ผู้เขียน หัวข้อ: คนสวยเดือดร้อนยังมา WLG ได้ แล้วถ้าไม่สวยต้องทำยังไงดีคะ  (อ่าน 4050 ครั้ง)

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ที่ถามไม่ได้ดราม่านะคะ เพราะเข้าใจว่าคนเราก็ย่อมอยากได้อะไรดี ๆ จะจ่ายเงินทั้งทีก็ต้องอยากได้อะไรที่มันสวยงามรื่นหูเจริญตาอยู่แล้ว
แค่อยู่ ๆ นึกขึ้นมาได้น่ะค่ะ ที่เกิดสงสัยขึ้นก็เพราะว่าแต่ก่อนนี้เคยรับงานทานข้าว เมื่อหลายปีมาแล้วแหละ
ตอนนั้นนี่โอ้โห ขาว หมวย หุ่นผอมเพรียวใส่เสื้อผ้าไซส์ M สบาย ๆ
ทีนี้พอผ่านไป เรียนหนัก ที่บ้านเริ่มเงินน้อยลง ก็ต้องเริ่มหางานพิเศษทำ
กลายเป็นว่าพอเลิกงานดึกก็ต้องกินข้าวดึก แถมไม่มีเวลาออกกำลังกาย ไหนจะเคลียร์งานมหาลัยอีก
ไอ้ความสวยที่มีมันก็เริ่มหายไป เหลือแต่ขาวกับหมวย ไม่ผอมเหมือนเมื่อก่อน
พอจะรับงานกินข้าวหรือหาคนดูแล ก็กลายเป็นว่าอวบเกินพิมพ์นิยมไปแล้ว
เลยพาลมีคำถามว่า เอ้อ คนสวยถ้าเขาเดือดร้อนเรื่องเงินจริง ๆ ก็ยังมารับงานได้ แล้วถ้าคนไม่สวยล่ะ
เกิดอยู่ ๆ เดือดร้อนจำเป็นต้องใช้เงินเยอะ จะทำอะไรได้บ้างนอกจาก้นอกระบบหรือขายทรัพย์สินตัวเอง
ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรค่ะ เผื่อว่าตัวเองเดือนร้อนขึ้นมาจะได้หาทางแก้ปัญหาได้
คิดคนเดียวไม่ออกก็ต้องรบกวนพี่ ๆ สมาชิกนี่แหละค่ะช่วยแนะแนวทาง 555
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
 **36**

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
ก่อนที่จะให้ความเดือดร้อนมาถึงนั้น... **04**

เราควรที่จะเก็บหอมรอมริบ เก็บเงินไว้ใช้ในยามจำเป็นค่ะ
จะได้ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น...  **04**

จงใช้ชีวิตด้วยความระมัดระวังนะคะ
อย่าใช้ชีวิตในทางที่ประมาท  **04**
ชีวิตจะได้ไม่ต้องมารับงาน ดิ้นรน  **19**

ปล. คนทุกคนมีความสวยในตัว แต่จะมีใครชอบในความสวยนั้นไหม ก็เป็นอีกเรื่อง เราบังคับเขาไม่ได้ค่ะ 
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
ผช ไม่ได้ชอบทานหวาน หรือ เผ็ด หรือเค็ม เหมือนกันทุกคน

รสนิยมของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป 

พิมพ์นิยมของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป

ความนิยมขมชอบในบุคคลิก ความคิด และการต่อสู้ในแบบของน้อง  เป็นอีกพิมพ์นิยมของพี่ๆเข้นกัน

อย่าคิดไปไกลว่า แบบของเรา ไม่ใช่พิมพ์นิยม

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
ก่อนที่จะให้ความเดือดร้อนมาถึงนั้น... **04**

เราควรที่จะเก็บหอมรอมริบ เก็บเงินไว้ใช้ในยามจำเป็นค่ะ
จะได้ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น...  **04**

จงใช้ชีวิตด้วยความระมัดระวังนะคะ
อย่าใช้ชีวิตในทางที่ประมาท  **04**
ชีวิตจะได้ไม่ต้องมารับงาน ดิ้นรน  **19**

ปล. คนทุกคนมีความสวยในตัว แต่จะมีใครชอบในความสวยนั้นไหม ก็เป็นอีกเรื่อง เราบังคับเขาไม่ได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ก็พยายามเก็บเงินอยู่เหมือนกันค่ะ เผื่อว่าเรียนจบแล้วหางานไม่ได้จะได้ไม่เดือดร้อนที่บ้าน
เพราะอยากไปทำงานต่างประเทศด้วย โอกาสได้งานก็น้อยกว่าคนอื่นเขาหน่อย  **07**

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
ผช ไม่ได้ชอบทานหวาน หรือ เผ็ด หรือเค็ม เหมือนกันทุกคน

รสนิยมของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป 

พิมพ์นิยมของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป

ความนิยมขมชอบในบุคคลิก ความคิด และการต่อสู้ในแบบของน้อง  เป็นอีกพิมพ์นิยมของพี่ๆเข้นกัน

อย่าคิดไปไกลว่า แบบของเรา ไม่ใช่พิมพ์นิยม

ไม่รู้ว่าจะตอบยังไงดี พอดีเป็นคนเรียบเรียงคำพูดไม่ค่อยเก่ง
คงได้แต่บอกว่าขอบคุณมากนะคะ พอได้อ่านแล้วก็มีกำลังใจขึ้นมาเลย

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
แค่ภาษาเขียน และความคิดที่ถ่ายทอดออกมา ถือว่าน่าสนใจมากๆ.

