ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้อยากหาน้องดูแล ไม่ได้อยากจ้างเที่ยว แต่...  (อ่าน 2022 ครั้ง)

ShiShiMaRu

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
ไม่ได้อยากหาน้องดูแล (ยังเข็ดอยู่) ไม่ได้อยากจ้างน้องเที่ยว (ไม่รู้จะจ้างไปเที่ยวไหน)

แต่...
อยากหาน้องมีทัศนคติดีๆ พูดคุยกัน แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ปรับทุกข์ บ่นบ้าตามประสา เป็นเพื่อนเที่ยวเพื่อนกิน ไปไหนมาไหนด้วยกันได้บ้างตามแต่ที่ทั้งสองฝ่ายสะดวก ช่วยเหลือกันได้บ้างเล็กๆน้อยๆ บลา บลา บลา...

ส่วนตัวมีครอบครัว แต่บางเรื่องอีกมุมนึงของชีวิต ก็ไม่สามารถบอกทุกอย่างที่เราเป็นให้กับเค้าฟังได้ทุกเรื่อง มันอาจจะเป็นโลกอีกใบ ที่เค้าไม่สามารถเข้ามารับรู้ได้

ขอแนวๆน้องๆที่ทำงานแล้วละกันนะฮับ น.ศ. เด็กไป ไม่อยากเอาใจ
จะขาว จะแทน ไม่ซีเรียส แต่ขอว่า ไม่อ้วนเป็นพอ

อินบ๊อกซ์มานะคับ

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
Re: ไม่ได้อยากหาน้องดูแล ไม่ได้อยากจ้างเที่ยว แต่...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 09:08:24 AM »
เห็นพี่บอก ไม่รู้จะเที่ยวไหนเลยไม่จ้าง  แต่พอด้านล่างบอก  จะได้เป็นเพื่อนกินเพื่อนเที่ยวกัน   หมายถึง  พี่อยากคุยก่อนจ้างเที่ยว  แล้วพอไปเที่ยว ค่อยจ้างเขา หรือ  ต้องการเพื่อนคุย กินเที่ยว  แบบไม่ต้องจ้างเลยครับ  พอดีอ่านแล้ว  สงสัยเลยถามดูเฉยๆ   ถ้ามีน้องแบบที่ว่า ไปฟรีเป็นเพื่อนด้วย  จะได้ทราบว่ามีน้องแบบนั้นในนี้ด้วย   **25**

the stranger

• People Like This 304
Re: ไม่ได้อยากหาน้องดูแล ไม่ได้อยากจ้างเที่ยว แต่...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 09:18:46 AM »
โทษทีครับ อ่านไม่ครบ  เห็นเขียนแล้วว่ามีช่วยเหลือกันด้วย ไม่ใช่ไปฟรี  ขออภัย เป็นพวกอ่านไม่เกิน 8 บรรทัด  **26**

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 10:20:19 AM »
ทุกวันนี้ น้องๆที่คบกันในลักษณะนี้ คือ เวลาน้องเครียด หรือ เดือดร้อน หรือ มีอารมณ์สนุก เหงา หรือ อยากเจอไม่ว่าจะอารมณ์ไหน ฯลฯ น้องๆเค้าก็จะเป็นฝ่ายทักมา(ผมไม่เคยทักไปก่อนเว้นแต่ส่งข้อความตอนตื่นนอนกับก่อนนอนประจำทุกวัน) ถ้าเวลาตรงกันก็จะไปเที่ยวกัน แต่กว่าจะเป็นได้แบบนี้ เริ่มต้นจากที่เราแฟร์กับน้องๆก่อนครับ ส่วนจะใช้เวลานานแค่ไหนกว่าน้องเค้าจะรับเราได้ในการที่จะไม่รับเงินเรานั้นบอกไม่ได้ แต่กรณีของผมก็ร่วมปีแต่ถึงอย่างไรก็ยังเปย์ตลอด
ปัจจุบันก็ยังเปย์แต่น้อยลง รายการที่เปย์ ค่าเดินทาง ค่าเสียเวลา(เทียบเท่าค่าจ้างเที่ยวมั๊ง) ค่าอาหาร ค่าใช้จ่ายทุกอย่างที่ไปไหนด้วยกัน เงื่อนไขสำคัญที่ยังคบกันอยู่คือ น้องเค้ารู้สึกดี อบอุ่น ส่วนผมคือ มีอิสระต่อกัน ไม่ก้าวก่ายกัน
คีย์เวิร์ด คือ ความสุขทั้งสองฝ่าย

