย็น ๆ ค่อย ๆ เริ่มต้นใหม่

น้อง ๆ แต่ละคนก็มาจากหลากหลาย สังคม สภาพแวดล้อม
ทำให้ทัศนะคติ และวุฒิภาวะในการดำเนินชีวิตแตกต่างกัน 

อย่างไรเสีย ก็ขอเอาใจช่วยให้เจอน้องที่ใช่ โดยไวนะครับ

**25**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
Re: สดๆร้อนๆ ทนกับคนที่ทัศนคติไม่ดี ไม่ไหว ปล่อยเลย...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2020, 06:43:51 PM »
พี่ส่วนใหญ่จะใจอ่อนกับเรื่องดราม่า อะเนอะ

อย่าเอาความสมทุกข์ของคนอื่น ...มาทำให้เราทุกข์
อันไหนเราพอช่วยได้ก็ช่วยนะคะ

ผล.เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้เจอน้องๆที่ดีดี น่ารักนะคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2020, 09:01:22 PM »
อ่านดูแล้วสงสารพี่เลยค่ะ เราเข้ามาหาเพื่อความสุขความสบายใจ กลับได้แบบนี้ตอบแทน 
ขอให้เจอน้องนิสัยดีๆนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

PirateX

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 02:16:24 PM »
โชคดีแล้วครับที่หลุดออกมาได้ตั้งแต่ยังไม่ผูกพันกันมาก

Bohemian Rhapsody

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
สุขภาพจิตเราสำคัญที่สุดครับ
Love is not blind ,It just only sees what matters