ลองลง จ้างเที่ยว. ไม่แน่นะ พี่ๆบางท่าน อาจสนใจในความคิดมากกว่าเสื้อผ้าไซร์ M

**** มากกว่า M ก็ไม่ได้แย่นะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ถ้ามาแนวจ้างเที่ยวแบบในเวป มันก็แน่อยู่แล้วที่น้องบอกว่าพิมพ์นิยมจะได้รับการตอบรับได้มากกว่า
ส่วนจะมีพี่จ้างสม่ำเสมอแค่ไหน ก็ขึ้นกับความชอบใจของแต่ละคน
หากตอนนี้น้องจำเป็นขึ้นมาต้องหาตังจากงานรับเที่ยว ก็ลองลงหาพี่จ้างดูได้
ว่าจะมีพี่จ้างมากน้อยแค่ไหน ... ซึ่งก็จะได้รับคำตอบที่แท้จริงว่าเราเหมาะควรกับงานแบบนี้มั๊ย

ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่เราจะกลับมาดูแลตัวเอง ไม่ว่าเพื่อการหางานจ้างเที่ยวหรือเพื่อตัวเราเอง
การออกกำลังกาย/ควบคุมอาหาร ให้เรากลับมามีสุขภาพที่ดี มันก็คงไม่มีข้ออ้างเรื่องไม่มีเวลา
หรือเหตุผลที่จะทำให้เราปล่อยตัวเองให้มันแย่ลงไปเรื่อยๆ ... นอกจากเราพอใจในแบบนั้น ก็อีกเรื่องนึง

เลือกทางตัวเองได้เสมอ

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
แค่ภาษาเขียน และความคิดที่ถ่ายทอดออกมา ถือว่าน่าสนใจมากๆ.

ลองลง จ้างเที่ยว. ไม่แน่นะ พี่ๆบางท่าน อาจสนใจในความคิดมากกว่าเสื้อผ้าไซร์ M

**** มากกว่า M ก็ไม่ได้แย่นะ

ขอบคุณนะคะ พยายามจะถ่ายทอดออกมาให้เข้าใจง่ายและไม่เวิ่นเว้อที่สุดแล้ว รู้สึกดีจังค่ะที่มีคนสนใจ

ในเรื่องจ้างเที่ยวก็อยากลองลงดูนะคะ แต่ก็ต้องเข้าใจว่าการจะได้มีโอกาสคุยกันก่อนตัดสินใจก็คงไม่มาก ส่วนใหญ่ก็เลยจะเบือกจากสิ่งที่เห็นได้ง่ายที่สุด ก็คือภายนอกนั่นเอง ไว้ถ้าน้ำหนักลงกว่านี้อาจจะลองใหม่ก็ได้ค่ะ ตอนนี้แอบเลย M มาไกลอยู่ ไม่ค่อยกล้าเท่าไหร่ 555

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
ถ้ามาแนวจ้างเที่ยวแบบในเวป มันก็แน่อยู่แล้วที่น้องบอกว่าพิมพ์นิยมจะได้รับการตอบรับได้มากกว่า
ส่วนจะมีพี่จ้างสม่ำเสมอแค่ไหน ก็ขึ้นกับความชอบใจของแต่ละคน
หากตอนนี้น้องจำเป็นขึ้นมาต้องหาตังจากงานรับเที่ยว ก็ลองลงหาพี่จ้างดูได้
ว่าจะมีพี่จ้างมากน้อยแค่ไหน ... ซึ่งก็จะได้รับคำตอบที่แท้จริงว่าเราเหมาะควรกับงานแบบนี้มั๊ย

ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่เราจะกลับมาดูแลตัวเอง ไม่ว่าเพื่อการหางานจ้างเที่ยวหรือเพื่อตัวเราเอง
การออกกำลังกาย/ควบคุมอาหาร ให้เรากลับมามีสุขภาพที่ดี มันก็คงไม่มีข้ออ้างเรื่องไม่มีเวลา
หรือเหตุผลที่จะทำให้เราปล่อยตัวเองให้มันแย่ลงไปเรื่อยๆ ... นอกจากเราพอใจในแบบนั้น ก็อีกเรื่องนึง

เลือกทางตัวเองได้เสมอ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ก็คุมอาหารอยู่ตลอดค่ะ แล้วก็พยายามเริ่มออกกำลังกายเหมือนกัน แต่เรื่องรับงานไม่ใช่เหตุผลหลักหรอกค่ะ จะเป็นเรื่องสุขภาพซะมากกว่า

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
  วางแผนการเงินดีๆ  อย่าคิดว่าหางานในนี้ง่ายเหมือนแต่ก่อน  อ้วนลด น้ำหนักก็ผอม  แต่อายุมันย้อนไม่ได้  วัยนึงอาจใช้ความสวยความสาวหาเงิน  แต่เลยไปก็ต้องใช้สมองหาเงินแทนในระยะยาวเพราะมันยั่งยืนกว่า