อดีตก่อนกลับเข้าเว็บมาครั้งนี้(หลายปีมาแล้ว)
เคยมีปสก.แบบคล้ายๆไม่มีเรื่องเงินมาเกี่ยว โดยมีน้อง4ท่าน ทักมาคนละช่วงเวลา ไม่ได้คบซ้อนนะครับ โดยที่น้องเหล่านี้ไม่ได้เรียกร้องเงินเลยสักบาท(แต่เราก็ไม่ควรละเลยเพิกเฉยต่อค่าใช้จ่ายต่างๆใช่มั๊ยครับ) น้องทั้ง4ท่าน ตั้งแต่ น. ศ. จนถึง วัยทำงาน (1.อยากปรึกษาเรื่อง มหาลัย, 1.ขอปรึกษาเรื่องวิชาเรียน 1.อยากหายเหงา 1.อยากหาคนรู้ใจ) น้องทุกท่านแค่อยากเจอคนที่ใช่ และแอบหวังว่าจะได้พบคนที่ให้ความอบอุ่น ความสุขได้ แต่หลังจากพบกันระยะหนึ่งสุดท้ายผมตัดสินใจเดินจากมาด้วยเหตุผลบางประการที่เหมาะสมสำหรับน้องๆเหล่านี้และน้องๆเค้าเข้าใจ

แล้วน้องๆเหล่านี้ทำไมเลือกทักผม คาดว่ากระทู้ที่ผมตั้งหาและการแสดงความเห็นในช่วงนั้น คงสะกิดใจน้องๆกลุ่มนี้เพราะที่ทักมามักจะขึ้นต้นว่า "ชอบที่พี่เขียน รู้สึกดีอยากรู้จัก"
ปัจจุบันนี้ไม่แน่ใจว่าน้องเหล่านี้ยังวนเวียนอยู่หรือไม่ หรือ มีน้องใหม่ๆที่ต้องการหาลักษณะเดียวกันอยู่หรือไม่ แต่ถ้าพี่ จขกท.สามารถเป็นที่พึ่งให้น้องๆเหล่านี้ได้ และให้ความรู้สึกดี ให้ความอบอุ่นได้ ก็ไม่น่าจะหายาก (เพราะน้องๆเองที่เป็นฝ่ายเข้าหา) ปัญหาคือ
"แล้วน้องๆจะรู้จักพี่จขกท.ได้อย่างไรว่าสามารถพึ่งพาได้และคบด้วยแล้วจะรู้สึกดีและอบอุ่น"
แค่การไปตั้งกระทู้ว่าเลิกกับน้องๆที่ไม่แฟร์กับพี่จขกท.แค่นั้นคงยังไม่พอ คงต้องใช้เวลาในเว็บนี้อีกหน่อยในการแสดงตัวตนเบื้องต้นและเจตนาที่ดี
ถือโอกาสนี้เอาปสก.มาแชร์และคดว่าน่าจะมีประโยชน์บ้าง
ขอให้พบน้องที่ใช่ในเร็วๆวันครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 10:35:26 AM »
     น้องๆ คนไหน อยากมีคนพาเที่ยว มีค่าขนมให้ เป็นคนที่เจอได้เรื่อยๆ ถ้าใจตรงกัน
ใครอยากไปตปท. ทักพี่เค้าเลยครับ ไปทำความรู้จักกัน เรืองอื่นๆ ก็แล้วแต่ว่าจะคลิกกันมั้ย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2020, 03:37:29 PM »
     น้องๆ คนไหน อยากมีคนพาเที่ยว มีค่าขนมให้ เป็นคนที่เจอได้เรื่อยๆ ถ้าใจตรงกัน
ใครอยากไปตปท. ทักพี่เค้าเลยครับ ไปทำความรู้จักกัน เรืองอื่นๆ ก็แล้วแต่ว่าจะคลิกกันมั้ย

หู้ย แบบนี้สงสัยหนูต้องลองทักไปซะแล้วล่ะคะ **34**
In my new Version

Weena

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 05:22:14 PM »
  อู้ย ... แบบนี้น่าทักไปจริงๆ ค่ะ